Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 26-3-2013 15:20:12 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này nhiều phim chuyển thể từ truyện hoành tráng nhỉ.
Xem cuộc đời của Pi cũng đã mắt và cảm động lắm.
Kéo về mà chưa có time xem phim này.
Thấy các bạn cm bảo hay thấy hồi hộp ghê. Tối xem luôn và ngay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 26-3-2013 16:30:00 | Chỉ xem của tác giả
chỉ nhớ là đã được đọc một đoạn của tác phẩm này trong SGK 11
mà lúc đấy đọc cũng chẳng có ấn tượng gì nhiều
mãi cho đến hôm xem Oscar mình mới thấy tò mò vs bộ phim này, thêm cả việc các diễn viên đều tự hát thật trog lúc quay phim nữa {:418:} cảm ơn subteam nhà mình {:412:}
hự, hăng hái kéo mà vẫn chậm rề rề {:426:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 26-3-2013 17:40:50 | Chỉ xem của tác giả
thank sub team nhiều nhiều ạh
hóng hớt mãi cuối cùng cõ vietsub ah
đợt trc bận nên chưa xem đc phim này h thì có phim để cày roài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 26-3-2013 18:04:20 | Chỉ xem của tác giả
Mới coi xong hồi tối, thích xem phim này từ hồi chiếu rạp mà chưa có dịp coi. Chờ hoài cuối cùng cũng đến ngày khai hoa nở nhuỵ.
Chân thành cảm ơn các bạn subteams rất nhiều nhiều nhiều :P

Phim hay cực, cảm động ghia, mà không khí phim nó không nặng nề lắm, hai vợ chồng quán trọ vui ghê, ông chồng suốt ngày đọc sai tên Cossette [LOL]

Đôi chút suy nghĩ vể nhân vật Javel với tư cách là người coi phim chứ không biết tí gì về tác phẩm của đại thi hào Vichtor Hugo: Theo mình nhân vật Javel có nét giống nhân vật nhà sư Pháp Hải trong Truyền thuyết Bạch Xà,  tuy có lý tường, nhưng mà hành động lại sai lầm, cố chấp. Javel :"Một lần là trộm suốt đời là trộm" còn Pháp Hải : "Người và yêu không thể chung đường" (đại khái vậy đó). Có lẽ hai người họ đã quên rằng bên cạnh chữ Lý còn có chữ tình, vì thế họ đã lạc lối trong mê cung lý tường mà họ tự vẽ ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 26-3-2013 18:05:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim cũng rất hay !
Phim mang đậm tính nhân văn sâu sắc và còn cảm động lòng người xem nữa .
Thanks sub team nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 26-3-2013 18:52:46 | Chỉ xem của tác giả
xem thử xem sao.
thấy bảo truyện này nổi tiếng lém nhưng chua có time để đọc.
nhanh tay đặt gạch nào@@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 26-3-2013 18:57:29 | Chỉ xem của tác giả
Mới có mấy ngày không vào diễn đàn thôi mà đã có bom tấn thế này.
Subteam ác quá, tung hàng liên tục mà toàn là phim hay nữa chứ, báo hại mình dọn ổ cứng không kịp để xem phim mới đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 26-3-2013 19:05:13 | Chỉ xem của tác giả
có ai thấy tiếc thay cho ponie không. Mình cảm thấy tiếc nhất cho chị ấy, cũng thấy 1 phần may mắn là nhân vật ấy không di truyền cái tính cách gian manh từ cha mẹ và được chết vì tình yêu của chính mình T_T
phim là theo kiểu như nhạc kịch này mới thật, 1 cách thưởng thức phim có lẽ nếu không như vậy thì mình chẳng cảm nhận được hết nội dung của phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 26-3-2013 19:07:24 | Chỉ xem của tác giả
truyện này lúc mình học THCS đã đọc rồi. Chẳng hiểu sao lúc đó lại thích đọc mấy tác phẩm văn học thuộc hang kinh điển như Những người cùng khổ, Sông Hằng mẹ tôi, Túp lều bác Tom, Đồi gió hú, Cuốn theo chiều gió... Bây giờ lớn rồi lại lười đọc kinh khủng =.=
Lúc trước xem Đồi gió hú thấy phim k lột tả hết nội dung, ý nghĩa truyện nên lúc phim này chiếu rạp mình k xem vì nghĩ 1 khi sách đã nổi tiếng thì khi dựng thành phim sẽ ko hay được. Giờ phải thay đổi suy nghĩ rồi. Xứng đáng đoạt giải Oscar quá
Có 1 điều mình thắc mắc là thể loại nhạc kịch thế này k phải ai cũng hát được. Thế mà những nhân vật chính toàn người nổi tiếng lại có thể hát hay đến vậy, k biết có phải giọng that ko hay lồng tiếng. Nếu là giọng thật thì càng ngưỡng mộ họ hơn

Bình luận

giọng này giọng của các diễn viên hát trực tiếp trong lúc quay  Đăng lúc 26-3-2013 07:20 PM
ủa bạn cái này là những người khốn khổ chứ có phải đồi gió hú đâu  Đăng lúc 26-3-2013 07:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 26-3-2013 19:33:15 | Chỉ xem của tác giả
@alice2000phuong

ý mình là Đồi gió hú cũng là phim chuyển thể từ truyện. Lúc xem Đồi gió hú xong thấy ko hay bằng truyện nên lúc Những người khốn khổ chiếu thì mình nghĩ nó cũng k hay bằng truyện nên k đi xem.
Giọng dv thì quá tuyệt rồi, hic, ai cũng đẹp, diễn xuất giỏi mà hát nhạc kịch cũng hay nữa chứ, hệt như những người chuyên nghiệp về nhạc kịch vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách