Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] I Give My First Love To You - Mao Inoue, Masaki Okada (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 10-5-2014 23:20:50 | Chỉ xem của tác giả
kikiruma gửi lúc 12-2-2014 03:26 PM
Phim này có các em bé đóng phim rất chi là cu te`, khám tim cho bạn mà cứ đòi cởi qu ...

phim Nhật thường có kết thúc buồn nhưng mình lại nghĩ điều đó đúng với thực tế hơn. Cuộc đời không phải lúc nào cũng là màu hồng nên xem phim Nhật cảm nhận rất thật. Cảm xúc cứ ám ảnh một thời gian dài sau khi xem film xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-6-2014 02:23:47 | Chỉ xem của tác giả
phim buồn nhưng hay
kết thúc phim kiến cho người xem cảm giác buồn và mang lại cho người xem cảm giác "hãy chân trọng những gì bạn đang có"
khâm phục tình yêu của Mayu với Takuma

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 15-8-2014 16:18:59 | Chỉ xem của tác giả
Sau phim này ý cuồng Mao luôn. hihi
Phim đầu tiên ý coi khi bắt đầu cuộc sống sinh viên, khóc dàn dụa, coi trước cả một lít nước mắt nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-1-2015 21:00:56 | Chỉ xem của tác giả
Dẫu biết yêu anh là khổ đau nhưng dù sao đi nữa, em cũng chọn yêu anh...
Phim thật buồn nhưng mình lại cảm thấy hạnh phúc. Tình yêu thật đẹp, sự hy sinh thật cao cả... Chẳng biết bao giờ mình mới đc yêu như vậy..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 9-1-2015 20:33:41 | Chỉ xem của tác giả
Cd2 tãi ko được các bạn ơi. Link bên factory thì yêu cầu phải premium. 100 ký tự mới đăng được. @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 16-1-2015 20:01:52 | Chỉ xem của tác giả
phim xem khác so với manga quá nên mình không thích bằng manga
manga nhiều lúc xem hài không thể chịu nổi luôn đó, lại có cái kết mở nên mình vẫn mặc định là Mayu và Takuma sống hạnh phúc với nhau đấy, hihi
khuyến khích các bạn tìm đọc manga trước rồi hẵng xem phim nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 19-8-2015 21:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng vì tên Tình đầu dành hết cho em nên mới vào xem.Ban đầu mình còn nghĩ nam chính yêu đơn phương rồi sau này nữ chính mới yêu.
Rất ngưỡng mộ tình yêu của Takuma với Mayu, dù biết trước kết quả thế nào họ vẫn dũng cảm cùng nhau đối mặt, cùng nhau khóc, cùng nhau cười, cùng trải qua mọi chuyện. Tuy bộ phim kết thúc buồn nhưng lúc đầu khi cả hai quen biết nhau rất vui vẻ, nhất là đoạn tìm cỏ 4 lá, nhìn 2 đứa nhỏ kiss nhau cảm thấy rất buồn cười nhưng rất dễ thương, hay đoạn Takuma buồn vì không phải người đầu tiên nhìn thấy ngực của Mayu, cảm giác đây vẫn là một cậu bé.
Và cả đoạn cuối khi Takuama chết, Mayu đọc tờ di chúc, bản thân cực kỳ thích đoạn đấy "gửi người tôi yêu, hãy sống thật hạnh phúc dù cho tôi đã ra đi".
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 20-9-2015 11:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó xem truyện tranh bộ này khóc hết nước mắt
Giờ xem phim lại khóc tiếp
Phim buồn và cảm động quá
Thanks ST đã làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 22-11-2015 09:50:57 | Chỉ xem của tác giả
nội dung nhẹ nhàng <3 hình ảnh ấn tượng nhất là đoạn 2 đứa nhỏ tìm cỏ 4 lá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 5-12-2015 14:14:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay. Mình đã không hề lãng phí thời gian xem phim sau khi được mấy bạn cùng phòng rủ rê. Mình rất thích tình cảm của hai nhân vật chính: Takuma vì biết mình sắp qua đời nên muốn chia tay với Mayu, còn Mayu vì muốn ở bên cạnh Takuma nên đã cố gắng thi vào trường trung học tốt nhất thành phố dù lực học không giỏi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách