Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 12-5-2013 21:52:49 | Chỉ xem của tác giả
phim này hình như đoạt được đến mấy giải thưởng

Bộ phim rất cảm động về cuộc sống của người dân nước pháp thời bấy giờ

Nhạc phim cũng rất hay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 14-5-2013 22:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Thật tuyệt vời khi được theo dõi bộ phim như thế, mình chưa đọc truyền nhưng xem film thật khiến người ta rơi lệ. Cảm ơn nhóm Sub và các bạn đa mang đến cho diễn đàn một bộ phim hay như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 15-5-2013 19:32:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem đi xem lại phim này mà vẫn mê mệt. Mình vốn thích không khí hào hùng của những năm tháng cách mạng bên châu Âu qua những quyển tiểu thuyết nên khi xem phim này, mình cảm thấy rất sung sướng. Nhạc phim khỏi chê rồi, nhưng mình cực thích cái cách dàn dựng và hình tượng hóa các nhân vật, đặc biệt là cảnh kết phim. Xem xong phim, nhiều khi mình tự hỏi, giả sử xảy ra chiến tranh thật, liệu mình có đủ dũng khí chiến đấu như các nhân vật trong phim không hay sẽ trốn chui để sống một cuộc sống bình thản. Giá trị nhân văn của bộ phim này ngoài việc phản ánh tinh thần, không khí kháng chiến của người dân Pháp mà còn giúp cho mỗi khán giả khi xem phim đều phải nhìn nhận lại bản thân mình, rằng liệu mình sống ở đời đã làm được điều gì cho đất nước, cho xã hội, cho mọi người chưa hay là đứng trước khó khăn đã đầu hàng rồi. Đó là suy nghĩ của mình mỗi khi xem phim này đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 15-5-2013 19:34:23 | Chỉ xem của tác giả
mình coi phim này rồi.thể loại nhạc kịch mình cũng chưa xem bao giờ,đây là lần đầu tiên xem.đoạn đầu xem không quen nên không thấy hấp dẫn nhưng càng xem càng thấy thú vị và có ý nghia.mình cũng nhận ra nhiều bài học bản thân.thank kites nhiều,,,,,,,,,,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 15-5-2013 23:41:16 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem nhạc kịch mà thấy hay như thế. Xem đi xem lại mãi không chán. Quả là một tác phẩm kinh điển. Đặc biệt ấn tượng với phân đoạn Anna hát I dreamed a dream ấy. Nghe mà sởn hết da gà. quả là một cô gái đa tài xinh đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 16-5-2013 00:17:03 | Chỉ xem của tác giả
Ngày trước có mon men đọc cuốn Những người khốn khổ này, cơ mà giờ quên hết sạch nội dung rồi
Mà dàn diễn viên nhìn hút hồn wa đi, phim này không xem hơi phí!
Cám ơn subteam nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

327#
Đăng lúc 16-5-2013 08:02:37 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong phim thì mình thấy bộ phim chỉ vỏn vẹn vài chục dòng thoại còn lại tất cả thông tin, cung bậc cảm xúc đều thể hiện qua âm nhạc. Đây là một sự lựa chọn đầy mạo hiểm của Tom Hooper. Nhưng thật sự mình thấy ông đã rất thành công, kết hợp độc đáo hùng ca, âm nhạc. 1 cách nào đó bộ phim cho ta thấy là tác phẩm kinh điển này vẫn ko hề cũ đối với chúng ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

328#
Đăng lúc 16-5-2013 13:45:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim này tuyển chọn diễn viên quá đỉnh.
Diễn xuất quá hay mà giọng hát thì đúng là đỉnh của đỉnh.
Đoạn hát nội tâm của Anna và Hugh đúng là kinh điển.

Thanks sub team nhìu nhìu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

329#
Đăng lúc 17-5-2013 20:54:35 | Chỉ xem của tác giả
quá tuyệt ♥
đẹp từ diễn viên, từ bối cảnh cho đến những ca từ ~
họ, những con người ấy vốn chẳng ai xấu xa ~ họ đơn giản chỉ là những người khốn khổ ♥
tinh thần đấu tranh vì tổ quốc của những người dân thời đó làm mình liên tưởng đến thời chiến tranh ở Việt Nam, chắc hẳn đã có những cảnh tượng như thế xảy ra để có hòa bình như hôm nay
1 bộ phim đáng xem ♥
tks subteam ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

330#
Đăng lúc 18-5-2013 20:10:48 | Chỉ xem của tác giả
lúc xem ở rạp, khóc như điên như dại :)) được cái nhiều người như mình ^^
down về xem lại khóc tiếp
cảm xúc của film cứ đèn nén đè nén dần và vỡ òa ở những cảnh cuối.
phim rất hay. xem đi xem lại vẫn thấy thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách