Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] You Are My Sunshine/ Bên Nhau Trọn Đời/ Huỳnh Hiểu Minh, Dương Mịch, Đồng Đại Vĩ, Angela Baby/ Vietsub SD + FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 7-6-2015 22:51:02 | Chỉ xem của tác giả
bản movie này quả thật là như máy tua, xem phim mà chủ yếu chỉ ngắm diễn viên với nghe nhạc phim
công nhận là nhạc phim hay quá, toàn những bài đỉnh được cover lại
có bạn nào có list nhạc phim của bản điện ảnh này không nhỉ? mình muốn down OST quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 10-6-2015 23:23:25 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp mình xem phim với mục đích cho đủ bộ , đã cày xong bản truyền hình thì thôi nốt luôn bản movie xem thế nào. Với mình thì bản movie này cũng tốt, chắc mình là số hiếm quá vì hầu như mọi người đều kêu bản truyền hình hơn. Nhưng mình nghĩ với thời gian chỉ khoảng 2h mà phim với đầy đủ những cảnh chính trong truyện như vậy là quá tốt rồi. Thêm nữa từ trang phục, nhạc phim, cảnh quay, hay như mấy tòa nhà trong phim cũng đẹp hơn bản truyền hình, chắc cũng vì phim ngắn nên có thể đầu tư tốt hơn. Mà mình bị cái coi phim thích soi mấy cái này phim hay mà thêm mấy yếu tố này đẹp thì cũng thích hơn.
Còn cái là chắc tại mình coi truyện rồi nên phim nhanh hay k thì cũng hiểu đc, với mình thấy cũng k nhanh đến nỗi không hiểu j đối với nhưng bạn không đọc truyện. Khi coi bản truyền hình mình lúc đầu nghĩ quyển truyện mỏng dính vậy không biết sao người ta kéo đc đến 3 mấy tập, dù rõ ràng hơn, thêm một số chi tiết, nhưng minh thấy nhịp phim hơi chậm, nên đối vs bản movie này mình coi thây thích hơn, vì mình không thích mấy phim chậm quá. Nhưng truyền hình cũng đã rất hay.
Cuối cùng là cảm ơn subteam !!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 13-6-2015 12:20:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong thấy có chút thất vọng so với những gì đã từng hy vọng. Phim rời rạc quá xem có cảm giác như đang tua phim bộ.
Nhưng cũng đưa ra một chút ý kiến:

(+) Điểm cộng của phim:
  Diễn viên đẹp, nhân vật chính mình thấy diễn xuất khá tốt nhưng nhiều phân đoạn cảm giác thấy hơi khiên cưỡng. Thật ra thì mình vốn thích Dương Mịch nên càng thấy hay Ngoài ra, cảnh quay cũng đẹp nữa, dù chất lượng bản phim này ko tốt nhưng nếu kites lại làm sub tiếp bản quay xịn mình cũng vẫn nhất định sẽ down lại về xem )) Đặc biệt thích những đoạn phóng tác, ví dụ như đoạn đi đăng ký kết hôn vào ngày cá tháng tư, hay Mặc Sênh mua đồ cosplay định hấp dẫn luật sư Hà ) và đoạn cuối lúc ở cái du thuyền có cái ảnh 2 người đã từng ở trên cái thuyền đấy ngày xưa. MÌnh thích vì nó ko bị lặp lại tình tiết của bản truyền hình.

(-) Điểm trừ:
  Phim quá nhanh thật ra thì mình cũng đã xem bản truyền hình trước rồi, nếu như bản truyền hình lề dề kéo dài thì bản điện ảnh tua quá nhanh, bị tham những tiểu tiết trong bản truyện. Cá nhân mình thấy càng bị chú ý vào những tiểu tiết đó mình lại càng bị so sánh với bản truyền hình. ĐƯơng nhiên là truyền hình thì có lợi thế về mặt thời lượng rồi nên nếu so sánh thì có thể nói là ko bằng. Phim cũng ít điểm nhấn luôn, ít sóng gió ) có thể chỉ 2h cũng ko đủ để kể hết tất cả các truyện.

(+/-) Những điểm chả hẳn là trừ mà cũng ko phải là cộng:
  Nhân vật phụ quả thật là nhân vật phụ ) cảm giác ko gây tí sóng gió nào cho nhân vật chính. Có thể vì thời lượng ngắn mà ham nội dung nhiều nên mình thấy nhân vật phụ thật quá là phụ luôn. Xem bản truyền hình thì mình bị ám ảnh Tiêu Tiêu nhưng cô ấy quá phụ ở bản điện ảnh luôn, mờ nhạt cảm giác ko có chút gì đọng lại về nhân vật phụ. Hay như Dĩ Mai, vốn dĩ mình rất thích Angela Baby và hy vọng Dĩ Mai cũng có thể gây cản trở cho bộ đôi nhân vật chính nhưng ... có khi Dĩ Mai còn ko nổi bật bằng Cố Hàng Hồng. à đấy, cô Hồng quá xinh so với quy định có kém gì Mặc Sênh đâu trời ) cả Ưng Huy nữa )) nói chung phim đúng chỉ nói về 2 nhân vật chính ) Nếu như Mặc Sênh với Dĩ Thâm là 2 miếng thịt bò trên đĩa thức ăn thì Dĩ Mai vs Ưng Huy chỉ là 2 cục bơ li ti đang chảy trên miếng thịt bò, còn các nhân vật phụ khác thì chỉ là mấy cọng rau sống rải lên cho thêm màu sắc. Có thể vì xem bản truyền hình rồi nên mình thích các tuyến nhân vật phụ và cảm thấy sự ảnh hưởng rõ ràng của nhân vật phụ lên nhân vật chính hơn.

Bình luận

hi hi tks bạn  Đăng lúc 14-6-2015 04:31 PM

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 13-6-2015 12:29:25 | Chỉ xem của tác giả
Vài ý kiến về Dương Mịch và Huỳnh Hiểu Minh:
  Nói chung là Mịch Mịch xinh quá trời luôn :"> Mọi người cứ chê cô ấy đơ mình chả thấy đơ gì hết ) có thể là do khuôn miệng gần như ko thay đổi mấy nhưng xem phim thấy ánh mắt trìu mến mà :"> Nhìn là thấy đang yêu mà :"> Ở bản truyền hình, Đường Yên cũng rất xinh nên mình có luôn cái suy nghĩ trong đầu Triệu Mặc Sênh là phải xinh ) nên mình ko thấy vấn đề gì hết khi Dương Mịch qá xinh cả. Thời đại học cũng khá là lanh lợi dễ thương nữa :">
  Còn Huỳnh Hiểu Minh, mọi người chê anh ấy côn đồ tướng cướp, ừ thì ko đạo mạo lắm nhưng mình thấy với bản điện ảnh thời lượng ngắn chỉ với những tình tiết thiếu bình tĩnh của anh ấy làm sao có thể lột tả được Hà luật sư đạo mạo đây????? Nếu Chung ca cũng chỉ diễn những tình tiết "thiếu bình tĩnh thiếu giữ mình" của Dĩ Thâm trong phim, liệu ngta còn bảo anh ấy đúng là Hà luật sư không???? Nhưng nếu công bằng mà nói, đúng là mặt Chung ca nhìn đạo mạo hơn, nghiêm túc hơn chứ ko đa tình mưu mẹo như mặt Huỳnh Hiểu Minh. ) Công nhận anh đóng xã hội đen vẫn hợp hơn =

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 14-6-2015 21:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ subteam rất nhiều! bản này mình thấy không hay và không đúng nguyên tác bằng bản truyền hình! đúng là " Xa hoa trọn đời" mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 15-6-2015 00:13:38 | Chỉ xem của tác giả
em thích chị Dương mịch
Em yêu anh Huỳnh Hiểu Minh
<3 Phim hay quá!!! Cảm ơn sub team nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 15-6-2015 02:40:31 | Chỉ xem của tác giả
Bị ghiền bản truyền hình nên bằng mọi giá phải coi luôn bản điện ảnh cho đủ bộ... thấy giới thiệu dàn cast hấp dẫn nên đang đặt hi vọng nhiều vào phim... Mong là phim hay như bản truyền hình

Cảm ơn subteam đã đem phim về với tụi em ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 15-6-2015 10:44:08 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này thật sự rất hay, mình hóng nó lâu quá rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 15-6-2015 10:45:50 | Chỉ xem của tác giả
đang tải phim này đóa, yêu phim quá nhiều luon * tim tim *
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 15-6-2015 10:50:33 | Chỉ xem của tác giả
Huỳnh Hiểu Minh đích thực là HDT rồi, còn Dương Mịch sao mình thấy không có chút nào cảm giác của Triệu tỷ tỷ vậy? Phải xem mới biết được!! Oa.. Oa nhưng mà mình không biết cách down bản HD, đành xem bản Cam vậy.. Hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách