Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 7453|Trả lời: 31
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[22.03] Học anh văn trung tâm nào tốt.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình đang rất muốn cải thiện trình độ tiếng anh của mình để còn sau này đi làm và giao lưu vs bạn bè quốc tế. Nhưng mà không biết nên học ở trung tâm ngoại ngữ nào cho xứng đáng vs số tiền của mình. Vì bây giờ học ở trung tâm giá tiền hầu như đều cao, chỉ trừ ờ Nhà văn hóa thanh niên , Đh Sư Phạm hay ở các trường đại học thôi, mà những chỗ đó thì chất lượng kém. Mình cũng hỏi ý kiến nhiều người, có nhiều người nói học Bộ ngoại giao cũng tốt giá thành cũng vừa phải, nhưng phải đăng kí sớm, có bạn nào biết trung tâm hay ở đâu dạy anh văn tốt nữa không chỉ mình với?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-3-2012 18:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Bộ ngoại giao thì tốt thật, ai học rồi cũng nói thế
ĐH Nông Lâm cũng rất tốt đấy bạn, tiền học phí lại hợp túi tiền
Nhưng mà điều quan trọng nhất cũng là ở chính mình mà thôi, mình cũng rất dở AV nhưng phải cố mà học thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-3-2012 20:29:21 | Chỉ xem của tác giả
RMIT có dạy tiếng anh đấy bạn :| nên vào hỏi thử xem :) làm bài test để xếp lớp :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-3-2012 22:42:22 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình biết thì học ở trung tâm 12A7 trên đường Trần Quốc Hoàn khu sư phạm chất lượng rất tốt

Ngoài ra bạn có thể học các giáo viên luyện thi đại học: Chi Mai (lò Chùa Bộc), Bảo Thanh (Bà Triệu),...

Nếu tiếng anh giao tiếp thì ra hội đồng anh ở 20 Thụy Khuê ok lắm :) hoặc bạn có thể đăng kí học Toefl hoặc Ielts, có chứng chỉ, mà cx tốt cho xin việc sau này

Chúc bạn thành công nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-4-2012 21:09:51 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ở TP.HCM thì mình giới thiệu cho các bạn trung tâm Atlanta. Mình học nhiều trung tâm từ thượng vàng (VUS, ila, Equest...) đến hạ cám (ko dám kể ra ở đây hihi), thấy cái Atlanta này là ok nhất. Giá tiến thì thấp hơn VUS một chút nhưng chất lượng thì ko hề thấp hơn lại còn nhiều chương trình khuyến mãi và mấy cuộc thi tiếng Anh nữa. Có 1 cái Atlanta hơn VUS và ila đó là đội ngũ giáo viên nước ngoài ở đây rất chất lượng, phần nhiều là người Anh chính gốc, ko có Tây balo.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-5-2012 17:45:27 | Chỉ xem của tác giả
yui_9x gửi lúc 22-3-2012 18:02
Bộ ngoại giao thì tốt thật, ai học rồi cũng nói thế
ĐH Nông Lâm cũng rất tốt đấy b ...

bạn ơi, ở bộ ngoại giao có dạy thêm tiếng anh hả bạn?
Có yêu cầu gì không? hay chỉ cần đến đăng kí thôi
Học phí thì tầm bao nhiêu, học bao nhiêu buổi hả bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-5-2012 18:26:32 | Chỉ xem của tác giả
BBQ gửi lúc 14-5-2012 17:45
bạn ơi, ở bộ ngoại giao có dạy thêm tiếng anh hả bạn?
Có yêu cầu gì không? hay ch ...

có đấy bạn, nghe nói dạy cũng tốt lắm, bạn chỉ cần đến đăng kí mà thôi, ko đòi hỏi gì hết, tùy từng khóa học mà mức học phí khác nhau, cũng tầm khoảng 2 triệu. Tốt nhất bạn nên đến đó hỏi thử xem, như vậy sẽ tốt hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-6-2012 11:33:21 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có thể đến trung tâm LESH tại 31 Giải Phóng xem sao nhé. Môi trường ở đó rất tốt  giáo viên luôn tạo điều kiện cho học viên phát huy khả năng giao tiếp. Bạn có thể xem chi tiết tại link http://lesh.vn/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-6-2012 00:03:06 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy thì nếu bạn chỉ muốn giao tiếp thôi thì bạn nên xem phim nhiều đi, bỏ ít thời gian xem phim hài vừa thư giãn lại hoc thêm những điều mới mẻ, hóng được khối chuyện.

Có thể tìm thông tin phim ở ngay mục E-film, down phim và sub tiếng anh ở http://piratebay.orghttp://subscence.com

hoặc kiểu lên mạng kết bạn trên facebook ấy, đầy ra.

Học ngôn ngữ không nên gò bó vào bàn ghế và giáo viên nhiều quá. Hoặc bạn có thể tham gia cá club hướng dẫn viên du lịch cho người nước ngoài đại loại thế...

Đây chỉ là ý của mình thôi, hiện tại mình cũng không có đi học thêm tiếng anh :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-6-2012 21:44:30 | Chỉ xem của tác giả
ôi mỗi người một ý không biết nghe ai sất. mình cung đang tìm các trung tâm học tiếng anh nè huhu mà hoang mang quá đi mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách