Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: myluckystar.tky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thread để các noona gửi ngàn lời yêu thương đến Joonie

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-6-2013 11:18:43 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joonie bé bỏng của ss!

Vậy là đã mấy tháng kể từ ngày ss biết e! Vẫn nhớ cái hôm đầu tiên xem Dad, thực sự là chưa có chú ý nhiều đến em, nhưng càng ngày càng thấy bấn loạn cậu nhóc lạnh lùng, nhưng lại vô cùng đáng yêu là em, Joon ạ <3

Tìm hiểu về em, mới biết nhóc sinh tháng 6. Thích lần 1, vì cùng tháng sinh với ss! Nhóc lại thuộc Song Tử Gemini nữa, thích nhóc lần 2 :) Xem ra ss và e cũng có duyên lắm đấy chứ :)

Hôm nay em sang tuổi mới, ss chẳng biết chúc em gì hết! Chỉ mong rằng hiện tại và tương lai, em vẫn cứ là nhóc Sung Joon đáng yêu như lúc này. À, bỏ bớt cái sự rụt rè, nhút nhát khi nói chuyện với người lạ nữa em nhé! Sẽ có nhiều thay đổi trong cuộc sống của em, ss cũng từng lo ngại nhiều chuyện...Nhưng ss tin là, một đứa nhóc dễ thương như em sẽ không khiến các noona yêu mến em phải thất vọng đâu, đúng k nào?

Chúc cho gia đình em mãi luôn hạnh phúc, chúc cho tình cảm của em và bố ngày càng thân thiết hơn, chúc cho em và bé Bin sẽ yêu thương nhau hơn nữa, không được ghét em ấy đâu nhé :)

Chúc cho ước mơ thành nhà nghiên cứu khoa học của em sẽ thành hiện thực! ss tin là Joonie sẽ làm được mọi chuyện em muốn, hihi...

Yêu em nhiều, nhóc con ạ :) Có thể em không biết ss, có thể bạn ss nói ss hâm khi dành tình cảm cho 1 đứa bé ở tận đâu đâu, nhưng ss tin vào sự lựa chọn con tim ss :) Joonie xứng đáng được các noona thương yêu. đúng không nào :)

HAPPY BIRTHDAY, JOONIE AH!

P/S: Em Sao đừng có trách ss vào muộn nhé! :(
so ri mọi người vì lảm nhảm chả đâu vào đâu :))

Bình luận

ss chả vào chơi game j cả  Đăng lúc 9-6-2013 07:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
myluckystar.tky + 1 ko thể ko rết vì quá hay, quá cảm .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 9-6-2013 15:13:43 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng sn Joonie~ {:284:}

Tuy là mọi người nói Joon 7 tuổi nhưng mà đến hôm nay Joon mới chính xác là tròn 7 tuổi nhỉ , theo tuổi Hàn là 8 thế nên mọi người vẫn đúng

Ước mơ của noona là làm mẹ của Joon ,mặc dù chỉ hơn Joon có 12 tuỏi thôi , tuy khác đa số mọi người trong nhà Joon nhưng cũng không phải không giống ai .

Một đứa con trai ngoan ngoãn và trưởng thành trong suy nghĩ từ rất sớm đã gây ấn tượng cho người xem từ tập 1 . Nếu ai thích một đứa trẻ chỉ đơn thuần dễ thương thôi thì sẽ không thích Joon đâu, không phải vì Joon không dễ thương, mà vì Joon còn người lớn nữa . Là anh cả của 2 đứa em gái khi chỉ mới 7 tuổi nên Joon đã nhanh chóg trưởng thành, nếu xem lại các vid của Joon hồi trước thì thấy Joon khá là nũng nịu và có chút bướng bỉnh . Bây giờ thì Joon đã làm cho người xem không khỏi ngạc nhiên hết lần này đến lần khác khi theo dõi “Dad! Where r we going?”. Joon khiến người xem thấy em đôi lúc còn trưởng thành hơn cả ông bố già của mình .

Cảm ơn “DWRYG” vì đã giúp bố và Joon gần gũi với nhau hơn , để Joon không còn xa lạ, khiến em sợ bố nữa! Trưởng thành sớm khiến mọi người ngưỡng mộ nhưng không đáng vui chút nào vì những đứa bé trưởng thành sớm thường dễ bị tổn thương hơn. Chắc Joon cũng đã từng bị bố hay mẹ nói rằng Joon là anh cả thì Joon phải thế này, thế kia... Cảm thấy gánh nặng và có một chút thiếu thốn tình thương trong lòng đứa trẻ có tận 2 đứa em nhỏ hơn là khó tránh khỏi, nên những giây phút chỉ có bố và con trai, những giây phút con trai được chiều chuộng hơn quả thực rất hiếm . Tuy ban đầu 2 bố con vẫn còn ngượng ngùng nhưng bây giờ khoảng cách giữa 2 người đã ngắn lại, 2 bố con đã hiểu nhau hơn và bố Dong Il cũng biết quan tâm Joon hơn . Bác  Dong Il ơi, lần sau nhớ để ý giải thích những điều lạ, nhưng điều mới mẻ với Sung Joon, giúp Sung joon học tập nhất là khi em là một đứa trẻ chăm chỉ, ham học hỏi, đừng để Joon buồn nữa nhé!

Chúc con trai ước mơ của tôi luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống nhé!
Ps: Umma là umma rất ủng hộ quyết định độc thân của con đấy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-6-2013 17:14:19 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên cho ss gửi ngàn lời xin lỗi, vì h này mới vô nhà chúc mừng sinh nhật Joon iu được :(

To: Joon iu quý của noona
Ngay từ phút thứ 10 của tập đầu tiên ss đã bị em hạ gục khi mẹ gọi một phát là dậy lun :)

ss bị cuốn hút bởi vẻ ngoài đệp zai của em đấy, cơ mà càng xem ss lại càng thích em nhiều hơn
một cậu bé thông minh, nhiệt tình, lúc cần lạnh thì lạnh, lúc nóng cũng chả kém. Nhiều lúc nhìn vô em ss ước sau này mình cũng có một đứa con ngoan ngoãn như em vậy.

Nhìn bề ngoài em có vẻ lạnh lùng khó gần, em và ss cũng có điểm tương đồng chỗ ấy, vì bình thường ss cũng nhát lắm á, hình như sự đồng cảm đó lại làm ss thích em nhiều hơn. Nhưng bên trong em lại là một đứa bé đầy tình cảm, em thương appa rất nhiều, từ cái cách em lặng im ngồi gặm khoai tây, cho đến cách em nhìn và cỗ vũ appa, từ những lời nói cử chỉ của em, tuy rằng em không thể hiện ra là appa con yêu bố lắm, nhưng em quan tâm tới sức khỏe của bố, từ việc lo bố bị cảm lạnh cho tới chuẩn bị găng tay cho bố :-x

Hôm nay em đã lên 7 tuổi rùi á, ss chúc Joonie luôn chăm học, mau ăn chóng lớn, chúc Joonie sẽ đạt được ước mơ của mình, mạnh dạn hơn nữa nhé, dù có nổi tiếng thế nào thì mãi luôn là một Joonie nghe lời bố mẹ  nhen, ss đã từng nghe nhiều điều, ss cũng lo nhiều thứ, nhưng ss mong là điều đó sẽ không thành sự thật

Chúc gia đình em luôn hạnh phúc, em sẽ thân thiết với appa nhiều hơn, phụ mẹ chăm sóc hai em nữa nhé (điều này thì ss khá yên tâm, vì em h cũng chững chạc lắm rồi), chơi với Bin nhiều hơn nha, lớn lên tý nữa, em sẽ thấy em yêu Bin nhiều như thế nào (ss ngày xưa cũng giống em bây giờ á)

Chúc em sẽ đạt được ước mơ của mình, trở thành một nhà khoa học đại tài nhé,ss tin là em sẽ làm được. Cũng không biết đây có phải là mơ ước cuối cùng của em hay không, vì em bảo con người thường hay thay đổi ước mơ của mình mà :)

Cuối cùng thì em là tình yêu lớn thứ 2 của ss, dù có thế nào đi nữa ss cũng luôn bên cạnh và cỗ vũ cho Joonie :)

Sinh nhật em nhưng ss xin ước ké một điều :" ước gì một ngày nào đó ss có thể gặp và làm bạn với Joonie "

HAPPY BIRTHDAY JOONIE!!!

Luôn cười như vậy em nhé! SS iu em nhiều :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 9-6-2013 18:36:13 | Chỉ xem của tác giả
Cục cưng đáng yêu của noona ơi. Lâu nay bận bịu nhiều thứ nên noona có hơi lơ là em. Nhưng tình yêu noona dành cho cục cưng nhỏ bé vô cùng lớn. Yêu không thể tả được.
Sang tuổi mới , noona mong t/y khỏe mạnh, vui vẻ bên gia đình, học giỏi, chăm ngoan ♥♥♥

Là một cậu bé có trái tim ấm áp, đầy lòng nhân hậu. Nhiều người bảo rằng em vô cảm nhưng với noona đây là điểm cuốn hút đến khó cưỡng lại. Thú vị và không hề nhạt nhẽo. Kiệm lời nhưng rất chân thành.

Bé Bin đáng yêu lắm đó Joonnie, nghe bố Dong II bảo Bin nói rất thương và hâm mộ anh. Có điều cô nàng nhỏ bé chỉ hơi nghịch ngợm chút xíu thôi. Vì vậy, hãy thương bé hơn nữa nghen. Đôi lúc noona "phì cười" với gia đình em. Các thành viên ít biểu lộ tình cảm cho nhau. Trong buổi tối đó, lần đầu tiên mẹ bảo yêu bố nhưng chỉ viết qua ngôn từ thôi mà chú Dong II đã cảm động đến như thế. Cậu con trai nước mắt cũng chực trào ra. Qua show "Dad! Where are you going" noona thấy Joon đã gần bố hơn. Trái tim của chị ấm lại khi biết thêm nhiều hơn nữa về Joonnie bé bỏng.

Vì vậy, cứ mãi mạnh khỏe, thông mình và được nhiều người yêu mến hơn nữa Joonnie nhé, em xứng đáng để nhận tất cả các hạnh phúc đó mà, phải không nè cục tưng đáng yêu nhất lòng noona ♥!

Cre: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách