Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Bến đỗ kế tiếp, hạnh phúc/ 下一站幸福/ Ngô Kiến Hào, An Dĩ Hiên - Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 1-2-2014 12:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật bộ film không hề làm mình thất vọng,không phải là Mô tuýp mới, không có dàn diễn viên xinh đẹp như Hàn,nhưng nội dung film và lối diễn xuất của dv đã chinh phục mình
Cậu bé tiểu Lạc cực đang iu, những người dân thôn Hoa điền thật chất phác, tình cảm sâu nặng khắc cốt ghi tâm của Nhậm Quang Hy và Lương Mộ Tranh, cả tình cảm của Hoa Thác Dã dành cho Mộ Tranh cũng thật đẹp
Chỉ cần kiên trì, tin tưởng vào tình iu của nhau thì sẽ dừng lại bên bến hạnh phúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 6-2-2014 18:34:56 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh chưa nếm trải qua tìh iu khắc cốt ghi tâm nên thật sự k hỉu
Đứng trên lập trường là ng ngoài cuộc, mình thấy Quang Hi và Mộ Tranh k cần phải giằng xé nhau đau khổ như thế, làm cho đối phương đau, đồng thời cũng lấy dao rạch vào vết thương của chính mình
Đúng là tình iu cần phải có sóng gió thì mới gọi là 1 tình iu đẹp, nhưng quá đau khổ như thế thì mình thà k iu còn hơn, vì mình k chịu nổi bị tổn thương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 5-4-2014 13:33:50 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là mấy năm nay mình cày phim Hàn xẻng là chính, nếu có xem phim TQ hay Đài loan thì toàn là phim cổ trang. Nhưng mà... khi xem xong phim này, mình lại cảm thấy mấy chục bộ phim Hàn vứt đi đâu hết (trừ 1 số bộ), mấy chục bộ phim cuối cùng lại chẳng bằng 1 bộ phim Đài loan.
Mình cũng thuộc loại kén phim, nên phim Hàn nói là xem mấy chục bộ nhưng để ưng ý cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay, lại làm mình cảm giác phim Hàn sao hoành tráng, đẹp mắt thế mà cuối cùng đọng lại chả còn gì.
Hơn 1 năm nay mình mới tìm ra đc 1 bộ phim khiến mình thức chỉ trong 2 ngày để xem hết, và trằn trọc, suy nghĩ, hồi tưởng sau khi phim kết thúc. Vì nó quá ý nghĩa. Càng về cuối phim lại càng có nhiều câu nói ý nghĩa hơn, cơ mà mình lười nên ngại nên k mò lại để post Một bộ phim mà chẳng có ai xấu, từ nhân vật chính đến nhân vật phụ, mà xấu nhất có lẽ là cái thằng luật sư học cùng trường vs Quang Hy. Một bộ phim vô cùng nhẹ nhàng, làm cho người xem không căng thẳng đầu óc, không bực tức, mà chỉ muốn nhìn sâu vào tâm hồn nhân vật và lắng nghe họ.
Mộ Tranh, xinh đẹp, mạnh mẽ, yêu người khác một cách thật lòng.. Đơn giản là chẳng có gì để ghét. Những tập sau khi Quang Hy nhớ lại mọi chuyện, Mộ Trang chỉ im lặng, mình phần nào cũng hiểu được điều đó, vì im lặng cũng là cách giải quyết của mình ở thời điểm đó. Nhưng những tập về cuối, khi Mộ Tranh cứ không chịu nói ra là mình thật lòng, và yêu Quang Hy, thì mình lại cho là Mộ Trạnh sai rồi Quang Hy thực sự đã chịu đón nhận trở lại, đã cho Mộ Tranh 1 cơ hội khác, vậy mà cô cứ không chịu nói ra. May là đến phút chót vẫn kịp hiểu và nhận ra. An Dĩ Hiên mình biết từ thời đóng Những ngã rẽ cuộc đời, hồi đấy còn bé thích phim này lắm lắm luôn. Gần đây nhớ xem Tuyết Sơn Phi Hồ mà mình mới biết đến phim này, nhưng nếu ở TSPH thấy ADH đóng bt thì phim này thật sự là quá đạt luôn
Quang Hy, một người cũng rất tình cảm, chỉ là cứ thích che giấu bản thân. Nhg tập đầu Quang Hy để tóc dài trông rất đào hoa. Còn nhưng tập sau cắt tóc trông thật sự lại thấy trẻ ra và trường thành hơn nhiều Không thích QH lúc nhớ là mọi chuyện lắm, vì có vẻ hơi đáng sợ, nhưng mà hiểu rất nhiều cảm giác vừa hận vừa yêu, bế tắc đến tột cùng. Nhưng mà lại yêu QH rất nhiều về sau, vì đã mở lòng, đã cho ng khác cơ hội dù trc đó nghĩ rằng ngta phản bội mình, lại cũng rất dũng cảm nói ra tình cảm của mình nữa. 1 QH như thế, tìm đâu ra trong cuộc sống này Ngô kiến hào với mình chưa bao giờ có thể coi là đẹp trai, xấu là đằng khác, mình cũng chẳng xem phim NKH đóng bh, nhưng mà bộ này p thừa nhận diễn xuất của anh đi
Còn Hoa Thác Dã, mình thích anh này lắm, vì từ đầu đến cuối anh thật sự là 1 con ng vô cùng khí phách. Anh nghèo, chẳng có j nhưng mà anh quá là đàn ông luôn
Thật là mình yêu Quang Hy - Mộ Tranh quá luôn, đôi trẻ khiến mình k dứt ra được sau khi xem hết phim, cứ nghĩ mãi nghĩ mãi, và thấy hạnh phúc lắm
Suýt thì quên bé Tiểu Lạc, sao mà dễ thương quá vậy, nhất là giọng nói ý, một nhân tố giúp mình cười vô cùng sảng khoái sau những cảnh đầy nước mắt. Mà k hiểu sao cứ nghe giọng bé là mình muốn cười rất to ý, đáng yêu lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 18-4-2014 16:38:17 | Chỉ xem của tác giả
năm ngoái có coi phim này trên TV, phim hay quá trời luôn!
Cả nhà ngồi xem rồi ngồi khóc với nhau
Chuyện tình đẹp, ngưỡng mộ quá đi, Lạc Lạc thì ôi trời ơi dễ thương ta nói chịu không nổi luôn àààà
Cảm ơn subteam nhà!
Giờ down nguyên đống về luyện lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 21-6-2014 17:24:35 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu coi film này là lúc bên Đài cũng vừa khởi chiếu, ngồi coi với chị mình bằng tiếng hoa đã thấy thích, rồi hè năm đại học thứ hai về đc coi vietsub thấy thích ghê, giờ coi lại vẫn thấy thích, thích Ngô Kiến Hào từ lâu, coi film này lại càng thích! thích Quang Hy, thích Mộ Tranh và yêu Lạc Lạc!! coi film như đang ngồi đọc một cuốn tiểu thuyết ngôn tình, nhẹ nhãng nhưng khiến người ta phải nhớ ko thể quên!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 23-6-2014 16:32:14 | Chỉ xem của tác giả

"Có người luôn luôn đi nhầm bến, không phải lỡ mất phong cảnh ngoài cửa sổ mà vì lỡ mất người bên cạnh.
Không ai biết được người sẽ đi cùng mình tới bến cuối cùng là ai.
Những người yêu nhau liệu có thể cùng nhau đi thẳng tới bến hạnh phúc cuối cùng?"
Phim hay quá trời, mà để ý cứ phim nào có nhóc tỳ dễ thương đóng là phim xúc động và nhân văn lắm ý!
Tình yêu đó, bến cuối sẽ là bờ bến hạnh phúc và bình yên <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 29-6-2014 21:27:41 | Chỉ xem của tác giả
xem lại bao nhiêu lần vẫn k chán... vẫn iu couple MT - QH hết sảy... Mỗi lần xem là lại bị ám ảnh cái tình yêu vừa đẹp vừa sầu... tâm trạng ế xem phim có khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 15-7-2014 17:22:30 | Chỉ xem của tác giả
ui mới coi phim này, chết đứ đừ với anh luật sư Quang Hy. Phải công nhận là đạo diễn vẽ ra hẳn 1 con người đẹp từ A-Z, tuy có nhiều hỷ nộ ái ố nhưng rút cục anh cũng cố gắng làm hết sức, hết mực khả năng mình với người con gái anh yêu. Nhạc phim cũng đúng những lúc cao trào nổi lên, thực sự bộ phim hay quá. Thích cái style của anh Hào trong phim quá. Áo ba lỗ trắng, bên ngoài mặc tshirt, giày thể thao. Xin từ nay làm fan anh ý Mình cũng mong chị Hiên có thêm nhiều phim thần tượng chứ chị toàn đóng cổ trang nó ko làm chị ý nổi bật bằng dòng thần tượng. Nói gì thì nói phim hay quá à. Kết thúc đẹp như mơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 27-7-2014 19:07:22 | Chỉ xem của tác giả
Lâu oj mới xem film của Ngô Kiến Hào, nhìn anh đẹp trai hơn thời đóng "Vườn sao băng"
Diễn xuất cũng tiến bộ hơn trước, xem film mà cứ mãi ngắm anh, hihi (tính mê trai hk bỏ dc)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 21-8-2014 23:46:23 | Chỉ xem của tác giả
Trong tất cả các phim thần tượng Đài Loan xem từ hồi còn đi học tới bây giờ đi làm rồi thì chỉ có phim này làm tui muốn xem lại lần nữa! TT_TT
Ngoài phim Vườn sao băng mà mình nhất ra thì đây là phim thứ 2 mình thích nhất! phim hay mà nhạc phim cũng hay!Thích An Dĩ Hiên ghê!
Cám ơn st làm lại phim này!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách