Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ArtnG
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] [SkyLand] TÂN HOÀN CHÂU CÁCH CÁCH - (96 tập - Vietsub completed) - THC Sh

[Lấy địa chỉ]
4851#
Đăng lúc 4-4-2013 23:23:49 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào còn full bộ này reup với!
Ghost máy thế nào nó gom hết ổ đĩa lại chẳng còn gì nữa {:261:}
Muốn xem lại quá! Huhuhu... giúp tui với!

Bình luận

Youtube tìm hok thấy HD!!!  Đăng lúc 7-4-2013 03:03 PM
bạn lên youtube, có đầy đủ hết đấy.  Đăng lúc 6-4-2013 03:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4852#
Đăng lúc 11-4-2013 00:30:16 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà, mình vừa mới cày xong bộ Tân, mặc dù cũng là 1 fan cứng cựa của bộ cũ nhưng khi bắt đầu xem mình lại không có cái thành kiến giữa bộ Tân vs bộ cũ, xem xong cảm thấy bộ Tân cũng rất hay, được đầu tư rất kĩ càng từ nội dung, phục trang, bối cảnh đến cách xây dựng tính cách từng nhân vật. Mình cảm thấy mối tình TYT-VK trong bản Tân được khắc hoạ rõ nét hơn bộ cũ (bộ cũ cũng rất đáng yêu) có lẽ vì tiết tấu của nó chậm hơn và có nhiều phân cảnh TYT thể hiện tình cảm vs VK hơn chăng? Nhưng công nhận LT cũng là 1 TYT rất đáng yêu, tính cách rất hoạt bát, vui vẻ, càng về cuối càng thấy được sự trưởng thành dần dần của TYT ~
Nhưng mà nếu so ra mình có phần thích cặp TV-NK hơn, 2 bạn thực sự quá đẹp đôi, ánh mắt nhìn nhau vô cùng tình cảm, bạn NK lúc nào cũng vô thức dõi theo bạn TV dù ở bất cứ cảnh quay nào, làm mình chỉ mong Giai Hàng vs Hải Lục ngoài đời yêu nhau luôn đi XD ~
Nói chung, 2 bản mỗi bản có một cái hay riêng của nó, mình ủng hộ cả 2 bản *tung hoa*

Bình luận

Thx bạn! <3  Đăng lúc 12-4-2013 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4853#
Đăng lúc 16-4-2013 15:38:45 | Chỉ xem của tác giả
Ta sợ các bạn yeu thật, giờ này lên ta còn định viết bài comment cho mấy tập mất cả đêm để coi, mà đã thấy com cuả mấy nàng lù lù ở đây rồi. Đêm ngủ k ngủ lại dậy viết com.đến chịu =))

Tình hình là đang ngồi coi bạn kỳ ôm bạn yến.thích quá, muốn ngất quá,giờ mới thấy rõ độ gian cuả bạn kỳ, chưa nói hết câu thì cưỡng hôn, =)). Cứ giẫy giuạ lên thì bạn ý ôm chặt, hết cả chạy =)) ôi choáng '' công thức tình yêu giữa 2 người đó mứt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4854#
Đăng lúc 16-4-2013 16:15:46 | Chỉ xem của tác giả
Kênh SCTV tổng hợp đang chiếu lại Hoàn Châu Cách Cách phiên bản Triệu Vy, Lâm Tâm Như. Tối nào cũng ngồi xem lại mà vẫn thấy hay quá. Ôi, tui nhớ tuổi thơ dữ dội.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4855#
Đăng lúc 18-4-2013 01:26:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
mấy ngày nay TV đang chiếu lại HCCC, tự nhiên nhớ nhà Tân kinh khủng!!!bản HCCC đúng là 1 kỉ niệm tuổi thơ và bi h lớn rùi xem lại mới thấy nó chỉ nên là tuổi thơ!!vì lớn rùi thì sẽ bik suy nghĩ, bik suy nghĩ thì sẽ k còn thix TYT như ngày xưa nữa!!!mà bi h chỉ cảm thấy nv TYT đã hơi quá!!!nếu là 1 ng thực sự có đầu óc thì qua bao nhiu năm như z phải có sự tiến bộ, đằng này mình thấy TYT vẫn dậm chân tại chỗ!!nghĩ thật tội cho chàng Vĩnh Kỳ!!!Nv này có lẽ do quá dc chăm chút nên thành ra vô lú!!!
Và đó cũng là lí do mình nhớ nhà Tân!!theo ý kiến của nh ng thì dàn diễn viên nhà Tân k bằng nhà cũ nên mình k xét về mặt diễn viên!!nói về mặt nội dung thì nhà Tân rất thành công!!bản Tân giúp mình thấy rõ ràng sự tiến bộ của TYT về đầu óc lẫn tính cách!!!nhất là lúc VK cưới con cáo HV và lúc 2 ng phải chia ra người Nam kẻ Bắc!!!nói thật kịch bản của bản Tân hay hơn  vaf logic hơn bản HCCC rất nhìu!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4856#
Đăng lúc 2-5-2013 16:35:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem lại Tân HCCC. Mình nghĩ ko nên so sánh 2 bộ với nhau vì mỗi bộ có 1 bản sắc riêng. HCCC thì đã gắn bó với tuổi thơ, có dàn diễn viên được coi như "sinh ra để đóng HCCC" rồi. Nhưng tân HCCC cũng có nhiều tình tiết thú vị, nhất là sự trưởng thành của TYT. Mình rất thích những chi tiết đấy. Cả việc TYT ko về cung ở nữa. TYT thích hợp với cs bên ngoài hơn.
1 bộ phim hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4857#
Đăng lúc 3-5-2013 10:58:20 | Chỉ xem của tác giả
Từ khi bắt đầu quay mình đã rất hóng bộ Tân này và mình nghĩ cx k nên so sánh 2 bộ,dù sao nguyên tác cx bị thay đổi 70% rồi.
Các dv khi nhận lời tham gia đã phải chịu rất nhiều áp lực nên dù thế nào mình cx ủng hộ.
Bản mới này có nhiều đoạn dễ thương,mình thik Vĩnh Kỳ và Tiểu Yến Tử trong này lắm.
Cảnh quay và trang phục rất đẹp nữa.
Nhưng mình không thik p3,lúc đầu rất hy vọng đừng làm giống bản cũ nhưng mà cuối cùng cx giống nên mình hơi tiếc thôi.{:140:}
thanks subteam {:161:}

Bình luận

uhm mình công nhận, p3 TYT thảm hơn bộ cũ rất nhìu :((  Đăng lúc 12-5-2013 04:59 PM
cái mình nói giống ở đây là để VK lấy HV đó,mình k thik chút nào,sang p3 thấy TYT rất tôi nghiệp  Đăng lúc 8-5-2013 08:24 PM
đâu giống đâu bạn, bên kia dù sao TYT cũng dc dah chính ngôn thuận là vợ VK còn bên đây thì 2 ng hem dc cưới nhau lun!  Đăng lúc 8-5-2013 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4858#
Đăng lúc 6-5-2013 13:11:32 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ mình là tuýp người hơi cổ lổ sĩ nên bị chết cứng với phiên bản cũ rồi.
Mặc dù có xem qua thử bản mới nhưng vẫn cảm thấy diễn viên không chất bằng bản cũ.
Ví dụ như vai vua Càn Long, Khâu Tâm Chí đẹp trai hào hoa hơn nhìn có vẻ bao dung và hiền hơn, nhưng Trương Thiết Lâm lại đem đến cho mình cảm xúc đặc biệt hơn về một vị vua ngoài nghiêm khắc, lạnh lùng, anh minh, nhưng bên trong cũng vẫn bao dung và thương yêu con cái. Phong cách diễn này gây ấn tượng mạnh hơn với mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4859#
Đăng lúc 7-5-2013 22:45:41 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem lại HCCC bản cũ trên SCTV, liền quay sang xem luôn Tân này.
Theo mình thấy, dàn diễn viên của bản mới rất tuyệt đấy chứ,trẻ đẹp long lanh. Thích nhất là tạo hình của Tình Nhi, mình là con gái mà nhìn còn thấy thích :P
Nội dung phim liền mạch hơn, TYT ko có những lúc nghịch ngợm quá mức như bản cũ, xem đỡ bức xúc hơn nhiều (như đoạn TV bị mù, TYT mải chơi cờ làm lạc mất TV chẳng hạn), cách diễn của LT cũng biểu đạt rất đúng tính cách của TYT, nhưng tình cảm của TYT vs VK trong bản này lại đc biếu đạt rõ nét.
Trong phim có rất nhiều tình tiết mang phong cách hiện đại, rất mới mẻ. Tuy nhiên, thi thoảng có vài tình tiết cũng hơi vô lý :-?

Bình luận

mình giống bạn ak, nhìu lúc xem bản cũ bức xúc với TYT dã man!!:D  Đăng lúc 8-5-2013 10:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4860#
Đăng lúc 13-5-2013 10:45:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim HCCC 1 lâu rồi và mình mê quá. Mình nghĩ rằng HCCC 2 không thể nào hay bằng HCCC 1 được. Các bạn nào đã xem hai bộ có thể nào cho mình biết bộ mới so sánh vớ bộ cũ như thế nào. Nếu không tệ lắm thì mình muốn down về xem sao. Xin cám ơn sub team đã làm phim này.

Bình luận

Cái này 5 người 10 ý, cho nên tốt nhất bạn nên xem online vài tập trước coi có vô hệ được không, nếu được thì down về cũng khg muộn!  Đăng lúc 14-5-2013 12:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách