Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo về chính sách download và thanh lọc nick tại Kites.vn

Đóng [Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 10-8-2013 10:32:39 | Chỉ xem của tác giả
uầy, chính sách hơi bị khó khăn :((( nói chung là mình onl theo giai đoạn, mùa thi có khi treo cả vài tháng ấy cơ, mà mếnh k hiểu reg nick là sao nhỉ, bạn nào tốt bụng giải thích giùm mình cái. nói chung mình vẫn ủng hộ sub team, mình mê phim lắm, phim nào hay toàn lôi từ kites xuống ghi ra đĩa để dành k à

Bình luận

Bạn đọc bài của mình ở post số 47.  Đăng lúc 10-8-2013 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-8-2013 10:37:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ chính sách này của kites, nhưng từ giờ phải chăm post bài để được $ rồi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 10-8-2013 10:43:45 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra có quyết định này cũng hơi có một chút bất cập. (vấn đề xem online với tốc độ mạng chậm, mất điện, mất mạng...)
Bản thân mình cũng lười xem online :D và thích chất lượng của phim down về hơn.
Tuy nhiên mình vẫn ủng hộ kites.
Trong thời điểm vấn đề bản quyền đang được đề cao, để tránh ảnh hưởng tới tình hình chung của diễn đàn thì quy định mới đưa ra cũng khá hợp lý.
Hồi mới vào tiền cũng ít mà, cũng lo lắng nhiều thứ, nhưng chịu khó comment bài viết đúng quy định, tham gia chơi game, đóng góp công sức cho subteam, hàng ngày chịu khó vào diễn đàn, hay bất hợp pháp dưới sport :)) cũng có chút gọi là dư dả.
Anw, cứ nghĩ nhiều điều khoản lập ra là bất công vô lý này nọ, dưng mà đặt mình vào hoàn cảnh của BDH mới thấy cái có lý trong vấn đề. Một kẻ lười biếng như mềnh vưỡn yêu Kites lắm.
Lâu lâu vào nói dai nói dài thể hiện tình cảm tý :))

Bình luận

Mai bếu hâm :P  Đăng lúc 11-8-2013 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-8-2013 10:51:26 | Chỉ xem của tác giả
Trước kia, mình có lập 3-4 nick ở diễn đàn để tham gia vote game, chơi trò chơi. Các nick của mình theo thông báo ở trên thì được xếp vào diện không bị xóa nick.
Giờ mình quy hết về 1 mối, chuyển qua dùng 1 nick duy nhất. Mình muốn nhờ admin xóa bớt các nick mình không sử dụng nữa có được không?

Bình luận

Bạn có thể post các nick đó vào đây hoặc pm cho admin.  Đăng lúc 10-8-2013 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 10-8-2013 10:54:33 | Chỉ xem của tác giả
thấy chính sách của kites cũng có cái hay nhưng mình vẫn k thích lắm về cái việc mua link để downmình mê fim kites rồi còn show nữa. tìm xèng mệt nghĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 10-8-2013 11:06:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình vẫn không hiểu vì sao phải có kites$ để download phim. Ví dụ như một người bận rộn đầu tắt mặt tối làm việc, mình cần có gì đó để giải trí, chính là các phim của kites sub. Nhưng mà bây giờ phải có kites$ để download. Mình lấy đâu ra thời gian để viết bài. Và không phải phim nào cũng được đưa lên vivo.vn. Từ ngày vivo.vn đăng phim của kites$ mình đã rất hào hứng để xem, vì khỏi mắc công down torrent, xem phim cũng không bị đứng. Nhưng đâu phải tất cả phim cũng được đưa lên vivo.vn. Như shark của KBS và bây giờ là Good doctor. Kites$ không có, và chính sách này đưa ra có phải nhằm hạn chế những người như mình, những người không thể đóng góp cho trang kites của các bạn, thì mình không thể ngồi không xem phim chăng? Có nghĩa là mình nên bắt đầu xa rời dần dần trang kites này để tìm những trang không ép mình mất một thứ tiền ảo mà mình không thể kiếm được để có thể coi được phim mà mình yêu thích. Mấy trang web engsub cũng không yêu cầu mình làm những việc như thế này.

Có thể bài viết này viết xong, mình sẽ bị ban nick, nhưng mình nghĩ các bạn nên nghĩ luôn cho những người không có thời gian viết bài mà vẫn cần có gì đó để giải trí như mình. "Đầu tiên" là "tiền đâu"? Gọi là phi lợi nhuận, nhưng với chuyện kites$, trang này của các bạn bắt đầu mang hơi hướng "mùi tiền".

Dù sao cũng cảm ơn admin và mod thời gian qua đã cho mình có cơ hội xem nhiều phim từ thời Keep Smiling Together qua tới thời Kites.

Bình luận

Nếu muốn tạo "mùi tiền" như bạn nói thì đã làm từ rất lâu rồi, ko phải để đến bjo mới làm đâu bạn ạ :D  Đăng lúc 12-8-2013 09:38 AM
Thực ra gần đây vì vấn đề bản quyền và một số nguyên nhân nên Kites mới phải làm như này, bạn nên đặt mình vào hoàn cảnh của BDH  Đăng lúc 12-8-2013 09:38 AM
thế ai nghĩ cho đội ngũ ST có người còn bận hơn cả bạn vẫn cắm đầu làm sub mà chẳng đòi ai nghĩ cho họ  Đăng lúc 11-8-2013 10:26 AM
Những thành phần luôn đòi hỏi người khác nghĩ cho mình :))  Đăng lúc 11-8-2013 10:26 AM
2 ngày login kites là bạn đã có thể down đc 1 tập phim, tính ra mất chưa đến 2'? Bạn có thời gian xem phim mà ko dành ra thêm 2' được sao?  Đăng lúc 10-8-2013 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 10-8-2013 11:12:55 | Chỉ xem của tác giả
Đóng reg nick theo giai đoạn nghĩa là bạn chỉ được đăng kí nick theo thời gian mà kites cho phép, còn lại bạn sẽ không thể đăng kí nick mới được.
Ví dụ: Sắp tới kites sẽ đóng đăng kí nick mới (reg nick) 1 tuần, như vậy trong vòng 1 tuần này không ai có thể đăng kí nick mới được, và chỉ có những bạn đã có nick đăng nhập vào diễn đàn mới nhìn thấy link download ở khu K và sắp tới có thể là toàn bộ các khu.
Mỗi lần dùng nick đăng nhập vào diễn đàn, 1 ngày bạn đã tự động được hệ thống tặng 1 Kite$ rồi, ngoài ra các bạn nên năng vào các thread chơi game được tổ chức thường xuyên để tham gia, cũng như viết bài cảm nhận về phim sau khi xem, chỉ cần để tâm một chút thôi là bạn sẽ có xèng  rồi.

Bình luận

hatrongbac: tùy vào từng loại vi phạm mà ban theo thời gian bạn nhé. Nếu vi phạm nặng mới bị ban vĩnh viễn.  Đăng lúc 10-8-2013 12:35 PM
Cho mình hỏi, nếu bị Ban nick thì bị vĩnh viễn à? :(  Đăng lúc 10-8-2013 12:18 PM
tks bạn :D  Đăng lúc 10-8-2013 12:06 PM
love5: Tiền cá độ thì vẫn là tiền của bạn nhé, không sao.  Đăng lúc 10-8-2013 12:05 PM
à cho mình hỏi tí, ban nick chuyển tiền cho nhau, vậy chuyển tiền cá độ thì có bị ban k smod?  Đăng lúc 10-8-2013 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-8-2013 11:13:56 | Chỉ xem của tác giả
Chết rồi huhu :(( Từ trc đến h mình chỉ muốn vào forum để down video về xem. Bây h lại bị vướng những quy định như 2$ Kites vs bài viết dưới 10 lần :(( Công nhận là mình chỉ có thói qen vào lấy link xong đi ra, chẳng comment cám ơn hay khen ngợi subteam T_T Từ nay k dc xấu tính như thế nữa vậy :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 10-8-2013 11:14:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng ủng hộ việc SubTeam thu tiền kites
Tuy nhiên, mình rất bực việc SubTeam cứ Ban nick khi mà Cm ngắn hay kia. MÌnh bị "Ban" 2 nick, trong khi đó mình chẳng Spam gì hết. Mình chỉ vào Cm hỏi xem phim này có hay không, phim kia diễn viên như thế nào mà cũng bị coi là Spam. Thực sự bị "Ban" 2 cái nick mình rất khó chịu vì 1 trong 2 cái đó là tài khoản của bạn mình. Có thể sau bài viết này mình sẽ bị "Ban" nick tiếp, nhưng mong SubTeam và Ad suy xét lại cách làm việc, cứ Ban nick thế này làm sao mà mọi người chịu được. MÌnh rất ủng hộ SubTeam, nhưng việc này rất là khó chịu, nên chăng có quy định cụ thể về việc Cm như thế nào. Cảm ơn nhiều...

Bình luận

Bạn nên đọc kỹ thế nào là spam nhé, nội quy đã ghi rõ.  Đăng lúc 10-8-2013 11:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 10-8-2013 11:17:05 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ Kites về việc thanh lọc này
bản thân mình cũng thấy phim do Kites sub được chia sẻ trên các trang khác, dù không biết có xin phép Kites chưa
ủng hộ sub team và mong cho sub team có nhiều động lực để phát triển kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách