Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Không kịp nói yêu em/來不及說我愛你 /Chung Hán Lương, Lý Tiểu Nhiễm [Vietsub E36]

[Lấy địa chỉ]
1341#
Đăng lúc 26-4-2014 22:43:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy Tịnh Uyển vẫn yêu MDP đấy chứ
còn làm vợ Tín Chi chỉ là vì nghĩa thôi
cơ bản là Tín chi là người chồng tốt, người cha tốt ( mặc dù Đô Đô có thể là con của mộ dung phong chứ) quan trọng là tín chi đã ở bên cô ấy khi cô ấy khó khăn nhất
Tóm lại truyện kết thúc ác quá đọc xong mà thấy day dứt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1342#
Đăng lúc 12-5-2014 16:48:28 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mình mới xem phim này có bị gọi là quá trễ so với thời đại không nhỉ Thực ra tên phim và cả banner mình đều từng thấy qua rồi, nhưng mình vốn không hay xem phim lắm, mải đến 1 lần lướt FB chị Greenrose thấy vẫn nhắc phim này là hay hơn cả tiểu thuyết nên mới lò dò xem thử OST và tập 1, xong rồi chết cái rầm trong này luôn

Cảm nhận về phim thì trong thread nhiều bài chất lượng lắm, ví dụ loạt bài của bạn emeraldwind, bạn trantran309 , bạn Kyonte...thực sự là lần đầu xem có nhiều tình tiết mình lướt nhưng nhờ đọc bài của các bạn mà xem lại cảm thấy ý nghĩa vô cùng, thiệt là phục chị đạo diễn sát đất .

Ảnh của thread cũng nhiều, mình góp thêm vài tấm mình cap một vài đoạn mình thích nhất nhé.

Đầu tiên cảnh trích trong tập 1, phải nói là khởi đầu ấn tượng là một trong nhiều yếu tố giữ chân mình xem hết 1 bộ phim, mình thực sự bị ám ảnh ánh mắt bi thương của BL (dù lúc xem mới vào chưa biết anh này là ai, hơ hơ) và sự mạnh mẽ pha lẫn đau khổ của TU khi hét lên rằng "Bắn tôi đi"

Cảnh thứ 2 là đoạn TU chạy theo xe BL ở tập 5 và hẹn 12h về ăn mì trường thọ mừng sinh nhật (giả), bạn emeraldwind viết phân tích đoạn này hay lắm rồi nên mình gửi kèm cái ảnh thôi ^^

Một cảnh nữa là đoạn BL lấy xe chở TU đi ăn bánh, đoạn này thiệt sự mình cảm thấy ss Nhiễm rất xinh còn Chung ca thì dễ thương quá sức, k còn thấy chút gì dữ dội hay bá đạo luôn.

Cap by me

Tại sao mình k nói gì về các cảnh kiss? Tại vì cảnh kiss thì mình k cap, mà mình tặng mn 1 clip gần như đầy đủ các cảnh kiss trong phim lẫn bị cut khi làm sub luôn đây

Cre: LannaGardenia 栀子角's Utube

Trong này có đoạn mình hơi bị thích là đoạn BL ngồi trên giường đu đưa đợi TU trước nụ hôn rượu vang tập 19 ; mấy đoạn còn lại thì đừng nói mình đầu độc trẻ em nha, đề nghị các bạn tự kiểm tra độ tuổi trước khi xem

P/S: 2 anh chị hôn quá giỏi! tuy không xem phim nhiều nhưng mình chưa từng thấy cảnh kiss nào đẹp vậy, từ bạo lực cho tới nhẹ nhàng. Sau phim này Chung ca có tham gia 1 show nói rằng khi đang đóng thì phải nghĩ là thích ss Nhiễm, nhưng về nhà tạt nước rồi là trở lại cuộc sống thực, thế là chị MC trêu lỡ hôm đó cúp nước thì sao làm anh ấy mắc cỡ chỉ biết cười trừ xong kêu là nếu vậy có thể k thoát ra được   

P/S 1: hôm nọ đi lang thang mình có xem 1 cái clip anh chị đoạt giải cặp đôi yêu thích trong lễ trao giải nào của năm 2011, vượt quá khá nhiều cặp đôi nặng ký như Tứ Gia - Nhược Hy; Tình Xuyên - Bát ca... mà giờ mò lại chưa thấy, để khi nào tìm đc mình bổ sung sau nhé.

P/S 2: thực sự thì những bài của các bạn mình nói ở trên rất hay mà mn vào sau vì ngại lội page mà bỏ qua thì đáng tiếc, thế nên mình mách mn cách để xem lại bài của các bạn ấy nhé . Bạn emeraldwind có 1 bài ở page 124, bạn trantran309 ở page 87, bạn Kyonte ở page 21, mn vào page thấy bài của các bạn ấy rồi thì bấm "chỉ xem của tác giả" thì sẽ xem được tất cả các bài của các bạn ấy trong thread đó .

P/S 3: hy vọng là cách mình chỉ không gây phiền gì cho các bạn [url=home.php?mod=space&uid=55011]@emeraldwind [/url], [url=home.php?mod=space&uid=2151]@trantran309 [/url], [url=home.php?mod=space&uid=3002]@Kyonte [/url]; cảm ơn mn   

Bình luận

hot woooooooooooooo  Đăng lúc 4-7-2014 07:22 PM
@nguyenhanh.912: hihi, k có chi bạn, vì tới thấy hay mà sợ mn ngại lội, bỏ qua thì thật đáng tiếc ^_^  Đăng lúc 17-6-2014 10:28 PM
woa, bạn cẩn thận quá, cảm ơn về mấy cái link nhé :D  Đăng lúc 16-6-2014 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1343#
Đăng lúc 27-5-2014 17:22:41 | Chỉ xem của tác giả
emerald1111 gửi lúc 12-5-2014 04:48 PM
Bây giờ mình mới xem phim này có bị gọi là quá trễ so với thời đại không nhỉ {:517: ...

Cảm ơn bạn đã lội ngược dòng xem lại mấy bài đó Mà đúng là sau khi xem bộ phim này xong thì mình chưa xem dc 1 bộ phim nào hay hơn, hic. Các bạn có tip gì không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1344#
Đăng lúc 27-5-2014 19:11:34 | Chỉ xem của tác giả
emeraldwind gửi lúc 27-5-2014 05:22 PM
Cảm ơn bạn đã lội ngược dòng xem lại mấy bài đó  Mà đúng là sau khi xem bộ ph ...

Hihi, mình phải cảm ơn bạn mới phải chứ, nhờ mấy bài đó mà mình thích và hiểu phim hơn Mình ít khi xem phim, với cả đọc thông tin chán chê về phim rồi mới bắt đầu xem nên thường thích bộ nào thì cũng thích rất là lâu, giờ thỉnh thoảng mình vẫn mở vài tập phim ra xem và bài OST để nghe.

Quên, nói tìm cái video trao giải của 2 anh chị mà mò hoài k ra cái clip cut mình đã xem qua, cuối cùng lại mò ra nguyên cái lễ trao giải, hóa ra là lễ trao giải 2011 của đài An Huy, nhiều sao dự phết, ss Lâm Tâm Như, Lưu Thi Thi, Dương Mịch, Nghiêm Khoan, Hồ Ca, Ninh Tịnh...Hình như là Bái Lâm - Tịnh Uyển đạt giải cặp đôi yêu thích nhất ^_^

Cre: MuNianCi . Utube

Bí kíp rút ra từ nhà của bạn chủ Utube:

Hồ Ca/ Chung Hán Lương presenters @ 15:55
Chung Hán Lương/ Lí Tiểu Nhiễm award @ 2.52:40

Bonus: đôi mắt của Bái Lâm

Cre: sưu tầm

Bình luận

Chung ca có cặp mắt tà mị. Xem fim mình thích nhìn cặp mắt của ổng nhất.  Đăng lúc 25-6-2014 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1345#
Đăng lúc 23-6-2014 17:02:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhân thể đang dợt mấy anh soái ca của baidu giở truyện này ra xem lại. Như xưa, vẫn không thể thích Mộ Dung Bái Lâm, tuy rằng rất mê Chung Hán Lương.  Đúng hơn, đến cái đoạn 8 năm sau chú MDBL gầm rú đòi TU bỏ Tín Chi thì mình thực sự là đối với nhân vật này vô cảm. Đàn ông một khi có thể hứa mang cả thiên hạ đặt dưới chân người mình yêu thì cũng có thể đòi lại gấp đôi. Đàn ông lòng dạ yêu một người, vẫn có thể cùng một người khác kết hôn, sinh con cũng là một dạng không hiếm gặp.
TU chết rồi, cuộc sống cũng như thế từ từ mà trôi. MDBL rồi vẫn cứ thế mà sống, có khi lại đẻ thêm con ý chứ :-))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1346#
Đăng lúc 25-6-2014 00:25:30 | Chỉ xem của tác giả
tik_tok gửi lúc 23-6-2014 05:02 PM
Nhân thể đang dợt mấy anh soái ca của baidu giở truyện này ra xem lại. Như xưa, vẫn kh ...

Bạn ơi đó là MDBL của truyện mà, trong phim đâu có như vậy . Trong phim sau khi gặp lại BL có đề nghị TU trở về bên mình nhưng khi TU bảo là chọn TC rồi thì BL cũng buông tay, đâu có ép uổng TU hay TC đâu. (À thực ra là có đoạn hỏi TC tại sao lại thế ) Mình không xem truyện, chỉ đọc thread nghe mn khi phân tích và so sánh có trích một số tình tiết trong truyện thì mình thấy phim sửa cho BL nhiều lắm nên kết thúc HE cho anh ấy và TU cũng là hợp lý so với diễn biến của phim. Từ đầu đến cuối TU chỉ yêu mỗi BL, BL thì đoạn có con với TC mình cũng muốn phi dao, ném gạch thiệt nhưng tình yêu dành cho TU từ đầu đến cuối cũng không thay đổi, may mắn là cuối cùng ng có tình vẫn ở bên nhau, và đó là lý do mình thích phim hơn :v.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1347#
Đăng lúc 25-6-2014 07:29:41 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thà xem phim còn hơn đọc truyện .
Sao truyện lại đau đớn thế này nhỉ , đúng là truyện của mẹ Phỉ có khác .
Công nhận xem phim này Chung Hán Lương đóng vai BL là hợp nhất .
Xem xong mê muội anh luôn sao có người đẹp trai vậy chứ ^0^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1348#
Đăng lúc 28-6-2014 23:06:02 | Chỉ xem của tác giả
đã có ý định xem phim từ lâu, nhưng hôm nay mới lọ mọ xem đến tập 2, vì...nghe ngóng tình hình, thấy bảo nên đọc truyện trước => chuyển sang đọc truyện. và đọc xong thì đau khổ đến nỗi ko dám xem phim mà sao giờ xem lại thấy mấy tập bị mất tiếng, chỉ có tiếng động và nhạc, ko có tiếng nhân vật ko khác phim câm là mấy ai bị như mình ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1349#
Đăng lúc 29-6-2014 12:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơiiiiii
Rảnh rỗi sinh nông nỗi nên ngồi lần mần xem lại phim và thế là lại trúng độc rồi . Trời đất quỷ thần ơi, yêu Tứ Thiếu quá trời quá đất, giờ còn yêu thêm cả Tịnh Uyển nữa huhuuhuhu. Càng xem lại càng thấy anh chị diễn hay quá, như là đôi tình nhân yêu nhau thật ấy. Mấy cảnh hôn diễn ngọt ngào gì đâu (((. Xem xong rùi lại thấy buồn và ám ảnh uhuhuh, may mà kết cục ko giống với tiểu thuyết không thì em đến tan nát con tim mất thuiiiii. Trước xem phim gì gì của chị Tiểu Nhiễm đóng với a Lưu Khải Uy đã thích chị rồi, lần này xem lại phim này thì chính thức đổ chị luôn. Người đâu mà xinh xắn, dễ thương mà diễn hay quá đi. Nhìn chị ấy là mình nghĩ ngay đến mấy nhân vật trong tiểu thuyết mà cứ xinh xinh mỏng manh nhưng ý chí mạnh mẽ. Ôi nói chung là em bấn quá các bác ạ. Xem đi xem lại mấy cảnh kiss mà mê mẩn gì đâu uhuhuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1350#
Đăng lúc 3-7-2014 11:26:36 | Chỉ xem của tác giả
đang chuẩn bị xem lại phim lần thứ 3
đúng là sau khi xem KKNYE thì không tìm ra được bộ phim nào hay như vậy nữa T.T
coi BEST TIME có Chung ca cũng hay lớm, nhưng do nữ chính tới mấy tập cuối mới chấp nhận tình iu của Chung ca nên xem hơi bị nản.
Mong "Bên nhau trọn đời" sắp ra của Chung ca.
Sắp được gặp lại ánh mắt, sống mũi, nụ cười, dáng vẻ này rồi :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách