Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Ngao Asoke | Pong & Peung

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 27-11-2013 15:52:28 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này xong mới biết có cách trừng phạt mới của cậu chủ với người làm đấy. mắng 1 câu là hôn 1 cái.
Trừng phạt kiểu cực kỳ mới mà chắc cũng chỉ có mình bạn Monthai mới nghĩ ra để trừng phạt em Pee thôi ấy.

p.s: nhưng xem thấy hơi ức chế là Pee quá hiền nên là bị Wy bắt nạt hoài. Bị chịu đủ oan ức mà vẫn tìm mọi cách bênh vực cho Wy trước mặt Monthai và gia đình nhà Monthai chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 27-11-2013 16:32:44 | Chỉ xem của tác giả
thực sự là không thể tưởng tượng nổi sao lại có người như wyyada chứ. Độc ác và nhẫn tâm đến vô cùng. Mà cô ta hại chết mẹ Monthai để làm gì chứ? Để hả dạ cho sự thù hận của cô ta nhưng để được cái gì đây? Dù sao thì cũng không thể lấy được tài sản nhà Monthai vì mẹ Monthai đã giao hết cho Pee rồi. Mà để Monthai biết được thì lại càng không thể cứu vãn được gì. mà lại phạm phải tội mưu sát nữa chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 27-11-2013 21:10:43 | Chỉ xem của tác giả
nghiemhongdiep gửi lúc 27-11-2013 15:52
xem phim này xong mới biết có cách trừng phạt mới của cậu chủ với người làm đấy. m ...

Pee hiền vì cái suy nghĩ phải trả ơn người giúp mình đã ăn sâu vào tâm thức của pee rồi
xem nhièu lúc cũng tức lắm luôn ấy, nhưng như vậy mình mới yêu quý Pee,
cậu chủ thì làm đủ trò để đụng chạm con người ta mà, lợi dụng ghê luôn ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 28-11-2013 08:17:41 | Chỉ xem của tác giả
sau 2 ngày nghiền ngẫm đi nghiền ngẫm lại thì cũng đã coi hết cả 32 tập phim này luôn. Xem tập cuối thấy hả hê vô cùng kể ấy chứ. Wyyada cuối cùng cũng phải trả giá cho những việc mà cô ta đã làm. Pongin vs cô giáo (ko nhớ tên) cũng về bên nhau sau bao năm xa cách, Nut vs Wyyapa cũng đến được với nhau. Pee và Monthai cũng thế. nhưng cái đoạn Pee giận dỗi Monthai cũng thú vị mà. Chỉ có điều kết thúc làm mình thấy hơi hụt hẫng vì thời gian để Monthai với Pee chính thức ở bên nhau thì ít quá mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 28-11-2013 19:50:21 | Chỉ xem của tác giả
xem đi xem lại mà không chán, chắc do đây là lần đầu tiên xem phim Thái mà về cổ xưa
mà chắc là do yêu thích diễn viên chính một phần nữa
nội dung câu chuyện nhẹ nhàng
tình yêu cũng rất nhẹ nhàng, không xô bồ
mình thích nữ diẽn viên Peung mất rồi, làm sao đây?????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 9-12-2013 10:52:12 | Chỉ xem của tác giả
Dù phải công nhận Pong hầu như đóng một kiểu vai: thiếu gia nhà giàu yêu say đắm, ghen điên cuồng, toàn để gái phụ dắt mũi và trung thành với chủ trương "mắng nhiếc là thương, vũ lực là yêu, hiểu lầm là hoạt động giao lưu tình cảm", nhưng Pong đóng quá có duyên nên vẫn thích {:180:}. Pong có nụ cười rất rạng rỡ, có thể thắp sáng toàn bộ màn hình và biến anh thành một mỹ nam chói mắt dù bình thường thì trông cũng chỉ được được thôi.

Monthai trong Ngao Asoke đúng là kiểu vai điển hình của Pong. Mâu thuẫn toàn tập, chính mình chẳng hiểu nổi mình, lúc nào cũng ra vẻ ta đây đạo mạo, đoan chính, nhưng thực tế toàn làm ra những chuyện mất mặt. Nhưng mà anh phải có cái kiểu "ngôn hành bất nhất" thì mới đẻ ra mấy tình huống "lãng mạn" cho fangirl coi, hihi.

Thật khó tin đây là phim đầu tay của Peung vì Peung đóng quá tự nhiên và thuyết phục. Biểu cảm cũng vô cùng đáng yêu và dễ thương, đặc biệt là mấy đoạn bị anh Mon làm khó, nhìn chỉ muốn cắn một phát. Chẳng trách anh Mon cứ thích "mắng yêu", "đánh yêu" Pee như vậy. Thật tiếc là Peung lại dính scandal, khiến cho sự nghiệp phim ảnh chết yểu. Nhưng Peung còn rất trẻ, vẫn hi vọng vài năm nữa Peung sẽ có cơ hội quay lại màn ảnh.

P.S. Xem kha khá phim Thái rồi, nhưng phải nói chưa xem được cái kiss scene nào vừa lãng mạn vừa cảm xúc như trong phim này. Ánh mắt hai người nhìn nhau thật là... "thiên ngôn vạn ngữ". Xem đi xem lại không chán {:155:}

Bình luận

b bình luận về anh Pong tiếu lâm quá, thnks b nhen ^^  Đăng lúc 10-12-2013 03:50 PM
mình xem 3 lần rồi, đang xem lại nữa:))))  Đăng lúc 9-12-2013 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 9-12-2013 22:46:49 | Chỉ xem của tác giả
happylily gửi lúc 9-12-2013 10:52
Dù phải công nhận Pong hầu như đóng một kiểu vai: thiếu gia nhà giàu yêu say đắm, gh ...

chào bạn, những gì bạn nói đúng ý mình ghê luôn
vai diễn của anh Pong mình đã xem nhiều rồi
nhưng với peung thì khác, vai diễn chính đầu tiên của cô ấy nên mình rất ấn tượng, cô ấy diễn rất cảm xúc, nhân vật cô ấy cũng yếu đuối , hiền hậu bị ăn hiếp nhưng khi đối diện với cậu chủ Monthai thì vô cùng lém lỉnh, đáp trả rất hay chứ ko phải lúc nào cũng e lệ cả
sau khi xem phim này xong, trở thành fan của peung luôn, lục lọi, tìm tòi tất cả tin tức về Peung nhưng sau khi biết cô ấy dính scandal mình buồn mất mấy ngày, vì ko thể xem phim của nàng ấy nữa, nhưng hi vọng sẽ gặp cô ấy trong tương lai vì cô ấy còn rất trẻ.
p.s: scandal của Peung thật là nhảm nhí hết sức, mình nghĩ đâu đến nỗi phải cấm nàng ấy diễn xuất nhỉ???

Bình luận

hình of peung hôn má bạn trai trog tiệc sinh nhật thôi!!  Đăng lúc 10-12-2013 07:09 PM
bạn ráng tìm trên gg nha, đay chỉ là tin tiếng anh của một fan viết thôi, nên khó tìm lắm  Đăng lúc 10-12-2013 07:08 PM
Mình cũng thấy nhảm nhí ghê gớm. Chỉ vì lộ ảnh hôn bạn trai mà bị công ty hủy hợp đồng và cho de. Vô duyên kinh. Lãng phí một mỹ nhân tài năng.  Đăng lúc 10-12-2013 03:33 PM
scandal gì thế bạn, bạn cho mình link được ko? Mình google mà không thấy???  Đăng lúc 10-12-2013 01:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 10-12-2013 15:59:20 | Chỉ xem của tác giả
japan.hongloan gửi lúc 9-12-2013 22:46
chào bạn, những gì bạn nói đúng ý mình ghê luôn
vai diễn của anh Pong mình đã xem ...

Hi, mình cũng thích nhân vật Pee trong này. Dù nhiều lúc cô hiền lành quá đáng, để mặc cho người ta ức hiếp, oan uổng bản thân mà không chút kháng cự, nhưng an ủi là Pee thực ra không ngu ngốc, bị ức hiếp như thế hoàn toàn là do cô tự nguyện vì gánh nặng trả ơn và quan niệm giai cấp chủ - tớ. Khi Pee lựa chọn không khoan nhượng, cô cũng rất biết cách khiến đối phương phải cứng họng, đặc biệt là anh Mon {:180:}. Với lại cũng phải nói là do Peung quá xinh và dễ thương đi, lại thêm giọng nói nghe iu iu (nhất là mấy lúc năn nỉ anh Mon đừng "động tay động chân" {:98:}), nên không ghét Pee được.

Bình luận

mình tìm mà ko có tin ấy chứ, chỉ có mỗi hình năm 2012 của Peung, ko biết nàng ấy giờ sao nữa  Đăng lúc 11-12-2013 10:34 PM
Không, mình không biết. Có tin gì hả bạn?  Đăng lúc 11-12-2013 09:10 AM
bạn biết tin mới nhất của peung ko???  Đăng lúc 10-12-2013 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 10-12-2013 19:51:40 | Chỉ xem của tác giả
happylily gửi lúc 10-12-2013 15:59
Hi, mình cũng thích nhân vật Pee trong này. Dù nhiều lúc cô hiền lành quá đáng, đ ...

Hi hi, bạn nói quá hay, xem cảnh Mon nói chuyện với Pee, lúc nào cũng bị cứng họng, Tuy Pee là người hầu nhưng vẫn được học hành đàng hoàng nên đâu dẽ bị ăn hiếp. lần nào cũng kiếm cớ bắt nạt người ta. Lúc nào cũng động tay động chân, kiểu trừng phạt thì bá đạo "la lên đi , la tiếng nào ta hôn cái đó".
Còn với Wiyada, Pee lúc nào cũng nhĩ mình mang ơn, và có lỗi nên cam chịu, với lại trong phong kiến ngày xưa thì người hầu đâu có tiếng nói, nên bị căm lặng, nín nhịn là điều dễ hiểu.
Không biết có phải ta thích Peung quá không mà nghe tiếng cũng dễ thương nữa, rất nhỏ nhẹ, còn với Wi thì ôi thôi, giọng như bà la sét ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 11-12-2013 09:27:05 | Chỉ xem của tác giả
japan.hongloan gửi lúc 10-12-2013 19:51
Hi hi, bạn nói quá hay, xem cảnh Mon nói chuyện với Pee, lúc nào cũng bị cứng họng, T ...

Giọng của Peung hay thật mà. Mình biết một chút tiếng Thái và cũng đã nghe quá nhiều diễn viên Thái nói chuyện rồi, rất ít người có thể nói được êm dịu và nhẹ nhàng như Peung  {:180:}

Chắc chỉ có mình mới vậy thôi, nhưng mà cái chị Wiyada ấy, ngoài những lúc làm chuyện ác thành công làm mình ghét ra, còn lại thì chị này toàn làm cho mình phải bật cười. Cái kiểu đỏng đảnh lộ liễu của chị Wi nhiều khi xem rất hài. Tức cười nhất là cái lúc chị ấy ăn trầu cho ra nước đỏ ở khóe miệng như máu rồi trùm khăn trắng lén lút đến phòng của mẹ anh Mon để dọa bà, ai dè găp Pee ở trong phòng nên phải trốn ở sau cửa í. Với lại mấy lúc mẹ anh Mon giả điên để chơi khăm Wi cũng rất hài.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách