Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Wuthering Heights - Đồi Gió Hú (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 15-8-2012 09:22:49 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa bao giờ đọc tác phẩm đồi gió hú
nhưng mà đọc truyện Mặt nạ thuỷ tinh thi từng thấy vở kịch này
luôn muốn tìm đọc tác phẩm ấy, hôm nay vừa xem xong phim này
rất hay. thank KST nhiều, vì bộ phim ý nghĩa này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 17-8-2012 16:12:44 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này cảm thấy hơi thất vọng tí (ý kiến cá nhân thôi)...
Phần kịch bản tuy cũng theo sát với tiểu thuyết và sửa đổi đôi chút cho phù hợp với thời lưọng phim, nên có lẽ chính điều đó đã hạn chế đến việc chưa chuyển tải đựoc hết xung đột, tình huống mà tiểu thuyết miêu tả... hay nói cách khác là bộ phim này đã "nói giảm" quá nhiều so với những gì mà tiểu thuyết đã đạt đựơc...
Mặc khác diễn xuất của diễn viên cũng chưa lột tả đựoc hết tính cách và nội tâm của nhân vật, nhất là nhân cật Cathy con diễn quá gưọng... Tuy nhiên mình thấy là nhân vật Edgar là hoàn hảo nhất trong phim, Andrew Lincoln đã bộc lộ nhân vật 1 cách khá hoàn hảo... Còn Heathcliff và Catherine Earnshaw thì diễn xuất khá tốt tuy nhiên vẫn chưa lột tả đựoc hết nhân vật!!!!

Tuy nhiên vẫn cảm ơn ST rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 18-8-2012 00:02:44 | Chỉ xem của tác giả
tối qua ngồi tu 2 tiếng coi phim, công nhận mấy phim cổ điển kiểu Anh nó quay cảnh đẹp mê hồn. Coi xong ước gì mình có một biệt thự và mấy hecta đồng cỏ thẳng cánh cò bay, tuy ở hơi buồn nhưng lâu lâu để về nghỉ dưỡng cũng sướng :))
tình yêu trong phim thì bi kịch quá rồi, nhưng theo mình nghĩ về thời hiện tại thì đúng là việc lấy chồng bây giờ ngoài việc yêu còn phải có tài chính để lo cuộc sống tương lai nữa, cho nên việc Cathy kết hôn mình cũng ko phản đối và cũng ko đồng tình
Có 1 điều coi xong thắc mắc là hình như thời đó dc kết hôn cùng huyết thống hay sao ấy, tại Cathy con kết hôn với anh họ rồi yêu anh họ khác nữa

Bình luận

=))) ước biệt thự vs mấy hecta đồng cỏ =)))))  Đăng lúc 5-9-2012 01:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 22-8-2012 23:33:02 | Chỉ xem của tác giả
adnap23 gửi lúc 18-8-2012 00:02
tối qua ngồi tu 2 tiếng coi phim, công nhận mấy phim cổ điển kiểu Anh nó quay cảnh đẹp ...

Uhm... lúc đó còn có thể kết hôn cận huyết đó bạn... đọc tác phẩm là biết à... xem phim này mà không đọc tác phẩm thì đúng là 1 thiếu sót rất lớn... vì hầu hết những tác phẩm điện ảnh như thế này chưa thể lột tả hết đựoc cái hay của tác phẩm!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 23-8-2012 20:24:16 | Chỉ xem của tác giả
down về nhưng làm thế nào để xem được? tớ chả xem được gì cả, chỉ cho tớ với

Bình luận

http://kites.vn/thread/-support-trung-tam-ho-tro-ki-thuat-va-giai-dap-thac-mac-2979-1-1.html Vào đây xem hướng dẫn nhé!  Đăng lúc 23-8-2012 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 26-8-2012 23:18:50 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quaaaaa
cảm động gheeeee xo
thanks subteam nhiều nhiều nhiều lắm
mấy tác phẩm văn học cổ điển làm phim đúng hay luôn
xxoo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 5-9-2012 01:39:38 | Chỉ xem của tác giả
nghe thì thích quá rồi
mình rất thích những phim về xã hội Âu Mỹ thời xưa,
đặc biệt là những phim về thế kỉ 19 với kiểu phục trang như phim này

nhưng xem ra phim này sẽ lại nước mắt ngắn nước mắt dài rồi  T.T
xem xong lại thấy bị xoáy sâu nỗi đau, ngồi ước cho chuyện tình đẹp mà ko thành T.T

anyway, thanks Subteam :x
mình đi down đây ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 8-9-2012 14:10:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã từng được nghe nhiều đến cái tên Đồi gió hú nhưng đến bây giờ vẫn chưa đọc qua tác phẩm đó. Có cơ hội xem trước phiên bản điện ảnh thế này thật là tốt. Mình rất đồng ý với Kites cũng như Subteam rằng phiên bản này thật sự rất hay, mặc dù chưa biết những phiên bản khác thế nào nhưng phiên bản 2009 đã khiến mình hoàn toàn bị chìm đắm.
1 từ thôi: tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

megaduong Tài khoản bị xóa
79#
Đăng lúc 4-11-2012 15:07:54 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện rồi nhưng chưa hết , mà ko dám down vì sợ bố mẹ nghĩ mình xem phim người lớn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 25-12-2012 22:22:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem nhiều phim được chuyển thể rồi, và dù là phim hay truyện thì mỗi kiểu đều có một nỗi đau đớn riêng :( Phim quá hay, chỉ bởi nó làm tâm trạng mình trở nên u ám buồn thảm hệt như những nhân vật trong truyện vậy :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách