Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mint.doli
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 6-3-2015 23:15:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Tuổi thơ gắn liền với những cuốn truyện Doremon. Ngày xưa bố mẹ chỉ thỉnh thoảng mới mua cho một cuốn, sợ đọc nhiều ham chơi, hại mắt. Đến giờ dù lớn vẫn cập nhật xem các tập phim mới online. Dù Doremon không có một cái kết chính thức, nhưng thế mới ở mãi trong tim tuổi thơ.
Cảm ơn subteam nhiều. Mong chờ ngày có sub.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 6-3-2015 23:56:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

"Bộ phim là một thành công thương mại khi nằm trong top 5 phim Nhật Bản năm 2014 trên bảng xếp hạng tại Nhật Bản, là một trong số phim có doanh thu cao nhất Nhật Bản năm 2014 với 79 triệu đô la Mỹ cũng như đoạt doanh thu tổng cộng 86.1 triệu đô la Mỹ trên toàn thế giới. Bộ phim đoạt Giải Viện Hàn lâm Nhật Bản lần thứ 38 cho Phim Hoạt hình xuất sắc và giải thưởng của ban giám khảo Liên hoan nghệ thuật truyền thông Hoạt hình Nhật Bản lần thứ 18."
hóng quá thớt ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 7-3-2015 00:25:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ôi, những người bạn gắn liền với tuổi thơ của tui, chú mèo máy dũng cảm nghĩa hiệp Doraemon (mỗi có sợ chuột là nhát gan thoy ), anh chàng Nobita hậu đậu vụng về, cậu Chaien chuyên gia bắt nạt bè bạn nhưng lại luôn ra tay che chở bạn bè lúc nguy nan, cô bé Xuka duyên dáng xinh đẹp và chàng Xêkô mỏ nhọn hào phóng. Mỗi nhân vật mỗi tính cách nhưng tựu chung lại trong những câu chuyện phiêu lưu đầy thú vị, mới mẻ, giàu sức lôi cuốn lứa tuổi thiếu nhi, lứa tuổi của những ước mơ bay bổng. Vâng, tui đã từng ước gì mình có cỗ máy thời gian của Doraemon để đi đến tương lai xem mình sẽ trở thành thế nào, chồng mình sẽ trông hình dáng ra sao? Hay nếu có được cánh cửa thần kỳ của Doraemon thì tốt biết mấy vì mình sẽ chẳng bao giờ đi học muộn nữa hihi... Luôn ở bên cạnh tui nhé Doraemon, tui cũng sẽ chỉ cho các con tui biết về thế giới của bạn, thế giới của trí tưởng tượng và những mơ ước .
Cảm ơn subteam đã gợi nhớ về một phần tuổi thơ Doraemon trong tui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 7-3-2015 00:37:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bộ truyện theo mình từ hồi bé tí đến giờ đây
Cả nhạc phim mà lúc nào mình cũng ngân nga như đứa trẻ con xong hành động cute )
CHắc lần này sẽ là buồn lắm đây nhưng dù sao vẫn hóng hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 7-3-2015 01:20:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Không hề quá khi nói Doraemon và Nobita chính là Tuổi Thơ của mình và nhiều người trên trái đất này nữa nhớ lắm khi ấy mới học lớp 3-4 đã chạy đi thuê truyện rồi

Dù bị bố mẹ mắng suốt ngày cái tội chỉ biết đọc truyện ko học hành gì cả , nhưng đó là quãng thời gian vui vẻ hồn nhiên nhất của cuộc đời mình ^^

Phim ra là muốn tải Full HD về giữ làm kỉ niệm mới được

Đã lâu ko gặp cậu rồi Doraemon
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 7-3-2015 01:52:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ôi toẹt vời ông mặt trời quá, quay về với tuồi thơ nào, Subteam quá tuyệt, quá đỉnh <3 <3 <3
Đặt chổ ngồi hóng với mọi người thôi
Ah mà Nobita trông ngố thiệt, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 7-3-2015 07:31:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Tuổi thơ của mỗi người đều có bóng dáng của chú mèo máy béo ú thích ăn bánh rán thì phải
Ai chẳng có lần muốn ăn bánh mỳ giúp trí nhớ của Đô để học thuộc lòng cho nhanh gọn
Cảm ơn subteam đã giúp mình nhớ lại nhiều kỷ niệm đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 7-3-2015 08:19:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Phim hoạt hình và truyện gắn với tuổi thơ của mình, ngày bé mua đủ cả bộ truyện Doremon, lúc ấy sách truyện còn chưa in màu sáng, đẹp như bây giờ nhưng bộ truyện mình vẫn giữ được nguyên vẹn để dành cho con đọc, hihihi. Già rồi nhưng vẫn hóng các phiên bản hoạt hình Doremon.
Rất mong bản sub của subteam để down về mẹ con cùng xem.
Chân thành cám ơn các bạn đã mang đến cho mọi người nhiều sản phẩm hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 7-3-2015 08:44:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Cảm ơn ST nhiều nha. Mình chờ mấy hôm nay rồi, ngày nào cũng ra vào hóng sub. Bây giờ dù lớn rồi nhưng mỗi lần nhìn thấy vẫn không nhịn được xúc động, Doreamon thực sự là một phần quan trọng trong tuổi thơ của mình.
Bây giờ thì mình đi dụ dỗ hội mấy đứa nhóc em xem cũng như đọc truyện, chúng nó suốt ngày xem mấy cái phim mình chả hiểu hay ở đâu, toàn robot với quỷ ><'.
Thank ST lần nữa nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 7-3-2015 08:50:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

thanks subteam nhiều vì đã đưa mọi người trở về với tuổi thơ tươi đẹp
là bộ truyện mà hầu như đứa trẻ nào cũng thích, cũng mê và dõi theo, để đến bây giờ khi lớn lên thỉnh thoảng vẫn đọc lại cho thêm vui.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách