Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bong_tuyet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] B.A.P

[Lấy địa chỉ]
4001#
Đăng lúc 4-12-2013 14:14:04 | Chỉ xem của tác giả
[FANTAKEN][131203] B.A.P @ Haneda Airport

Cre on pic; | Via: itsbap@tum, tsbabyz@tw

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4002#
Đăng lúc 4-12-2013 14:15:25 | Chỉ xem của tác giả
[FANTAKEN][131203] B.A.P @ Haneda Airport

Cre on pic; | Via: itsbap@tum, tsbabyz@tw

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4003#
Đăng lúc 5-12-2013 09:04:45 | Chỉ xem của tác giả
[TRANS][FAN ACC][27.11.3] Yongguk Warrior Begins Nagoya Day 2

RẤT NHIỀU FAN đã hét vì YG tối nay, đặc biệt qua trong phần MC

Hôm nay trong phần Q&A, đã có một câu hỏi cho YG

Q: Sao anh thích cửa hàng tiện lợi ở Nhật đến thế? (vì anh suốt ngày dùng câu 'Hãy đến cửa hàng tiện lợi nào')
YG: Cửa hàng tiện lợi của Nhật rất

(Các thành viên lặp lại câu hỏi)

YG: Chúng rất là...

(Các thành viên chờ đợi)

YG:... Hãy đến cửa hàng tiện lợi nào!!

(Các thành viên <????>)

Nhìn YG cố trả lời câu hỏi bằng tiếng Nhật yêu dã man ý, và cũng đau khổ nữa LOL , bạn thấy anh cố hết sức nhưng không nói được chữ nào

Có lẽ YG là người hứng thú với rock version hơn bất cứ ai. Anh cực BÙNG NỔ ý; Anh hét, đề nghị đám đông cùng hét với mình , nghiến răng, cắn môi, nhảy quanh sân khấu và cháy hết mình

Trước khi concert kết thúc, chúng tôi đã hỏi bài hát tiếp theo là gì, YG đã vòng tay ôm Zelo và cười, sau đó buông tay ra và bước đi ^^

Anh hôn gió khu đứng một lần nữa ngày hôm nay (YAY tôi ở đó đấy LOL) và vẫy tay nữa, và anh cũng đã cúi chào các BABYs ngồi trước anh rất nhiều ở cuối show

Cr: bapyessir.com
Viettrans: B.A.P Bang Yongguk Vietnamese Fanpage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4004#
Đăng lúc 6-12-2013 12:51:22 | Chỉ xem của tác giả
[131206] Instagram - Himchan

오늘로써 일본 첫 투어 워리어비긴즈가 끝났습니다 오늘도 볼수있어서 좋았고,우리의 좋은 추억 만들어줘서 고마워요 사랑해 #마지막은없어같이가자BABY http://instagram.com/p/hjEtIQmAfs/
With today our first Japanese tour Warrior Begins is finished. It was nice to be able to see you all today too, and thank you for for making good memories for us. I love you #thereisnoendlet’sgotogether BABY

Ngày hôm nay Tour diễn tại Nhật đầu tiên của chúng tôi "Warrior Begins" đã kết thúc rồi. Thật tuyệt vời khi có thể gặp gỡ tất cả các bạn và cảm ơn các bạn vì đã tạo nên những kỉ niệm tuyệt vời cho chúng tôi. Tôi yêu các bạn. #ĐâychưaphảilàkếtthúcHãyluônsátcánhbênnhauBABY

Cre: strong_chan
V-Trans: BIN@TSBABYVN
E-Trans: anna @ baptrans
TAKE OUT WITH FULL CRE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4005#
Đăng lúc 6-12-2013 17:25:46 | Chỉ xem của tác giả
[131206] Twitter - Jongup

오랜만 -_-)/
아레나투어 정-말로 즐거웠어요.
It's been a while -_-)/
The Arena tour was rea-lly fun.

Cũng khá lâu rồi nhỉ -_-)/
Arena tour thật sự rất vui luôn đó.

E-Trans: Jinna©bapyessir.com
TAKE OUT WITH FULL CRE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4006#
Đăng lúc 6-12-2013 17:27:27 | Chỉ xem của tác giả
[131205] #FANACC B.A.P Warrior Begins - Tokyo (Ngày đầu tiên)

Youngjae: “ Để có thể tổ chức concert tại một nơi rộng lớn như này, tôi thực sự rất cảm động ! Cảm ơn các bạn rất nhiều nhé! (cúi đầu)"
Những thành viên khác: "Cảm ơn các bạn rất nhiều! (cúi đầu)"
Yongguk: ( Mỉm cười và lặng lẽ cúi đầu cảm kích)

Himchan: "Zelo, em có thể mô phỏng cái gì đó không?"
Vậy nên Zelo đã tự tạo ra Kiyomi của riêng mình trong khi giữ mic.
Youngjae (Cầm mic của Zelo) "Hãy làm lại nó thêm lần nữa nào !"
Sau đó Zelo đã làm Kiyomi lại một lần nữa và Himchan đã chạm vào má cậu ấy cứ như một người mẹ ấy.

Daehyun: “ Mặc dù lúc này chúng tôi đang nhìn các bạn từ phía trên sân khấu rộng lớn nhưng tôi vẫn có thể thấy các bạn đều rất là dễ thương đó (kawaii)!!"
Himchan: “Các bạn ở đâu vậy"
Daehyun: “Mọi người dễ thương quá đi."
Youngjae: “ Dễ thương, xinh đẹp và còn cả duyên dáng nữa"
Himchan: “ Anh biết, anh biết. Chúng ta nên bắt đầu bài hát tiếp theo chứ ?"

Himchan: “Nóng quá đi !! Tôi đang đổ mồ hôi nè!"
Youngjae: “Tôi còn trẻ nên tôi thấy ổn, nhưng có lẽ Himchan-hyung đang "lão hóa" mất rồi..."
Himchan: “Anh đẹp trai nên anh thấy ổn mà ^^"
Youngjae: “ Khuôn mặt của anh so với giọng anh trong khi nói chuyện khiến nó trở nên nóng hơn đó ^^"
Himchan: “Ah~ Thật ư~”(Đẩy Youngjae)
Youngjae: “Chúc mừng! Xin chúc mừng anh nhé !”

Youngjae: “Kĩ năng mô phỏng của tôi là tuyệt nhất luôn đó !"
Himchan: “ Vì anh đẹp nên anh chẳng cần phải mô phỏng gì hết luôn á"
Youngjae: “Eeh?(Cái gì cơ?)”
Himchan: “Vì anh đẹp, đó là lý do tại sao ..."
Youngjae: “Eeh?(Gì á ?)”
Khi Himchan chuẩn bị nói điều gì đó, Youngjae sẽ tiếp tục nói “倍返し! 倍返し! (Mô phỏng câu nói nổi tiếng "Trả thù gấp đôi") để dừng Himchan lại nên anh ấy đã bị chọc tức bởi Youngjae
Himchan: (nói Youngjae) “ブス!!”(“Busu” nghĩa là cô gái xấu xí, đây là cách nói thô lỗ khi nói về một cô gái xấu xí trong Tiếng Nhật)
Youngjae đã bị sốc về điều đó (O_O)
Tất cả các fan cũng đã rất bất ngờ và im lặng ∑(゚Д゚) rồi sau đó tất cả bật cười.
Biểu hiện của Daehyun: !(◎_◎;) “Eeh? Nó là ….” nhưng rồi cậu ấy cười lăn lộn…
Himchan lập tức nhận ra bầu không khí ngại ngùng vậy nên anh ấy nói "Chỉ đùa tí thôi mà, đùa tí tẹo thôi (⌒-⌒; )” Có vẻ như anh ấy lo ngại rằng Brainbox-es (fan của Youngjae) sẽ tức giận.

Khi Youngjae ngồi dậy ở phần solo của mình trong "Warrior", tóc của anh ấy "bổ luống" và trông nó thật buồn cười.

Khi Himchan di chuyển vị trí trên sân khấu trong màn biểu diễn, anh ấy vỗ mông Jongup rất chi là tự nhiên.

Ở "I Remember", Youngjae đi ra từ phía trong sân khấu để chuyển áo khoác trắng cho Zelo, có vẻ Zelo đã để quên áo của mình.

Trong "Crash!" Himchan đã dùng máy ảnh để chụp các BABY cho "Strong Baby" và Youngjae vô tình dẫm lên máy ảnh của anh ấy. Khi Youngjae nhận ra điều đó, anh ấy chỉ kêu lên "Ahhh!!" rồi trốn đi.
Himchan đã phàn nàn với Daehyun "Máy ảnh của anh (T ^ T)”

Ở bài hát cuối, thông thường sẽ là Youngjae giả vờ khóc nhưng hôm nay Yongguk đã giả vờ khóc lóc, anh ấy trông rất đáng yêu luôn.

Khi bài hát cuối kết thúc, dường như các fan không muốn concert kết thúc nên Himchan "Có bất cứ điều gì xảy sau sau đây không ?"
Daehyun bất ngờ : "Mọi người , shuuuu (giữ yên lặng nào)
Vậy nên các fan đã giữ trật tự.
Daehyun (ngập ngừng) “Ahhh~~~”
Himchan: "Cái gì vậy?"
Youngjae "Xin lỗi ~~"
Daehyun: “Shuuu…”
Rồi sau đó Daehyun và Youngjae hát "Goodbye" (A cappella) và tất cả đều hát theo, nó rất chi là cảm động đó.

[Nó có thể không giống với một vài fanacc khác]

Source: Japanese Babyz Twitter
E-Trans: hellosaya
TAKE OUT WITH FULL CRE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4007#
Đăng lúc 6-12-2013 17:28:45 | Chỉ xem của tác giả
[131205] Instagram - Yongguk

Oyasumi

Chúc ngủ ngon

Cre: bangstergram
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4008#
Đăng lúc 6-12-2013 17:29:58 | Chỉ xem của tác giả
[PIC] Vòng tay cao su tên và chữ ký Yongguk trong WARRIOR Begins tại Tokyo ngày hôm nay.

Cre: bapyessir

Tui cũng muốn có 1 cái :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4009#
Đăng lúc 6-12-2013 17:31:47 | Chỉ xem của tác giả
[131205] Twitter - BAPJapanStaff
*Từ dưới lên

[131205] Twitter - BAPJapanStaff
*Từ dưới lên

B.A.P 1ST JAPAN TOUR đã kết thúc rồi ! Cảm ơn các bạn rất nhiều nhé !
Lời nhắn từ các thành viên sau khi kết thúc Tour diễn tại Nhật.
Lời nhắn nhủ đầu tiên từ Himchan:
"Mọi người ơi, tour diễn đầu tiên đã kết thúc rồi ! Chúng tôi sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ hơn nữa trong tương lai !! Tôi yêu các bạn !"

Lời nhắn từ Jongup:
Tour diễn đầu tiên đã kết thúc rồi ! Mặc dù nó đã kết thúc nhưng sắp tới chúng tôi vẫn sẽ có các hoạt động và tổ chức các concert khác nữa tại đây. Vậy nên hãy quan tâm đến chúng tôi nhé. Cảm ơn các bạn!

Lời nhắn từ Youngjae:
Cảm ơn các bạn đã giúp chúng tôi tổ chức thành công concert này. Cảm ơn các bạn rất nhiều nhé ! Hãy gặp nhau lần nữa tại concert tiếp theo nha ! Tôi yêu các bạn !

Lời nhắn từ Zelo:
Arena Tour đã kết thúc thật rồi. Cảm ơn tất cả các bạn vì đã tới đây để gặp chúng tôi. Tôi cũng rất cảm ơn các nhân viên đã luôn làm việc vất vả đằng sau hậu trường nữa. Tôi yêu mọi người.

Lời nhắn từ Daehyun:
Tour diễn Arena đầu tiên của B.A.P đã kết thúc rồi !! Aah!!! Có rất nhiều người đã đến đây để gặp chúng tôi. Đó là khoảng thời gian tuyệt vời nhất. Tôi nghĩ chúng tôi sẽ có nhiều sân khấu, các hoạt động khác và cả những concert nữa vậy nên hãy đón chờ nhé.

Lời nhắn từ Yongguk
Chặng đường dài cho Arena tour cuối cùng cũng đã đến hồi kết. Có rất nhiều điều đáng tiếc và chúng tôi vẫn còn rất nhiều điều muốn cho các bạn thấy nhưng tôi nghĩ chúng tôi có thể gặp tất cả các bạn và cho các bạn thấy lòng nhiệt huyết trên sân khấu này

Tiếp tục lời nhắn nhủ dở dang của YG:
Tôi cảm thấy thực sự hạnh khúc khi gặp được rất nhiều fan tại đây. Tôi không biết được lần tới sẽ là lúc nào nhưng tôi muốn quay trở lại Nhật và đưa đến cho các bạn một tour diễn tuyệt vời hơn nữa. Cảm ơn các bạn rất nhiều !

E-Trans: itsbap, bapyessir, ashley__ching
TAKE OUT WITH FULL CRE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4010#
Đăng lúc 6-12-2013 17:33:17 | Chỉ xem của tác giả

[05.12.13] #Fanacc B.A.P Warrior Begins - Tokyo Ngày thứ Hai

Phần tự giới thiệu của các thành viên:

Himchan: “Mình là người đẹp trai có tiếng Himchan nè”

Daehyun: “Mình là Daehyun người độ đẹp trai ăn đứt Himchan”

Youngjae: “Mình là Youngjae người độ đẹp trai đánh bật Daehyun”

Jongup: “Mình là Jongup kì diệu”

Zelo: “Mình là người đẹp trai nhất, maknae Zelo”

Phần MC, thứ tự đứng của họ (từ trái qua phải) là:
Daehyun»Jongup»Youngjae»Himchan»Zelo»Yongguk

Khi Daehyung đang nói và trở nên bấn loạn, cậu ấy tỉnh bơ mò qua chỗ Youngjae đứng cạnh, và rồi Jongup lạc vào xứ sở DaeJae (Quá buồn cho Jongup)

Himchan v.s. Youngjae

Youngjae: “Giọng anh còn cuốn hút hơn mặt đấy”

Himchan: “Cuốn hút hơn Youngjae là được, nhể? (hỏi fan)”

Các fan khá trật tự nghe thời sự, chỉ có vài tiếng “yea…” nhỏ nhỏ đáp lại

Himchan: “Không phải tại giọng mọi người quá mỏng manh dễ vỡ đấy chứ? Haha…Cứu mình đi mà, không được sao?”

Các fan trả lời “yea…” to hơn một chút.

Có ai đó đã nói Babyz tắt lightstick matoki đi. Daehyun “Cùng làm cho sân vận động này trở thành một club thứ thiệt nào!”

Himchan: “Mình thích club à nhé!!”

Các fan: “Eehhh?”

Daehyun: “Mình chẳng thích club tí nào”

Youngjae: “Mình cũng không thích club đâu~”

Daehyun: “Cả đời mình chưa biết bước chân đến club là gì.”

Himchan kiểu chết đứng luôn với đống trả lời của các em trẻ nên anh ấy nói “Uầy anh cũng thế mà, anh chẳng thích club tí nào luôn í~”

Các fan: “Eehhh???”

Youngjae bảo mọi người bắt chước lại, cậu ấy bảo: “Hãy làm giống NARUTO San đi. Các bạn biết NARUTO San không?” (Cậu ấy gọi “San” ở đây để thể hiện sự hâm mộ ấy, đáng yêu nhỉ)

Rồi họ xếp hàng sau Youngjae và Himchan cầm mic cho cậu ấy. Youngjae đã làm “Kage Bushin no Jutsu” (Thuật phân thân) và các thành viên khác nhảy ra từ sau lưng cậu ấy.

Jongup tạo dáng giống Titans trong “Shigeki no Kyojin” (Attack on Titans) ở sân khấu chính.

Và Youngjae nói: “Hãy cùng làm thế đi!”

Daehyun: “Tớ không thích~”

Và họ quyết đinh thứ tự là Jongup» Zelo»Yongguk.

Yongguk đã tập một chút nhưng cuối cùng chỉ có Jongup với Zelo làm giống Titans thôi

Himchan đã tạo dáng sẹc-xy (sexy)

Vì Daehyun chẳng chịu làm gì cả nên fan đòi Kiyomi. Cậu ấy làm đến “4” rồi còn từ bỏ và nói “Thôi chịu~”

Daehyun đã giả giọng Yongguk đó.

Jongup đã khoe cơ bụng đáng khát khao và ước ao. (O_O)

Khi Jongup nhảy, cậu ấy bị trượt và ngã. Cậu ấy nhảy cực nhiệt tình luôn.

Trong “Stop it!”, Zelo và Youngjae nhảy vui vẻ như bạn thân í.

Trong “Excuse Me”, Youngjae khoác vai Himchan và hôn má.

Phần cuối concert, Yongguk giả vờ khóc lóc ỉ ôi trước mặt Zelo, và Youngjae thì (giả vờ) sướt mướt trên vai Jongup.

Họ cầm rất nhiều khăn (chuẩn bị ném), Youngjae đã đùa “Tới giờ phát quà!!”

Youngjae ném chai nước (đã uống) cho các fan và một fangirl của Yongguk đã có được nó. Mẹ của bạn fangirl đó lại là fan của Youngjae nên sau đó bác ấy đã dùng nó để uống và cho chai nước ấy 1 chỗ tạm trú trong tủ lạnh (@0@|||)

Sau buổi concert, Youngjae đã gửi một lời nhắn tới các fan:
“Nhờ có các bạn mà chúng tôi đã có một concert thành công tốt đẹp. Cảm ơn mọi người rất nhiều! Hẹn gặp lại trong concert lần tới nhé. Mình yêu các bạn!”

Source: Japanese Babyz Twitter
E-Trans: hellosaya
V-Trans: Junn@TSBABYVN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách