Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo về việc tách riêng khu vực download

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 9-3-2013 22:48:09 | Chỉ xem của tác giả
Hiện giờ chúng ta đang được xem các chương trình giải trí có bản quyền  mà không phải trả một khoản phí nào thế nên mình tin kites đang cố gắng giúp phục vụ các bạn tốt nhất cỏ thể. và việc chuyển khu download như thế chỉ là để quản lý download thôi.....mình chưa được amber....cũng chẳng biết bao giờ mới được nữa.....cũng buồn nhưng biết làm thế nào được :D chúng ta nên hiểu cho các bạn BQT nha

Bình luận

50 điểm dễ kiếm lắm bạn à, cỡ 3 ngày , ngày 20 phút là ok  Đăng lúc 10-3-2013 09:36 AM
mỗi ngày bạn chịu khó bình luận or cmt bài viết tầm 10 lần thôi là trong vòng 1 tuần sẽ đc 50 điểm ngay ý..cấp amber là 50 điểm ấy bạn^^giờ bạn đc 4 đ rồi á   Đăng lúc 10-3-2013 02:15 AM
Mình cũng như bạn thôi, chúng ta cùng cố gắng nhé.  Đăng lúc 9-3-2013 11:56 PM
Merci!  Đăng lúc 9-3-2013 11:13 PM
Coi
Like it :X~  Đăng lúc 9-3-2013 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 9-3-2013 23:30:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko có đóng góp đc j nhiều cho Kites. Ngoài những dòng chữ "cảm ơn" hay "cố gắng lên" hay những dòng bình luận được viết ra từ máy tính thì mình cũng chỉ  biết ơn và trân trọng những đóng góp,nhưng chia sẻ của các bạn đến mọi ng trong diễn đàn. Mình biết-hiểu-tôn trọng những quy định/thông báo của diễn đàn dành cho mems-tất cả đều dựa trên tinh thần vì cộng đồng.
Sự thay đổi này,có lẽ là chưa quen,nhưng dần dần thì đâu sẽ vào đấy,phải ko nào?
anw,Thanks kites vì đã chia sẻ Film/Âm nhạc/truyện... với chất lượng tốt vs bọn mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-3-2013 23:35:24 | Chỉ xem của tác giả
Cấp amber cũng chỉ 50 điểm.
Chịu khó trans ít cái news ngắn ngắn, còm đủ 3 dòng và có chút muối trong các thớt là tầm 1 tuần các thành viên cấp pearl sẽ lên amber thôi.
Nên tính ra cũng không có gì nghiêm trọng lắm.
Thời buổi nước sôi lửa bỏng phải cố phấn đấu thôi.
Chứ mình cong lưng làm sub mà không có ai coi thì ST cũng buồn vậy. Nên chuyện này là bất khả kháng thôi.
Mình hông có trong ST mà chỉ giúp bạn bè trans dùm mấy ep phim là thấy muốn oằn lưng rồi. Nhưng khi phim ra mà thấy lượt down ít là tủi thân lắm lắm.
Mọi người chịu khó xíu là xong thôi.
Mọi chuyện rồi sẽ ổn. =))))

Bình luận

lẹ dữ ss =))  Đăng lúc 10-3-2013 09:20 AM
k ss, em làm gì oanh vàng thỏ thẻ vợi =)))  Đăng lúc 10-3-2013 12:17 AM
Cô cua là VJ Kadio 6 fai hem ta...  Đăng lúc 10-3-2013 12:16 AM
đúng đó ss. Từ từ sẽ quen thâu. Chẳng qua là thoải mái quen rồi nay chịu khó chút thì thời gian đầu sẽ thấy hơi ức ức. Vậy thui.  Đăng lúc 9-3-2013 11:48 PM
Túm lại là thói quen thôi, bi giờ ko quen, rùi thế nào mà chẳng quen em nhỉ :D  Đăng lúc 9-3-2013 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2013 23:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Thấy có nhiều bạn member còn thắc mắc, chúng tôi xin nói rõ quan điểm như sau:

- Việc tách riêng khu vực download đó là việc chúng tôi bắt buộc phải làm. Không sớm thì muộn, việc này cũng sẽ diễn ra. Tuy nhiên, chúng tôi không có nghĩa vụ lúc nào cũng phải giải trình lý do cho các bạn. Những thông báo nào chúng tôi có thể giải thích, chúng tôi sẽ giải thích cho các bạn tường tận, còn khi chúng tôi chỉ đưa ra thông báo ngắn gọn như thế này, nghĩa là lý do khá tệ nhị hoặc không thể công khai được. Hơn nữa, việc tách riêng khu vực download phim không hề ảnh hưởng nhiều đến việc xem phim của các bạn, từ giờ chỉ là download phim ở box khác, bình luận phim ở một box khác, vậy thôi, thiết nghĩ các bạn cũng không cần làm quá lên như vậy. Chúng tôi hiểu các bạn tò mò, các bạn muốn biết lý do, nhưng mọi người nên hiểu, bản thân những người trong BĐH, mọi suy nghĩ, hành động đều vì Kites.vn và phải suy đi tính lại nhiều lần, nên các bạn không phải ái ngại hay lo lắng điều gì cả. Ủng hộ chúng tôi bằng việc post bài, comment nhiệt tình là giúp đỡ chúng tôi lắm rồi.

- Như các bạn đã thấy trong box La sharing có ghi nội quy rất to và đẹp rằng: “Đây là khu vực chia sẻ link down các sản phẩm vietsub. Nghiêm cấm mọi bài spam. Chỉ dành down phim và báo link hỏng. Các bạn muốn bình luận phim vui lòng ra khu vực ngoài thread chính.” Vậy rõ ràng là không được comment trong đó rồi nhé.

- Sau này khi toàn bộ link download được đưa về đó, chúng tôi sẽ tự biết cách sắp xếp, quản lý. Các bạn yên tâm là sẽ không hổ lốn, hay hỗn loạn đâu. Đâu phải chúng tôi thích là chuyển link download xuống dưới đó đâu, chúng tôi phải tính toán kỹ lưỡng cả chứ.

Nói chung, việc di chuyển link download lần này, không ảnh hưởng nhiều đến việc xem phim của các bạn. Tất cả chỉ là thói quen. Mà thói quen thì hoàn toàn có thể thay đổi được. Đối với quy định mới về việc thành viên cấp Amber mới được download, thời gian tới chúng tôi sẽ có hướng dẫn chi tiết.

Bình luận

hoàn toàn hiểu và ủng hộ BĐH..  Đăng lúc 10-3-2013 08:30 AM
Cảm ơn Smod :x  Đăng lúc 10-3-2013 01:33 AM
Núp gió,chờ bão.Phong cách rất teen.  Đăng lúc 10-3-2013 12:06 AM
a mà ra mặt sớm thì chuyện đã k um sùm :)  Đăng lúc 10-3-2013 12:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-3-2013 00:12:41 | Chỉ xem của tác giả
45đ mới được lên cấp Amber à ?mình đk vào kites 2 năm rồi mà mới có 14đ thôi, hic                                                     

Bình luận

tớ vô 2 ngày còn 8 điểm lên amber nè=))))  Đăng lúc 10-3-2013 06:33 AM
từ giờ đến lúc set thì cứ onl đều đặn hàng ngày đã được 1kites rùi bạn ạ, thêm com vài câu nữa là tăng ngay ý mà ;))  Đăng lúc 10-3-2013 02:08 AM
Thiệt thòi cho bạn quá :))  Đăng lúc 10-3-2013 12:21 AM
50 điểm bạn à :), vào kites 2 năm mà đc 14 điểm sao ;)))), cũng nhìu đới bạn ạ  Đăng lúc 10-3-2013 12:15 AM
50 điểm mới được lên cấp amber bạn ah :)  Đăng lúc 10-3-2013 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 10-3-2013 00:28:46 | Chỉ xem của tác giả
Với mình, đủ điều kiện down phim và cũng có hiểu lý do vì sao Kites cần làm thế này nên rất chủ động trong việc link phim được di chuyển. Còn các bạn mới đăng ký nick hoặc những bạn chưa đủ cấp độ thì sẽ gặp khó khăn và chắc chắn sẽ có sự thắc mắc
Cơ mà cái gì cũng có lý do của nó, không tự dưng Kites phải mất công di chuyển làm gì cho mang thêm việc vào người cho nên chúng ta hãy tự tạo thói quen đi. Chỉ đơn giản vài phút xuống khu down phim và xong, còn trong thời gian đang down cũng như down xong chúng ta vẫn có thể comt và xây dựng trong thớt phim bình thường.
Thứ nữa BĐH cũng đang trong thời gian hoàn chỉnh những thay đổi cho nên chắc chắn là chưa thể hoàn thành những thay đổi 1 cách hợp lý và chính xác nhất, cái gì cũng cần phải có thời gian của nó, cho nên giờ mình thấy việc vẫn down được phim là hạnh phúc lắm rồi. Còn những ai chưa đủ điểm và sắp đủ điểm lên cấp độ giới hạn thì hãy cố gắng đi, tham gia game, đóng góp ý kiếm trong thớt phim thì chả mấy mà đạt được, còn không thì cứ lội ao cá, sông lô-1 cách vừa nhanh và hiệu quả                              [cơ mà có thể mất sạch như chơi]{:302:}

Bình luận

đạp em gì =)), chị thừa cấp down còn nói gì em :))  Đăng lúc 10-3-2013 09:30 AM
nhìu chiện *đạp đạp*  Đăng lúc 10-3-2013 09:22 AM
=))))))) :x:x  Đăng lúc 10-3-2013 08:30 AM
Ng ta đã ko đủ tiền, đủ điểm mà còn rủ đi ao cá, sông lô kìa =))))  Đăng lúc 10-3-2013 01:18 AM
à sắp có game trong box study đới, lúc nào có c hú em ngay  Đăng lúc 10-3-2013 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-3-2013 00:29:07 | Chỉ xem của tác giả
snowrain_105 gửi lúc 10-3-2013 00:12
45đ mới được lên cấp Amber à ?mình đk vào kites 2 năm rồi mà mới có 14đ thôi, hic  ...

nói thiệt là mình lên kites hàng ngày còn nhiều hơn lên facebook đấy, chỉ biết down phim về coi mà chẳng có đóng góp j, thật ngại quá....:)))

Bình luận

nếu bạn đăng nhập vào kites mỗi ngày thì h này bạn cũng có hơn 100đ rồi!  Đăng lúc 10-3-2013 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 10-3-2013 01:02:49 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình nên tách ra là hợp lý, tránh vấn đề bản quyền. Mình cũng ủng hộ Kites hạn chế download tự do vì rất ghét mấy trang phim online up phim của Kites để kinh doanh(đợt trước cũng từng làm sub phim up lên subscence và bị ăn cắp trắng trợn :(( )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 10-3-2013 01:25:52 | Chỉ xem của tác giả
Từ hiểu biết của mình, mình xin nêu ra 1 vài ví dụ để các bạn hiểu hơn về vấn đề bản quyền. Đầu tiên mình xin trích nguồn wiki:
Dự luật Đình chỉ hoạt động vi phạm bản quyền trực tuyến (tiếng Anh: Stop Online Piracy Act, viết tắt tiếng Anh là SOPA), còn được gọi là HR 3261, là một dự luật được đề nghị tại Quốc hội Hoa Kỳ vào năm 2011 nhằm chống lại sự truyền tải trực tuyến những sở hữu trí tuệ được bảo hộ bản quyền và hàng hóa tiêu dùng giả mạo.

Những đề nghị gồm có việc ngăn chặn các hệ thống quảng cáo trực tuyến và dịch vụ thanh lý tiền không được giao dịch với những trang mạng bị tố giác là vi phạm bản quyền, ngăn chặn những công cụ tìm kiếm trực tuyến không được liên kết đến các trang mạng đó, và bắt buộc các nhà cung cấp dịch vụ internet (ISP) ngăn chặn đường dẫn đến các trang mạng này. Dự luật sẽ hình sự hóa việc truyền dẫn những nội dung được bảo vệ tác quyền như thế với mức án cao nhất là 5 năm tù.

Chắc hẳn các bạn đều biết trang Megaupload, một website chuyên cung cấp dịch vụ chia sẻ dữ liệu. Trang web này đã bị đóng cửa vào ngày 19/1/2012 bởi Bộ Tư Pháp Mỹ về vấn đề bản quyền. Đồng thời nếu các bạn thường xuyên xem phim, sẽ thấy nhiều link down từ Mediafire không còn tồn tại, Subteam các Zone cũng thông báo không reupload hay tiếp tục upload các link download lên website này. Đã rất nhiều tài khoản của các uploader ra đi và không ngày trở lại bởi việc upload các nội dung có bản quyền và bị xóa tài khoản vĩnh viễn, đồng nghĩa với việc mất toàn bộ dữ liệu đã được upload.
Nếu các bạn để ý sẽ thấy link xem online các nhà làm sub đa phần là vimeo, chỉ những video fanmade thì có thêm link xem online trên youtube. Tại sao lại như vậy? Lý do cực kỳ đơn giản, youtube kiểm soát bản quyền rất gắt gao. Bạn chỉ cần upload lên và chưa đầy 5 phút sau, bạn đã dính 1 gậy của youtube, video upload thì bị xóa. Và đủ 3 gậy, hãy nói lời chào tạm biệt với tài khoản của bạn.
Có 1 trang web mà nếu bạn nào thường xuyên đọc tiểu thuyết có lẽ đều biết, đã gần 2 năm nay, trang web này không cho đăng ký nick mới và chỉ thành viên mới thấy được link download. Cũng bởi công ước Bern chính thức có hiệu lực tại VN.
Các bạn có thể lên google để tìm hiểu thêm về luật bản quyền, như thế sẽ hiểu thêm cho kites và BĐH.
Cái gì lúc đầu cũng bỡ ngỡ, chúng ta chỉ cần cố gắng thích nghi rồi thì sẽ quen. Và một lúc nào đó nhìn lại, sẽ thấy ôi mình mà cũng có nhiều bài viết đến thế sao. Rồi thì bài viết hay lại được các staff rate động viên nữa.

Bình luận

vỗ tay *bốp bốp*  Đăng lúc 10-3-2013 09:25 AM
hay quá :((  Đăng lúc 10-3-2013 08:03 AM
Chính xác :D  Đăng lúc 10-3-2013 06:59 AM
cảm ơn bạn về thông tin hữu ích. Mình ko tìm thấy nút thanks, đành thank bằng mồm vậy  Đăng lúc 10-3-2013 02:32 AM
tks bạn vì 1 bài viết hữu ích:))nếu chức năng rết k bị khóa chắc sẽ có nhiều người "động viên" bạn lắm ý vì bài post và những suy nghĩ tích cực thế này^^   Đăng lúc 10-3-2013 02:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-3-2013 07:31:02 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại thì thấy việc này nó không ảnh hưởng đến mình lắm

vì dù sao mình cũng ko đang xem phim của KBS

Và việc dời vào La Sharing cũng dễ hiểu cho BQT của kites

Cơ mà việc đặt luật amber cho mem mới làm mình khổ quá TT__TT

Vô tình tem cái news và tự dưng thành địa điểm cho các mem mới spam cf :(

Hãi quá :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo