Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Pháp sư Vô Tâm/无心法师/The monster killer/Hàn Đông Quân, Kim Thần, Trần Dao, Mike [Vietsub E20 END SD+HD]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 20-8-2015 10:18:54 | Chỉ xem của tác giả
Có ai biết bản nhạc không lời trong phim không ạ? Mình tìm chỉ thấy 2 bản có lời thôi
Mà mềnh thì vẫn thích Nguyệt Nha hơn mặc dù Khởi La xinh thật T_T

Bình luận

mình không biết bài hát cuối bài nhưng bài opening là "Hồ Baikal " trình bày bởi Lý Kiện trong Tôi là ca sĩ S3  Đăng lúc 2-12-2015 09:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 21-8-2015 18:23:27 | Chỉ xem của tác giả
Sao chưa thấy Team cập nhật tập 13-14 nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 22-8-2015 15:58:43 | Chỉ xem của tác giả
Pháp Sư Vô Tâm - E13 - SD

Thumb:

Have fun.!!!

Bình luận

cảm ơn subteam  Đăng lúc 22-8-2015 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 22-8-2015 22:01:47 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này đang không có j để coi thì coi thử phim này, ai ngờ coi thích luôn
Diễn viên trẻ đẹp, tuy mới mà diễn đạt, còn có cảm xúc hơn nhiều diễn viên khác.
lại có nhạc phim hay, nội dung lạ, thêm yếu tố ma mãnh, phép thuật lại càng thích.
Cảm ơn subteam đem đến bộ phim thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 22-8-2015 23:30:13 | Chỉ xem của tác giả
Pháp Sư Vô Tâm - E14 - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 22-8-2015 23:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng ban đầu là khi mới nhìn poster vs tạo hình nhân vật thì không mấy để vào đầu, lúc bấm xem trailer thì mới hiểu là hóa ra cái dàn dv là tại không ăn hình =.= Lên phim nhìn trông khác hẳn, mỗi người một khí chất, và càng nhìn càng thấy họ đẹp thật sự.

Vì thích phim quá nên cũng mò truyện đọc thử, và cảm thấy vô cùng hụt hẫng khi đại khái biết kết cục của vài nhân vật. VT thì dù sao sinh ra đã vậy, cứ sống mãi ở cái độ tuổi đó, khuôn mặt đó, có bị thương cũng tự lành lại được, và còn vài bí mật khác nữa, nói chung nghe vậy cũng đủ hiểu nhân vật này chỉ có thể sống cô đơn như vậy từ thời này qua thời khác, vì dù sao những người đã từng bên VT đều chỉ là người bình thường, rồi sẽ già, sẽ mất đi.
Sống như vậy thật là quá đáng thương.
Tác giả của truyện thì bảo kết thúc của phim thế nào mình cũng không rõ vì không tham gia, mong là còn chút hi vọng vớt vát nào đó cho Vô Nha của mình. Xem trailer 12p thôi mà cũng đủ thấy bi kịch thế nào.

Ấn tượng với phim nữa là nhạc phim, cả bài mở đầu và kết thúc, đều có giai điệu riêng rất đặc biệt, dễ gây ám ảnh đối với mình, nghe thôi đã thấy nó buồn.
Thêm nữa, phim này kĩ xảo dùng rất nhiều nhưng cũng rất đẹp nữa, không bị thô quá, mình xem thấy ưng lắm, vì nhiều phim kĩ xảo làm cứ dởm dởm chán chán.
Trang phục thì không cầu kì, ý mình là mấy nhân vật chính. Đặc biệt chú ý trang phục của Cố đại nhân vs bạn La. Bình thường xem phim dân quốc nhưng cũng chưa bảo giờ thấy thích như trang phục bạn Cố đến vậy. Bạn ý cao, nhớ không nhầm 1m85, dáng người cũng to khỏe, mặc trang phục quân nhân vào toát ra khí chất thật không thể đùa. Bạn Tông cũng thế, mấy bạn này dáng người thôi miễn chê, mặc vào đương nhiên là đẹp. Lại còn thêm cái áo choàng nữa.
Bạn La vốn xinh, nhìn như búp bê, trong phim bạn ý mặc cái gì cũng đẹp, kể cả khi ăn mặc như ăn xin. Càng về sau càng sang chảnh càng đẹp ra, khí chất ngời ngời.

Về các nhân vật.
Hồi đầu xem không nghĩ là bạn Cố sau đó sẽ thành tri kỉ của Tâm làm rớt người ta xuống vực sâu xong lại nói năng thô kệch, lại kiêu kì nói chung ấn tượng là không tốt đẹp mấy, tưởng chỉ là kiểu nhân vật tính cách vớ vẩn, không đáng coi trọng. Sau này biến cố xảy ra, bạn Cố bị huynh đệ phản bội, cướp mất chức tư lệnh, lại phải chạy trốn khổ sở. Mà thực ra bạn Cố sau lần nhìn bạn Tâm bắt ma đã rất tâm phục khẩu phục, sau tiếp xúc nhiều cũng thành thân hơn, dần xem người ta là huynh đê, xem Nha như e gái mà bảo hộ. Quen được một người như Cố Huyền Vũ cũng xem như là may mắn của Vô Nha.

Bạn Tâm thì thôi khỏi nói, quả đầu của bạn ý vs bạn Nha quá là hợp nhau, ngố y chang nhau. Bề ngoài của Tâm thì kiểu hiền hiền thật thà ngu ngơ, cười lên một cái là muốn đứng hình luôn, bảo sao Nha đổ :'(
Trong truyện có ghi rõ là bạn Tâm thích bạn Nha nhanh như vậy, muốn cưới con nhà người ta, luôn tìm cách dụ dỗ cho Nha theo mình, chỉ đơn giàn là Nha cũng xinh, và Nha thì luôn đối tốt với Tâm, dù chỉ mới quen. Nha đơn thuần giản dị, lại không có nơi nào để đi, mà Tâm thì cũng ở vậy lâu quá rồi, nên muốn có ai đó chăm cho mình 3 bữa ăn, hàng ngày có thể nói chuyện phiếm, cùng làm việc nhà, đi dạo phố mua đồ
Hồi đầu Tâm còn giữ ý sợ sợ Nha, sau biết rõ ý người ta nên càng làm tới, nói những câu tán gái không phải xấu hổ nữa, còn lần mò sờ người ta mà mặt như bắt được vàng.

Tâm cũng bảo hộ Nha kĩ lắm, luôn nói mấy câu khiến Nha không sợ, còn lại cứ để Tâm lo là được. Nhưng Nha thì có yên bao giờ, lúc nào cũng lo lắng, lại bị sốc mấy cái bí mật về Tâm, nói thật là nhận 1 lúc mấy tin dữ như thế mà vẫn phải kiên cường chấp nhận, đúng là giỏi mà, cũng chỉ vì yêu, nên dù Tâm là gì, có biến thành thế nào Nha cũng sẽ không bỏ Tâm mà đi.
Nói thật thấy Tâm trẻ con lắm, nhất là cái việc dù biết bản thân có bao nhiêu bí mật, cái nào cũng động trời, đối với Nha mà nói thì là quá bất công với cô, nhưng Tâm cứ mặc kệ mà nói thích Nha, nói muốn Nha bên mình, khiến Nha không thể không có mình.

Chemistry 2 người này không có xôi thịt, mãi đến 13 thì mới mi nhau =.= Bạn Nha có vẻ khôgn để phòng lắm khi Tâm biến từ con giun sang 1 thằng nhóc, chỉ lo chăm cho Tâm, anh lại được đà lấn tới, hết ôm ôm lại dụi dụi =.= cuối cùng còn hôn nhau

Như đã nói dù chemistry 2 người không nhiều xôi thịt nhưng vô cùng đáng yêu, nhất là ánh mắt Tâm nhìn Nha :v cứ khi thấy Nha là Tâm lại cười hiền hiền mắt lấp lánh yêu thương rồi cả cử chỉ hành động chăm sóc cho nhau nữa, đáng yêu vô cùng, cũng tại biểu cảm 2 người này phong phú đặc sắc quá mà

Đâm ra mình kết Hàn Đông Quân với Kim Thần lắm, chị hơn ảnh 2 tuổi, nhưng 2 người chơi vs nhau ở hậu trường như trẻ con ý còn tranh thủ tập thể dục với nhau. 2 bạn này với Vương Sam Lâm đúng là quá hợp nhau

Bạn La thì nhìn đúng là y như khoảng 16 17t trong truyện, có nét ngây thơ, xinh xắn như búp bê, cũng có nét tà ác của Nhạc Khởi La, giết hại bao nhiêu người, làm bao nhiêu chuyện ác mà mặt cứ tỉnh như không. Bạn này vs bạn Tông đúng là một cặp mà. Nhiều người cứ khen La xinh nên không thể ghét nổi, còn mình thì mình ghét lắm, bao nhiêu lần cứ xen vào Vô Nha, xong nói chuyện rất vô lí, tìm đủ cách giết Nha, đến mức Tâm không làm ngơ được nữa.

Thôi tạm thế, phim còn mấy tập nữa là hết rồi, hóng quá mà nhà mình im ắng như vậy thấy thật buồn làm sao.
Bao nhiêu phim hot nhưng bây giờ chỉ có thể xem phim này mà thôi.
Cảm ơn subteam nhiều!

Bình luận

link này dịch sang t.v nhưng ms có 5 chương thôi https://fenghuaxueyueblog.wordpress.com/vo-tam-phap-su/  Đăng lúc 26-8-2015 01:37 PM
link này đủ nhưng đọc k hiểu j lắm đâu http://www.tangthuvien.vn/forum/showthread.php?t=74822  Đăng lúc 26-8-2015 01:36 PM
ng­uoi dep, cho to' xin cai link doc truyen di a, hehe. Cong nhan phim hay da man Ý.  Đăng lúc 24-8-2015 10:54 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!
Lộng_Nguyệt + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 24-8-2015 10:59:30 | Chỉ xem của tác giả
xu\"\" gửi lúc 22-8-2015 11:36 PM
Ấn tượng ban đầu là khi mới nhìn poster vs tạo hình nhân vật thì không  ...

Công nhận giữa một rừng phim như hiện tại, kiếm được cái phim này mà mừng rớt nước mắt vị độ hay và độ hóng. Mặc dù, bik kết thúc là đau lòng đấy, là buồn đấy (mình cực kì, cực kì ghét SE, bik SE k coi) nhưng không thể bỏ bộ này.
Mạch phim hay, gắn kết, những cái khó hiểu sẽ dần dần được giải đáp. Dàn diễn viên đóng hay dã dã dã man, ban đầu coi poster không ưng nổi, coi rồi mới bik...diễn viên đẹp lắm các chế. Anh diễn viên chính kiểu duyên ngầm, cười phát là ấm hết cả người )))
Mình coi phim kén lắm nha, mà phải vô comment cho phim này là bik hay rồi á, hehehehehe
Rất đáng coi các chế...Quyết tâm, coi hết đi đọc truyện...

P/s: Người đẹp lầu trên cho tớ xin link truyện nha, tớ luyện luyện luyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 25-8-2015 17:12:31 | Chỉ xem của tác giả
Có bác nào thấy nhân vật Vô Tâm giống nhân vật Mộng Du Bình trong Đạo Mộ Bút Ký ko? đều bất tử với dùng máu ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 26-8-2015 13:47:34 | Chỉ xem của tác giả
llike_krf gửi lúc 24-8-2015 10:59 AM
Công nhận giữa một rừng phim như hiện tại, kiếm được cái phim này mà mừng rớt nư ...

Link truyện mình cmt bên trên rồi nhé :3
Xem phim mà biết kết truyện nó buồn thảm cũng nản nhưng chỉ tại phim hay quá, bỏ không nổi, thôi cứ xác định chuẩn bị tinh thần trươc thôi.
Tác giả bộ truyện cũng bảo là hồi sau của phim là chị ý không có tham gia phần kịch bản nên cũng không rõ sẽ có kết cục ra sao, chị cũng bảo mong có cái kết viên mãn cho các nhân vật. Thấy khó quá, cũng chả dám hi vọng gì cả, vì Nha dù không bị La hại thì cũng sẽ chết vì sinh lão bệnh tử. Mà Tâm còn cái bí mật cứ tầm mấy trăm năm là lại ngủ vùi, xong lúc tỉnh sẽ chả nhớ gì cuộc sống trước đó nữa :v thế cũng nhẫn tâm lắm. K thì cùng lắm là cho Nha đầu thai chuyển kiếp cứ mỗi lần Tâm thức dậy là đc =) coi như có tí an ủi rằng Vô Nha là chân ái

Phim xem cứ bị mượt ý, kiểu vô cùng ưng luôn, hiếm phim nào khiến mình cảm thấy thế.
A nam chính đặc biệt không ăn hình, hoặc là do tổ pts kì thị anh quá ms chỉnh thành cái dạng như vậy làm mình suýt nữa đã bỏ qua bộ phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 26-8-2015 16:06:47 | Chỉ xem của tác giả
xu:x gửi lúc 26-8-2015 01:47 PM
Link truyện mình cmt bên trên rồi nhé :3
Xem phim mà biết kết truyện nó b ...

Coi nhạc đầu và nhạc cuối phim là xác cmn định là sad ending rồi chế ơi. Thấy cảnh anh ôm chị (đang hộc máu) khóc vật vã ra. Rồi có cảnh anh ngắm cái nhẫn, rồi cảnh anh xách vali đi zô cái phòng, ngắm lại hình 2 người. Nhưng cứ đành an ủi là chị không chết trc thì đợi già cũng chết. Mọt phim chúng ta cứ đành lao theo vại.
Công nhận, phim này thấy rất nhìu lần mỗi lần lượn tìm phim roài, cơ mà tên quá sến, lại k thấy lên news gì ráo trọi. Đã lướt qua nhiều lần, và vô tình thế nào "cái duyên cái số nó vồ lấy nhau". Cái đội ngũ des hình, pts hình làm ăn cài kiểu chi k biết, nỡ lòng nào dìm nhan sắc zai gái nhà em...Diễn viên hay, diễn xuất cũng hay...
Đang coi mà coi chầm chậm, nhè nhẹ, sợ coi hết lại hóng ...tuần ra dc 2 tập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách