Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Kiiroi Zou - Miyazaki Aoi, Mukai Osamu (Vietsub SD + HD completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 27-1-2014 08:31:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim thì đã coi xong hết rồi, mà do Kites đóng cửa nên bây giờ mới vô com được
Xem phim Nhật thích nhất những cảnh miền quê như trong phim, cuộc sống cứ từ trôi qua không hối hả dồn dập như cuộc sống phồn hoa đô thị, nổi bật trong cái khung cảnh miền quê ấy là đối vợ chồng già yêu nhau hết mực mặc dù người vợ bị lẫn vẫn thường cho chồng ăn cơm trộn milo (cái này coi xong cười té ghế luôn)
Còn hai nhân vật chính của chúng ta, nói thật mình không có ấn tượng gì lắm, chỉ thích xem những đoạn độc thoại của Tsu với những đồ vật, con vật cả với cái cây già trước nhà  (quên tên mất), còn chú chỏ nhỏ lúc nào cũng đòi ăn thịt mà chưa bao giờ nói một tiếng cảm ơn khi nhận được đồ ăn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 10-2-2014 14:11:02 | Chỉ xem của tác giả
gă[ lại Miyazaki san rùi !
Mình thích những bộ phim bối cảnh miền quê lắm, cảm giác yên bình và lãng mạn nữa quá chừng
Thích phim Nhật ở chỗ nó nhẹ nhàng hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 10-2-2014 18:20:45 | Chỉ xem của tác giả
hình ảnh nét thế nhờ zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 12-2-2014 21:55:04 | Chỉ xem của tác giả
giờ mới down, hok biết có còn bạn nào giữ seed hok nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 10-3-2014 13:53:26 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim tình cảm nhẹ nhàng quá,
phải tải ngay phim về thôi  đọc nội dung thấy thích quá
thank subteam đã làm việc vất vả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 8-4-2014 08:31:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim là một bản giao hưởng nhẹ nhàng về nội tâm, sâu lắm, đau lắm
Mỗi người đều mang trong mình sự nhạy cảm và sự tổn thương trong quá khứ
Hai vợ chồng đều biết họ cần có nhau, họ chữa lành vết thương cho nhau
Thích nhất 2 cảnh, cảnh cậu bé viết bức thư tình cho Tsu
Và cảnh Tsu dùng hết sức đập vào tay chồng như những phẫn uất không thể nói ra được
...Cám ơn ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 14-4-2014 17:40:38 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới xem phim Nhật ^^!
Thật sự thì lúc đầu xem mình k thấy hứng thú lắm, có lẽ vì quen xem những bộ phim Mỹ tiết tấu nhanh nên tự nhiên xem phim thấy trầm. Nhưng càng xem thì lại càng cuốn vào bộ phim do chính những tình tiết nhẹ nhàng sâu lắng, càng xem lại càng biết thêm đc 1 chút về nhân vật, về câu chuyện. K vội vàng, từng chút từng chút một khơi dậy lên sự tò mò ở ng xem. Xem xong, mình thấy cg rất mơ hồ, mông lung có lẽ vì chưa hiểu hết đc nội dung cg như ý nghĩa nó mang tới. Có thể thấy rõ những điều khiến ta suy nghĩ: trong cuộc sống đôi khi phải vượt qua sự sợ hãi xấu hổ của bản thân để tiến về phía trước giống suy nghĩ của cậu bé dù anh Muko có hát dở và mặc quần áo buồn cười nhưng anh trông vẫn thật ngầu những ng ở bên cạnh ta dù luôn làm những điều khiến ta bực nhưng đó vẫn luôn là ng ta yêu mến nhất và cả tình yêu của Tsuma và Muko dành cho nhau, sâu sắc và đặc biệt là sự tin tưởng nhau
Mỗi nhân vật đều có vai trò nhất định mang đến 1 ý nghĩa từ anh Muko, Chị Tsuma hay bé Daichi; búp bê Jenny..
Còn về diễn xuất thì quá hay nhất là đoạn Tsuma đập bát vào tay Muko, diễn biến tâm lý quá hay:X
Xem xong phim chả hiểu sao bất chợt mình lại có suy nghĩ chỉ cần những tình cảm nhẹ nhàng đáng yêu như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 20-4-2014 11:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Oaaaa!! Cảm ơn Subteam nhiều lắm lắm!! Mình thích 2 anh chị này quá trời luôn ấy, lò mò vào đây thấy ngay anh chị hạnh phúc quá đi!! TTATT!!
Mà chị Aoi bất lão hả trời...bao nhiêu năm rồi mà cái mặt chị chẳng thay đổi gì hết trơn á, anh Mukai thì ngô ngố dễ thương quá! )))
Phim này tạo hình đẹp, bối cảnh nông thôn nhật bản nên tạo ko khí rất trong lành! Xem xong muốn về quê sống quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 21-4-2014 10:15:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt, mà sub có chút lỗi. Thanks nhóm làm sub.
Hóng các phim mới, vì box j-zone có vẻ ít phim quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 9-9-2014 09:47:19 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn Subteam! Toàn diễn viên mình thích!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách