Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bài hát hay của Trung Quốc / Sing my song | Dương Khôn, Thái Kiện Nhã, Châu Hoa Kiện, Lưu Hoan [Vietsub E11 End]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 7-5-2014 11:37:01 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi là trời, tự dưng vi vu 1 vòng youtube lại phát hiện ra cái show này chớ ^^
Vui quá xá lun ý hihi các bài hát thể hiện hay dã man lun
Ghé nhà mình phát hiện làm sub show này, đúng là vui không tả được hề hề
Thích thầy Hoa Kiện quá, mê tít thầy bao nhiêu lâu nay, xem show ms thấy thầy dễ thương lắm lắm
Ủng hộ st nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 7-5-2014 22:51:25 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã làm show này nhé  

Cũng giống như nhiều bạn, mình tình cờ xem được trên Youtube và rất thích chưong trình này nên cảm thật thật vui khi thấy nó được làm sub đầy đủ cả show. Người tham gia có tài năng, có cá tính và giám khảo có cả sự chân tình lẫn duyên dáng.

Qua những gì đã được xem, ca khúc khiến mình cảm động nhất là “Duyên phận bỏ lỡ”  của nhạc sỹ Liễu Trọng Ngôn. Nếu đã từng tha thiết đơn phương một người suốt nhiều năm nhiều tháng mới biết tình cảm ấy có bao nhiêu sâu đậm, có bao nhiêu bi ai và mới thấy bài hát có bao nhiêu thấm thía, xúc cảm.

Ca khúc thứ hai khiến mình yêu thích là “Người ấy” của Mã Thượng Hựu. Có lẽ mình không còn trẻ mấy nữa nên thích những ca khúc có cảm giác sâu sắc, từng trải của hai nhạc sỹ này hơn. “Vén rèm châu” cũng hay và Hoắc Tôn quả thực tài năng nhưng nếu để chọn 1 sáng tác trẻ, mình thích “Hoạ” của Triệu Lôi nhiều hơn.

Một lần nữa thanks subteam vì đã mang đến một show hay nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 8-5-2014 08:55:10 | Chỉ xem của tác giả
Coi lần này là lần 2 mà vẫn thấy muốn độn thổ giùm anh Kiện Má ơi đúng trong 4 giám khảo ông này khùng nhất, khùng còn tợn hơn cả anh Dữu Trừng Khánh hồi bên The Voice Máy quay không quay qua chỗ ổng cũng nghe được ổng cười tối ngày Không thấy mỏi miểng hay khản cổ vì cười bao giờ, thánh thiệt

Spoil tí, các bạn muốn xem đừng lo, chúng ta còn những...2 vòng nữa để remake lại các bài hát, vòng cuối các HLV sẽ mời toàn giang hồ máu mặt hoặc tự lên hát cùng các con cơ (team anh Khôn và anh Kiện chuyên cái thể loại này ). Đến lúc đó sẽ còn thấy ác hơn nữa à

Xem chương trình này rồi phải khẳng định được một điều, cách đặt lời bài hát của Cpop nó khác hẳn những thể loại nhạc khác. Nó mang tính cảm xúc hơn rất nhiều, không hiểu tại sao

Bình luận

Những bài nhạc thị trường lời lẽ dớ dẩn nó ko dám nhảy vào đây nên trong này vốn đã toàn "hàng tuyển" rồi. ^_^ Mà show này hình như vẫn chưa hết bạn nhỉ?   Đăng lúc 9-5-2014 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-5-2014 20:43:06 | Chỉ xem của tác giả
xem hết 4 ep của C-zone rồi mà em khóc hết nước mắt lun, không có cách nào để xem tiếp nên đành mò lên youtube xem nosub hic hic
Thích Dương Khôn quá, hát cái bài "Ai đó" nghe đã tai mà cảm xúc hết xảy.
Cảm ơn nhiệt tình đến subteam đã sub show này lun ý, thật là yêu lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 9-5-2014 20:28:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, cuối cùng cũng có tập 4 rồi. Mình chờ mãi. Trong thời gian chờ đợi mình đã tìm thêm 1 số bài khác được làm sub trên youtube. Thích team chú Châu Hoa Kiện với chú Dương Khôn cực kỳ. Bài Nàng của Vương Tư Viễn vòng 2 cực hay nha. Nổi da gà nhất chắc là Vết thương với Nếu chết sẽ chết trên tay em. Vòng 2 và vòng 3 phối rất tuyệt vời. Mình mở đi mở lại suốt
Thanks subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 10-5-2014 09:11:56 | Chỉ xem của tác giả
Sao nhỉ sao nhỉ. nói thế nào đây... hay thì hay thật rồi, hấp dẫn thì khỏi bàn luôn, xem một loạt 4 tập đã cho mình một cảm nhận...
QUÁ LÀ DÃ MAN!!!
trong đó "Mẹ cô ấy không thích tôi " và " MR and Miss" là tuyệt vời nhất. nghe đi nghe lại đến 4 lần vẫn ko chán
"Vén rèm châu" thì ko thể nói là hay nữa rồi.nó vượt quá sức tưởng tượng của mỗi người nghe rồi...
Ban đầu nghĩ nhạc trẻ TQ ko hay lắm( mình toàn nghe nhạc "già" thôi à) nhưng bây giờ thì...
Oa oa tôi sai rồi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 10-5-2014 17:21:56 | Chỉ xem của tác giả
Xem show này kết dã man luôn ý.Lần đầu xem bài vén rèm châu của Hoắc Tôn hay dã man luôn nghe xong kiếm ngay bản mp3 vô điện thoại luôn hí hí
Thanks subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 13-5-2014 12:37:28 | Chỉ xem của tác giả
Sing My Song - E05

Thumb:

Have fun.!!!

Bình luận

Lại có phần mới rồi :D Thank bạn nhiều ^^  Đăng lúc 13-5-2014 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 13-5-2014 23:16:12 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng Thái Kiện Nhã lão sư đã chọn được 16 bài hát cho album của mình. Thích Tống Viện Viện, bạn ấy lại vào đội của TKN thì đúng là tuyệt thật. thấy bảo vòng 2, TK hòa âm lại rất hay, hóng vòng 2

Tội nghiệp Dương Khôn lão sư quá. chú ấy toàn bị cướp mất thôi. haizzz. Sing my song trần hơn The Voice 2012 nhưng nói câu nào là chết câu ấy. cute ko đỡ được luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 14-5-2014 01:50:56 | Chỉ xem của tác giả
Đã up xong phần 5 cho ai cần lên Youtube
https://www.youtube.com/watch?v=ANy6pVDHqOc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách