Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ♥Me♥
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Yêu/ Love/ 爱 - Triệu Vy, Triệu Hựu Đình, Bành Vu Yến, Thư Kỳ, Nguyễn Kính

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 9-1-2014 17:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ muốn nói 1 câu đó là quá tuyệt, xem rồi chỉ muốn coi lại hoài thôi
Kịch bản tinh tế, diễn xuất đa dạng của từng nhân vật, có thể cảm nhận được đủ mọi cung bậc của tình yêu, cuộc sống trong phim! Nhân vật nào cũng đáng yêu hết, thích cách lồng những chi tiết gây cười, hài hước trong phim, rất bất ngờ và thú vị khiến mình nhiều lúc đang coi khúc phim tâm trạng, gay cấn thì lại phải cười phá lên^^
Nhiều cái để nói lắm lắm vì nhân vật nào cũng có cái hay riêng, để cho mọi người tự cảm nhận thôi...túm lại là một bộ rất đáng xem, giải trí tốt mà cũng ý nghĩa sâu sắc nữa.Chân thành ST đã vất vả để giới thiệu đến mọi người 1 bộ phim hay như thế này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 9-1-2014 20:49:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Triệu Vy thì không thể bỏ qua được rồi ^^
Thích Thư Kỳ, nhưng thích nhất là cặp đôi của Triệu vy, thấy hài hước và lãng mạn ghê.
Có bé nhóc con trong phim nhìn dễ thương ghê luôn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 10-1-2014 17:29:49 | Chỉ xem của tác giả
dàn sao quy tụ, họ đã khắc họa thành công những mảnh ghép đời thường trong cuộc sống
và đôi khi, tình yêu có thể có những góc khuất riêng, miễn là ta còn yêu nhau, luôn có 1 con đường để trở về
1 bộ phim ý nghĩa cho mùa Valentine
thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 16-2-2014 17:16:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật đúng nghĩa như cái tên của nó LOVE. Tình yêu đơn giản và không quá cầu kỳ khi yêu thì mạnh dạn tiến tới mà không có toan tính vụ lợi ào cả. Khi tình yêu đến thì những toan tính của đồng tiiền hay cả khi giây phút lầm lỗi của bạn trai và người bạn thân cũng được thứ tha. Xem cái đoạn thằng bé bảo bố mẹ phải hôn thật giống như trong phim mà chết cười. Thằng bé thế mà giỏi kiếm được cho mẹ 1 người chồng hoàn hảo và cũng tự tìm cho mình 1 người cha biết yêu thương mình.  Mình thích các nhân vật do Hựu Đình thể hiện quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 1-3-2014 22:16:32 | Chỉ xem của tác giả
Một movie nhưng nội dung lại xoay quanh quá nhiều nhân vật nên làm cho mọi thử trở nên khá loãng, tuy kịch bản khá tốt, nhưng vì bị loãng bởi nhiều nhân vật nên phim không để lại nhiều ấn tượng. Cặp để lại ấn tượng duy nhất là cặp của Triệu Vy với chú bé rất đáng yêu tạo nên các tình tiết hài hước, ý nghĩa. Các cặp khác được khắc họa khá hời hợt và nhạt. Túm lại đây là một movie tạm được. Cảm ơn Subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 8-3-2014 19:52:25 | Chỉ xem của tác giả

say Vic trong phim nay. chết cười mỗi đoạn đầu tiên lúc vic trèo tường qua
Khoan thì có vẻ hơi ngố ngố xinh mà xinh trai
thích Vic với hựu đình  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 29-3-2014 03:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá à!!! Lâu lắm rồi mới có 1 bộ phim hay như thế á Nói thật từ trước đến giờ mình k thích xem phim TQ hiện đại mà chỉ xem phim cổ trang thui, bởi vì mình đã quá chán những bộ phim ảo tưởng mơ mộng chẳng để lại tí ấn tượng gì sau khi xem và điều quan trọng nhất là nó không phản ánh chân thực những gì diễn ra trên thực tế Và thực sự cảm thấy Love đã làm đc điều đó, đoạn cuối lúc 2 bạn trẻ ôm nhau khóc mình cũng không biết từ lúc nào mắt cũng đã ươn ướt ruì ^^ Có lẽ là mình đã đồng cảm với Nghi Già, thương bạn ý quá Rất ấn tượng với cái đoạn anh trai nói với em gái là sẽ chịu trách nhiệm với đứa bé, lúc đấy mình nghĩ thật tốt quá, chưa bao giờ thấy một người anh đối tốt với em gái như vậy Như lời Nghi Già nói "nếu em không phải em gái của anh thì em đã yêu anh luôn rồi"- quả thật anh chàng có hơi ngốc nhưng lại là người rất có dũng khí rất có trách nhiệm, chưa bàn đến chuyện yêu hay không nhưng đó chẳng phải là người ta cần để cùng nhau đi suốt cuộc đời, thay vì những gì giàu sang phú quý kia sao?! *Chưa yêu bao giờ mà nói hay ghê * Nói tóm lại mỗi câu chuyện trong phim đều có cách suy nghĩ cách giải quyết không những rất mở mà theo mình là cũng hợp lý trong thời đại ngày nay. Nếu là mình gặp phải những chuyện như vậy, chắc mình sẽ chẳng thể nghĩ ra được cái cách giải quyết hợp lý như thế ^^ Tóm lại là bị thích!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 29-3-2014 09:03:32 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim nhẹ nhàng, chậm nhưng không nhàm chán, rất thú vị.

Đặc biệt thích bài hát đầu phim quá!!!

Tôi yêu họ, họ yêu người ta... Có cái gì đó rất bế tắc rất thực tế.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 20-9-2014 08:41:25 | Chỉ xem của tác giả
Vì có Vy tỷ (1) và Trần Y Hàm (2) và Thư Kỳ (3) mà bơi vào xem. Mê gái hết chịu nổi. Hihi.
Coi phim ghiền nhất là cặp của Vy tỷ và Hựu Đình, cơ mà đất diễn so với hai cặp kia ít hẳn.
phim ý nghĩa, cho ta thấy nhiều góc cạnh tâm lý mỗi người, cũng cho thấy tình yêu thực sự như nào, không chỉ luyến ái nam nữ, đó còn là tình bạn, tình mẹ con, cha con sâu sắc...
rất xúc động đoạn cuối phim.
mong là được xem nhiều phim như vậy nữa.
cám ơn các bạn Subteam đã đầu tư cho một bộ phim chất lượng như vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 23-9-2014 17:27:10 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong mà nước mắt nhạt nhòa. Một bộ phim rất ý nghĩa, cảm ơn subteam nhiều.
Thích nhất là của Vy tỷ. Đứa trẻ đáng yêu quá. Chú cảnh sát cũng quá quá đặc biệt luôn. Chẳng lẽ chỉ có mình chú là cảnh sát thôi sao?
Rất thương Tiểu Nghê và bố cô ấy. Nói thật mình không thích người yêu Tiểu Nghê, thật sự là ngụy biện.
Làm phim sẽ tuyên truyền sự thứ tha. Còn mình cho rằng Tiểu Nghê dù tha thứ nhưng nó cũng là cái gai trong tim cô ấy.
Chú Lục thì lựa chọn buông tay thành toàn rồi.
Nghi Già có sai có khổ.
Chuyện của Thư kỳ chính là biết quay đầu đúng lúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách