Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 27-5-2013 22:52:46 | Chỉ xem của tác giả
nghe tin don thoi phim nay rat hay. có bạn nào xem rồi không? có bạn nào biết phim nào hay hay không comment cho tớ với mình rất lười down phim nên mun down lun cái nào hay hay xem cho bõ công down
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 28-5-2013 08:45:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay như một dạng musical movie í
Hay nhưng mà hơi buồn với cả hơi dài
thích nhất là lúc anne hathaway hát bài i dream a dream <3 buồn ko tả đc
một bộ phim nên xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 28-5-2013 09:08:33 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem phim cùng mấy đứa bạn . Bọn nó bảo phim gì hát hòa chán thế làm mình down về cũng nản, nhưng sau khi xem mình nhận thấy phim ý nghĩa phết. Xem xong mình có thêm động lực để tồn tại và phấn đấu hoàn thiện nhiều hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 28-5-2013 12:14:17 | Chỉ xem của tác giả
mình vốn là chúa lười nhưng lại muốn tìm hiểu những tác phẩm kinh điển này
nhờ có phim mà mình ko cần phải đọc sách,bộ phim nảy rất hay và ý nghĩa mà ko hỉu sao cái giai điệu kẹt trong đầu mình nhìu nhất lại lả bài hat của ông bà chủ quán trọ á
Thích nhất là cảnh cuối mọi người sau khi mất đi dc sống trong cái thế giới mà mình mong muốn độc lập và hạnh phúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 29-5-2013 11:26:57 | Chỉ xem của tác giả
xem ngoài rạp rồi nhưng vẫn muốn xem lại
tuy hơi dài nhưng hay tuyệt lần đầu xem thể loại phim kiểu này
phim cảm động và mình đã khóc khi xem phim T.T
chúc mừng Anna giành được oscar đầu tiên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 31-5-2013 16:36:02 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới lại xem phim musical, dù hơi dài nhưng thật tuyệt vời. 4 Cuốn tiểu thuyết gói gọn trong một tập phim nhưng rất dễ hiểu và lôi cuốn. Thật thương cho cuộc đời của Giăng Van Giăng lúc nào cũng phải trốn tránh tên đại tá. Còn Anne thì thật tội nghiệp,  cung bậc cảm xúc dâng trào khi cô ấy hát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 1-6-2013 22:53:48 | Chỉ xem của tác giả
Một bô phim rất cảm động phản ánh xã hội Pháp trước Cách mạng đầy những bất công đối với tầng lớp nghèo, đặc biệt được khắc hoạ rõ nhất ở nhân vật Fantine - phải bán tóc, bán răng, bán thân để có xiền chu cấp cho con gái. Nhưng nhân vật xuất hiện xuyên suốt bộ phim - Jean Vanjean - lại khiến mình ấn tượng nhất, ông đã đi lên từ kiếp nô lệ, bị người đời ghét bỏ, xin một chỗ nghỉ qua đêm không ai cho, chỉ có nhà thờ mới cưu mang ông... khi được Cha cảm hoá bằng lòng nhân từ, ông đã đem lòng nhân từ ấy bao bọc cho mẹ con Fantine, nuôi dạy Cossette thành thiếu nữ xinh đẹp rồi còn bảo vệ chàng trai cô ấy yêu nữa ^^. Cuối cùng ông cũng được trở về với Chúa một cách thanh thản và hạnh phúc.
Và mình cũng tiếc cho nhân vật Javert nữa, ông không phải là người xấu nhưng tư tưởng phải phục tùng Pháp luật - được lập ra bởi những kẻ lãnh đạo đang suy đồi - đã biến ông thành con người sắt đá, không biết rung động trước nỗi đau của người khác... chỉ khi ông được Jean Vanjean tha chết, ông mới nhận ra tên nô lệ mà mình muốn giết bằng được lại cao thượng biết bao. Và rồi... ông tự tử để chọn lối thoát cho mình (thiện tai, thiện tai @.@)
Viết bài cảm nhận về 3 nhân vật này vô tình làm hé lộ nôi dung phim roài, xin ai chưa coi đừng ném đá mình =.=
Nói chung, đây là phim đầu tiên mình đi coi thể loại nhạc kịch nên ngồi gần 3 tiếng trong rạp mà toàn nghe hát hok cũng hơi mệt thiệt! Nhưng bù lại, mình đã xem một tác phẩm văn học được dựng lên phim thật tuyệt vời ^^
Các bạn xem xong sẽ vô cùng hài lòng với các kết rộng mở của phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 2-6-2013 15:33:12 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ lần đi xem phim này với 2 nhỏ bạn, lúc đầu vào định xem phim Mẹ Ma, nhưng đắn đo suy nghĩ 1 lúc lại chọn Những người khốn khổ, thật tình là lúc đó xem phim vì thấy diễn viên mình thích, vẫn chưa biết nó là thể loại musical, vào xem mới ngớ người ra, hihi, nhưng nội dung và diễn xuất của dàn diễn viên quá đỉnh thế là ta đã xem "Những người khốn khổ".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 3-6-2013 14:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây mình đã từng nghe mọi người nói đến cuốn tiêu thuyết này, nhưng mà nhìn những trang sách dày cộm nên nản chí. Rất may mắn là nó đã được dựng thành phim nên đã không còn tự trách mình lười biếng nữa.  Cảm ơn kites nhiều. Bộ phim đã phản ánh chân thực hiện thực xã hội Pháp, làm cho người xem phải rơi nước mắt đồng cảm cho số phận cùng cực của những con người khốn khổ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 3-6-2013 22:33:46 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đọc tác phẩm này chưa cảm nhận sự khốn khổ, nhưng sau khi xem phim thì hiểu được phần nào nỗi khốn khổ mà những con người của giai cấp vô sản đã phải trải qua, sững sờ trước những người cầm quyền không có tính người. Lúc Cách Mạng diễn ra, khâm phục nhất là cậu bé đòi lại quyền sống mà ngay cả tính mạng của mình cũng không cần !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách