Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Hanzimj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Blog Radio] Royalland Radio số Tân gia ON AIR - Kỳ tích đã xuất hiên! (Tổng kết

[Lấy địa chỉ]
81#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2012 23:57:22 | Chỉ xem của tác giả
Royalland Radio

Chào mừng Quý vị và các bạn đến với Royalland Radio - chương trình phát thanh online được phát sóng ở phường Royalland thị trấn Chinese Actors thuộc khu C tần số kites.vn
Mình là Hanzimj rất vui và vinh dự khi được trở thành DJ đầu tiên tác nghiệp ở Royalland Radio và càng cảm thấy hạnh phúc hơn nữa khi biết rằng đây chính là số radio đặc biệt mừng tân gia box Roy Chiu Khưu Trạch của Royalland chúng ta.

Và Royalland Radio số Tân gia này sẽ mang đến cho quý vị thính giả một bữa tiệc âm nhạc ngập tràn cảm xúc và tất nhiên là sẽ không thể thiếu những PM đáng yêu của các Royallanders đến từ khắp mọi miền Tổ quốc và có thể là ở cả những nơi xa hơn nữa. Woah, thật là tuyệt vời đúng không ạ? Vậy thì còn chần chừ gì nữa, hãy vặn to loa lên và cùng tận hưởng những niềm vui bất tận từ Radio số Tân gia này nhé. Let's go!!!!!!!!!!!

Các thính giả thân yêu của Royalland Radio ơi!

Các bạn biết không, để có được căn nhà mới khang trang rộng rãi như bây giờ là cả một quá trình dài với rất nhiều công sức đã bỏ ra của mem nhà Roy đấy ạ.
Từ những thành viên kì cựu - những người góp những viên gạch đầu tiên ở Vùng đất Hoàng gia đến những nhân tố mới đóng vai trò quan trọng ở Royalland hiện nay nơi đây đã ngày một trở nên đông vui hơn, trưởng thành hơn. Nhớ lại ngày trước, khi Royalland chỉ là một vùng đất hoang sơ với những cư dân đầu tiên - những Columbus của nơi này như ss Niko, ss chansun đã không khỏi chạnh lòng bởi lúc bấy giờ Roy vẫn chưa được nhiều mems ở kites biết đến. Tin tức về anh luôn chìm nghỉm giữa bạt ngàn news mới của các nghệ sĩ khác. Nhưng không vì thế mà tình yêu đối với Roy hay lòng nhiệt huyết của các ss vơi đi, bằng chứng là hai ss đã cùng với Royalland đi qua không biết bao nhiêu khó khăn thử thách để đến được ngày hôm nay. Và sau đây Hanzimj xin được chuyển đến quý vị thính giả Royalland Radio PM của sis Niko - 1 trong những người đã sáng lập, góp phần phát triển Royalland như bây giờ và sis cũng đang đảm nhận vị trí mod quản lí box Roy Chiu Khưu Trạch hiện nay.

Chỉ cần chúng ta còn hy vọng, kỳ tích sẽ xuất hiện

Nếu bạn đã từng xem bộ phim truyền hình đình đám của Trung Quốc - Đánh thức tình yêu, chắc hẳn đều có ấn tượng sâu sắc với câu nói của Thiên Kỳ: "Chỉ cần chúng ta còn hy vọng, kỳ tích sẽ xuất hiện."
Khưu Trạch không phải là một diễn viên được nhiều bạn trẻ Việt Nam biết đến, và kỳ thực anh cũng chỉ vừa mới quay lại làng trải trí một vài năm gần đây thôi. Để có một ngôi nhà to đẹp cho các fans của anh ở kites tưởng chừng chỉ là một giấc mơ xa vời. Nhưng những con ong của Royalland vẫn chăm chỉ, cần mẫn xây từng viên gạch để vun đắp ước mơ đó và ngày 31/7/2012 kỳ tích đã xuất hiện. Trạch ca của chúng ta chính thức có một vị trí riêng trên bản đồ kites. Công sức của mọi người đã được đền đáp xứng đáng.

Nhà mới lên box, công việc còn bộn bề, con đường phía trước sẽ còn nhiều khó khăn, vất vả. Nhưng chúng ta hãy cùng nhau cố gắng và nỗ lực, cùng chung tay phát triển Royalland nhé cả nhà.

Cuối cùng Niko muốn nhắn gửi đôi lời đến đại gia đình Royalland . Niko không giỏi bày tỏ cảm xúc nên chưa từng nói rất yêu quý các chị em nhưng trong lòng đã coi mọi người như người thân, như chị em ruột thịt rồi. Trong thời gian qua thành viên trong nhà đa luôn cùng nhau chia sẻ niềm vui, nỗi buồn, ở bên và bảo vệ nhau. Thật cảm động khi nghe những lời động viên ấm áp: "Nhà Đường Mía luôn ủng hộ và ở bên em", cám ơn cả nhà đã luôn tin tưởng Niko.
Trước đây Niko chưa từng nghĩ mình sẽ tìm được nhiều chị em tốt đến thế. Cảm xúc này vài lời khó mà nói hết được, hãy để bài hát Us Against the World của Westlife thay Niko giãi bày tâm sự, Niko tin là mọi người sẽ hiểu bởi chúng ta là người một nhà mà.

Bình luận

lại còn post ở đây nữa, ngại quá :))  Đăng lúc 22-8-2012 01:56 AM
sặc, gì nữa đây?  Đăng lúc 21-8-2012 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2012 23:58:23 | Chỉ xem của tác giả
Nhà đã lên box, nhà đã lên box, mình cứ lập đi lập lại câu đó cả ngày thật ngớ ngẩn và hâm hấp như một đứa trẻ. Nhưng biết làm sao để kìm hãm cái sự sung sướng ấy đây, đành ăn trộm lời của bé Han là “chỉ muốn bứng cả nhà lên mà ôm mỗi người một cái”. Không ngờ những người bạn trên mạng lại có thể có tác động mạnh mẽ đến ta như vậy. Mấy lời chúc mừng có lẽ không phải nói ra, cũng khỏi nói với Roy luôn vì anh chỉ đứng thứ hai trong box này thôi, đứng thứ nhất là các bạn của em ấy. Cả nhà mình hãy luôn vui vẻ ngày ngày nhé, dù cho sau này chúng ta có cùng một Idol như bây giờ hay không, mình luôn mong mọi người vui vẻ.

Các bạn vừa lắng nghe PM của ss Lục Trang người còn được biết đến với bí danh Trang Sáu ở Royalland. Trong thời gian vừa qua ss đã có rất nhiều đóng góp cho ngôi nhà của chúng ta đồng thời ss cũng là tác giả của nguyên tác lá đơn xin set box của Royalland. Xin cảm chân thành mà ss đã dành cho Royalland cũng như các thành viên trong nhà,hi vọng trong tương lai Royalland sẽ tiếp tục có được sự giúp sức của ss.

Và tiếp sau đây Hanzimj sẽ chuyển đến quý vị thính giả PM của ss YKV - tác giả fan fic Hoàng tử lưu lạc đang làm mưa làm gió trong cộng đồng royallander và rất nhiều những bài cảm nhận sâu sắc ở thread phim Đánh thức tình yêu. Hãy cùng lắng nghe những điều mà ss nhắn nhủ với chúng ta nhé!

Gửi đại gia đình Royalland thân thương!
Lời đầu tiên mà YKV muốn nói là cảm ơn tất cả mọi người. Cảm ơn những tình cảm mà tất cả mọi người đã mang đến cho YKV.
Được quen biết và kết thân cùng mọi người khiến YKV cảm thấy rất hạnh phúc, cuộc đời mình càng thêm ý nghĩa..
YKV vẫn nhớ rất rõ, ngày đó vẫn chưa có ấn tượng gì nhiều với Roy ca của chúng ta. Được một số người bạn giới thiệu về ĐTTY cũng như về Roy nên cũng đã thử tìm hiểu nhưng  thực sự lúc ấy vẫn chỉ là một cảm giác bình thường thôi
Thread của Roy dạo ấy vẫn khá vẳng vẻ, hầu như chỉ thấy có hai mem thường xuyên post bài,đặc biệt là Niko rất chăm chỉ và tâm huyết..
Ngày từng ngày trôi qua, thread bỗng nhiên tăng page rất nhanh chóng, nên thi thoảng YKV có ghé vô xem và phát hiện ra rằng ngày càng có nhiều fan tham gia..
Đến một lần mạo muội, YKV đã gõ cửa làm quen !!!!!!!!!!!..
Không lâu sau đó, vì sự hiếu kì mà xem ĐTTY dù trước đó đã nghe rất nhiều về phim này…và rồi..YKV đã chính thức bị Roy ca hạ gục…
Bắt đầu tham gia vào thread phim, thread của Roy và nhóm..
Mình gia nhập trong thời điểm cả nhà đang cố gắng nỗ lực để xin set box..
Lần lượt những sản phẩm công phu được ra đời…
Đến lúc viết đơn, cả nhà cùng nhau viết, mỗi người một ý nhỏ, sửa đi sửa lại đến mấy lần mới quyết định đâm đơn,
Ngày đâm đơn YKV có cảm giác vô cùng háo hức và hồi hộp..
Một tuần trôi qua!!!!!!!!!!
Khi vẫn đang từng phút từng giây đợi chờ..thì 12 ngày 31/7 /2012..một căn villa mang tên Roy Chiu đã xuất hiện..một cách đầy bất ngờ…
Cảm giác lâng lâng như trên mây..
Vài bạn hàng xóm đi báo tin…
Vài bạn hàng xóm vào chúc mừng!!!!!!!!!!
Những ngày nay cả nhà vẫn đang cố gắng đắp những viên gạch để làm cho villa khang trang hơn..đẹp đẽ hơn..
Mỗi ngày trôi qua, lại thấy yêu Royalland hơn nhiều lần…
Bằng tất cả trái tim, YKV hứa sẽ luôn cố gắng xây dựng villa ngày một vững mạnh hơn!..
Yêu tất cả !!!!!!!!!!
Thân ái
YKV
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2012 00:00:53 | Chỉ xem của tác giả
PM tiếp theo mà Royalland Radio số tân gia nhận được được gửi đến từ bạn Sam một thành viên tuy chỉ vừa mới gia nhập Royalland cách đây không lâu nhưng trong thời gian vừa qua bạn ý đã đóng góp rất tích cực để xây dựng ngôi nhà chung thân yêu của chúng ta. Hiện Sam cũng đang là leader của dự án Hạ Gia Ba thiên kim mà Royalland đang ấp ủ. Và hôm nay Sam đã mang đến cho chúng một món quà rất đặc biệt. Các bạn hãy kiên nhẫn chờ Hanzimj một chút nhé!

Xin chào mọi người!
Nhân ngày Royalland có được một địa chỉ cụ thể trên bản đồ của kites, Sam muốn nhắn gửi đôi dòng cảm xúc đến mọi người trong gia đình.
Quả thật, thời gian mình quen biết mọi người cũng chưa được bao lâu, có lẽ chỉ là mấy tuần thôi nhưng trong tim mình đã có một tình cảm nhất định đối với Royalland. Trước khi đến đây, nói thật là mình không quen anh nào tên Khưu Trạch đâu (, chưa hề nghe đến tên anh ý luôn đấy, mặc dù mình cũng đã xem rất nhiều phim Trung Quốc và Đài Loan rồi. Mãi cho đến một ngày khi nhỏ bạn giới thiệu cho mình bộ phim Đánh Thức Tình Yêu… Ban đầu, mình chỉ có một suy nghĩ cực kỳ đơn giản là “Ừ thì lại phim thần tượng chứ gì, chắc cũng chỉ như mấy phim trước đây mình xem thôi mà!". Và lúc ấy, chỉ đơn thuần có thế mà thôi! Lúc bắt đầu xem thì sao nhỉ? Nhân vật mình ấn tượng là vai của anh Từ Chính Hy cơ, mình đã nghĩ cái anh này hợp với nữ chính hơn, đẹp trai, tính tình lại dễ thương, ai như cái ông Thiên Kỳ kia =.=… Kể từ lúc đó mình đã ôm mộng được thay đổi kịch bản của phim mặc dù biết rõ rành rành là người ta đã chiếu xong từ đời tám hoánh nào rồi. Nhưng… để xem nào… đến đâu khoảng tập 3 hay 4 gì đấy, cái tập mà Thiên Kỳ nhờ Tiểu Bối chở đến khách sạn Đào Lý bằng xe đạp, thì mình đã thay đổi 180 độ, không còn cảm nắng anh Từ Chính Hy nữa, mà thay vào đó là chết mê chết mệt bạn Thiên Kỳ kia. Mình yêu cái nét mặt lúc TK leo tót lên xe của TB, cái vẻ mặt mà đến bây giờ khi ngồi viết lại những dòng này mình vẫn còn nhớ như in. Vẻ mặt ngây ngô ngốc nghếch rất tự nhiên của TK, không hề mang một chút giả tạo nào. Bắt đầu từ cái giây phút đó, mình đã cam tâm tình nguyện trở thành fangirl của anh ý rồi. Như bất kỳ một bộ phim thần tượng nào, ĐTTY cũng mang đến cho người xem đầy đủ những cung bậc cảm xúc khác nhau, những tập đầu thật vui nhộn, đáng yêu, những tập sau lại đầy nước mắt và nỗi buồn. Mình buồn nhất chính là cái tập 20 ý, khi TB “lừa” TN quay trở lại gia đình của chính anh mặc dù cô biết rõ hơn ai hết, khi TN ra đi, cô sẽ là người đau khổ nhất. Cái lúc TN chạy một mạch đi tìm TB và phát hiện cô đang ở trên một chiếc xe buýt, TN đã không ngừng chạy đuổi theo… Và khi chiếc xe dừng lại, anh đã đến trước mặt cô và hét lên: “Có phải em không cần anh nữa không?...Tại sao lại không cần anh nữa?”… Thật sự là lúc đó mình đã khóc rất nhiều, ánh mắt, thái độ, lời nói của TN thực sự khiến mình rất cảm động… Đoạn này Khưu Trạch đã thể hiện rất thành công, và khiến mình ghi nhớ mãi… Người ta thường bảo, cái sự yêu thích thường bắt đầu bằng ấn tượng, và Khưu Trạch đã làm mình bị ấn tượng bởi chính đôi mắt biết nói của anh. Cũng chính vì yêu thích anh và chị Đường Yên mà mình đã cố gắng nỗ lực tìm kiếm người để giúp mình làm vietsub drama Hạ gia ba thiên kim… Giờ đây khi tham gia Roylland mình lại quen thêm được nhiều người bạn mới đến từ những miền đất khác nhau nhưng đều có chung một tình yêu với Trạch ca, và bây giờ thì mình lại có thêm một cô bạn thân nữa…

Và để mừng tân gia box Trạch ca, mình muốn gửi tặng đến cả nhà một bài hát do chính mình thể hiện, và mình cũng đặc biệt tặng bài hát này đến Bi Tròn Tròn - cô bạn thân mới mà mình đã nói ở trên, ss luctrang, ss Niko, ss Koi_lazy, những người đã giúp đỡ mình trong thời gian vừa qua. Hy vọng khi đã có nhà mới rồi, mình sẽ có vinh hạnh được quen thêm với nhiều người bạn nữa!

PM tiếp theo mà Royalland nhận được đc gửi gửi đên từ 1 Royallander giấu tên, hãy cùng lắng nghe xem bạn ấy có những nhắn nhủ gì ngày với chúng ta nhé
Thân gửi đến Royalland và các ss yêu quí của em
Ngày mới vào Kites, em thật sự lạc lõng. Lúc đó em đích thực là một silent reader chính hiệu: âm thầm
đi vào, lặng lẽ đi ra. Em mất contact của những người bạn cũ và thật lòng cũng muốn bắt đầu một điều gì đó mới mẻ ở ngôi nhà này. Và em tìm thấy các ss. Phải thú nhận là sau khi xem xong Waking Love Up em đã phát cuồng vì Roy và ngay lập tức tìm đến Royalland – nơi có những “nữ nhân” của Roy như em để gia nhập.         Em thích Roy vì anh đẹp trai, hát hay, đua xe giỏi… Nhưng cũng rất có thể sẽ giống như những sự “thích” khác của em ngày trước: Thích rồi lại chán. Chính các ss là người đã giữ chân em lại với ngôi nhà nhỏ này, làm em mỗi ngày lại càng yêu nó hơn. Chính sự vui vẻ, nhiệt tình và thân thiện của các ss đã khiến em muốn gắn bó với Royalland cho đến cuối cùng. Cũng chính tình yêu của các ss dành cho Roy khiến em muốn tình yêu của mình phải vượt qua nó.
Em cảm thấy dường như mình đã thực sự thuộc về Royalland từ rất lâu rồi. Em luôn tự hào rằng ngôi nhà của chúng ta tuy nhỏ nhưng luôn tràn ngập tiếng cười. Và mỗi lần có điều gì không vui trong cuộc sống em lại vào đây để được nghe các ss trò chuyện – như những người chị em thật sự. Có thể em không biết nhiều về các ss, các ss đối với em cũng vậy nhưng ở Royalland, tất cả chúng ta đều đang cùng yêu một người và luôn tìm thấy sự mãn nguyện và hài lòng với tình yêu đó.
Mỗi ngày vào kites em luôn muốn mang đến những điều bất ngờ cho các ss, đôi khi là một bài bình hàng chục post, có khi là một bản tin hài hước được thực hiện một cách ngẫu hứng… “Làm một cái gì đó vui vẻ xem nào!” – em luôn tự nói với mình như vậy khi nhìn sự cố gắng và nỗ lực xây dựng ngôi nhà chung của các ss. Là ss Niko chăm chỉ dịch tin, vận động tài trợ cho mọi hoạt động của nhà lớn; là ss luctrang luôn chọc cười em bằng những comment khó đỡ và nếu để ss “bao thầu trọn gói” mỗi GS thì áng chừng thí sinh sẽ không đoạt giải; là ss Leo đệ nhất may vá luôn làm ra những chiếc quần đẹp nhất, độc nhất để mems của nhà có thể tự tin diện ra phố, là ss chansun chăm chỉ post hình, góp gạch cần mẫn… Và còn rất rất nhiều người nữa mà em không thể kể hết ra ở đây. Tất cả các ss đều đã để lại trong em ấn tượng sâu sắc và khiến em nhận ra rằng đối với em, không đâu có thể tuyệt hơn nơi này nữa.
Cuối cùng, em chỉ muốn nói rằng nếu không có tình yêu với Roy, em sẽ không thể biết được các ss và không có các ss thì có lẽ em sẽ không thích Roy đến như vậy. Em biết ngôi nhà chúng ta vẫn chưa hoàn thiện, vẫn cần nhiều người hơn em, hơn các ss để phát triển nó nhưng em tin rằng trong một ngày gần nhất chúng ta sẽ làm được, bởi vì Royalland có các ss. :)

Bình luận

ss cũng đoán là e mà :))  Đăng lúc 22-8-2012 08:20 AM
lúc đầu ss còn tưởng mem nào giấu tên ;))  Đăng lúc 22-8-2012 12:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2012 00:02:05 | Chỉ xem của tác giả
PM của ss fyfy

Chúc mừng nhà Roy lên box nhé, cảm ơn tất cả mọi người, đặc biệt là Ni Cô đã lôi ta vào nhà đúng thời điểm ta đang tự kỉ trầm trọng, có thêm nhiều bạn mới và xém tí nữa đã đc đi thi cuộc chém hoa hồng dưới danh nghĩa cúp pồ Fang Dép, cơ mà bây giờ ta lại bị tự kỉ tiếp rồi nên không vào động chơi với mọi người thường xuyên được. Cả nhà thông cảm nhé!
Chúc mừng Royalland đã có vương quốc riêng  và chúc cho nhà chúng ta sẽ càng ngày càng phát triển, thu nạp nhiều mem mới tích cực hơn nữa. ^^

PM của Shani

Nhân dịp nhà Royalland tân gia thì em có vài lời muốn gửi tới cả nhà: nhà mình mới lên box, các thành viên trong nhà dù có chênh lêch tuổi nhau nhưng mọi người đều có chung niềm yêu thích Roy cũng như yêu thích Yên tỉ, em hy vọng mọi người xem nhau như là những người bạn có thể sẻ chia buồn vui, Dù mạng là ảo nhưng tình cảm chắc chắn là thật và em mong mọi người luôn khắng khít gắn bó và luôn ở cạnh nhau nhé x chúc nhà Royalland ngày càng phát triển! Em yêu nhà em lắm

PM của ss Koi_lazy

Đối với bản thân mình mà nói, Royalland thực sự như một ngôi nhà thứ 2. Vốn không phải là người biết nói những lời tình cảm, nên những dòng sướt mướt mình cũng không thể viết được. Nhưng thực sự hình tượng Roy trong mình khác so với những ngôi sao khác mình từng biết qua.
Nếu hôm comment ở thread OG mà không có ss luctrang và cả ss chansun nữa thì phải, nếu 2 ss không nói chuyện với mình, thì mình cũng không biết đến Royalland, và cũng không biết mọi người như bây giờ. Nói thật là mình vẫn chưa thể đến mức độ coi anh là thần tượng được. vì Mình chưa thần tượng 1 ai. Và cũng không nghĩ sẽ thần tượng. Nhưng mình thực sự hâm mộ anh. Xem phim Roy đóng, đọc tin liên quan đến Roy. Vui lắm! Thật vui vì nhà Roy đã được lên box. Mình không có công sức gì cả trong việc là Roy lên box, nên cũng cảm thấy ái ngại quá. Cũng mong là Roy lên box rồi thì có thể góp sức nào đó.
Hi vọng nhà Roy sau khi lên box sẽ có thêm nhiều mem và độ phủ sóng của Roy ở Kites cũng sẽ tăng lên nhiều ^^.

Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút vui vẻ cùng Royalland Radio !
Thân ái chào tạm biệt và hẹn gặp lại!

Bình luận

lên sóng rùi ư..ủng hộ cái nè  Đăng lúc 22-8-2012 12:23 AM
à, đã hiểu ^^  Đăng lúc 22-8-2012 12:06 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 22-8-2012 00:02:53 | Chỉ xem của tác giả
Hanzimj gửi lúc 21-8-2012 23:55
=))
Han nói Bi nghe nha
=))

choài =)))) nhiều vậy ta =))))))))))))))
tuần sau có tiếp k Han :">
hóng hóng hóng :">

Bình luận

hớ =)) e k biết là Han đang pót bài =)) chân thành chin nhỗi :"> e đọc ồi ạ :x  Đăng lúc 22-8-2012 12:43 AM
sặc, em nó đang post bài mà cô nhảy vào làm đứt mạch rồi, mà đọc thơ HPBT của ss chưa ^^  Đăng lúc 22-8-2012 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2012 00:10:36 | Chỉ xem của tác giả
bi.3bie gửi lúc 22-8-2012 00:02
choài )) nhiều vậy ta ))))))))))))
tuần sau có tiếp k Han :">
hóng hóng hóng :"> ...

Đâu có nhanh dữ vậy

Từ từ mới thấm chứ Bi

Mới lại tuần sau ta bù đầu

Thời gian đâu mà ~.~