Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010][Quà 8/3] FLOWERS フラワーズ [Vietsub completed + GAME]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 7-11-2013 21:25:50 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi không xem phim Nhật! hôm nay quyết định down thử phim này về coi. mình vẫn luôn rất thích cái lối kể chuyện nhẹ nhàng, các tình tiết phim chậm trong các phim Nhật về chủ đề gia đình. Thanks subteam  nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 10-11-2013 00:32:28 | Chỉ xem của tác giả
phim hay qá, rất ý nghĩa nữa, nge nói phim này lâu rồi hn mới đc xem
sub phim nhật rất khó
cảm ơn sub team nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 21-12-2013 09:39:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay ko mọi người, giờ mới mò sang thể loại phim Jap bên kites, cho ý kiến để còn kéo,,..."Y"

Bình luận

uhm, sẽ rút kinh nghiệm.  Đăng lúc 21-12-2013 11:43 AM
Bạn có thể đọc những cảm nhận ở trang trước để biết về phim. Những câu hỏi ngắn như thế này mong dùng chế độ bình luận cho  Đăng lúc 21-12-2013 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-1-2014 08:15:55 | Chỉ xem của tác giả

Rất thích xem phim có chị Aoi Yuu đóng, bất kể hay hay dở
Bộ này công nhận có nhiều nữ diễn viên mình thích
Sau khi xem xong lại thích vai diễn của chị Rena nhất

Cảnh phim rất đẹp, nhất là những cảnh phim đen trắng.
Một bộ phim tuyệt vời.
Cám ơn sub teams đã làm bộ này nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-1-2014 01:29:43 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay mò vào box J-movie đúng là quyết định sáng suốt của mình!
Toàn phim  hay, ý nghĩa, cảm động, lâu lâu cảm xúc mới dâng trào thế xong tâm hồn tươi mới.
nữa là mãn nhãn, dàn diễn viên chuẩn không cần chỉnh luôn, xem là thíchhhhhhhhhhhhhh!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 15-3-2014 21:19:59 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem đến lần thứ 2 mới biết thứ tự trong phim.
Vá xem đến lần thứ 3 mới thấy hay sâu sắc, càng xem càng thấy hay ấy.
Phim ý nghĩa mà hay quá, cảm ơn các bạn làm sub nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 16-5-2014 23:39:23 | Chỉ xem của tác giả
hì hì mò vào nhà các bạn yêu phim điện ảnh Nhật để tìm phim mới , thì thấy nhà cũ . Flower rất hay đời hoa , hay gọi tên đời người con gái cũng được . Phim đã xem lâu lắm rồi mà g mới viết vài dòng để lại khi đọc comment của một bạn hỏi " phim này có hay không mọi người " hà hà " reply riêng bạn " nếu bạn là cô gái chưa chống lầy hay đã lấy chồng dù bạn có là gì nếu là con gái chưa yêu hay đang yêu, môt phụ nữ một người mẹ thì bạn nên rất nên coi phim này . Với các phim điện ảnh nhật ngoại trừ về tình yêu tuổi xì teen ra chắc vì m già rồi nên ko còn hợp với thể loại tình cảm hài hước mơ mộng , còn lại tất cả phim điện ảnh Nhật ko cần trailer chỉ cần hiểu đề nói gì m sẽ tải ko chần chừ và rồi hình như mình may mắn vì ít khi nào thất vọng khi xem phim điện ảnh Nhật  . tinh tế , sâu sắc rất ý nghĩa và mỗi bộ phim là một tác phẩm nghệ thuật và "Flower" cũng thế . mình yêu đề tài truyền thống Nhật .con người Nhât .
Nếu có dịp xem lại mình sẽ tiếp tục cho phần cảm nhận

Rất cảm ơn đội Sub đã làm sub một phim rất đáng giá .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 14-6-2014 09:56:03 | Chỉ xem của tác giả
Hiu hiu, phim lại lấy mất của mình bao nhiêu là nước mắt nữa rồi, hay tại mình dễ khóc quá nhỉ

Chuyện về cuộc đời 6 người phụ nữ, câu chuyện nào cũng hay, nhưng mình xúc động nhất là câu chuyện về Sato, mẹ của Kana và Kei. Quyết định sinh Kei ắt hẳn ko dễ dàng cho Sato, nhưng với tấm lòng người mẹ, cô vẫn quyết đưa Kei đến với thế giới xinh đẹp này. Cái cảnh Sato được đẩy trên giường đến phòng sinh, lại còn đưa tay chữ V với chồng và con gái tự nhiên khiến mình thấy buồn quá Biết nguy hiểm đến tính mạng mà Sato vẫn có thể lạc quan như thế. Sinh Kei ra mà ko ở bên chăm sóc cho con, nghĩ đến thôi mà xót xa. Khúc Kei phát hiện ra lá thư mẹ viết gửi cho Kei và Kana ấy, ko cầm được nước mắt luôn, đặc biệt là câu cuối, Sato viết rằng cô cảm ơn vì Kei và Kana đã sinh ra làm con của mình

Mình cũng ấn tượng chuyện của Rin nữa, vừa là khởi đầu vừa là kết thúc phim. Tuy bộ phim nói về cuộc đời người phụ nữ, nhưng mình cũng muốn nói đến nhân vật người bố ở đây. Trong thời phong kiến, đàn ông như bố của Rin, trên vai đầy gánh nặng. Ông yêu thương con gái cũng ko kém gì vợ mình, nhưng ông ko thể thể hiện tình yêu thương ấy như vợ được. Ông phải mạnh mẽ, kiên cường, làm trụ cột cho gia đình. Ông cũng chỉ mong con gái mình gả vào gia đình tốt. May sao Rin nhận ra nỗi lòng của bố mẹ, cô còn quỳ xuống cảm ơn ơn sinh thành dưỡng dục của bố với mình nữa, cảnh ấy đúng hay

Và một chi tiết nhỏ xíu mình thấy dễ thương đó là cảnh Rin gặp chồng tương lai. Nhìn mặt anh chồng cũng trẻ, cũng có chút lóng ngóng ngượng ngùng, rồi quay sang bảo 'Tôi sẽ chăm lo cho em', khi Rin ngước lên nhìn thì anh bật cười. Nụ cười bật ra tự nhiên, khiến khóe môi Rin cũng bất giác động đậy theo, yêu quá Ko biết sao nhưng tự nhiên thấy đôi này dễ thương dã man

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn nhiều nhé, anh chồng Ri.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 12-8-2016 21:28:04 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và ý nghĩa lắm
Cảm ơn subteam rất nhiều
phim rất rất rất là hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 11-9-2016 16:39:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay luôn, mình down về từ năm ngoái mà giờ mới bình tĩnh coi được, mà coi hai lần liền. Phim tinh tế nhẹ nhàng kinh khủng, cách dẫn chuyện, đan cài mạch lạc, truyện đơn giản mà đời thường. Màu phim và nước phim sân si gần gũi. Âm nhạc vừa năng động vừa cổ điển, không khí thoáng đãng vui tươi. Thoại chắc lọc và cô đọng.
Vốn từ trước mình chỉ thích đọc truyện tranh Nhật thôi, nhưng quả thực Điện ảnh Nhật mang sự đồng điệu với truyện tranh một cách khó tả, một phong cách kể chuyện không bị bất kì một đất nước nào xen lẫn. Một trầm tích văn hóa Châu Á tuyệt vời.. !!!
Cám ơn st nhiều vì đã sub phim. Arigato gozaimatsu.!!!~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách