Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010][Quà 8/3] FLOWERS フラワーズ [Vietsub completed + GAME]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 22-9-2013 22:07:18 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu down phim nhật về coi thấy cũng hay quá @@
có khi phải check box thường xuyên hơn mới đc ;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 24-9-2013 11:35:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này vội vàng chạy vào đây viết vài dòng, một bộ phim nhẹ nhàng, những thước phim tinh tế, sâu lắng đến lạ, đúng chất Nhật, khiến mình thực sự xúc động. Tình cảm gia đình, cuộc sống hôn nhân, tình mẫu tử, tình yêu, vượt qua những nỗi đau riêng. Cảm ơn Subteam đã làm phụ đề bộ phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 23-10-2013 00:31:11 | Chỉ xem của tác giả
đập vào mắt là hình bạn Yuu rồi nên là phải kéo phim về ngay, là lá la
dù 8/3 qua lâu rồi cơ mà vừa mới 20/10 nên vẫn rất đúng tinh thần của project phim này hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 24-10-2013 18:35:11 | Chỉ xem của tác giả
phim Nhật mấy thể loại này xem cũng hay. down về xem thử phát nào.
Thanks sub team nhieu` nhieu`...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 25-10-2013 15:01:51 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, một bộ phim quá đẹp, đẹp trong từng thước phim quay, nhạc cũng rất hay nữa. Thế hệ của hai chị em Kana và Kei rất tuyệt, đặc biệt là Kei, cô ấy đã chọn cách sống vui vẻ thay vì buồn tủi và trách cứ bản thân. Đoạn Kei tìm thấy thư của mẹ gửi hai chị em và đọc rồi chạy trong băng tuyết mang đến cho chị gái thực sự rất xúc động, mình đã chảy nước mắt cả đoạn đấy: được sinh ra trên cõi đời này là một vinh dự lớn, và vì thế mà hãy sống thật hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 26-10-2013 08:28:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ phim Nhật {:297:}
Lời giới thiệu ngắn gọn mà thấy kích thích cần phải coi {:284:}
Mà phim gì toàn nữ đẹp ko à, mình siêu thích ánh mắt người Nhật. sao nó có thể trong vắt như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 27-10-2013 21:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Trong 3 thế hệ này thì mình ấn tượng với những phân đoạn của chị em Kana & Kei nhất. Bao quanh Kana luôn là không khí u uẩn, bế tắc từ cuộc sống đến công việc. Cô ấy đi lang thang vô định trong chính cuộc đời của mình để rồi cuối cùng tìm về ánh sáng là gia đình, là tình chị em, là tình mẫu tử. Còn với Kei, mình thật sự yêu cô ấy, phải dũng cảm thế nào để đối mặt với sự lạnh nhạt của cha mà lớn lên tràn đầy năng lượng, vị tha như thế. Trong khi Kana suy nghĩ bi quan về cuộc sống bao nhiêu thì Kei lại lạc quan & cũng không kém phần tinh tế bây nhiêu. Mình thì không thích câu chuyện của Rin, có phần xốc nổi của 1 cô tiểu thư bị ám lấy bởi những dòng tiểu thuyết rồi cũng phải quay lại cái truyền thống để nhắm mắt lấy chồng. Thế hệ thứ 2 của Kaoru & Midori lại quá theo phong cách cũ mòn nên mình không thấy hay nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2013 12:49:34 | Chỉ xem của tác giả
yukiht gửi lúc 27-10-2013 21:36
Trong 3 thế hệ này thì mình ấn tượng với những phân đoạn của chị em Kana & Kei nhất. ...

Có lẽ là bởi vì những người phụ nữ trong câu chuyện này không hề tháo bỏ hay dỡ bỏ hay đối đầu với chế độ, dù có mang theo bất mãn và miễn cưỡng ban đầu như Rin hay Midori nhưng họ sống với những gì thời đại và thế hệ đặt lên vai họ.

Flowers vốn không tạo ra thứ gì mới mẻ cả, bộ phim vốn hướng đến những người phụ nữ bình thường và những gì họ có thể gặp phải trong đời mà nên mình thấy cũ là chuyện đương nhiên. Vấn đề là trong cái cũ đó mình thấy cái đẹp :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 4-11-2013 14:02:44 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 4-11-2013 12:49
Có lẽ là bởi vì những người phụ nữ trong câu chuyện này không hề tháo bỏ hay dỡ  ...

^^ Đúng là đẹp thì cách quay của film quá đẹp.
Nhạc cũng tao nhã đến kinh ngạc. Mỗi góc quay mỗi góc hình đều toát lên phong vị rất Nhật.
Và đúng như bạn nói, câu chuyện cũ nhưng đẹp :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 5-11-2013 17:35:06 | Chỉ xem của tác giả
Tớ thích xem phim tình cảm Nhật vì nội dung nhẹ nhàng, cảnh quay cũng đẹp nữa, nhất là những cảnh thiên nhiên, ngoài trời. Diễn viên nữ của Nhật cũng xinh xắn, kiểu xinh xắn rất nhẹ nhàng ấy. Trong phim này tất cả các cô nữ diễn viên mình đều thích, thích từ những bộ phim có họ diễn mà mình đã xem rồi. Nói chung phim Nhật thường đưa ra một thông điệp gì đó mà có ý nghĩa khá là sâu sắc. Xem phim lại nghĩ ngợi chút về cuộc sống, lối sống, cách thức làm chủ cuộc sống, làm cho cuộc sống trở nên có ý nghĩa hơn và bản thân cảm thấy yêu cuộc đời hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách