Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Thông tin vote t

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 16-9-2012 17:13:41 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi đã chấm dứt, bài thi của thí sinh cũng rất hya
tiếc là bạn mình giới thiệu trang web này choi mình muộn quá
không kịp vào vote cho nhưng bài ở đây
Chúc mừng thành công của gỉai
Nhưng mình thấy kết quả không thuyết phục, nói thẳng ra là.....
Mình không có ý gây war (bạn mình cũng góp ý nhiều >.<!!)
Ở đây mình chỉ muốn góp ý một số điều
_ đã là chấm giải 1 cuộc thi văn học mà các bạn lại để điểm BGK có 30%, lượt vote những 70% thì thôi rồi, còn đâu là công bằng nữa. Mình hơi nghi ngờ, hỏi ra thì bạn mình xác thực là có cuộc tổng vận động vote cho các thí sinh. lol. Vậy thì những bài viết hay, những tác giả có thực tài nhưng không ham hư danh, không trơ trẽn đi vận động vote cho bài hình thì công bằng dành cho họ để ở đâu? Bằng chứng là điểm chấm thi của BGK và kết quả giải thưởng khác hơi bị xa =))))))).

Mình đồng ý là nên đẩ vote, vì 1 tác phẩm được viết ra dù có chuyên môn cao thế nào cũng cần có công chúng. Nên sự yêu thích của người đọc là điều quyết định. Nhưng phải là sự yêu thích thật sự. Chưa chắc 50% số người tham gia vote đã bỏ thời gian đọc bài dự thi. Thật là uỗng!!! Cũng thật bất công. Văn học chứ có phải chính trường đâu mà vận động bầu chọn???? =))))

Mà thôi, giải cũng đã kết thúc. Chúc mừng những bạn đọat giải, chúc mừng những bài thi chất lượng nhưng chưa may mắn. Chúc mừng ý tưởng của BTC cho ra ời 1 cuộc thi rất hay và ý nghĩa. Chỉ mong rằng lần sau có thêm cuộc thi viết, BGK có chuyên môn sẽ có tiếng nói công bằng hơn cho các thí sinh. (Có như vậy mình mới dám tham gia, chứ viết xong mà còn mạt tươi như hoa đi show up thì thôi mình chịu đấy)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách