Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Đóa hoa lưỡng sinh/两生花/Lưu Khải Uy, Vương Lệ Khôn [Vietsub E39 End SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 27-6-2015 12:49:06 | Chỉ xem của tác giả
nói thiệt coi đên tap 23 la quá chuối !!! tu nhiên thấy nv Tô Kì là được vì dám yêu dám hận dám làm...tuy viêc làm co quá đáng nhưng mà dám bấp chấp vì tình yêu của minh...con chú Lâm Kiều thì khỏi nói và Tống TỐng...ko biết trong truyện thế nào chứ trong phim là lúc nào cung nhân danh tình yêu nhung cu thiêu quyết đoán thế nào hêt..tôi nghiệp chú Mặc cứ phải leo dẽo quàn toi lui vì cặp dôi kia...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 27-6-2015 14:00:56 | Chỉ xem của tác giả
sao đạo diễn biên kịch họ cứ k giữ nguyên được bản chất tác phẩm vậy?? cứ phải xào đi xào lại cho nát bét cái món ăn đang rất ngon như thế??? @.@ thay đổi ít gọi là cho mới lạ thôi, chứ thế này thật là k xem hết được. Nhìn dàn diễn viên khiến ngày đêm hóng thế mà... thế này thì đúng là chỉ xem phim TQ mà không phải chuyển thể từ tiểu thuyết thôi.

Bình luận

khả năng biên kịch còn chưa đọc tác phẩm hoặc có đọc nhưng đọc lướt  Đăng lúc 27-6-2015 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 27-6-2015 18:26:18 | Chỉ xem của tác giả
Chuyển thể có thay đổi đã đành, thay đổi gần hết cũng ko đến nổi nhưng ngay cả nội dung hiện tại cũng thiếu logic trầm trọng, một đống tình tiết cẩu huyết kinh khủng làm cho một người chưa từng đọc truyện như mình cũng ko thể chịu nổi nội dung phim, cứ tua, tua, tua... và tua!
Ban đầu xem phim vì anh Uy, chị Khôn nhưng cầm cự đến bây giờ chỉ còn vì ngắm Uy gia và bé Nhan Lãng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 28-6-2015 00:24:22 | Chỉ xem của tác giả
cũng theo dõi phim được một thời gian rồi nhưng đúng là vẫn cần phải xả một chút
phải công nhận là phim cũng hay đấy chứ, diễn viên quá ổn, biên kịch cũng okie
cũng có nút thắt cũng có cao trào
nhưng vấn đề là nếu hay như thế rồi thì vì sao lại phải nói nó dựa theo cốt truyện của chị 7 chứ
cần gì phải tốn kém tiền để mua được cái tên trong khi cốt truyện thì thay đổi đến sợ luôn
cứ tự chế thành một kịch bản khác hẳn cũng được mà
thật sự thì cái ý nghĩa của "lưỡng sinh hoa" mình đã không thấy được qua bộ phim

nói nhiều vậy thôi nhưng vẫn ủng hộ phim ạ
cũng cảm ơn subteam rất nhiều
dù sao thì nội dung vẫn ổn chỉ bất bình một tẹo vì nó nhân danh một cho một truyện hoàn toàn khác
thật sự là tiểu thuyết hay khi nó chỉ là tiểu thuyết thôi

Bình luận

Tham gia event NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT NỬA ĐẦU 2015 cùng chúng tớ với những phần thưởng rất hấp dẫn :"> http://forum.kites.vn/thread/-2015-454561-1-1.html  Đăng lúc 28-6-2015 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 28-6-2015 01:07:20 | Chỉ xem của tác giả
Hơ cái thăng lam kiều này buồn cười, biết mình bị ung thư thì bỏ người mình yêu theo người mình không yêu để làm gì , cao thượng gớm trước khi chết bố thí tình yêu cho tô kỳ ah, biểu quyết ...thiến thằng lam kiều này bực mình vì nó quá rồi
chết là đáng cái loại này sống chật đất tốn cơm nỗi sỉ nhục cho đàn ông chân chính

Bình luận

xem kỹ hóa ra làm kiều ung thư , tựa nhiều quá nên nhầm đến tập 28 ngồi xe lăn rồi, biên kịch bá đạo , bắt đầu thì nhân tống yêu lâm kiều sau đó quay lại bó tay   Đăng lúc 28-6-2015 12:50 PM
hơ tưởng Tô Kỳ bị ung thư ;)) mượn Tô Kỳ để đẩy NT đi thôi mà =))  Đăng lúc 28-6-2015 01:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 28-6-2015 03:43:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thật ko muốn com chê phim đâu. Nhưng mình ko thể nhịn nổi nữa. Mình muốn giết biên kịch đã phá hỏng cốt truyện hay. Phá hỏng dàn dv đẹp lung linh. Phá tan bối cảnh đẹp rồi hủy hoại giai xinh gái đẹp của mình. Phim khác truyện đã bỏ qua. Phim quá cẩu huyết cũng nhịn. Phim thiếu lôgic đã nhịn tiếp. H cố cày đến ep 27 thì ko còn nhịn đc nữa. Thằng biên kịch nó từ thời đại nào tới vậy. H là thế kỷ 21 ah ko pải thời kì xưa cũ. Giới trẻ bây h ko còn mê mẩn mấy kiểu mô típ cẩu huyết của dì Quỳnh Dao nữa. Mà đem cái kịch bản này ra so với phim của Quỳnh Dao còn cảm thấy ko đáng so vì cái thể loại kịch bản chuối hơn cả phim VN. Phim này phải gọi là j nhỉ ah hơn cả viễn tưởng. Biên kịch chắc tuổi vị thành niên đầu đầy mơ mộng nên mới cho nam chính suốt ngày chỉ có lẽo đẽo theo nữ chính chả làm ăn cái j. Đến khi nhớ lại cũng ko lo đi giành công ty mà chỉ lo đi làm lành với nữ chính. Ko còn j để nói. Chán hơn con gián. Quá thất vọng

Bình luận

ừ, giống Thời tươi đẹp thật, ghét Lâm Kiều y chang Tống Dực :))  Đăng lúc 28-6-2015 09:25 PM
xem phim này kiểu như phim thời tươi đẹp , chung hán lương từ đầu đến cuối lẽo đẽo theo diễn viên nữ chính , nữ chính từ đầu đến cuoi yêu nam phụ  Đăng lúc 28-6-2015 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 28-6-2015 12:53:06 | Chỉ xem của tác giả
Biểu quyết nào
1. treo cổ dạo diễn và biên kịch
2. thiến lam kiều
3. cao đầu nhan tống cho làm ni cô đỡ phải lăn tăn
4. cho tần mạc vào viện tâm thần sống đến già

Bình luận

vote cả 4  Đăng lúc 1-7-2015 12:20 AM
vote 2 vì trông mặt thằng lam kiều hãm quá, ăn bám bố mà nói như thánh nào thi đem lại hp cho nhan tống này nọ , thực ra có vẹo quái gì đâu, cắt thẻ cái dãy chết luôn   Đăng lúc 29-6-2015 11:50 PM
Chọn hết cả 4... =))  Đăng lúc 28-6-2015 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 28-6-2015 22:44:01 | Chỉ xem của tác giả
xem film vì nghe quảng cáo là chuyển thể từ truyện, chơ mà biên kịch chắc chưa đọc truyện này hay sao ấy. chắc chỉ mượn tên nhân vật  thôi, chứ nội dung đi đâu mất rồi ấy, càng ngày càng ko thấy liên quan, xem film ko hiểu cô nữ chính là người thế nào nữa, càng xem càng bực. Càng ngày càng chán film chuyển thể của trung rồi, phá nát hết truyện. Chỉ biết cám ơn đội ngũ làm sub của krfilm thôi,nhờ có các bạn mà những người mù tịt ngoại ngữ như mình mới có film xem để vào bình loạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 28-6-2015 23:21:32 | Chỉ xem của tác giả
tập 29 rốt cuộc mã giám sinh cũng sắp ra đi, hy vọng 10 tập còn lại còn đất cho tần mạc, phim này hình như lam kiều là nhân vật chính ko phải tân mạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 29-6-2015 13:25:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này vì có Uy ca đó mà
Đúng kiểu sinh ra để làm soái ca mà
Cơ mà phim đang hơi lằng nhằng quá đà, dài dòng quá đà. Phim chỉ tầm 30 tập là cũng thôi. têm những 10 tập nữa dài quá, lê thê quá. haizzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách