Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Palace/ Cung Tỏa Trầm Hương/ 宫所沉香 - Trần Hiểu, Châu Đông Vũ,... [Vietsub Completed + Online vivo]

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 6-5-2014 15:52:14 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim này rất hay nên ghé vào xem ^^

Thậm chí hai nhân vật trong phim còn có một FanClub riêng ...

Cảm thấy rất ngạc nhiên nên down phim xuống xem thử ...

Tks kites và subteam ...

P/S: Nếu mình đang spam thì báo với mình nhé mấy bạn Mod dễ thương ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 11-5-2014 00:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù còn một số khuyết điểm nho nhỏ nhưng xét cho cùng thì đây là một bộ phim hay.

Châu Đông Vũ diễn rất tròn vai. Cô ấy là một cô gái hợp với vai nữ chính trong ngôn tình nhất mà tớ từng xem, không xinh đẹp nhưng có nét quyến rũ rất riêng. Thật sự là lâu rồi mới có một nữ diễn viên ko xinh đẹp mà tớ lại để ý, thường thì tớ chỉ thích những ai xinh thôi, nhưng Châu Đông Vũ là một ngoại lệ.

Triệu Lệ Dĩnh đóng vai phản diện cũng rất đạt. Thật ra nếu để ý kỹ thì Lưu Ly so với Trầm Hương hoạt bát sôi nổi hơn, và cũng có dã tâm hơn, nên quá trình biến đổi tính cách từ thiện sang ác của Triệu Lệ Dĩnh là dễ hiểu. Cô ấy cũng có sự bất đắc dĩ của mình, và đã là nữ nhân trong cung, ai chẳng muốn leo lên giường rồng để hưởng vinh hoa phú quý. Thậm chí bản thân Trầm Hương cũng có ý nghĩ đó, chỉ là cho dù xảy ra việc gì, Trầm Hương vẫn giữ được bản tâm của chính mình. Đây cũng là điểm mình thích ở Trầm Hương.

Thập tam gia bị mù nhưng ko điếc, vậy sao lại ko nhận ra đó là giọng nói của Trầm Hương, hoặc ít nhất nhận ra đó ko phải là giọng nói của Lưu Ly chứ nhỉ? Chi tiết này là hạt sạn lớn nhất trong phim. Dù sao bỏ qua chi tiết này thì thập tam gia cũng là một nhân vật đáng để thích hơn là Cửu gia với Tứ gia.

Sau phim này càng đón chờ tác phẩm mới của Châu Đông Vũ là Bạn cùng lớp, nghe đồn đang rất nổi tiếng tại Trung Quốc hiện nay. Hi vọng Kites sẽ làm bộ đó khi có raw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 11-5-2014 20:13:55 | Chỉ xem của tác giả
coi xong phim này cứ thấy buồn man mác sao ấy. Dù kết cục là 2 nhân vật chính vẫn đến được với nhau, nhưng cứ thấy thương Trầm Hương quá, cứ tiếc cho bao nhiêu công sức mà Trầm Hương bỏ ra cho Thập Tam a ca.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 12-5-2014 00:26:09 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật mình không nghĩ Triệu Lệ Dĩnh đóng vai phản diện lại đạt như vậy đó, xem mấy phim toàn đóng vai người tốt sang phim này đúng kiểu lột xác luôn. Chị Châu Đồng Vũ thì mình thấy kiểu xinh nhẹ nhàng không quá cao sang hay cầu kỳ khiến cho người khác cảm thấy gần gũi yêu mến + diễn xuất chị í khá là tuyệt vời nên cũng thích nốt. Chỉ ghét mỗi cái là sau Thập tam A ca mù chẳng lẽ không nhận ra mùi hương hay giọng nói của người này khác người kia hay sao hầy hầy. Với cả mình vẫn mong muốn có vài cảnh trước khi Thập tam biết Trầm Hương là người đã yêu thương chăm sóc mình, anh í vẫn phải có những rung động dù nhỏ cũng được với Trầm Hương chứ. Hơi bất công với Trầm Hương hiu hiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 23-5-2014 18:23:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay dã mannn Nhân vật nữ chính rất đáng yêu nhưng mình có cảm giác hơi ngu ngơ, nhân vật Lưu Ly thì xinh khỏi nói
Mà chs dù Cửu A Ca là vai phản diện nhưng mình lại rất thích, thích hơn cả Tam A Ca
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 24-5-2014 18:00:47 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá thích dã man xem 2 lần vẫn mê mệt
mình thì không giống mọi người lắm mình thích vai phản diện
thích cửu a ca :" thấy đẹp trai lạnh lùng là thích rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 25-5-2014 11:08:53 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chị nhân vật chính à sao lại hiền và ngu ngơ đến vậy??? Phim của bác Vu Chính thì hay rồi nhưng biên kịch này hơi bị lố nhỉ. Nhiều khi xem mà thấy tức tức, a Thập Tam tuy bị mù thôi mà đến cả lỗ tai cũng bị rè rè nữa Cũng may là HE, chứ SE chắc ôm mền gối cắn tan nát quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 28-5-2014 17:29:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay hơn sự mong đợi của mình, đủ hay và đủ cuốn hút để xem từ đầu đến cuối phim 1 mạch rời.
Ban đầu ko đánh giá cao lắm vì là phim Vu chính, nhưng bộ điện ảnh này may wa' ko nhảm nhí, nhăng cuội như mấy bộ truyền hình của ổng, có lẽ vì ổng ko trực tiếp đạo diễn bộ này nên cảm giác khá rõ là bộ này ngoài nội dung theo phong cách Vu Chính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 29-6-2014 19:44:54 | Chỉ xem của tác giả
Trùi ui xem lâu lắm rồi và cũng xem đi xem lại mấy lần rồi nhưng nay tình cờ vào lại topic, chịp, không nhịn được phải bày tỏ tình cảm.
Mà sao lần nào xem ui cũng khóc nè, nhất là mấy cảnh mà huynh ý cứ bảo Trầm Hương thử thứ nọ thứ kia xem bà kia có thích không.
Rồi cảnh Trầm Hương thả tóc quay lại nơi từng chăm sóc ny trước khi rời cung ý, khóc quá trời luôn, tiếc sao đạo diễn không cho cảnh hạnh phúc dài thêm chút nữa (có bé bi chẳng hạn), làm tui khóc thì nhiều mà cười thì ít quá!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 2-7-2014 10:23:38 | Chỉ xem của tác giả
Tớ thường không hay xem movie cổ trang của TQ lắm nhưng thấy mọi người khen quá nên down về xem
Hay lắm í. Diễn viên đẹp trai xinh gái, diễn suất tốt
Kể cả trang phục lẫn bối cảnh đều hoàn hảo.
I love it
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách