Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Kiiroi Zou - Miyazaki Aoi, Mukai Osamu (Vietsub SD + HD completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 28-12-2013 00:00:46 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam, phim hay lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 28-12-2013 00:10:57 | Chỉ xem của tác giả
Cực kỳ cực kỳ thích Miyazaki Aoi ý
Xinh trong sáng, dễ thương muốn chết
Aigoooooo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 28-12-2013 01:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Aoi của Atsuhime đây, ôi hay quá.
Hóng film này từ lâu thích cả hai anh chị này
Xem trail thôi mà đã thấy vừa ngọt vừa đau, đúng là film nhật
Thanks subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 28-12-2013 18:35:15 | Chỉ xem của tác giả
á!!!! trời ơi!!! xem trailer ha quá đi mất
lại có a Mukai Osamu đệp zai nữa chứ
down nèo, down nèo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 28-12-2013 20:53:37 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tình cảm nhẹ nhàng, thích hợp dành cho các cặp đôi trẻ đang yêu nhau, hi vọng phim sẽ thành công, hai diễn viên chính nhìn đẹp đôi ghê. Thanks subteam đã mang tới bộ phim này. Love all.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 29-12-2013 09:39:20 | Chỉ xem của tác giả
cam on subteam, phim tuyet voi! Phim rat nhe nhang.
Mukai Osamu dep trai qua! Miyazaki thi de thuong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 29-12-2013 22:05:29 | Chỉ xem của tác giả
Đã down về, và đã xem xong ^_^

Anh Osamu phim này trái ngược hẳn với Paradise Kiss. Trong Paradise Kiss, bóng bấy, láng lẩy bao nhiêu thì phim này ăn mặc rồi tóc tai quê mùa bấy nhiêu. Cơ mà quê mùa thế cũng ko làm anh bớt đẹp trai đi. Kiểu trai quê cũng có sự cuốn hút riêng chứ bộ

Chỉ mới xem 2 phim của Aoi, Sukida và phim này. Sukida quá u uất, qua phim này có tươi sáng hơn tí. Cô diễn vai người vợ rất đạt, tự nhiên như không, không hề có cảm giác giả tạo hay gượng ép. Nói chung mình thích diễn xuất của cặp đôi này. Vấn đề chính là ở nội dung.

Cảm giác của mình đối với phim này rất lơ lửng. Lơ lửng ở chỗ chưa hiểu rõ được phim, tất cả chỉ là sự cảm nhận rất mơ hồ qua lần xem đầu tiên, có cảm giác như chỉ mới chạm đến được 1 bề nổi rất nông. Vẫn biết là có những hàm ý sâu hơn nữa, cũng lờ mờ nhận thấy, nhưng vẫn chưa thể định hình và lý giải rõ ràng những tầng nghĩa ấy là gì. Từ hồi tập làm quen với phim Nhật đến nay, mình đã bị cuốn vào 1 cái vòng xoáy không có đáy. Cứ xem phim nào xong là cũng phải suy nghĩ miên man. Ngày trước xem xong 1 bộ phim là có thể rút ra ngay phim nói về cái gì, nhưng bây giờ đối với phim Nhật, mình hoàn toàn không có tự tin để nói một cách chắc chắn. Chỉ biết một điều rằng, Kiiroi Zou không phải một bộ phim nặng nề, nhưng cũng không hề nhẹ nhàng. Sau 2/3 phim, mình vẫn chưa hiểu tại sao phim lại có tên như vậy. Và sau khi xem hết phim, vẫn còn rất nhiều chi tiết làm mình thắc mắc. Nhưng điều làm mình thích nhất ở bộ phim này là sự thay đổi trong cách yêu cũng như cách thể hiện tình cảm của đôi vợ chồng trẻ

- Anh về rồi
- Mừng anh đã về.

Nếu ở đầu phim, 2 nhân vật nói những câu trên theo cách rất máy móc, chỉ như những thói quen được lập trình sẵn, thì đến cuối phim, 2 câu thoại đơn giản này được nói kèm với nụ cười và tình yêu chứa chan trong đó. Nghe mà thấy ấm lòng ghê :">

Tạm thời thế đã. Chắc phải xem thêm vài lần mới thấm được phim này

Bình luận

Bạn nhận xét chuẩn quá. Mình xem xong và hiện đang rất lơ mơ. Cảm giác cứ như đọc 1 cuốn sách theo nguyên lí Hemingway vậy @@  Đăng lúc 29-12-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 30-12-2013 13:04:42 | Chỉ xem của tác giả
Chưa biết thế nào, nhưng thấy phim của Osamu & Aoi là thích lắm rồi í
Anh Osamu thì chân dài tuyệt đỉnh rồi, mắt cười tít thì cứ gọi là không có cơ hội quay lại :p
Còn Aoi thì cứ ngây thơ trong sáng đáng yêu, giống như một cô em gái trong nhà mãi mãi vậy.

Yêu quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 3-1-2014 00:15:09 | Chỉ xem của tác giả
* Phim Nhựt coi cứ tinh tế tuyệt vời ~ Miền quê Nhựt Bản cứ yên ả dìu dịu , ước chi một lần được tới đây ~
* Ủng hộ phim Nhựt Bản <3
* Cảm ơn Subteam đã làm bản SD , vì máy tính mình Ram chỉ 512
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 3-1-2014 19:50:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim hôm trước, tuy cả hai diễn viên chính đều là diễn viên mình thích nhưng mình vẫn không đủ kiên nhẫn xem hết mọi tình tiết của phim, sự thật là mình đã tua qua khá nhiều đoạn, nhiều tình tiết mình thấy vài giây là đủ thì phim kéo đến vài chục giây ;-; xem hết cũng không rõ phim đang muốn nhấn mạnh điều gì ;-;

Be with you mình chưa xem nên không biết có giống truyện không, nhưng phim này mang lại cảm giác như khi mình đọc Em sẽ đến cùng cơn mưa, có cảm giác mơ hồ, lưng lửng

Dù sao cũng cảm ơn subteam

p/s: Mà người Nhật hình như khá bị ám ảnh bởi mặt trăng nhở
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách