Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Park Hyo Shin - A Heaven Voice | Tuần 40: I'd Rather (Cover Section)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 19-5-2013 21:25:39 | Chỉ xem của tác giả

Giờ dịch ổn ổn cái phim kia em mới thong thả vào đây comt cho chị iu ít dòng đây! ^^

Mấy nay em kiệt sức, phải truyền mấy chai nước biển nên giờ người vẫn còn như đang trên mây ấy =))

Nghe nhạc của anh Park như bình thường chỉ một lần là ngấm

Nhưng mà hôm nay tua đi tua lại mấy lần vẫn chưa ngấm được tí nào

Nên em xin phép chị iu cho em spam tám nhảm kiếm tiền mua thuốc bổ uống thôi nhé =))

P/s: Máy tính chị ổn là tốt rồi ạ ^^!

Cái phim LSS càng ngày càng lòng vòng, tình tiết nhanh thì có nhanh but mà em thấy không hợp lý sao đó. Chỉ mong phim đừng đầu voi đuôi chuột là được! :D

Chắc hôm nay em đi ngủ sớm thôi tềnh iu ạ ;))

Bình luận

nàng khỏe thì tốt rùi, hôm nay mình mới lội vào khu Music mới biết nàng bị ốm :( Thời tiết dạo này cũng khiến nhiều người bị ốm quá à  Đăng lúc 2-6-2013 08:37 PM
Nàng ốm nặng thế à, giờ đã đỡ hơn chưa?  Đăng lúc 2-6-2013 08:27 PM
Ngẩu đi! Sớm khỏe nhé! ^^  Đăng lúc 19-5-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
 Tác giả| Đăng lúc 26-5-2013 13:05:30 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 21:
LET'S HATE EACH OTHER
(MV)

Năm 2007, Park Hyo Shin ra mắt album thứ năm mang tên "The Breeze Of Sea". Album này chứng kiến một bước ngoặt trong cách hát của Park Hyo Shin. Để những ca khúc của mình đến được với đông đảo người nghe hơn, Park Hyo Shin đã thay đổi cách hát của mình: anh đã khống chế để giọng hát của mình bớt trầm khàn hơn và dễ nghe hơn. Và đó cũng là một trong những lý do khiến album nhạc này của anh được đón nhận rộng rãi trong lòng công chúng.

Hôm nay, "Park Hyo Shin Music Portrait" sẽ giới thiệu đến các bạn ca khúc "Lat's Hate Each Other" (hay còn được gọi là "Let's Hate"). Dù không phải là ca khúc chủ đề của album nhưng "Let's Hate Each Other", giống như nhiều ca khúc khác của anh trong album này,  là ca khúc rất được yêu thích. "Let's Hate Each Other" chính là ca khúc được yêu cầu nhiều nhất trên các kênh sóng radio của Hàn Quốc năm 2007.

Tuần này mời các bạn thưởng thức MV của bài hát. Tuần tới chúng tôi sẽ giới thiệu các màn trình diễn trên sân khấu Park Hyo Shin thực hiện cho bài hát này ^^.

Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: Misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: siwang
Designer: JustWendy

DOWNLOAD

Let's Hate Each Other
http://www.4shared.com/video/-1I ... etsHateEachOt.html?

XEM ONLINE

Let's Hate Each Other

Bình luận

"Anh vốn là người đàn ông như vậy" ~> Nghĩ đến một số người=)))  Đăng lúc 26-5-2013 01:38 PM
@Suzan: hehehehe, thanks em! :D  Đăng lúc 26-5-2013 01:21 PM
"giống như nhiều ca khúc khác của anh" mới đúng chị ơi, chị type lộn thành "em" kìa :D  Đăng lúc 26-5-2013 01:20 PM

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
bjmbjmxjnh + 5 ss iu ^^
Muop56 + 5 Ủng hộ 1 cái!
misshan15 + 5 em cứ thích mấy bài có giai điệu .
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^o^
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 26-5-2013 14:04:26 | Chỉ xem của tác giả
Thanks JustWendy đã mời mình tới khu vườn âm nhac đẹp này,

Tuần 21 với  Let's Hate Each Other.Một ca khúc ballad nhưng hình như có một chút R&B điều đó khiến nó đặc biệt hơn thì phải.

Lời của nó mình chưa xem đầy đủ có phải cô gái mún rời xa chàng trai không nhỉ.
Âm nhạc của Park rất đẹp.{:181:}{:181:}

Bình luận

Lời của nó túm lại là: chàng trai thì ko muốn chia tay cô gái, nhưng anh đau lòng vì bản thân mình không làm cho cô gái hạnh phúc nên đành chia tay cô gái.  Đăng lúc 26-5-2013 04:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 26-5-2013 16:20:07 | Chỉ xem của tác giả
mấy bữa trc bận quá, ss mời em chỉ kịp chui vào rết + xin cái link down mang về chứ chưa kịp cmt ủng hộ

h em rảnh hơn rầu, bị đuổi ra khỏi toàn bộ mặt trận sub nên chạy vào cmt ủng hộ ss iu đây ^^

bài lần này hay quá ss, nhạc của anh Park lúc nào cũng thế, em nghe cứ da diết kiểu gì ấy. bài này có giai điệu nhanh hơn bài ballad lần trc e nghe 1 chút

cảm ưn ss nha, cho e hỏi bao h ra lò cái bài mà có anh kiến trúc thiết kế gì đó make vid vợi ss trời ơi e ngóng quá chừng, hay có rồi mà em ko biết hả ta

Bình luận

Chưa có đâu. Có ss cũng đã invite em rồi. Vài tuần nữa, chạy hết mấy bài hit đã, rồi chuyển qua các bài song ca :D. *mèng, ss cũng mong chóng đến mấy bài song ca*   Đăng lúc 26-5-2013 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
 Tác giả| Đăng lúc 27-5-2013 10:43:35 | Chỉ xem của tác giả
“Thay đổi cách hát, tôi cảm thấy mình như trở thành một con người mới”

Chàng trai đã bắt đầu cho “cách hát kiểu bò rống”, cách hát sử dụng giọng trầm và rung nhiều, đã quyết định thay đổi cách hát của mình. Quyết định này đến sau 7 năm anh ca hát, là thời điểm làng nhạc Hàn Quốc đang sổi nổi với R&B. Nhưng đâu là lý do đằng sau quyết định này?

“Tôi muốn bản thân mình ca hát thoải mái hơn. Có quá nhiều lời khen khiến tôi cảm thấy ngộp thở. Tôi đã luôn muốn làm những album nhạc ballad xuất phát từ tâm hồn, và đây là bước đi đầu tiên của tôi đến mục tiêu đó.”

Nhìn lại sự nghiệp của Park Hyo Shin, dễ hiểu tại sao anh lại trở lên ngộp thở. Anh ra mắt năm 2000 với ca khúc nổi tiếng “Things I Can’t Do For You”. Ngay lập tức anh trở thành một ca sỹ rất được yêu thích với giọng hát trầm ấm và khả năng trình diễn tuyệt vời trên sân khấu. Tất cả những ca khúc nổi tiếng sau này của anh như: “Yearning”, “Good Person” và “Standing In That Spot” đều cho thấy rõ cách hát sử dụng giọng trầm và rung nhiều của anh.

Những nghệ sỹ khác như SG Wannabe, Vibe và KCM cũng đã bắt đầu cạnh tranh với anh theo cách hát này. Khán giả bắt đầu cho rằng như vậy là quá nhiều.

Giải pháp của anh là khiến mọi thứ đơn giản đi. Album thứ năm của anh “The Breeze of Sea” dễ nghe hơn và không hoàn toàn giống với những gì được vốn được biết đến là “Cách hát ballad của Park Hyo Shin”.

“Tôi mất 3 năm để làm album này. Trong ngành âm nhạc đó là một khoảng thời gian dài đề chuẩn bị cho một album. Và cũng mất thời gian lâu như vậy để tôi thay đổi bản thân. Tôi cũng đã có một số khúc mắc với công ty quản lý. Nhưng may mắn là mọi thứ cuối cùng đều suôn sẻ và cho ra mắt album này. Nhưng tôi phải nói rằng, album này đã được làm trong một khoản thời gian rất dài”.

Người đứng đằng sau thay đổi này là nhà sản xuất âm nhạc Hwang Seong Je. Ca khúc chủ đề của album “Memories Resemble Love” là sản phẩm chung của Park và Hwang. Bài hát có âm thanh quen thuộc và giai điệu acoustic rõ ràng.

Park Hyo Shin không còn dồn quá nhiều sức vào giọng hát. Để thu bài hát “Echo” – bài hát do nhạc sỹ Ryoki Matsumoto, nhac sỹ sáng tác “Snow Flowers” sáng tác – Park đã mất hơn 100 giờ trong studio, những ca khúc khác trong album như ca khúc có tiết tấu nhanh “Let’s Hate Each Other”, “Etude 1”, “Lullaby”, và “A Windy Night in 1991” (bài hát Park Hyo Shin viết dựa trên những ký ức về người mẹ của mình) đều phản ánh nội tâm của Park Hyo Shin.

“Sáng tác và sản xuất âm nhạc chưa bao giờ là những điều tôi quan tâm. Tôi đã nghĩ là mình chỉ cần hát thôi, nhưng mọi thứ đang thay đổi. Từ album này trở đi, tôi sẽ chịu trách nhiệm cho những bài hát tôi sáng tác. Là một ca sỹ nhạc Pop, tôi phải tìm ra bản sức của riêng mình, đồng thời thỏa mãn thị hiếu của số đông công chúng, chứ không chỉ riêng các fan của mình”.

Bởi chất giọng trầm và cách hát của mình, Park Hyo Shin thường được so sánh với một nam ca sỹ tiền bối của anh Lim Jae Bum. Không quá khi nói rằng thành công và danh tiếng của Park thời gian qua có được chính là nhờ chất giọng đặc biệt của anh. Tuy nhiên, vì tập trung quá nhiều vào độ rung trong giọng hát và kỹ thuật hát, những bài hát của anh trở nên khó nhớ. Có thể anh đang ngày càng trưởng thành hơn. Có thể ba năm qua anh cũng đã nghĩ về nó. Nhưng dù là lý do gì thì chất giọng của anh đang trở nên mềm mại hơn. Cũng giống như tên album lần này của anh “The Breeze of Sea”, giọng hát của anh đang ngày càng giống như một cơn gió biển nhẹ nhàng.

Nguồn: Dong-A Ilbo
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
 Tác giả| Đăng lúc 30-5-2013 09:34:28 | Chỉ xem của tác giả
Park Hyo Shin tham gia diễn nhạc kịch "Elisabeth" với Ok Joo Hyun và Kim Jun Su (JYJ)

Ngày 29.05.2013, EMK Musical, công ty phụ trách sản xuất vở nhạc kịch đình đám "Elisabeth" cho biết, sẽ đưa vở nhạc kịch này quay trở lại sân khấu từ 26.07 tới.

Tham gia lần biểu diễn này ngoài hai diễn viên chính của lần biểu diễn trước là Ok Joo Hyun và Kim Jun Soo, còn có nam danh ca Park Hyo Shin.

Nguồn: Enews
Dịch: JustWendy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 1-6-2013 23:38:38 | Chỉ xem của tác giả
Đi lang thang lại lạc vào chốn này... Nghe nhạc đêm khuya vẫn là tuyệt nhất.

cre by me

Ps: Sài gòn dạo này mưa mát mẻ, ''thiên thời địa lợi'', giờ còn chờ ''nhân hòa'' nữa thì cái vid hoàn thành đấy ss...hehe

Bình luận

ss mang cái này sang kênh YT của PHSMP nhé :D. Thanks em. *hug hug*  Đăng lúc 2-6-2013 08:38 AM
Làm sao giờ? Hòa đại nhân ngỏm từ đời Thanh rồi, sao mà mời về cho em gặp được??? =))))))  Đăng lúc 2-6-2013 08:35 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Hehe, đẹp quá!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2013 09:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 22:
LET'S HATE EACH OTHER
(Live Performances)

Năm 2007, Park Hyo Shin ra mắt album thứ năm mang tên "The Breeze Of Sea". Album này chứng kiến một bước ngoặt trong cách hát của Park Hyo Shin. Để những ca khúc của mình đến được với đông đảo người nghe hơn, Park Hyo Shin đã thay đổi cách hát của mình: anh đã khống chế để giọng hát của mình bớt trầm khàn hơn và dễ nghe hơn. Và đó cũng là một trong những lý do khiến album nhạc này của anh được đón nhận rộng rãi trong lòng công chúng.

Tuần trước, "Park Hyo Shin Music Portrait" đã giới thiệu đến bạn MV của "Lat's Hate Each Other" - ca khúc được yêu cầu nhiều nhất trên các kênh sóng radio của Hàn Quốc năm 2007. Tuần này, chúng tôi mời bạn thưởng thức các màn trình diễn ca khúc này của anh trên sân khấu.

Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: Misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: socola_sua_92
Designer: JustWendy

Let's Hate Each Other - 22.04.2007

Let's Hate Each Other - 29.04.2007

Let's Hate Each Other - 01.07.2007

Bình luận

@tieunien: ss đã cố kiếm bản vid đẹp hơn để nhìn cho đã mắt mà ko có.  Đăng lúc 2-6-2013 09:08 PM
Cái quần của ss đẹp rụng rời :">  Đăng lúc 2-6-2013 05:49 PM
@Gem: Ừ, từ hồi "After Love" :))  Đăng lúc 2-6-2013 11:33 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
tieunien + 5 E thích bản live thứ 2 nhất :x
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Bài này mần lâu lắm rồi nhỉ? :p.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 2-6-2013 21:43:37 | Chỉ xem của tác giả
có 1 cái cảm giác j đó khi nghe anh này hát. Sự thật thì mình chỉ mới nghe anh này hát vài bài thôi nhưng bài nào cũng buồn da diết cả. Mà ko bik là anh này có tham gia show truyền hình nào ko nhỉ? Mình tò mò muốn biết tính cách ngoài đời của anh ấy như thế nào. Có bạn nào giới thiệu cho mình w đc ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2013 21:59:27 | Chỉ xem của tác giả
totieungoc2912 gửi lúc 2-6-2013 21:43
có 1 cái cảm giác j đó khi nghe anh này hát. Sự thật thì mình chỉ mới nghe anh này h ...

Park Hyo Shin không mấy khi tham gia các show truyền hình. Park chỉ xuất hiện trên một số show truyền hình về âm nhạc và trên sóng radio. Bạn có thể xem Park trên mấy show âm nhạc dưới đây (mấy show này đềug nằm trong kế hoạch làm sub của "Park Hyo Shin Music Portrait" thời gian tới).

1. Park Hyo Shin trên "Yoo Heol Yeol's Sketchbook" năm 2009, khi tuyên truyền cho album vol6

2. Park Hyo Shin trên "Kim Jung Eun's Chocolate" năm 2009 tuyên truyền cho album vol6.

3. Park Hyo Shin trên "Lee Ha Na's Peppermint" (chương trình tiền thân của Sketchbook) tháng 12 năm 2008, tuyên truyền cho concert của anh

4. Park Hyo Shin trên "Lee Ha Na's Peppermint" tháng 11 năm 2008, tuyên truyền cho dự án "Hwang Project" anh hợp tác cùng 3 nhạc sỹ họ Hwang. Chương trình này MC Lee Ha Na dẫn chương trình còn nhiều bỡ ngỡ, Park Hyo Shin lại là khách mời đầu tiên, mà không biết thân thuộc đến đâu, đã đỡ lời và hỗ trợ Lee Ha Na rất nhiều :D. Mình thấy PHS xuất hiện trên Lee Ha Na là thoải mái và hoạt bát nhất.

5. Park Hyo Shin trên "Yoon Do Hyun's Love Letter" (Chương trình tiền thân của Peppermint) tháng 07.2007

6. Park Hyo Shin trên "Music Space" năm 2007 tuyên truyền cho album số 5

Ngoài ra Park Hyo Shin còn xuất hiện trong một vài số khác nữa của Love Letter và "Lee So Ra's Proposal" (chương trình tiền thân của "Love letter").

Nguồn: Youtube

Bình luận

Cám ơn bạn nhiều nha ^.^!!  Đăng lúc 4-6-2013 11:10 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xiaoling308 + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách