Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Comédie musicale] Notre Dame de Paris Vietsub - Nhạc kịch Thằng gù nhà thờ Đức

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 15-5-2013 16:17:39 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, ước mơ bao nhiêu năm của mình đây nè. Thấy mà cứ tưởng đang mơ. Dù cho biết tiếng Pháp đấy, nhưng cũng lười dịch lắm, và rất muốn có bản dịch mượt mà để đem cho bạn bè xem. Chứ cho tụi nó xem toàn tiếng Pháp tụi nó chẳng hiểu j, chẳng thấy lung linh j nên nhìn mặt thấy mà nản. Giờ thì thành hiện thực rồi. Cám ơn ST nhiều nhiều nhiều lắm. ^^ Mong là được thưởng thức thêm nhiều sản phẩm chất lượng của ST nữa. (nếu là Roméo et Juliette được thì quá tốt nữa). Giờ mình phải xem gấp đã. Down xong rồi {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 16-5-2013 09:15:35 | Chỉ xem của tác giả
mình đã coi vở kịch này rất nhiều lần rồi nhưng vẫn xem đi xem lại vì quá hay.
Vở này có đoàn Mỹ diễn bằng tiếng anh nhưng đoàn này vẫn là nhất ^^. Phải xem lại lần thứ n+ thôi
Tks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 16-5-2013 09:19:01 | Chỉ xem của tác giả
vinhphuoc gửi lúc 15-5-2013 16:17
Trời ơi, ước mơ bao nhiêu năm của mình đây nè. Thấy mà cứ tưởng đang mơ. Dù cho  ...

romeo+juliet trên youtube có bản vietsub đó bạn nhưng chia thành 2 phần.
mình cũng xem rồi nhưng thích notre dame de paris hơn.
Dù không biết tí tiếng Pháp nào nhưng nghe vẫn thấy rất hay, đặc biệt là Ave maria, belle và lune ^^

Bình luận

Notre Dame De Paris này do ST dịch cũng có mấy đoạn k được chính xác, hay do mình không mượt văn ta? :-s  Đăng lúc 17-5-2013 05:14 PM
R&J bản trên youtube có 1 số đoạn dịch không được chính xác lắm đâu bạn ạ :D  Đăng lúc 16-5-2013 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 16-5-2013 14:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, không ngờ Kites làm luôn nhạc kịch. Quá bất ngờ, quá thích, mình mê nhạc kịch lắm mà không coi được lần nào.
Cám ơn Kites nha, hi vọng sẽ có thêm nhiều vở nhạc kịch khác hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 17-5-2013 21:56:08 | Chỉ xem của tác giả
dài thật...mãi mới có cơ hội ngồi xem hết hơn 2 tiếng vở nhạc kịch...nhưng công nhận là giọng hát của các nv k còn gì để nói...ngân cao và vang....vai của ai cũng hay, bộc lộ được qua giọng hát....k hiểu sao mình rất thích quasimodo - anh gù và chàng nhà thơ...nhìn thế nhưng sau lớp hóa trang có lẽ rất đẹp trai....nhiều cảnh thương tâm và làm mình rơm rớm.....thực sự là 1 tác phẩm tuyệt vời....{:161:}{:161:}{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 18-5-2013 10:51:35 | Chỉ xem của tác giả
mình thích musical nhưng chưa bao giờ dc xem
xem xong cai nì rồi lại muốn xem nhiều nhiều cái khác
không biết một tí gì về nhạc kịch nhưng chỉ thích thôi
hi cọng là sẽ đc coi thêm nhiều và nhiều nữa{:398:}{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 18-5-2013 15:49:40 | Chỉ xem của tác giả
chào bạn, mình là 1 người rất thích nhạc kịch pháp. Tình cờ thấy bài này và rất thích bản dịch của các bạn
Các bạn có định sub các vở khác k?
mình rất tích cực đề cử vở Dracula, l'Amour plus fort que la mort. Đây là 1 vở rất xuất sắc cả về nội dung lẫn hình thức. Mong các bạn tham khảo :D

Bình luận

cảm ơn bạn đã đóng góp! tụi mình sẽ tham khảo thử vở này nhé ^^  Đăng lúc 23-5-2013 04:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 18-5-2013 21:28:32 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên thấy hứng thú với nhạc kịch. Lại là tác phẩm kinh điển nữa thì ôi thôi. Lúc xem "Những người khốn khổ" đã thấy thích rồi, nay lại là Thằng gù,,,, {:312:}.   Tung Hoa tung hoa .  Có đọc bài về Kites trên Kênh14, thú vị và cảm thấy rất trân trọng những nỗ lực của mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 20-5-2013 07:59:51 | Chỉ xem của tác giả
quylunkhakha gửi lúc 16-5-2013 09:19
romeo+juliet trên youtube có bản vietsub đó bạn nhưng chia thành 2 phần.
mình cũng xem ...

Mình không biết tiếng Pháp nên chỉ xem nội dung gần gần như bản phụ đề tiếng anh là thấy OK rồi. ^^
Hy vọng là subteam sẽ thực hiện thêm romeo + juliet nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 25-5-2013 07:15:22 | Chỉ xem của tác giả
Thằng gù nhà thờ Đức Bà là một trong những tác phẩm mình cực kì yêu thích.
Mặc dù anh Gù trong vở nhạc kịch này rất đỗi đẹp trai.(dù đã trang điểm để dìm hàng) Khác với hình ảnh "xấu vô đối - không có đối thủ" như trong nguyên tác nhưng vở nhạc kịch vẫn rất đỗi chân thực và sâu sắc.
Khi coi xong tác phẩm này. thật sự mình vẫn bị ám ảnh bởi cái kết. quả là 1 câu chuyện tình cảm động và cũng đầy nghiệt ngã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách