Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 26186|Trả lời: 44
Thu gọn cột thông tin

Thông báo về việc tách riêng khu vực download

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-3-2013 13:23:42 | Xem tất |Chế độ đọc
Kể từ ngày hôm nay, link download các sản phẩm vietsub của diễn đàn sẽ được chuyển về box: La sharing, nằm trong box Friendship cafe thuộc Member Zone.

Link box trực tiếp tại đây:
http://kites.vn/1028-1/la-sharing.html

Trước mắt, Kites.vn sẽ áp dụng đối với một số phim của khu K-Zone (Hàn Quốc) sau đó sẽ là toàn bộ phim của K-Zone và thời gian tới sẽ là các sản phẩm vietsub trên toàn bộ diễn đàn.

Các bạn lưu ý, khu vực này chỉ dành cho việc download phim và báo link hỏng. Mọi bình luận về phim, các bạn vui lòng comment tại thread chính của phim.

Kites.vn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
porcupine_minoz + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 16:13:44 Từ di động | Xem tất
Cho tớ hỏi vì sao phải tách riêng khu vực doơnload ra như thế không? Để link download luôn ở page 1 thớt phim rất tiện mà?

Hiện giờ kites đang có rất nhiều thay đổi, đầu tiên là ẩn link download, sau tới việc Amber trở lên mới được down phim hay là việc xuất hiện cái dòng chữ xam xám kiểu "Kites ko chịu trách nhiệm về các thứ bla bla bla" ở bên dưới. Tất nhiên tớ cũng hiểu là tất cả những việc đó, và có thể cả vấn đề tách khu download, đều do  đàm phán bản quyền nên hoàn toàn ủng hộ thôi. Nhưng trước những thay đổi có ảnh hưởng lớn tới mem như thế, mong BĐH có thể giải thích luôn lý do hay ý nghĩa của việc thay đổi này tới sự phát triển của Kites thì hơn là chỉ thông báo mỗi quyết định cuối cùng như thế này. Như hiện này tớ đang ko hiểu ý nghĩa của việc tách khu download.

~~~~~~~~~~~~

Edit: Nói rõ hơn là như thế này. Tôi hoạt động trong forum này lâu năm rồi, rất thích Kites vì những cống hiến của mọi người. Bản thân tôi cũng tham gia dịch phim, dịch tin, cũng làm này làm nọ trong forum này chứ không phải ăn không nên hoàn toàn hiểu sự vất vả của các staff. Tôi không yêu cầu BĐH phải giải trình hay trình tôi phê duyệt hay bất cứ thứ gì đao to búa lớn, tôi yêu Kites nên ủng hộ những thay đổi có lợi cho sự phát triển của kites. Nhưng khi tôi không hiểu thì tôi hỏi và tôi nghĩ 1 lời giải thích đơn giản sẽ làm mem hiểu, mem ủng hộ, vậy thôi.

Như đã nói, tôi ủng hộ việc giới hạn quyền download tới mức Amber để hạn chế việc phát tán rộng rãi phim có bản quyền trên các kênh online khác. Tôi cũng hiểu việc "Kites khôgn chịu trách nhiệm về..." để đảm bảo các vấn đề về bản quyền sau này. Nhưng TÔI KHÔNG HIỂU VIỆC ĐƯA LINK DOWN XUỐNG KHU FRIENDSHIP CÓ Ý NGHĨA GÌ. Để hạn chế người biết nên người ta sẽ không ăn trộm phim của Kites đưa lên trang online lậu khác ư? Không hiệu quả không? Vì ai cần biết nơi download đều dễ dàng hỏi được cơ mà.

Tôi là người quan tâm tới Kites và yêu quý Kites. Nhưng khi tôi chỉ hỏi đơn giản là Tôi khong hiểu ý nghĩa của việc làm này thì mọi người lại lôi chuyện vất cả của việc làm sub ra, có liên quan không? Ok, tôi chỉ là 1 mem rất rất là vô danh trong cái diễn đàn này, các bạn có thể nghĩ rằng các bạn muốn làm thế nào thì làm vì các bạn là người cống hiến, miễn là tôi vẫn còn chỗ ngồi thì tôi không có quyền thắc mắc, là như vậy phải không???

Cơ mà xin thưa với các bạn, tôi coi nơi này là nhà, và bạn thử nghĩ xem, nếu 1 ngày Tổ trưởng tổ dân phố cấm bạn không được đi cửa chính nữa mà phải trèo cửa sổ để vào nhà thì bạn có thắc mắc không? Tôi cần 1 lời giải thích là quá đáng lắm sao? Nói 1 câu đơn giản như "đang sửa đường, đi cửa chính sẽ bị rơi xuống cống", liệu 1 lời giải thích như thế là quá nhiều sao?

Bình luận

Mình cũng rất yêu thích kites nhưng dạo này bên BDH ra nhiều quy định quá mà mình ko biết mà yêu cầu rất cao nữa mình biết vì bản quyền nên cũng thông cảm cố lên kite   Đăng lúc 10-3-2013 09:14 AM
mình biết làm thế là vi phạm quy định của page nhưng mà mình cũng muốn xem phim lắm chứ :(((((( mới tham gia page chưa được lâu nên k biết những quy định này  Đăng lúc 10-3-2013 08:20 AM
suốt cả một ngày hôm qua mình ngồi bấm biếc các kiểu để được đủ điểm. nhưng chưa biết bao nhiêu là đủ đã bị mod hay ad gì đó báo spam :((((((((((((  Đăng lúc 10-3-2013 08:17 AM
tiện đây mình cũng muốn hỏi luôn là bao nhiêu điểm( hay kites) mới đủ điều kiện xem ạ ???  Đăng lúc 10-3-2013 08:15 AM
:D Thấy bạn lấy ví dụ tổ dân phố thì giải thích nôm na thế thôi. Đừng quy chụp ẩn ý gì ngoại trừ điều đang cần giải thích. Còn nếu bạn vẫn ko hiểu thì @@   Đăng lúc 10-3-2013 02:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 17:01:20 | Xem tất
Vậy là bây giờ 1 thread comment 1 thread download thiệt rồi. Có vẻ là vì vấn đề bản quyền nên mới thế này. Lúc trước up link bên thread chính nên ai down cũng được. Còn bây giờ xuống Member-zone nên chỉ có member mà cấp Amber trở lên mới được down nhể >.<.
Mà cho mình hỏi là link thread download có được chèn vào thread chính ko, hay là tự biết xuống đây để down vậy? Mình thì ko có problem gì nhưng cũng muốn có 1 cái thông báo rõ ràng hơn cái này chứ như vầy hơi khó hiểu và cũng có nhiều người nói xiên nói xỏ (bên face). Rõ ràng là ý tốt cho mọi người nhưng mà mấy bạn chẻ hay down chùa cứ vào nói nhảm thì bức xúc quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 17:31:10 | Xem tất
hic, mình đơn giản chỉ là 1 người thích xem các fim hàn quốc, nên kites thông báo chỉ có cấp amber mới đc down fim thì từ giờ mình làm thế nào? trong khi 1 ngày mình chỉ lên cắm máy vào down còn thời gian fai làm việc, tối về rảnh mới ngồi xem fim giải trí đc. như thế này là từ giờ mình k đc xem fim nữa sao? :(

Bình luận

Không biết bình chọn như thế nào để được tăng điểm nữa :(  Đăng lúc 10-3-2013 01:24 AM
Tớ chăm chỉ cmt để lên amber h bị giáng xuống pearl mà ko hiểu lý do j luôn, hix, khổ quá, chỉ cần down RM thôi mà ==''  Đăng lúc 9-3-2013 11:23 PM
sẽ nhanh lên cấp thôi hehe chúc bạn vui  Đăng lúc 9-3-2013 08:09 PM
sẽ nhanh lên cấp thôi hehe chúc bạn vui  Đăng lúc 9-3-2013 08:09 PM
bạn chịu khó đăng nhập mỗi ngày sẽ có đểm thưởng mà, dành ra 5 3 phút gì đó để comment vài dòng cảm nhận vể phim  Đăng lúc 9-3-2013 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 17:53:59 | Xem tất
Dù sao mình cũng thuộc dạng "Amber trở lên" nên mình k có vấn đề gì đau khổ với chuyện này, nhưng mình vẫn không hiểu tại sao lại phải tách ra như thế? Làm vậy thì có tốt hơn thế nào về mặt bản quyền của phim? Chỉ cần hide link là đc mà?
Và mình cũng thắc mắc cái tên box, "La Sharing" nghĩa là sao? =.=

Bình luận

Chắc là bài viết của bạn đã bị xóa hoặc bạn comment vào một bài viết của người nào đó và bài viết đó đã bị xóa nên bạn bị tụt điểm đấy :D  Đăng lúc 10-3-2013 12:55 AM
có thể bạn bị mất Kite$ vì lí do nào đó ^^  Đăng lúc 9-3-2013 11:22 PM
Bạn có biết vì sao mình đang amber rồi bị giáng xuống Peal ko? Hix bao công cmt rồi h xuống có 40 điểm là sao? Bất công quá.  Đăng lúc 9-3-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 18:34:21 | Xem tất
Tớ nói thiệt là chả hiểu các bạn chia box ấy thế nào?
Bạn S-mod nói là sau này tất cả các link của C-zone,K-zone....đều thập cẩm cho vào đó hết??????
Nếu thế thì sau này trong La sharing lại chia thành các khu vực con riêng cho từng zone???{:154:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 19:03:43 | Xem tất
Aloha!! gửi lúc 9-3-2013 16:13
Cho tớ hỏi vì sao phải tách riêng khu vực doơnload ra như thế không? Để link download l ...

Chị cũng giống em, chẳng hiểu lắm ý nghĩa của việc tách 1 khu dl riêng.
Nếu chỉ vì bản quyền, thì những phim ở khu dl vẫn đóng logo của kites, vẫn là kites làm, thì cái câu xám ở cuối màn hình "kites không chịu trách nhiệm về link do mem post" chả có ý nghĩa gì cả, vì phim do đàm phán bản quyền vẫn là do kites post.
Vậy thì tách riêng 1 khu dl để làm gì?

Bình luận

chỉ cần có lý do hợp lý thì tách cũng ko sao, nhưng em ko thích việc BĐH cứ tuyên bố quyết định mà ko có 1 câu giải thích cho mem :|  Đăng lúc 9-3-2013 07:17 PM
chỉ cần có lý do hợp lý thì tách cũng ko sao, nhưng em ko thích việc BĐH cứ tuyên bố quyết định mà ko có 1 câu giải thích cho mem :|  Đăng lúc 9-3-2013 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 19:15:59 | Xem tất
Oà, xem chừng nhà sắp có biến động lớn =.='

Dnay đang làm khóa luận, bận k lượn lờ nhiều đc, chỉ biết thông tin g phải Amber trở lên mới down đc phim

Đợi mấy tuần bên nhà mật danh k thấy hiện link down tg chưa có chứ mà sao mn vẫn thấy down ầm ầm, lội page

mới biết vụ tách khu này =.='

Thực sự thì t k hiểu lắm về việc tại sao phải tách khu ntn, nếu cần thiết thì hide link là đc mà, ntn thật sự là hơi ....

Hy vọng BĐH sẽ có thông báo cụ thể và chính thức :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 19:45:55 | Xem tất
làm sao để lên được thành viên Amber vậy các bạn?
lên được thành viên Amber để down dc film rồi, mình lại ko có cmt bình luận hay đóng góp j..chỉ âm thầm down film thôi thì có bị xuống hạng ko? (mình ko có nhiều thời gian rảnh cho lắm, cũng chỉ cắm máy ở nhà down film,đi làm tối về xem thôi)
ah mình muốn hỏi là mấy cái tên ví dụ như bạn bên trên tên Chấy ấy thì làm như nào để đổi được tên như ý mình giống như b thế? {:136:}

Bình luận

thanks b Chấy nhiều nhé ;)  Đăng lúc 9-3-2013 08:48 PM
ừa..mình sẽ cố để lên Amber.. rồi đứng đó thôi :D  Đăng lúc 9-3-2013 08:47 PM
muốn lên Amber thì chăm chỉ dạo quanh khu tin tức hoặc phim, vô comment bình luận phim hay diễn viên là được mà, đâu có cực lắm đâu? ^^  Đăng lúc 9-3-2013 08:27 PM
ặc.. mình k biết, cứ nghĩ lập như nick yh nên k dám viết dấu j vào :-s  Đăng lúc 9-3-2013 08:21 PM
Tên của mình là mình lập từ khi đăng kí, tên k đổi đc đâu bạn ạ :D Kites cho phép tên đăng nhập có dấu mà  Đăng lúc 9-3-2013 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 19:57:04 | Xem tất
Mình tưởng vấn đề bản quyền chỉ liên quan đến K-zone thôi chứ ? Các khu vực khác cũng ảnh hưởng luôn sao ?
Lý do của việc tách riêng khu vực download chắc mọi người đều đoán được phần nào. Cụ thể thế nào thì mình nghĩ ban quản trị sẽ đợi thời điểm phù hợp để thông báo.
Mọi chuyện bắt đầu rồi rắm. Trách sao được khi các bạn làm việc rất chuyên nghiệp. Hy vọng các bạn sẽ giữ vững định hướng phát triển của mình trong thời gian tới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách