Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ArtnG
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] [SkyLand] TÂN HOÀN CHÂU CÁCH CÁCH - (96 tập - Vietsub completed) - THC Sh

[Lấy địa chỉ]
4871#
Đăng lúc 18-8-2013 15:41:28 | Chỉ xem của tác giả
Sau hai ngày nghỉ, hôm nay mình có thể chính thức coi như đã hoàn thành bộ THCCC rồi, bộ phim lần này mọi người nói đã mất một năm để hoàn thành, mình cũng coi như mất một năm để hoàn thành bộ phim. Lúc coi show truyền hình thấy một câu rất hay "HCCC là kỷ niệm đẹp của tuổi thơ, còn THCCC là kỷ niệm đẹp của tuổi thanh xuân". với mình, lời đó đúng thật! Coi phim bao kỷ niệm quay về, vui lắm, coi phim yêu có, thích có, thích ơi là thích cũng có mà ghét cũng có luôn! không nhớ hồi nhỏ coi HCCC thì cảm xúc thế nào chỉ biết là rất thích, lần này coi THCCC thì nhớ hết rồi! Kỷ niệm đẹp của tuổi thanh xuân mà. yêu nhất Tình Nhi vì thấy có nhiều điểm giống mình, Thích cả Tiêu Kiếm nữa vì đó là hy vọng cũng như ước mơ của mình, thích nhất Nhĩ Khang vì quá si tình! mong sau này sẽ có một Nhĩ Khang của riêng mình! Với mình, HCCC và THCCC đều là hai bộ phim của cuộc đời, cảm ơn sub team đã tạo nên một công trình đồ sộ thế này! tạo nên một kỷ niệm đẹp của mình! cảm ơn sub team rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4872#
Đăng lúc 20-8-2013 10:20:30 | Chỉ xem của tác giả
Bản mới THCCC này hay. Diễn viên trẻ đẹp. Phim cướp rất nhiều nước mắt kủa người xem. Xem  mà kảm động kộng nhận ngoại cành kùa phim này rất là đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4873#
Đăng lúc 26-8-2013 23:07:23 | Chỉ xem của tác giả
Fim hay lắm, thanks subteam nhiều nhé
Mình là fan của fim HCCC,  vô cùng thích TYT, mua tranh ảnh về dán đầy phòng, k chờ đợi được khi xem từng tập trên tivi còn đi thuê băng về xem 1 mạch ^^
Nhưng phải nói là hồi đấy xem có những lúc rất ghét Nhĩ Khang và Kim Tỏa ( lúc nào cũng chỉ có Tử Vi ), NK còn cho mình cảm giác là coi thường TYT nữa. Chắc có lẽ hồi đó hâm mộ TYT quá nên cũng nhạy cảm vs hai người đó ^^
Nhưng sang đến THCCC thì mình thích cả dàn diễn viên luôn. mình thấy các diễn viên trong bản này hài hòa hơn, quan tâm đến nhau hơn, Kim Tỏa k chỉ biết có Tử Vi mà còn quan tâm cả TYT, đến mọi người, nhân vật NK thì mềm mại hơn, cũng quan tâm đến TYT, có lúc còn đồng tình vs TYT nữa. Tử Vi cũng vây, vô cùng tình cảm với TYT, quan tâm và tin tưởng như 1 bạn comt trong này đã nói :D
TYT trong bản Tân trưởng thành hơn, sâu sắc hơn, Vĩnh Kỳ cũng thế, tình cảm của TYT và VK được khắc họa rõ nét và sâu đậm hơn rất nhiều, lấy đi nhiều nước mắt của người xem...
mình thấy nói "HCCC là ký ức của tuổi thơ, còn THCCC là của tuổi thanh xuân" rất đúng. bây giờ khi nhắc đến TYT và VK, TV và NK, ... thì hình ảnh của họ hiện ra trong tâm trí mình là của Tân HCCC.

Bình luận

Tại vì Nhĩ Khang vs TYT sắp thành một cặp phu thê ngoài đời nên ánh mắt lúc diễn cũng khác NK cũ chút:)) Hihi  Đăng lúc 28-2-2015 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4874#
Đăng lúc 20-9-2013 20:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem có 5 tập đầu mà chán quá trời, TYT thì cứ cố gắng bắt chước Triệu Vy nên diễn không được tốt cho lắm, chính vì cách diễn đó mà mới bị đem ra so sánh với Triệu Vy.
Còn TV thì mình thấy không được sắc sảo như LTN, nó cứ hiền hiền, ngu ngơ sao đó.
Hi vọng những tập sau có gì thay đổi để còn cảm hứng mà xem chứ cứ thế này chắc chưa đến 10 tập rồi bỏ quá

Bình luận

tầm 20 tập đầu hơi dài dòng văn tự hơi chuối chuối một tý bạn àh, càng xem về sau thi phim càng hay, 5ting bạn :P  Đăng lúc 24-9-2013 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4875#
Đăng lúc 23-9-2013 03:52:33 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu nhìn dàn diễn viên mình cũng thấy không cảm tình, không muốn xem, nhưng gần đây tình cờ xem được trên HTV7, thấy cũng rất hay. Tuy mình rất cố gắng rồi nhưng vẫn không thể thích hoàn toàn được Lý Thạnh, nhưng sau khi xem thì từ "không thích" cũng đã trở thành "bình thường" rồi XD. Nhĩ Khang phiên bản này thì ăn đứt Châu Kiệt là cái chắc. Vĩnh kỳ và Tử Vy mình cũng thích ngang ngửa phiên bản trước, thậm chí còn có phần nhỉnh hơn, chỉ có mỗi Tiểu Yến Tử trong lòng mình chắc chỉ có chỗ cho Tiểu Yến Tử của Triệu Vy. Cám ơn sub team đã mang đến một bộ phim hay thế này ^^.

Tiếc là mình biết đến phim quá muộn nên không kịp down bản đẹp. Không biết có bạn nào còn giữ bản HD có thể upload lại được không ; A ;

Bình luận

rieup lại một rầu sao á bạn ah, Nên bây h link có die thì chắc cúng phải chịu vậy thôi chớ biết làm sao được nữa  Đăng lúc 24-9-2013 10:06 PM
Mềnh nghe nói ST vẫn còn giữ lại bản đẹp đấy, chỉ là ST nhà ta bảo rằng độ này đang bận, nên ko có nhân lực để reup lại thôi, mà hình như phim này đã từng   Đăng lúc 24-9-2013 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4876#
Đăng lúc 8-10-2013 13:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu xem phim THCCC này là sau khi xem xong Bộ bộ, lúc ấy vì vẫn còn dư âm của Bộ bộ thành ra chẳng nuốt đc phim này, thấy nó cứ lăng nhăng linh tinh hết cả lên. Mấy hôm trc, chẳng hiểu sao lại mò lên xem lại. Xem với 1 tâm tưởng khác thấy phim cũng khác hắn, thậm chí mình thấy hay hơn bản cũ nữa.
Đầu tiên là công nhận phim đc đầu tư hơn nhiều, từ bối cảnh đến trang phục đều rất đẹp. Mấy ngoại cảnh thì đúng là non nước hữu tình, đẹp mê hồn luôn. Dàn diễn viên, dù rất nhiều cặp nhưng diễn rất đồng đều, ko ai đị đuối hơn mà đều tạo ra cho mình 1 hình tượng mới thậm chí có vai còn nhỉnh hơn bản cũ nữa. Mọi ng đều rất cố gắng để tạo ra đc 1 bản Tân thu hút đc ng xem.
Về nhân vật, mình thấy TYT có lẽ là bước chuyển biến rõ ràng nhất. Ở bản cũ, QD xây dựng 1 TYT hoạt bát, sôi nổi, nhiệt tình; nhưng đôi khi mình thấy thiếu đi chiều sâu, lại thành tính tình hời hợt quá. TYT bản mới này cũng nhiệt thành, cũng chính nghĩa, nói j là làm luôn đấy, nhưng vẫn có nét thông minh, cũng biết tiến biết lùi. Mình thích như thế này hơn. Thấy TYT chơi cùng các em trong cung, đi vi hành cũng biết nghĩ mua quà cho Lão phật gia và Du phi, biết suy nghĩ như thế là thấy TYT trưởng thành hơn rồi. Mọi ng cứ hò la mấy tập Hân Vinh xuất hiện, còn mình thì lại thích mấy tập ấy nhất. Nếu ko có Hân Vinh, mình sẽ ko bao giờ nghĩ rằng TYT lại có thể quỳ trong im lặng suốt 1 canh giờ trước giường ngủ của Du Phi. Cũng chẳng bao giờ dám nghĩ TYT lại có thể dập đầu, xin Du phi chấp nhận mình. 1 TYT nghịch phá là thế, 1 TYT sĩ diện là thế lại có thể nhẫn nhịn thu cái Tôi của mình lại vì Vĩnh Kỳ, thế mới biết TYT yêu VK đến nhường nào, và như thế mới thấy TYT sâu sắc biết bao. 1 TYT như thế mới đáng kết giao tỷ muội với TV, đc Hoàng Thượng yêu quý và có VK hết lòng yêu thương, sẵn sàng vì nàng mà bỏ cả giang sơn.
Về Lý Thạch, lúc đầu nhìn ảnh thì mình ko thấy ấn tượng gì lắm, nhưng về sau khi xem phim lại càng ngày càng bị thu hút. Mọi ng cứ nói Lý Thạch bắt chước Triệu Vy nhưng mình nghĩ chẳng qua vì 2 ng cũng diễn 1 nhân vật nên việc thể hiện có nét giống nhau cũng là chuyện dễ hiểu. Mình thấy Lý Thạch diễn rất tự nhiên và có hồn, nhất là những phân đoạn thể hiện chiều sâu rất cảm động.
VK bản mới cũng hay hơn bản cũ. Bản trc chỉ thấy NAK cute và hết mực nuông chiều TYT thôi, mà thế thì lại bình thường quá. Bản này NAK cũng cute baby đấy, cũng nuông chiều TYT đấy, nhưng ngoài ra cũng thấy cái uy của  aka, thấy khí chất vương tử của ng đã đc nhắm trc làm Thái tử nữa. Chiều TYT thật đấy, nhưng khi TYT gây họa cũng nói cho nàng nghe phải trái trắng đen, biết nhẹ nhàng khuyên giải chứ ko phải cái j cũng nghe lời TYT (cái này bản cũ thì chỉ thấy NAK răm rắp nghe lời TYT thôi =.=!). Nhất là khi Hân Vinh xuất hiện, thấy VK giải quyết mọi chuyện dù ko có kết quả mấy nhưng ít ra cũng rất vững vàng, nhất quán. Ko phải kiểu thấy mẹ nói  vài câu lại xuôi xuôi ko dám nói nữa, hay thấy HV mồm mép sắc sảo mà ko quản đc. Thích cách chàng đối xử với HV, ko quá lạnh lùng ghét bỏ hay khinh bỉ, cũng ko phải im lặng nhẫn nhịn cho cô ta thích làm j thì làm. Điều này cho thấy 1 VK suy nghĩ thấu đáo, có tình nghĩa, mạnh mẽ cứng rắn đúng lúc. Thế này thì mới đáng đc Hoàng Thượng sủng ái coi trọng chứ.
Mình định viết dài dài về từng nhân vật trong bàn này vì mình thấy nhân vật nào trong đây cũng đáng để viết nhưng lại ngại quá. Thôi thì viết dần dần vậy ^^

Bình luận

Đã xem xong fim này thì sang Hoa sương lun đi bạn à :v Sang fim này sẽ thấy 2 bạn Vĩnh Yến lột xác :3  Đăng lúc 9-10-2013 09:54 AM
Cảm ơn bạn, lâu lắm mới đọc lại 1 bài hay thế này, hóng bạn viết tiếp :3 Nhưng mà là Lý Thạnh chứ ko phải Lý Thạch à ^^  Đăng lúc 9-10-2013 09:50 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5 Cảm ơn bạn, nhưng là Lý Thạnh nh.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4877#
Đăng lúc 4-9-2014 16:32:13 | Chỉ xem của tác giả
Sao mà ghét bộ phim này, ghét từ diễn viên ghét lây qua kịch bản rồi ghét tới mấy người chỉ coi nó rồi nói là biết về bộ phim cũ. Không hiểu Quỳnh Dao nghĩ gì nhỉ?
Có nghiên cứu nói rằng là bản nhạc nguyên gốc ta nghe không phải ta thích nó nhất vì nó hay hơn bản remix mà vì ta nghe nó đầu tiên, ai biết được nhưng tuyệt đối ghét bộ phim này!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4878#
Đăng lúc 5-9-2014 18:19:24 | Chỉ xem của tác giả
nói túm lại là vẫn k hay bằng bản cũ, diễn viên đóng nhìn gò bó qá, k thấy tự nhiên như các phiên bản trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4879#
Đăng lúc 28-2-2015 15:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Tuy HCCC của Triệu Vy - Tô Hữu Bằng đã ăn sâu vào tâm trí mình rồi nhưng khách quan mà nói Tân HCCC này cũng rất hay và đột phá, để lại nhiều dấu ấn, có điều tại vì phần mới này có nhiều nỗi buồn quá mà xem xong phim cảm thấy tiếc nuối lắm. Ít ra cũng phải có cái đám cưới của Tiểu Yến Tử và "Yến Phu" chứ, rồi có cảnh thập toàn thập mĩ đoàn tụ lúc đấy mọi người đã già hoặc là mấy năm sau gì đấy, hoặc là có cảnh Ban Kiệt Minh trở về nước Anh bên người thân. Tiếc quá đi  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4880#
Đăng lúc 1-3-2015 12:22:38 | Chỉ xem của tác giả
Sau mấy hôm buồn vì xem kết thúc của THCCC, hôm nay đọc tin ảnh cưới của Lý Thạnh và Lý Giai Hàng. Không hiểu sao thấy TYT lấy NK mà lại thấy vui, đỡ buồn hơn so với hôm xem kết thúc của phim, chả hiểu sao nữa bà con ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách