Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Wuthering Heights - Đồi Gió Hú (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 27-6-2012 06:21:03 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm không có việc gì nằm coi phim cho đỡ buồn (coi buồn hơn T_T)
Trước đây nghe mấy bà chị họ ca ngợi cuốn nì lắm cơ mà vì lười nên em vẫn chưa đọc
nay có phim rồi thì nhảy vội vô coi
Coi phim mà thấy thương nhất là Heathcliff à. Khổ từ bé cho tới lớn. Nếu Hindley bớt cay nghiệt hơn. Nếu người đời không quá tàn nhẫn với Heathcliff thì anh và Cathy đã có một cái kết hậu.
Trong 1 con người tưởng chừng như chỉ biết hận lại luôn tồn tại song hành 1 tình yêu vĩnh cửu. Thôi thì cái chết cũng là sự giải thoát cho Heathcliff khỏi cái cuộc sống cay nghiệt đó.
Chắc sau bữa này phải đi down tiểu thuyết về đọc quá
Cảm ơn subteam rất nhiều

Bình luận

=))) coi phim cho đỡ buồn (coi buồn hơn T_T) ... khổ thân =)))  Đăng lúc 5-9-2012 01:33 AM
xem fim rồi đọc truyện đi em ^^  Đăng lúc 27-6-2012 08:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 28-6-2012 16:55:51 | Chỉ xem của tác giả
Không biết gọi là hối tiếc hay may mắn khi chưa từng xem qua cuốn tiểu thuyết này...
Căn bẳn là xem phim nó đã ám ảnh rồi thì không biết tiểu thuyết nó sẽ thành thế nào .....
Giá như mọi người đừng kì thị Heathcliff thì có lẽ anh chẳng sống một cuộc sống như thế này
Giá như tình yêu anh dành cho Cathy đủ lớn để lấn át thù hận trong lòng anh thì hai người làm gì có cái bi kịch này
Giá như Cathy đủ tin tưởng để chờ đợi anh thì chuyện đâu thể nào xảy ra ...
Giá như ..... giá như ... giá như
Tình yêu làm gì có tội ... Hai người yêu nhau thì đã sao ... tại sao lại cứ phải yêu theo cách đấy ...
Ôi....... bị ám ảnh ...........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 30-6-2012 13:55:52 | Chỉ xem của tác giả
Ui cha. Nghe cuốn tiểu thuyết này lâu lắm mà chưa có dịp đọc. Hôm nay xem được phim này hay thật đấy
Không biết đọc nó còn hay thế nào nữa
Thanks Subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 2-7-2012 04:50:32 | Chỉ xem của tác giả
Một tình sử tình bất hủ mọi thời đại
Cảm ơn subteam đã mang đến cho mình và mọi người một bộ phim tuyệt vời
Mình đã nghe nói và cũng mong chờ được xem phiên bản năm 2009 này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 20-7-2012 06:15:22 | Chỉ xem của tác giả
Có thể bạn chưa biết {:438:}

Heathcliff và Kathy trong Đồi gió hú có nợ không duyên, nhưng ngoài đời, tài tử Tom Hardy và Charlotte Riley đang rất hạnh phúc bên nhau. Dù Riley chưa chính thức nhận lời cầu hôn của Tom, khiến anh chàng rất sốt ruột nhưng cặp đôi này vẫn khiến dân tình rất GATO bởi những lần xuất hiện quá đẹp đôi dù là ở các event hay bị bắt gặp tay trong tay hẹn hò.

Tại premiere của The Dark knight rises (Tom Hardy đóng vai phản diện Bane)

Đầu ấp tay gối {:444:}

Bình luận

a Tom có đứa con năm tuổi đệp trai hệt bố nha  Đăng lúc 18-6-2013 08:10 PM
Đang down rồi bác nhé:D Cảm ơn đã giới thiệu:)  Đăng lúc 25-7-2012 04:16 PM
xin
pupy cưng của Tom  Đăng lúc 20-7-2012 12:01 PM
cái hình cuối sao có thêm con chó nữa vậy =))) công nhận cắp pồ này ko đẹp nhưng đến gần nhau là điện giật =))))  Đăng lúc 20-7-2012 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 20-7-2012 21:13:12 | Chỉ xem của tác giả
mình đa cảm nên xem phim này mà nước mắt rơi không ngừng..đau đớn cho mối tình quá....
cơ mà xem ảnh 2 diễn viên chính ngoài đời thì tự nhiên cũng được an ủi phần nào....cảm ơn ST...bộ phim thật sự đáng xem trong đời người :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 26-7-2012 16:53:32 | Chỉ xem của tác giả
Hem có biết tại sao nhưng mà xem xong thì có một cảm nhận:
Một chút lòng biết ơn, một chút tình yêu ko thể xóa nhòa đi tâm hồn ác quỷ vốn có trong con người Heathcliff.
Sai lầm lớn nhất của bố Cathy mẹ là đem Heath về mà ko phải là quà cho Hindley. Với Heath đó là tình thương, nhưng với Hindley đó là sự tổn thương. (Cái này thì mùa hè năm ngoái mình từng thấy qua, nhưng mãi đến bây giờ mới hiểu{:438:}) Thật ra thì có cảm giác Cathy mẹ nói đúng, Cathy là Heathcliff. Hai người này tính cách ảnh hưởng lẫn nhau, Cathy chỉ không ác, chứ cũng điên y như Heathcliff vậy. Ko thích nổi 2 nhân vật này.

Tội nghiệp cho nhà Linton khi bị cuốn vào nỗi hận thù của Heath. Hai người đấy ko đến mức là thiên thần, nhưng ít ra vẫn còn mang tính người.

Đáng ra lúc Cathy mẹ sắp chết, Heath đau khổ, mình đã nghĩ Heath đã thay đổi, nhưng quên mất là vẫn còn mấy chục phút phim ở phía sau Xem xong quay trở lại với suy nghĩ lúc đầu, quỷ dữ đã trở thành bản chất không hề thay đổi. Chỉ không hiểu vì sao sau khi thành ma 2 người đấy có thể ở bên nhau. Tác giả quá đề cao tình yêu

Xét ở mặt vui, đôi bạn Cathy con vs con Hindley đẹp đôi quá
Thích nhà của Linton Rộng, sáng sủa, trang nhã.
Trang phục đẹp

(Ờ, cũng chưa đọc truyện này, hôm qua vừa ngồi down vừa lên wiki ngó nghiêng tí chút, hình như trong nguyên tác lí do Cathy mẹ ko muốn lấy Heath là vì sợ như thế ko danh giá thì phải Ờ kệ, mình xem thấy thế nào thì cảm nhận thế Còn nguyên tác xoay theo hướng nào kệ nguyên tác, khi nào đọc ngẫm sau )

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 8-8-2012 10:49:42 | Chỉ xem của tác giả
Oh sau khi xem Inception xong thì hâm mộ anh Tom từ lâu ùi
hum nay quyết tâm lắm mới dám đi hỏi bạn @Xin về film của anh
đc bạn giới thiệu cho vài bộ
quyết định down bộ này đầu tiên
nhìn thấy còn một bộ nữa ở ngoài kia ùi
tý ra chiến tiếp
cảm ơn các bạn đã mang đến một bộ film hay :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 15-8-2012 02:00:34 | Chỉ xem của tác giả
mình download link peejeshare file 002 của part 2 cứ bị thông báo thế này "All download slots for this file are currently filled. Please try again momentarily". Mà try again đến 1 tỷ lần vẫn k đc. Thế là do link hay do mình? :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 15-8-2012 08:12:00 | Chỉ xem của tác giả
sao minh down torrent lai lâu vậy cac ban 2 ngay roi do seed thấp lắm. ai biet noi dùm voi!! thanks team nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách