Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bài hát hay của Trung Quốc / Sing my song | Dương Khôn, Thái Kiện Nhã, Châu Hoa Kiện, Lưu Hoan [Vietsub E11 End]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 2-6-2014 09:27:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem tập 7 thấy có chút thất vọng ...
Lưu Hoan chỉnh sửa bài hát của thí sinh nhiều quá , xem ra không còn giống như lúc mới đầu hát bài gốc ..
Cách hòa âm và phối khí của ông dù trình độ âm nhạc của mình thấp lè tè nhưng cảm nhận về giai điệu sử dụng trong bài Vén rèn châu của Hoắc Tôn khiến mình không thích lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 2-6-2014 19:44:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì ko khó tính lắm, thấy những thể nghiệm mới của chú Hoan cho bài Vén Rèm Châu cũng ko tồi đó chứ, khiến người nghe như mình thấy bất ngờ với những đoạn chuyển tông, mà cái sự thay đổi của chú Hoan mình thấy thành công nhất đó là bài Không Hòa Hợp của Tô Bội Khanh, đúng như Tanya nhận xét, nghe lần đầu tiên bài này thấy khá là lạ, kiểu hơi khó nghe khó thấm, ko ngờ đợt này chú Hoan chỉnh sửa lại nghe khác hẳn, rất phiêu, ko còn cái lạ lẫm kia nữa!
Thanks ST đã vất vả, hóng iếp thôi!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 2-6-2014 21:57:00 | Chỉ xem của tác giả
chimai1986 gửi lúc 2-6-2014 09:27 AM
Mình xem tập 7 thấy có chút thất vọng ...
Lưu Hoan chỉnh sửa bài hát của thí sinh nhi ...

Đa phần ý kiến đều thất vọng với phiên bản chỉnh sửa của Vén rèm châu.
Mình cũng thích cái chân chất ban đầu của Hoắc Tôn hơn, nghe tràn đầy cảm xúc, xúc động lắm cơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 3-6-2014 19:13:56 | Chỉ xem của tác giả
nhóm dịch có thể dịch nốt phần cuối đoạn thí sinh nói chuyện cùng lão sư được không ? mình thấy bản full có đoạn ý mà bản dịch của nhóm k có , mình muốn xem vô cùng ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 4-6-2014 08:41:33 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem xong tập 7, mình thấy bác Hoan sửa bài hát cũng rất hay, có điều bác can thiệp hơi nhiều, không phải bài nào cũng hợp.
Trước tiên mình thấy nên dịch là "hàng thứ nhất", "hàng thứ hai" bỏ phiếu chứ không phải "lần thứ nhất", "lần thứ hai". Tại khi bỏ phiếu mình thấy bấm nút từng hàng một các bạn ạ.
"Tàu tốc hành nửa đêm" đã có chỉnh sửa lời nhưng sub team chắc chưa để ý nên vẫn để nguyên "em" trong khi là "tôi".
"Mẹ cô ấy không thích tôi" thì không có được phong cách tưng tửng mà mình thích ở vòng 1. Nhưng phải công nhận đoạn thêm lời ở cuối cũng rất tếu, và sự xuất hiện của dàn trống rất chi là khí thế.
"Bến cảng"  và "Họa" đều hay hơn. Vì "bến cảng" mình không để ý ở vòng 1 nên không biết bài gốc như nào, nhưng bản mà bác Hoan khá hay. "Họa" thì rõ phong cách "dân ca mới" với tiếng đàn và sáo, nổi bật hơn vòng 1.
Cái đinh của đêm, được mong đợi nhất là "Vén rèm châu" thì mình thấy giai điệu cải biên cũng có cái hay riêng của nó dù khác ban đầu. Mình đặc biệt thích việc sử dụng nhạc cụ dân tộc. Đoạn lên giọng cuối thì ko thích vì nó ngang phè như lạc giọng ấy. Mình cũng không thích sự thay đổi ca từ thôi. Mất đi cái vẻ cổ cổ của bài hát
"Bồ công anh đang bay" mình tưởng là cánh hoa bồ công anh đang bay?
"Không hòa hợp" thì mình vẫn không hợp, ngang ngang khó nghe như cũ. T_T Kém hiểu biết cả nhà thông cảm. Được cái anh chồng Tây nhà chị Tô Bội Khanh này nói tiếng TQ như nước chảy luôn @_@
"Người chim" cũng hay. Nhạc có sự hòa hợp. Giọng hát của chị này cũng dày dặn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 5-6-2014 11:01:57 | Chỉ xem của tác giả
Theo ý kiển của mình thì team lưu hoan cải biên ra không còn hay như bản gốc,chỉ có team của châu hoa kiện là  hay thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 6-6-2014 23:54:59 | Chỉ xem của tác giả
Comt đầu tiên của ep 8 ha :3
Phê không thể tả, nổi hết da gà, tối nay tôi điên mất rồi... đó là những cảm nhận đầu tiên của mình
Mình thích sự gần gũi của chú Châu Hoa Kiện dành cho các thí sinh. Chú hiểu tâm sự của họ, hiểu nhạc của họ, tôn trọng sáng tác của họ, sau đó mới đưa bài hát tới đỉnh cao của nó. Nhìn chú ấy đứng ngồi không yên khi các thí sinh ra biểu diễn, thở phào nhẹ nhõm rồi bật ngón cái chúc mừng khi thí sinh biểu diễn thành công, mình cũng hân hoan theo í
Về phần các bài hát, có thể nói đã được xử lý hết mực khéo léo, tôn lên điểm mạnh của từng thể loại, phối hợp thêm nhiều cái mới và khắc phục được những điểm yếu về ca từ, kỹ thuật, thanh nhạc... Các thí sinh thể hiện bài hát hết sức phóng khoáng, hết mình. Mình thích hết các bài của album này, thích tất cả mọi người trong BÁT QUÁI GIANG HỒ, yêu chú Kiện mất thôi
Quán quân và á quân không ngoài dự đoán... Bài Vết thương phê quá, mình nghe mãi không chán
Bạn Viễn nhìn cứ như Bạch mã hoàng tử... Các fan hú hét cổ vũ quá trời )
Thanks subteam nhiều nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 7-6-2014 11:10:33 | Chỉ xem của tác giả
Sing My Song - E08

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 7-6-2014 13:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Càng xem càng thấy show này rất hay và rất ý nghĩa.

Rất nhiều tác giả trẻ hay chỉ là những người đam mê âm nhạc, và muốn mọi người biết đến bài hát của mình thông qua chương trình đã tiếp cận được đến khán giả.

Cám ơn sub team nhiều nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 7-6-2014 16:48:14 | Chỉ xem của tác giả
resya gửi lúc 7-6-2014 01:22 PM
Càng xem càng thấy show này rất hay và rất ý nghĩa.

Rất nhiều tác giả trẻ hay chỉ l ...

Đồng quan điểm với bạn,những thí sinh ở đây mới là nghệ sĩ chân chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách