Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Oliu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thống kê diễn biến liên quan sự cố về Park Shi Hoo

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-2-2013 20:27:51 | Chỉ xem của tác giả
Trên đời này mình ghét cay ghét đắng hạng đàn ông sống lăng nhăng. Phụ nữ phải giữ " tiết hạnh" và chăm lo gia đình trong khi họ chỉ biết nghĩ cho bản thân, ko bao h biết thỏa mãn

Cả 2 ng chị mình và bạn mình cũng từng bị ng yêu phản bội cũng với lý do " đàn ông trăng hoa là Bt" + " cuộc sống ngày nay là phóng khoáng"

Đúng " tình một đêm" là chuyện riêng tư mình ko muốn xen vào but nếu như họ làm tổn thương bất cứ người nào thì mình sẽ đứng về phía ng bị hại lên án họ

PSH mới gặp mặt đã đưa cô ta về nhà và quan hệ là sự thật, bây h người dân Hàn đang lên án chuyện này và hình tượng anh ấy đã sụp đỗ. Còn chuyện có " hiếp dâm" hay ko là vấn đề anh ấy đc tự do hay sẽ vào tù or cô gái đc bồi thường hay vào tù vì tội vu khống

NGày 24 sẽ có câu trả lời... Bây h mọi ng đừng chỉ trích cô ấy vì chưa biết sự thật.

Bình luận

Vì chả ai biết cô ấy là ai cả nên việc gì phải chết, sáng ra còn vui vẻ nhắn tin hỏi thăm, chỉ có anh Park là ai cũng biết và sự nghiệp đi tong  Đăng lúc 21-2-2013 11:06 PM
m thấy giờ ng đáng ra phải tự tử là cô A mới phải, sự thật còn chưa ngã ngũ mà fans ném đá cô ấy cứ như cô ấy là hồ li tinh 9 đuôi đi dụ trai ko =.  Đăng lúc 21-2-2013 10:50 PM
Không phải cái gì cũng phải nhìn bên Hàn,vì họ quá khắc nghiệt nên tỉ lệ tự tử của họ hiện đã cao nhất thế giới rồi đó thôi  Đăng lúc 21-2-2013 10:38 PM
a ấy k phải là idol a là 1 dv thực lực bạn à, biết bao sao hàn biết bao ng ăn cơm trước kẻng đấy thôi  Đăng lúc 21-2-2013 10:35 PM
Mình ko biết nhiêu về PSH , cũng chả là Fan but anh ấy để lại ấn tg xấu cho giới trẻ, làm 1 idol mà ko có trách nhiệm, nhìn ben Hàn đi họ đang chỉ trich loi song PSH   Đăng lúc 21-2-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-2-2013 21:23:37 | Chỉ xem của tác giả
Tôi nghĩ các fan của Park Shi Hoo nếu có tin tưởng Park thì nên dừng các bài phân tích lại ở đây, và tiếp tục tin tưởng Park. Đừng lôi cô A vào, cũng đừng cố biện minh cho sự trong sạch của Park.

Ai biết tôi ở Kites này thì đều biết tôi thích Park (không phải là fan, chỉ là thích), và là fan của cặp đôi nhân vật Bí – Bơ của Park và Kim So Yeon trong Prosecutor Princess. Thích các vai diễn Park chọn, dù chưa bao giờ tôi đánh giá cao diễn xuất của Park. Nhưng thích vẫn là thích, và không bao giờ muốn có chuyện gì ảnh hưởng tới hình tượng của người nghệ sĩ mình yêu thích. Nhưng mặt trái của việc thích một diễn viên là chúng ta không bao giờ hiểu được con người thật của họ. Nếu họ lầm lỗi ở mức độ nào đó, chúng ta tha thứ, nhưng nếu họ phạm tội với chứng cớ đầy đủ, đừng cố vắng bênh vực cho tội lỗi của họ, đừng mù quáng cho rằng vì bao năm nay họ xây dựng hình ảnh tốt đẹp có nghĩa là ngoài đời họ cũng tốt đẹp như thế.

Khi scandal này mới bùng nổ ngày thứ nhất, tôi cũng tin rằng đây là một cái bẫy, và Park lên tiếng thừa nhận có chuyện tình một đêm thì tôi thấy hoàn toàn bình thường vì cho rằng chắc chắn có sự đồng thuận từ hai phía. Trai chưa vợ gái chưa chồng có quan hệ với nhau, chẳng việc gì phải lôi cái phạm trù đạo đức vào mà phê phán lối sống của người khác, họ một đêm hay nhiều đêm là chuyện của họ. Tin tức lúc đó cho thấy cô A một mình gặp gỡ Park (chứ không phải đi cùng bạn), mới quen, cùng uống rượu đến say (cho rằng cả hai cùng say). Như vậy khi phát sinh quan hệ rồi sáng hôm sau kêu ầm ĩ thì ai nhìn vào cũng phải đặt dấu chấm hỏi, đã thoải mái như thế thì chấp nhận đi, kêu ca cái nỗi gì! Lúc đó Park vẫn có lợi thế, tôi tin Park không phạm lỗi gì.

Ngày thứ hai, ngày thứ ba, tin tức khác nhau mới tung ra, và lòi ra cái CCTV và một anh K nào đó cùng đi. Lúc này sự việc rõ ràng hơn một chút.

1.        Ở nhà hàng cô A vẫn tự đi ra ngoài được --> trong CCTV cô A đi lại được không có nghĩa là cô A chưa say.

2.        Ở bãi đậu xe nhà Park, cô A không tự đi được, K cõng cô A vào thang máy, Park đi bên cạnh
--> Điều này chứng  minh
                              (i) Cô A có thể đã say đến bất tỉnh,
                              (ii) hoặc chưa hoàn toàn bất tỉnh nhưng không tự đi lại được
                              (iii) hoặc cô không say mà chỉ giả vờ say.

Nhưng Park và K hoàn toàn không say, vì họ vẫn tự lái xe đi về được chứ không gọi tài xế đến lái thay. Như vậy Park và K hành động trong trạng thái tỉnh táo, còn cô gái thì có tỉnh táo hay không thì phải đợi điều tra của cảnh sát. Cho đến khi đó thì đừng có phỉ nhổ cô gái như cô ấy là kẻ phạm tội.  

3.        Cô A, Park và K cùng vào nhà Park. Hôm sau cô A dậy, đi kiện.
--> không có tin tức cho biết K ở lại qua đêm hay K đi về. Tất cả tin tức cho rằng K nói cô A có nhắn tin cho K một cách vui vẻ chỉ là tin tức từ báo chí viết lại, không phải từ phía cảnh sát đưa ra như chứng cớ CCTV.

Cả ba dữ kiện cho thấy phía Park hoàn toàn bất lợi (thậm chí tôi còn không dám nghĩ thêm những điều kinh khủng mà cái CCTV chỉ ra). Chuyện cô A giả say hay không chỉ là phỏng đoán từ phía chúng ta chứ không được sự kiện chứng minh. Sự kiện chỉ cho biết cô A và K là bạn của nhau, cùng đi uống rượu với Park. Nếu người bạn gái của các bạn vì tin tưởng một thằng bạn nào đó mà đi uống rượu cùng cậu ta và một bậc đàn anh có tên tuổi nữa thì bạn có hy vọng chuyện bất lợi xảy ra cho người bạn gái đó không? Cô ấy nhẹ dạ, cô ấy cả tin nhưng cô ấy không hề có lỗi. Chúng ta không hề biết rằng họ có đồng thuận quan hệ với nhau hay không, chúng ta chỉ biết cô gái ấy kiện gã đàn ông kia vì cưỡng ép trong khi cô ấy say. Và sự kiện cho đến giờ đang chứng minh gã kia bất lợi.

Cho nên, chấm dứt chuyện chỉ trích cô gái lại đi, và đừng nói rằng tội nghiệp anh Park của các bạn nữa. Tôi rất phẫn nộ khi thấy mọi người đều đã biết cả những chứng cớ mới mà vẫn nhao nhao ùa vào chỉ trích cô gái, trong khi ra sức bảo vệ Park chỉ vì hình ảnh bề ngoài Park trưng ra từ trước đến nay. Hai trăm mấy trang trong bài viết có chứng cớ CCTV, vậy mà hầu hết vẫn kêu gào phỉ nhổ cô gái?

Rất đáng phẫn nộ!

------------------------------------------------------------------------------------------
PS. Mình trả lời các bạn có reply ở đây luôn.

@Thaoanhbido , vì mình thích Park nên cũng rất quan tâm vụ việc lần này, cũng theo dõi comment từ lúc vụ việc nổ ra nên mình có đọc được trả lời của bạn cho một thành viên khác. Bạn cùng một thế hệ với mình. Vì thế mình khá thất vọng khi đọc đươc câu này của bạn "Vậy những người con gái trước tiên hãy biết tự bảo vệ mình, đừng tạo điều kiện cho đàn ông họ làm sai"! Bạn nói có ý đúng, phụ nữ luôn phải biết tự bảo vệ mình. Nhưng trong trường hợp này, bạn nói vậy là bạn đổ hết tội lỗi quyến rũ đàn ông lên đầu phụ nữ rồi? Nếu cô ta cố tình quyến rũ đàn ông rồi khai ngược lại chuyện quyến rũ thì cô ta đáng lên án. Nhưng nếu cô ta vì vô tình mà đàn ông cố ý thì lỗi là do đàn ông chứ tại sao lại đổ tội cho cô ấy? Mình nhấn mạnh lại, cô ấy nhẹ dạ và cả tin!

Khi vụ việc mới xảy ra, mình đã ủng hộ Park vì chưa có thêm thông tin gì, nhưng bây giờ rõ ràng cô gái đi cùng K vốn là một người bạn, chứ không phải cô ấy một mình gặp gỡ người mới quen là Park. Bản chất của hai việc này hoàn toàn khác nhau. Đừng đánh đồng việc ấy.

Bạn đánh giá thế nào về người con gái đi một mình ra khỏi nhà sau 1h đêm đến uống rượu với một nhóm người đàn ông đến say mèm

Chẳng việc gì to tát!
Ở Hàn, nhóm bạn - nhắc lại một lần nữa, nhóm bạn - đi uống rượu tới 1,2 h đêm là chuyện hoàn toàn bình thường. Đừng lôi chuyện đạo đức vào đây. Vấn đề là những chuyện phát sinh sau đó, nếu có sự đồng thuận cả hai bên thì cũng chẳng thể chỉ trích được ai. Nếu cưỡng bức từ một phía, trách cô gái nhẹ dạ ngây thơ nhưng phải lên án bọn đàn ông hàng nghìn hàng vạn lần. Cưỡng bức là một điều ghê tởm!
Điều mà mình phẫn nộ ở đây là không có bằng chứng gì cho thấy cô gái quyến rũ Park mà nhiều người lại đổ xô vào phỉ nhổ cô ấy.

Còn yêu cầu của bạn, "ngừng phê phán và công kích PSH". Mình phân tích sự việc dựa trên những chứng cứ có được. Mình không bao giờ công kích lối sống của người khác, ngay cả việc tình một đêm mà nhiều bạn xem thường thì mình coi đó là điều hoàn toàn bình thường trong xã hội hiện đại. Trong bài viết mình cũng không công kích Park, mình chỉ đặt giả thiết nếu Park có tội thì Park phải chịu trách nhiệm. Và yêu cầu các bạn khác ngừng việc xúc phạm cô gái kia.

Thân mến.

Bình luận

mình rất đồng ý với phân tích của bạn :)  Đăng lúc 22-2-2013 01:58 PM
cá nhân m, thì vẫn ủng hộ đợi đến 24 hẵng nói. Lúc ấy thì chê cứ chê, yêu mến vẫn yêu mến. Thế thôi, mõi ng 1 cách nhìn mà.  Đăng lúc 22-2-2013 10:18 AM
@namphuong: xl nàng nhá, nàng chưa đọc hết com mà nói thế là k đc đâu. vì là Fan nên bv thần tượng y mên, nhug m thấy cũng nhìu b gây war, nên fan mới fai bv đấy chứ   Đăng lúc 22-2-2013 10:16 AM
Chúng ta không phải người trong cuộc, chỉ qua thông tin hỗn loạn, đồng ý không nhận xét ai cả, vậy thì bạn ngừng nhận định về PSH đi  Đăng lúc 22-2-2013 07:47 AM
định post 1 bài lên tiếng dùm cô A kia mà bạn ghi hết ý mình mún nói rùi, phân tích wa' kỹ lun,chưa có kết quả điều tra mà bênh vực 1 phía, ném đá phía kia ko công =   Đăng lúc 22-2-2013 07:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 21-2-2013 21:45:38 | Chỉ xem của tác giả
haiz, vụ việc này thật là rối mà, chờ đến ngày 24.2 để biết thông tin chính xác hơn từ cảnh sát thôi.
Báo chí đúng là không biết đường nào mà lần.
Cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 21-2-2013 22:08:58 | Chỉ xem của tác giả
Điều đúng sự thật: Park và A đã quan hệ.

Mình thấy nhiều bạn fan Park nói A lợi dụng Park để được nổi tiếng, để một bước lên mây. Sao không ai nghĩ theo chiều ngược lại nhỉ: Park thấy A muốn nổi tiếng nên muốn tình 1 đêm với cô, nghĩ cô thấp cổ bé họng không danh tiếng bằng anh thì sẽ không làm gì được anh. Chuyện gì cũng có 2 mặt cả, và người có nụ cười tỏa nắng không có nghĩa là thánh nhân đâu.

Các bạn bảo hãy chờ cảnh sát điều tra đi rồi hãy phán xét anh này nọ. Sao mình thấy chưa gì các bạn đã nhảy vào phỉ nhổ cô gái, mắng chửi cô thậm tệ. Anh được quyền có thời gian để xem xét, nhưng cô gái thì lại không? Công lý ở đâu vậy?

Các bạn biện minh anh vất vả 10 năm để có ngày hôm nay, không dại gì làm hỏng danh tiếng mình. Chỉ mình anh vất vả, chỉ mình anh cực khổ trong cái làng giải trí Hàn khắc nghiệt này à? Xin thưa là không đâu, vậy nên đừng lôi cái lý do đó ra, nghe chướng tai lắm.

Đàn ông tuổi băm không có nghĩa là dễ dàng sống buông thả, dễ dàng tình một đêm thích gì ăn đó. Ở tuổi đó thì càng phải xem xét kĩ càng hành động của mình. Với mình đàn ông "bạ đâu nằm đó, ăn đó" thì chả khác gì lợn giống cả.

Bình luận

thô lỗ quá rồi bạn, bạn cũng vậy nè, công tâm ở đâu? ai không lầm lỗi 1 lần chứ hả, phán xét cô kia không phải là ai cũng fan anh nhé.  Đăng lúc 22-2-2013 08:05 AM
Cám ơn bài viết của bạn :) Thiệt tình nhiều bạn ra vẻ công tâm nhưng nói chuyện chướng tai thấy sợ lươn :|  Đăng lúc 21-2-2013 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-2-2013 22:12:05 | Chỉ xem của tác giả
Điều đúng sự thật: Park và A đã quan hệ.

Mình thấy nhiều bạn fan Park nói A lợi dụng Park để được nổi tiếng, để một bước lên mây. Sao không ai nghĩ theo chiều ngược lại nhỉ: Park thấy A muốn nổi tiếng nên muốn tình 1 đêm với cô, nghĩ cô thấp cổ bé họng không danh tiếng bằng anh thì sẽ không làm gì được anh. Chuyện gì cũng có 2 mặt cả, và người có nụ cười tỏa nắng không có nghĩa là thánh nhân đâu.

Các bạn bảo hãy chờ cảnh sát điều tra đi rồi hãy phán xét anh này nọ. Sao mình thấy chưa gì các bạn đã nhảy vào phỉ nhổ cô gái, mắng chửi cô thậm tệ. Anh được quyền có thời gian để xem xét, nhưng cô gái thì lại không? Công lý ở đâu vậy?

Các bạn biện minh anh vất vả 10 năm để có ngày hôm nay, không dại gì làm hỏng danh tiếng mình. Chỉ mình anh vất vả, chỉ mình anh cực khổ trong cái làng giải trí Hàn khắc nghiệt này à? Xin thưa là không đâu, vậy nên đừng lôi cái lý do đó ra, nghe chướng tai lắm.

Đàn ông tuổi băm không có nghĩa là dễ dàng sống buông thả, dễ dàng tình một đêm thích gì ăn đó. Ở tuổi đó thì càng phải xem xét kĩ càng hành động của mình. Với mình đàn ông "bạ đâu nằm đó, ăn đó" thì chả khác gì lợn giống cả.

Bình luận

Đâu phải ai lên tiếng với cô gái kia đều là fan anh ấy đâu bạn, quy chụp vậy tội lém.  Đăng lúc 22-2-2013 07:48 AM
Bạn cũng đang phỉ báng người khác đấy, không ai nắm tay từ tối đến sáng cả nên đừng có mạnh miệng như thế.  Đăng lúc 21-2-2013 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 21-2-2013 22:37:43 | Chỉ xem của tác giả
Càng ngày tin càng loạn
Các lều báo quả là có khả năng chém gió thành bão tài tình quá
Cho đến giờ phút này, vì có quá nhiều thông tin đan xen, thật giả lẫn lộn nên m chưa tin chắc chắn gì cả
Sẽ chờ cho đến khi mọi chuyện sáng tỏ, mặc dù hình ảnh của PSH trong m cũng sứt mẻ đôi chút :(
Tất nhiên, việc đàn ông ở cái tuổi này, quen biết phụ nữ là chuyện bình thường
Tuy nhiên k biết có p do m cổ hủ k nhg nghĩ đến việc quan hệ bừa bãi & trước hôn nhân m thấy cứ sao sao >"<
Mỗi báo lại xuyên tạc đi 1 ít để chuyện bé xé ra to, chỉ có người trong cuộc mới biết chính xác những gì đã xảy ra
Báo thì chắc nịch như đúng rồi là PSH thực sự đã QHTD nên nhiều netizens cũng lấy đó làm cái cớ để xỉa xói PSH, nào thì "anh ta nói nt thì chắc chắn họ đã lên giường vs nhau, kể cả có cưỡng bức hay không"
Bản thân Kites cũng dịch tin qua nhiều nguồn khác nhau, tam sao thất bản chỗ này chỗ kia r
Nếu phát ngôn của PSH đúng như tin dịch sát ý, không làm lệch lạc phát ngôn thật thì anh mới chỉ nói "mối quan hệ" chứ chắc gì họ đã "lên giường" vs nhau ?
Chắc gì PSH cõng cô A về nhà vs mục đích "lên giường" ?????

Vụ việc này còn nhiều mờ ám lắm, nhất là showbiz Hàn nó vốn chẳng trong sạch gì nên cứ p chờ đợi kết luận cuối cùng thôi :(
Mong anh may mắn vượt qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 21-2-2013 23:21:43 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn nói fan anh ấy phỉ nhổ cô gái kia nhưng chính các bạg đang không công bằng với anh này
Anh ta " tình 1 đêm" ko có nghĩa là chuyện này lúc nào cũng xảy ra,  ai sai lầm 1 lần ko có nghĩa là họ có nhiều lần tương  tự
nội tình chả ai rõ nhưng ai cũng phán xét anh ta buông thả..... Nói chung sau vụ này nếu anh ta vô tội thì anh ấy cũng tiêu hết sự nghiệp rồi..... Đúng là khôn 3 năm dại 1 giờ....

Bình luận

like :x , họ cứ bảo đừng phán xét ai, mừ chính họ đang phán xét đấy  Đăng lúc 22-2-2013 07:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 21-2-2013 23:51:17 | Chỉ xem của tác giả
Không lên tiếng bênh vực, không lên tiếng phê phán, không phát tán thông tin, không thu hút thị phi - Đó là những điều mà fan của anh cần làm lúc này.

Bình luận

chuẩn như Lê Duẩn, chất như nước cất luôn. lúc này mà cứ bênh vực idol, phê phán người khác chỉ làm người ta ghét thêm thôi.  Đăng lúc 22-2-2013 09:01 AM
Like :)  Đăng lúc 22-2-2013 01:03 AM
Like!  Đăng lúc 22-2-2013 12:24 AM
chuẩn không cần chỉnh luôn ,đơn giản dễ hiểu, súc tích. like  Đăng lúc 21-2-2013 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 22-2-2013 01:02:11 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ chuyện tình 1 đêm cũng chẳng đến nỗi bị phê phán quá nặng nề
k biết thực hư ra sao, n cô A đã tự kết thúc con đg tiến vào showbiz của mình r
vẫn thấy tội a PSH, tự dưng dính vào chuyện k đâu (((((
{:172:}{:172:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-2-2013 11:16:03 | Chỉ xem của tác giả
Theo như mình thấy thì sự việc này đang ngày càng rắc rối và chúng ta không nên tạo thêm nhiều nút thắt hơn nữa.
Mình biết các bạn cũng đang rất phẫn uất về sự việc này và mỗi người đưa lên ý kiến của mình chẳng có gì là sai hết nhưng liệu có ai nghĩ những phân tích của chúng ta có ích hay không? Chúng ta tranh luận với nhau thế này, liệu họ có biết được hay không? Sẽ chẳng ai biết được ngoài chúng ta đâu, vậy thì tại sao chúng ta lại cứ phải nhao nhao lên làm gì cơ chứ, tốt nhât là hãy cứ theo dõi sự việc một cách sáng suốt nhất mà thôi.
Nói gì thì nói, báo chĩ vẫn cứ là con dao hai lưỡi, nó có thể tung hô ngta lên tận chín tầng mây nhưng cũng có thể ném ngta tới tận đáy vực sâu, cta cũng không nên quá tin vào những tin tức đang được đăng tải trong những ngày này và hãy cố gắng chờ đợi cho tới khi có kết quả điều tra rõ ràng từ phía cảnh sát.
Đây sẽ là một vết nhơ không bao giờ xóa bỏ được của một con người, mình chỉ mong các bạn đừng xát muối vào vết thương khó lành ấy, nó sẽ dần chìm vào quên lãng khi không được nhắc tới, và cũng sẽ làm cho những người không may vướng phải nó không cảm thấy quá mặc cảm về những gì đã xảy ra. Hãy luôn tin tưởng ở họ, tiếp thêm sức mạnh cho họ khi họ quay trở lại với thế giới khắc nghiệt này nhé! Thanks!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách