Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mị Nguyệt truyện/羋月傳/Tôn Lệ, Lưu Đào, Tưởng Hân, Mã Tô, Cao Vân Tường,Phương Trung Tín, Hoàng Hiên (Vietsub Ep 81 END)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 7-12-2015 13:34:28 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E10 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 7-12-2015 17:35:57 | Chỉ xem của tác giả
Ngụy Mĩ Nhân đẹp quá, nhưng cô ấy đúng là ngây thơ thật, tội nghiệp
Mình cứ nghĩ Nam Hậu Trịnh Tụ sẽ là người tốt, vì ít ra cô ấy cũng đỡ cho Nguyệt Nhi nhiều lần chỉ vì một chút ân nghĩa nhỏ nhoi, ai dè người sống trong hậu cung chẳng ai tránh khỏi những ghen tuông đố kỵ.
Nguyệt Nhi dễ kết bạn thật, đi đâu cũng tìm được bằng hữu, bốn bề đều là bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-12-2015 21:59:31 | Chỉ xem của tác giả
Haven gửi lúc 7-12-2015 05:35 PM
Ngụy Mĩ Nhân đẹp quá, nhưng cô ấy đúng là ngây thơ thật, tội nghiệp
Mình cứ nghĩ ...

tính cách Mị Nguyệt hướng ngoại còn thêm hào sảng nên dễ bắt chuyện
giống như chuyện Trương tử, k cần biết là ai thấy người bị nạn là cứu cũng k màng gia cảnh mình đang như thế nào nên bị Trương tử nhớ ơn sau này giúp đỡ lại

Ngụy mỹ nhân đẹp người đẹp nếp, đúng là con nhà quyền quý mà tiếc là do được ấp kĩ quá nên vào cung va chạm là bị hại ngay
Mị Xu sao này cũng thế, ở nước Sở được đại vương và Uy hậu cưng như trứng ấy vậy qua bên nước Tần bị em trước của bà hậu cũ rồi đám phi tần Tần vương chọc phá gài bẫy hết lần này đến lần khác nhưng vì không được va chạm nhiều nên cứ thế sa lầy rồi khóc hận muộn màng

còn bà Nam hậu Trịnh Tụ lúc đầu không nghĩ bả ác như vậy, nhưng đúng là lòng dạ đàn bà, ko gì cay độc hơn, vì muốn tranh ông Sở vương mà bất chấp tất cả
mà t thắc mắc sao bả chịu được mùi ổng hay vậy =]]]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 8-12-2015 09:24:04 | Chỉ xem của tác giả
Victoria119 gửi lúc 7-12-2015 09:59 PM
tính cách Mị Nguyệt hướng ngoại còn thêm hào sảng nên dễ bắt chuyện
giống như chu ...

Trịnh Tụ chung quy cũng là nữ nhân phàm tục, cũng phải biết ghen tuông thủ đoạn chứ. Có trách thì trách ông vua quá vô tình. Dù có mỹ nhân cũng ko nên bỏ cái rụp Nam hậu, nếu ổng có tình có nghĩa chưa chắc Nam hậu tàn ác vậy. Mình lại khoái Trịnh Tụ bởi nường này khiến cho Uy hậu đau đầu ko ngừng. Uy hậu có ko ưa cũng ko làm gì được. Phụ nữ thời xưa lại còn ở bên cạnh bậc đế vương nếu ko biết tự bảo vệ mình thì ai có thể bảo vệ nữa chứ. Cứ nghĩ Xu Nhi sau này cũng thế lại thấy đau lòng.

Hiện tại mình đang rất là mâu thuẩn vì mình rất hóng cảnh Xu Nhi đến Tần quốc, lúc này đẹp dã man. Nhưng nếu đến Tần quốc thì có nghĩa là Nguyệt Nhi và Tử Yết sẽ bị chia cắt. mãi mãi. Hai bạn trẻ này ngày càng đẹp đôi quá mà. Hoàng Hiên đóng vai này nhìn rất có duyên, ánh mắt quân tử, khí chất nho nhã, thanh lịch, nụ cười rất chi là dễ thương nữa chứ. Bị thích Hoàng Hiên rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 8-12-2015 09:50:47 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 8-12-2015 09:24 AM
Trịnh Tụ chung quy cũng là nữ nhân phàm tục, cũng phải biết ghen tuông thủ đoạn ch ...

Thật ra mình thấy thêm nhân vật Nam hậu vào để tình tiết bớt căng ấy chứ, những lúc nàng ta nói cái giọng nhão nhẹt là thấy hài, hoặc những cảnh đối đáp ăn miếng trả miếng vs Uy hậu cũng vui nữa.

Còn riêng Hiết - Nguyện thì quả thật cặp này cute và đáng yêu, dạng như tình yêu tuổi học trò chúng ta bây giờ =]] mà tiếc tình đẹp thường là tình dang dở.
Anh diễn Hiết cũng diễn ok quá đó chứ, ánh mắt cử chỉ đều có thần. Dù diễn viên mới (đúng k ta) nhưng thấy ưng ghê, dàn dv bên ây thực lực y như dàn LGB
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 8-12-2015 10:08:40 | Chỉ xem của tác giả
Victoria119 gửi lúc 8-12-2015 09:50 AM
Thật ra mình thấy thêm nhân vật Nam hậu vào để tình tiết bớt căng ấy chứ, những l ...

Lúc nãy lên google search Hoàng Hiên thấy bảo là diễn viên trẻ, còn nhỏ tuổi hơn Dương Mịch. Từng bị chê là hok đẹp zai và hok nổi tiếng,... bla bla, Aizz, con người ta phải đóng vài phim mới nổi được chứ vừa vào nghề là nổi liền sao. Pó tay các pác báo đài. Nói chung mình thấy dàn diễn viên này rất chi là tuyệt. Riêng Hoàng Hiên dạo này cũng nhiều phim, thấy him có đóng Nữ Y Minh Phi Truyền chung với Hoắc Kiến Hoa nữa. Mình thấy chàng này tiềm năng lắm đấy

Mình cũng khoái giọng Nam hậu, nghe là thấy hài hài, giọng nịnh nọt lẳng lơ và hơi châm biếm nhưng rất hợp với thời xưa. Nhất là mỗi lần pả kêu "Đại vương" là thấy mắc cười, nhìn qua mặt Uy hậu càng mắc cười hơn. Phim đến thời điểm này chỉ có Mị Nhân là mình ko ưa hoy. Mong em này sớm lượn đi, lần nào tới cảnh của ẻm mình cũng phải tua bớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 8-12-2015 17:45:34 | Chỉ xem của tác giả
Trong tập 6 có cảnh Mị Nguyệt đến thăm Ngụy Nhiễm, đem theo quyển Lã Thị Xuân Thu cho Ngụy Nhiễm đọc, nhưng theo mốc thời gian thì thời điểm này Lã Bất Vi (tác giả Lã Thị Xuân Thu) còn chưa ra đời thì lấy đâu ra bộ sách này cho Mị Nguyệt đem tới chả lẽ ekip của phim lại phạm lỗi sơ đẳng thế này

Bình luận

@mango1984: phim này dù sao cũng nói về nv lịch sử có thật nên vẫn phải theo đúng những diễn biến chính trong LS, lỗi này quá lộ nên mình mới thắc mắc thôi :))   Đăng lúc 9-12-2015 03:07 PM
@Victoria19: Triệu Cơ là để chỉ 1 cơ thiếp đến từ nước Triệu thôi,giống như Ngụy mỹ nhân/Tề phi ấy,ko phải chỉ mama của Tần Thủy Hoàng mới là TC đâu  Đăng lúc 9-12-2015 03:04 PM
phim ko theo đúng lịch sử, chỉ cần cốt truyện tiến triển hơp lý thì những lỗi đó mình thấy cũng ko vấn đề chi cả. Phim này diễn viên diễn chắt tay  Đăng lúc 8-12-2015 10:37 PM
có lẽ thế, film còn nhắc Triệu Cơ mà Triệu Cơ là mẹ của Tần Thủy Hoàng =]]]]] Nhờ bạn mình lên sreach mới biết, film cổ xưa lúc nào cũng lắm lỗi lịch sử   Đăng lúc 8-12-2015 09:51 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 8-12-2015 18:05:44 | Chỉ xem của tác giả
cassie_jj gửi lúc 8-12-2015 05:45 PM
Trong tập 6 có cảnh Mị Nguyệt đến thăm Ngụy Nhiễm, đem theo quyển Lã Thị Xuân Thu cho ...

Mình cũng thấy khó hiểu chỗ đó
Lã Bất Vi bị đồn là cha đẻ của Tần Hủy Hoàng Doanh Chính, tức là chắt của Doanh Tắc con trai của Mị Nguyệt, nên chi tiết này đúng là bug rồi :<
Mà đọc thông tin trên báo mạng thì đây không phải là bug duy nhất bị phát hiện. Thời Xuân Thu Chiến Quốc mình không biết nhiều lắm nên chẳng dám nói nhiều.chỉ hơi buồn là phim dính nhiều lỗi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 8-12-2015 22:32:01 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E11 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 8-12-2015 22:32:13 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E12 - HD