Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mẹ Hổ Bố Mèo/ Triệu Vy, Đồng Đại Vi, Đổng Khiết [Vietsub E42->45 End]

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 8-6-2015 13:34:11 | Chỉ xem của tác giả
mấy tập đầu mình thấy Thắng Nam cố chấp và hiếu thắng quá, thấy thương La Tố, nhưng càng xem càng thấy tức bà mẹ chồng và Đường Lâm, cả La Tố nữa, giấu vợ đi hẹn hò với người yêu cũ nữa. Nhưng công nhận xem phim rất hay và nhiều tình huống thực tế, hóng tiếp các tập sau, cám ơn subteam nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 9-6-2015 14:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang theo dõi phim này.
Một bộ phim về tình cảm gia đình, giáo dục con cái quá sâu sắc.
Yêu cái cách bố mèo cưng con gái ghê á.
Người ta thường nói " Con gái là tình nhân kiếp trước của bố" quả hông sai.
Mong chờ gia đình mẹ Thắng Nam sẽ đoàn tụ và happy together.

Một bộ phim rất đáng để xem và học tập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 9-6-2015 16:24:15 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào cho mình biết là phim này bao nhiêu tập ko?
Đọc tên phần thông tin ko thấy có @@ Hóng cho ra hết rồi xem liền luôn, khỏi chờ đợi

Bình luận

45 tập bạn ạ  Đăng lúc 9-6-2015 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 9-6-2015 20:29:26 | Chỉ xem của tác giả
Hm qua khóc sưng mắt lúc coi đoạn mẹ hổ về sinh nhật Xuyến Xuyến.

Chỉ trách lúc sau mẹ hổ k nói rõ ra, để bố mèo cứ mãi nghĩ về chuyện mẹ hổ và bố sói làm tăng ca cả đêm

Cơ mà Đường Lâm trong này tính toán quá, hoặc lúc nào cô ấy cũng nghĩ cô ấy là người chiến thắng, rằng thật ra La Tố vẫn còn yêu cô, rằng La Tố muốn ly hôn.

Trước đọc 1 bài báo nói về diễn xuất bất ngờ của các diễn viên trong phim. Mình cũng công nhận, mẹ hổ, bố mèo, gia đình bên nội, bên ngoại, diễn viên nhí, diễn viên phụ ai cũng đóng quá tròn vai, nhiều lúc có cảm giác là đang xem câu chuyện gia đình thật chứ k phải là diễn

Thank subteam và chờ sub ^^

Bình luận

Xem đến đoạn mẹ hổ về sinh nhật con bất ngờ mà cũng thấy cay cay mắt. quá nhiều hiểu nhầm không thể nói ra  Đăng lúc 10-6-2015 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 10-6-2015 09:28:42 | Chỉ xem của tác giả
Hjstyle_CK gửi lúc 9-6-2015 04:24 PM
Có bạn nào cho mình biết là phim này bao nhiêu tập ko?
Đọc tên phần thông tin ko thấy ...

Vậy à, thế còn khá nhiều nhỉ, chắc mình phải chờ nó ra gần hết thì mới xem quá, muốn xem nhưng lại ngại phải chờ
Mà tình trạng chiếu thế nào, 1 tuần 1 tập hay sao???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 10-6-2015 18:48:12 | Chỉ xem của tác giả
doradae gửi lúc 9-6-2015 08:29 PM
Hm qua khóc sưng mắt lúc coi đoạn mẹ hổ về sinh nhật Xuyến Xuyến.

Chỉ trách lúc sau  ...

Lúc mẹ dầm mưa về, thấy vậy mà đau đớn nghẹn ngào. Cảm giác như là muốn buông xuôi vậy. Sau này, nói là sau này vậy chứ thực ra là tính từ lúc đó cho tới lúc bốc hỏa, cha mẹ cãi nhau và mẹ có nói lý do; cha cũng nhân dịp đổ dầu vào lửa lấy cớ biện minh. Nói chung là lúc cãi nhau thì chẳng ai muốn nghe ai cho dù là ai đúng đi chăng nữa. Và cũng có những điều không phải bất cứ khi nào cũng được nói ra vì rất nhiều lý do - không tính đến lý do "diễn" ở đây. Điều này được xây dựng khá thực tế và hợp lý trong cuộc sống, theo mình thấy là vậy.
Khi xem những tập gần cuối thì sẽ hiểu được: chẳng ai truy vấn lại những điều trong thâm tâm đã tường rõ; có chăng chỉ là những lúc nóng nảy là nhắc lại để làm một lý do mà thôi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 11-6-2015 09:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Càng về sau mâu thuẫn càng nhiều, và được đẩy lên cao trào.
Biết rằng mâu thuẫn có bùng nổ thì mọi nốt thắt mới được thỏa đáng.
Nhưng cách La Tố làm lành với Thắng Nam chưa được thỏa đáng.
Bởi vẫn chưa cảm nhận được anh là người chồng đồng cam cộng khổ với cô.
Những lúc mẹ hổ cần anh nhất thì anh lại k ở bên.
Vẫn biết rằng La Tố là người cha tốt,người chồng tốt, tình cảm, yêu vợ thương con. Nhưng hình như anh còn thiếu quyết đoán của 1 người chồng, thiếu sự chia sẻ trong việc nhà.Thắng Nam nói rất đúng " dù mạnh mẽ đến đâu em cũng chỉ là một người phụ nữ". Cô cần 1 bờ vai những lúc yếu đuối mỏi mệt. Nhưng lúc tuyệt vọng nhất thì La Tố lại k ở bên.
Tất nhiên mẹ hổ cũng chưa phải là ng phụ nữ hoàn hảo. Nhưng mình thực sự thích cái không hoàn hảo đó. Việc nhà, việc xã hội, gia đình nội, gia đình ngoại, chị dâu, e trai, mẹ chồng, nàng dâu... mấy ai làm được như mẹ hổ nào. Mặc dù tính cố chấp, hiều thắng, áp đặt. Nhưng trên hết mẹ hổ hy sinh biết bao vì gd, vì con cái, vì La Tố.

Mình cũng rất thích câu nói của mẹ hổ khi nói với mẹ chồng " Vợ chồng còn cách nhau cả 1 trái tim thì hiểu nhau sao được đây".

Xem phim mà thấy rất thật, rất đời thường. Các mối quan hệ trên film cũng như các mâu thuẫn thì ngoài đời chúng ta cũng rất hay gặp. Phim mang nôi dung ý nghĩa và những bài học sâu sắc.

p/s: ngoài diễn xuất rất ngọt của Triệu Vy, t cũng thích cách diễn của Đồng Đại Vỹ. Rất có duyên. Mỗi lần gọi Xuyến Xuyến là " bé con" nghe thích thế.Vào vai bố mèo ngọt quá đi.

Bình luận

Tks bạn.Tại xem xong mà vẫn còn thấy day dứt quá. Giá đạo diễn để La Tố thể hiện thêm chút nữa thì xem nó mới thấy công bằng :)  Đăng lúc 12-6-2015 08:08 AM
Thích bình luận của bạn quá đi, bạn nói hết được cảm nhận của mình về bộ phim này rùi!  Đăng lúc 11-6-2015 05:16 PM

Rate

CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 15-6-2015 11:49:08 | Chỉ xem của tác giả
Hic, phim hay quá, mình đang xem đến tập 31, 32, càng ngày càng ghét Đường Lâm và La Tố, xem đến đoạn sinh nhật Xuyến Xuyến mà không kìm được nước mắt, thấy thương cho Thắng Nam quá, La Tố rất quá đáng, đã phạm lỗi lại còn cố tình giấu giếm và nghi ngờ cho Thắng Nam và Đỗ Phong, còn bà mẹ chồng thì miệng là bênh Thắng Nam nhưng thực chất là gỡ tội và bao che cho con trai mình, xem phim mới thấy thực tế quá phũ phàng,...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 15-6-2015 15:48:40 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay! Càng về sau càng thấy hay hơn!
Cá nhân mình thấy La Tố thiếu quyết đoán quá!
Thắng Nam thì quá mạnh mẽ!
Bé đóng vai Xuyến Xuyến xuất sắc ^^
Nói chung đây là một bộ phim gia đình đáng xem ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 16-6-2015 09:22:00 | Chỉ xem của tác giả
[Recommend cho những ai đã có gia đình, nên coi ] Một bộ phim rất đáng xem và có quá nhiều thứ để suy ngẫm: Tình huống, lời thoại rất đắt giá, phản ánh sát thực tế, sát đến nỗi trần trụi. Lâu rồi mới xem một bộ phim đủ hỉ nộ ái ố làm mình vừa cười, vừa khóc như vậy. Xong 45 tập, có quá nhiều thứ để suy nghĩ.

- Mình lâu nay sai khi nghĩ rằng đừng bao giờ lấy con trẻ ra làm nguyên nhân níu kéo hôn nhân. Thật sự, nếu đã đến đường cùng rồi thì đường ai nấy đi. Nhưng còn nước thì còn tát. Bố mẹ ly hôn ảnh hưởng đến con trẻ quá kinh khủng. Nhiều bạn bảo "ly hôn cho rồi, nhà chồng ko hiểu đời như vậy sao sống", thực ra các bạn ko ở trong trường hợp đó nên ko hiểu và có thể dễ dàng nói như vậy. Vì nếu có con thì vấn đề ly hôn ko phải giữa 2 ng nữa mà là gia đình. Gia đình ko chỉ có tình yêu nam nữ của 2 ng, mà còn trách nhiệm, tình yêu với con cái và cả ông bà nội ngoại. Cho nên đừng dễ dàng nói ra hai chữ "ly hôn". Rất kinh khủng! Đoạn Xuyến Xuyến lâm vào trầm cảm vì bố mẹ sắp ly hôn, đoạn Tất Thắng Nam cố gắng chữa bệnh cho con, nói "mẹ xin lỗi", rồi La Tố ôm hai mẹ con vào lòng, mình khóc đễn nỗi chẳng biết trời trăng mây gió là gì

- Rồi rút ra một điều, làm phụ nữ ko đc quá mạnh mẽ. Tất Thắng Nam đã trách La Tố tại sao ở nhà hư hỏng này nọ anh ko sửa thì La Tố đã trả lời: "Em mạnh mẽ như vậy, cơ bản là ko cần đến anh". Lúc đó TTN mới khóc uất ức rằng: "Dù em mạnh mẽ nhưng em vẫn là phụ nữ". Bởi vậy mình luôn quan niệm, những việc có thể làm đc thì ko cần nhờ ng khác, nhưng đôi lúc phụ nữ cũng phải biết giả vờ yếu đuối, lười biếng, dựa vào chồng, điều đó sẽ làm cả hai người cảm thấy hạnh phúc hơn. Nhiều khi chứng tỏ mình mạnh mẽ quá cũng ko phải điều gì hay ho, như Tất Thắng Nam nói: "dù sao đi nữa em vẫn là phụ nữ".

- Kiểu người tốt bụng, biết nhường nhịn vợ, thương vợ, quan tâm vợ, yêu con, biết đấu tranh vì con cái như La Tố là rất tốt. Nhưng mà chính vì anh quá tự tin là anh trong sạch, nên cuối cùng nguyên nhân đổ vỡ lại là từ anh mà anh ko biết. Coi nhiều khi ghét La Tố lắm luôn, vì chính loại người như anh đã mở trăm đường sinh sôi nảy nở cho hồ ly, tiểu tam lúc nào ko hay. Rồi sau đó lại đi đổ cho vợ, ko tin vợ ... tật xấu muôn đời của đàn ông là ở nhà vợ nói gì ko nghe nhưng ra ngoài, cái ng mang danh "tri kỉ" thì nói gì cũng đúng cả! Tuy nhiên vẫn là thích nhiều hơn vì tính tình anh khá ôn hòa rồi. Nếu ko là La Tố nhẫn nại, nhịn vợ thì cuộc hôn nhân này sớm bế tắt rồi.

- Cách đối phó với tiểu tam của Tất Thắng Nam rất hay, ko ầm ĩ với chồng, nhưng lúc cần mạnh mẽ thì mạnh mẽ. Có điều qua đây mới thấy, vợ chồng dù tính cách giống nhau hay khác nhau thì điều cần nhất là nên chia sẻ thì mới hiểu nhau được.

- Kiểu giáo dục của gia đình Thắng Nam thì ko còn gì để nói. Thật sự mình trải qua rồi, ông ngoại mình y chang như ông ngoại Xuyến Xuyến. Độc đoán, chỉ biết hạng nhất, chỉ biết Đại học, chỉ biết thăng tiến, vô tình biến con cháu thành cỗ máy ko hơn ko kém, rồi có khi lại ép nó thành tâm bệnh hoặc nó hư hỏng luôn. Nếu mình là bà nội Xuyến Xuyến, thấy cháu mình bị ép đến trầm cảm như vậy thì mình cũng sẽ làm như bà, nhưng chung quy cũng tội nghiệp ông ngoại. Cũng vì muốn cháu giỏi, nhưng lại ko nghĩ đến hệ lụy. Nói chung nhìn vào đó là rút kinh nghiệm. Haizz.

Sau khi thức trọn 1 đêm để coi cho hết bộ, khóc mấy đợt nước mắt nước mũi dầm dề thì một lần nữa khẳng định: Bỏ qua những lỗi kĩ thuật nho nhỏ như mang dép vào nhà, lỗi lúc gọi điện thoại... mọi thứ quá hoàn hảo. Đặc biệt là diễn viên hết sức nhập vai, từ chính đến phụ đến quần chúng đều diễn quá hay, ko có cảm giác coi phim. Triệu Vy vẫn là Triệu Vy, diễn ko chỗ nào chê được. Đồng Đại Vỹ, anh 1 bước thăng hoa lên trong lòng em. Bữa cũng nghĩ sao hai người lại nhận phim dài tập này, nhưng ngẫm lại cũng đúng. Người làm cha làm mẹ làm vợ làm chồng nào mà ko muốn thử những tình huống hết sức đời thường có thể xảy ra bất kì lúc nào đây kia chứ, coi như vừa được trải nghiệm, vừa có tiền. Thật sự nhiều cảnh mình nghĩ 2ng là vợ chồng và có con gái thật sự. Đóng quá đạt đi, vì họ đặt họ vào trong hoàn cảnh đó!

Chắc chắn sẽ coi lại phim này 1 cách trọn vẹn nhưng ko phải bây giờ. Mình đã coi hết và nắm hết các tình tiết nhưng lướt lướt nên tính ra chỉ coi 1/2 phim. Đang để dành để mai mốt "cần" sẽ coi lại, học hỏi, rút kinh nghiệm.

Bình luận

@mymemory54 Thật ra mình vẫn thấy lấy đc ng như La Tố là rất may mắn, nhưng về phương diện bồ cũ thì nhiều khi nổi điên thật >.<  Đăng lúc 16-6-2015 03:58 PM
T cũng k bằng lòng với La Tố trên film. cơ mà lại thích nhân vật La Tố của Đồng Đại Vỹ đóng :)  Đăng lúc 16-6-2015 03:30 PM

Rate

CCN_MyLove + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách