Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Chuyện Tình Quảng Trường Siam / The Love of Siam - Witwisit Hiranyawongkul, Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 26-6-2013 18:44:38 | Chỉ xem của tác giả
rất thích phim này! Nhịp phim chậm rãi nhưng lại nhiều cảm xúc nhẹ nhàng và sâu lắng! Mấy khúc hát nhạc, chữ nhỏ hơi khó đọc nhưng ko sao, cám ơn các bạn nhiều nhé {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 26-6-2013 20:05:12 | Chỉ xem của tác giả
mình nhớ là xem phim này hồi lâu lắm
cực kì ấn tượng luôn, tình bạn, tình yeu, rồi gia đình... đều thể hiện full mà cực hay
xem phim lại nhớ về 1 thời trẻ trâu đi học, h đã lớn rồi, chỉ có thể hoài niệm về thời học trò ngày xưa thôi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 27-6-2013 16:32:15 | Chỉ xem của tác giả
Từng xem rất nhiều phim Thái trước đây nhưng vẫn chưa có cơ hội xem TLOS!
Nghe mọi người nói bộ phim này là đỉnh của đỉnh! Xem xong mới thấy là đúng thật.
Phim nhẹ nhàng mà vẫn hay, tình tiết hơi dài mà không bị nhàm chán!
Trong phim ấn tượng nhất là chị June chị ấy là người đã lên giây cót tinh thần cho mọi người, giúp người mẹ tìm thấy hạnh phúc thật sự, giúp Tong biết được làm thế nào là đúng nhất!
Ngoài ra Ying cũng là một nhân vật thú vị, ngoài việc tạo ra tiếng cười trong phần đầu phim thì Ying có lẽ là người có lẽ là đau khổ nhất trong phim, iu thật nhiều nhưng chẵng nhận được gì mà còn nhắm mắt giúp đỡ Tong, đoạn Ying thả tay Tong ra có lẽ cũng là lúc đẩy bộ phim lên cao trào!
Hai nhân vật Tong và Mew mình lun lun mong rằng sẽ đến được với nhau vì tình cảm họ tạo ra trong phim tuy nhẹ nhàng mà không kém phần mạnh liệt, giúp Mew bớt cô đơn, sáng tác đc những ca khúc tuyệt vời, đối với Tong thì giúp quên đi chuyện tình yêu với Donut cùng với ám ảnh về một gia đình không hạnh phúc!
Đối với mình đây là một bộ phim rất rất đặc biệt + ý nghĩa vì mình tìm thấy khá nhiều điểm giống trong cuộc sống của mình.
Hơi tiếc là phân đoạn hạnh phúc của Mew và Tong kết thúc quá sớm mong phim có nhiều phân cảnh như vậy hơn nữa!
Mà cũng nhờ bộ này mà khiến những người có ác cảm đối với TGT3 càng ít đi và mong tất cả các đạo diễn nên làm đúng công thức như TLOS đã làm được!
Lời kết mình muốn nói là như là lời giới thiệu đây chắc chắn là một bộ phim không thể bỏ qua, những ai chưa có phim Thái bao giờ thì đây là một bộ phim xứng đáng để bắt đầu và cảm ơn đạo diễn đã mang đến bộ phim tuyệt vời như thế này!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 27-6-2013 20:35:52 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn st nhiều lắm

thích phim này
thích cả tình iêu trong phim này, nó là bản ballad buồn dịu dàng đi vào lòng người
nó ko chỉ là ty giữa tình nhân mà còn là ty giữa những người thân trong gia đình
là sự hy sinh và thấu hiểu
.
nói chung là rất thích nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 27-6-2013 21:32:29 | Chỉ xem của tác giả
chưa xem phim này bao giờ cả, phải tranh thủ thôi

bên Thái toàn trai đẹp gái xinh cả

ngày trước cũng xem phim Thái cơ mà toàn kinh dị với phim ma

bây giờ mới xem phim tình cảm tâm lí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 27-6-2013 22:33:51 | Chỉ xem của tác giả
Hồi lúc mình xem A little crazy thing đã thích anh diễn viên này . Lúc xem phim đó mình khóc quá chừng . Phim này hồi 2007 lận à , sao mình không biết nhỉ tiếc quớ . Đọc nội dung thấy tò mò quớ , thanks sub team .  Mew với Tong cũng dễ thương quá à ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 27-6-2013 23:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Sau hơn 4 năm xem lại, The Love of Siam đối với mình không còn là một kết thúc buồn, mà đã trở thành một khởi đầu hạnh phúc và trọn vẹn. :) Bản uncut đã trả lời được rất nhiều khúc mắc so với bản cut, đồng thời cũng dãn bớt nhịp phim. Chứ như hồi còn trẻ chưa hiểu chuyện, lại còn bị cuốn đi quá nhanh khiến mình lúc xem xong phim bị xuống tinh thần kinh khủng. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 28-6-2013 01:25:30 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim SA mà mình thích nhất cho đến tận bây giờ ^^~
nhẹ nhàng, đậm chất học đường ~
và quan trọng nhất, xen lẫn vào câu chuyện giữa 2 bạn là nhiều mối quan hệ khác, đặc biệt là những câu chuyện về gia đình, cách mà những thành viên trong một gia đình ở cạnh nhau, cùng giúp nhau vượt qua nỗi đau ^^

Kết thúc mở nhưng thỏa đáng ^^~
*tự mặc định là HE theo kiểu vài năm sau đủ trưởng thành các bạn sẽ lại về vs nhau :3*
Xem lâu rồi :)) *cũng ko biết là xem bản 150p hay 170p >.<* nhưng down về xem lại vẫn thấy hay như ngày nào :)) cảm ơn subteam nhiều lắm :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 29-6-2013 16:59:07 | Chỉ xem của tác giả
mình cảm thấy thật bất công kết thúc không có hậu tí nào, cuối cung là làm sao, 2 người đó làm sao, chả có cặp nào hết là làm sao, ai cũng đau khổ hết vậy tức quá đi {:175:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 29-6-2013 18:09:39 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước có biết đến Mario nhưng cũng chưa thích phim Thái
Từ lúc xem phim này, và những bộ phim trong Thai Zone mới thích phim Thái
Mê đến nỗi tuần trước lặn lội đi xem phim Pee Mak cho bằng được :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách