Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Wuthering Heights - Đồi Gió Hú (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 5-1-2013 18:36:29 | Chỉ xem của tác giả
Quá hay quá hay :((
Cảm xúc vẫn mãnh liệt kể cả đọc truyện hay xem phim!!! Tình yêu bị ngăn cấm, lòng tham, quỷ dữ, sự trả thù và đau khổ. Câu chuyện u ám nhưng vẫn cuốn hút và gây xúc động bởi tất cả những sự hận thù, đau đớn ấy cũng vì tình yêu mà ra. Đối với Heathcliff, mình thấy vừa yêu lại vừa ghét, và còn thông cảm sâu sắc cho tình yêu và số phận của ông. Quá trình trả thù của Heathcliff quả thực rất đáng sợ, như quỷ dữ!!! gây đau đớn cho mọi người, kể cả người mà ông thương yêu. Nhưng cũng không thể trách Heathcliff bởi nguyên nhân cũng là do ông bị đối xử tệ bạc, vì phận hèn mọn, không môm đăng hộ đối của mình mà bị cướp mất người con gái mình yêu thương, chịu đựng bao nhục nhã ê chề. Không thể trách một nhân vật nào trong tác phẩm này. Ai cũng vừa tội vừa thương. Mỗi người một nỗi khổ riêng, đều phải chịu đau đớn dày vò. Nhưng vượt trên những hận thù ấy, tình yêu vẫn chiến thắng. Nó hóa giải, giải thoát và xoa dịu những con người khốn khổ ấy, mạnh mẽ hơn cả cái chết.
Một tác phẩm kinh điên để lại nhiều ấn tượng và cảm xúc cho mình.

Bình luận

Bạn ơi, bạn đọc truyện bản dịch của ai, do NXb nào phát hành? Mình muốn mua truyện đọc nhưng sợ bản dịch kém nên vẫn chưa dám mua. tư vấn mình với, thanks  Đăng lúc 31-1-2013 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 5-1-2013 23:44:55 | Chỉ xem của tác giả
Hay!!! Chưa xem truyện, nhưng phim đã ám ảnh thế này rồi, chắc đọc truyện xong lẩn thẩn luôn. Thanks Sub team nhìu!! Mong chờ nhìu tác phẩm kinh điển nữa xuất hiện trên Kites.:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 25-1-2013 00:08:51 | Chỉ xem của tác giả
Một tác phẩm văn học bất hủ! Mình đã xem bản phim năm 1992 và bị ngợp bởi diễn xuất của đôi diễn viên chính, cặp đôi diễn quá ăn ý và rất xúc động.
Lần làm lại này chờ đợi một điều tuyệt vời hơn từ dàn diễn viên. Cá nhân mình thích diễn xuất của Tom Hardy nhưng ko mấy ấn tượng với nữ chính. Có lẽ bị ám ảnh bởi phiên bản trước nên lần này xem ko thấy hay bằng.
Mong Kites làm sub phiên bản 1992, bản thân mình thấy bộ này hay hơn!
Anw, thanks subteam rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 25-1-2013 21:41:32 | Chỉ xem của tác giả
Hi các bạn, mình rất thích các bộ film chuyển thể từ các tác phẩm kinh điển...
Mình đã xem qua Đồi Gió Hú, Kiêu Hãnh Vả Định Kiến, Jane Eyre...
Bạn nào biết còn bộ nào hay cùng thể loại thì giới thiệu cho mình với nha...
Thanks các bạn nhiều :*

Bình luận

mình đã đọc tất cả các tác phẩm của Jane Austen rùi nhưng phải nói Kiêu hãnh và định kiến mình thấy hay nhất.  Đăng lúc 14-2-2013 03:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-2-2013 17:12:18 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ST chọn bản này vì thứ nhất là mình thik Tom Hardy
ảnh đúng là một Heathcliff đích thực
thứ hai là bản này mới, hình ảnh đẹp
Thứ ba là diễn xuất của dàn dv quá tốt

Bình luận

thấy fb của tràn ngập tom, quả nhiên là xuất hiện ở đây  Đăng lúc 6-4-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 14-2-2013 03:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới chỉ đọc truyện mà chưa xem phim bao giờ.
Nhưng vì có đến mấy bản nên không biết nên xem bản mới hay cũ
Truyện này mình thấy không khí khá u ám. Trong suốt quá trình đọc truyện mình lúc nào cũng cảm thấy tâm trạng như bị một cục gạch nặng trình trịch đè lên
Truyện không có ngược nặng như mấy ngôn tình TQ mà vẫn làm người ta cảm thấy day dứt.

Bình luận

hệ yêu hận đan xen làm độc giả cảm thấy day dứt ^^  Đăng lúc 14-2-2013 11:19 PM
ý mình muốn nói là tác giả k cần phải dùng đến những kỹ thuật tra tấn "ngược tâm ngược thân" như trong nhiều ngôn tình TQ đang tràn lan để xây dựng mối quan   Đăng lúc 14-2-2013 11:18 PM
Đâu phải chỉ có ngôn tình TQ mới biết làm ngta cảm thấy day dứt đâu bạn.  Đăng lúc 14-2-2013 05:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 29-3-2013 19:14:41 | Chỉ xem của tác giả
phim hay dã man, xem phim xong chỉ thương mỗi chồng của katherine, vị tha gì đâu, không thích katherine với heathcliff vì 2 người này ích kỉ quá {:160:}
ấn tượng nhất là cảnh heathcliff ôm bộ xương của Katherine nằm ngủ
mình không đọc tiểu thuyết, chỉ coi phim nên tò mò làm sao mà heathcliff bỏ đi có mấy năm mà làm gì giàu dữ vậy{:157:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-4-2013 08:27:10 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một cuốn tiểu thuyết ám ảnh, bao trùm toàn câu truyện là 1 mầu xám u ám đáng sợ
Tính cách nhân vật lạ và khó đoán
Thực ra khi đọc truyện này lần đầu chỉ thấy xám xịt và chả hiểu gì cả!
cứ dow phim về xem thế nào đã Heathciff trong ảnh có vẻ hiền hơn truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 9-4-2013 21:17:22 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn đã up phim, mình xem thử xem có  hay như khi đọc truyện không. Mình nhớ truyện này tâm trạng rất nặng, chẳng biết xem phim thì sao.

Bình luận

xem xong nhớ edit bài post bạn nhé  Đăng lúc 10-4-2013 12:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 14-4-2013 16:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Vì học tác phẩm này nên mình mới bắt đầu xem, trong phim phong cảnh thực sự ấn tượng, mà hầu như là trong các tác phẩm chuyển thể như Pride and Prejudice và Jane Eyre đều như thế. Tuy nhiên ở đây, cái khung cảnh cô quạnh và trống vắng của WH càng làm toát lên được sự cô đơn đến rợn người, cũng như những gì mà các nhân vật trải qua, điều đó ít nhiều cũng ảnh hưởng tới sự hình thành tính cách của nhân vật. Mình không thấy các nhân vật đáng trách mà chỉ thấy đáng thương cho họ mà thôi, chỉ vì quá yêu, và cũng vì định kiến giai cấp sâu sắc mà họ không thể vượt qua, để mối thù từ thế hệ này sang thế hệ khác, con cái và những người xung quanh cũng phải chịu đựng. Cám ơn Subteam đã làm phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách