Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
Thu gọn cột thông tin

Thông báo về chính sách download và thanh lọc nick tại Kites.vn

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-8-2013 23:28:53 | Xem tất
chính sách này rất thoả đáng

sau những chuyện phim của kites bị ăn cắp trắng trợn thì đúng là cần phải thắt chặt nội quy

tuy nhiên lại quá nhọ cho đội của mình :((

vì mình lập nick từ khoảng đầu năm ngoái, n vì k cmt mấy nên xèng chả đc bao nhiêu **oà oà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 23:40:11 | Xem tất
Vẫn biết là công sức subteam bỏ ra là rất đáng tôn trọng, nhưng mình không đồng tình với chính sách này cho lắm. Mình tin là nhiều người sẽ chỉ lên down phim về để xem thôi, không phải ai cũng lên các thread phim để comment, bình luận, bày tỏ cảm nghĩ,v.v.. Đơn giản là họ không cảm thấy có nhu cầu chia sẻ, hoặc đơn giản là không có thời gian. Sắp tới các bạn lại định mở rộng ra toàn diễn đàn, vậy thì khi theo dõi cùng lúc 4,5 bộ phim trên kites thì phải tốn bao nhiêu kite$ cho vừa, tương ứng với đó là lại phải lên viết bao nhiêu bài nữa để kiếm được số kite$ đó. Nếu vì muốn xem phim mà cố ép lên viết vài bài cảm nghĩ thì liệu có thực sự thích thú, thoải mải nữa chăng? Chắc chắn là cũng có nhiều bạn tâm huyết, thường xuyên lên diễn đàn, viết bài, bình luận, chia sẻ,.. nhưng mỗi người mỗi tính, đâu thể ai cũng như thế được. Hy vọng kites sẽ kiếm ra được một giải pháp thỏa đáng

Bình luận

còn nếu bạn có thời gian xem tới 4-5 bộ phim trên kites cùng 1 lúc, mình nghĩ chắc bạn ko tới mức ko có thời gian để post bài :)  Đăng lúc 10-8-2013 09:45 AM
chỉ log in không cũng đc 1 xèng/ngày rồi. chỉ cần bạn reg nick và log in đều đặn 7 ngày/tuần thì bạn đã có 7 xèng, đủ để down 3-4 tập phim/tuần rồi  Đăng lúc 10-8-2013 09:45 AM
À còn lối thoát cho bạn đây, cố gắng kết thân với những bạn chăm post bài, rồi đợi họ mua file torrent xong thì họ gửi cho mình down ké, thế là chả mất gì luôn =)   Đăng lúc 9-8-2013 11:49 PM
Những bạn bỏ công sức thì đc down phim sớm, còn ai muốn nhàn thân thì đợi mấy ngày sau có link reup thì down. Quá công bằng rồi còn gì  Đăng lúc 9-8-2013 11:46 PM
Bạn muốn down phim thì diễn đàn muốn bạn phải đóng góp bài viết mới có điểm để down. Down phim miễn phí rồi thì cũng nên cố gắng bỏ chút công sức đi chứ.   Đăng lúc 9-8-2013 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 23:50:41 | Xem tất
Tôi hiểu được khó khăn của Kites và thật khó mà làm sao kiểm soát được ai vào đây giả mạo để đánh cắp công lao của người khác, còn ai vào đây chỉ để tìm giải trí cho chính mình! Thế nên tôi hoàn toàn ủng hộ và tuân theo bất cứ quy định nào của Kites đặt ra để ngăn ngừa những người có gian ý, vì tôi biết Kites luôn cố gắng cân nhắc để đưa ra những quyết định hợp lý cho mọi người. Thế còn hơn là để Kites bị rắc rối về luật pháp phải đóng cửa thì ... tất cả bị hỏng giò . Chỉ khổ là kiếm $Kites hơi khó nhé, bây giờ lại còn phải bị trừ, nhưng cũng phải ráng thôi .

Sẵn đây mình có vài câu xin hỏi:

1. Hôm trước hình như thông báo nói chỉ bắt đầu áp dụng cho link torrent của 3 phim mới, bây giờ thì áp dung cho tất cả links ở La Sharing hay sao? như là link filefactory, fshare, v.v.?

2. Những links của phim cũ (= còn nằm ngoài La Sharing) có bị tính không? Vì thỉnh thoảng, trong lúc hóng phim, tôi vẫn dạo quanh mấy phim cũ, load xuống xem lại cho đỡ buồn.

3. Nếu đang download xuống mà bị rớt nửa chừng phải download lại thì bị tính 2 lần hay sao? vì có khi tôi bị vài ba lần interrupt (không resume được) mới download xong được, có khi mạng chậm quá phải cancel rồi hôm sau trở lại mới được . Cái này thì tốn tiền oan uổng thật đó, không biết tính làm sao!

Vài hàng chia sẻ. Xin cám ơn Kites rất nhiều {:179:}.

Bình luận

Thật vậy hả bạn? Cám ơn bạn cho biết. Vậy thì đỡ lo một mối rồi :))  Đăng lúc 10-8-2013 12:04 AM
Câu 2: Chỉ áp dụng với những film ra từ giờ trở đi, những film cũ, đã làm xong hết đương nhiên sẽ ko tính phí nữa, bạn có thể thoải mái xem lại.  Đăng lúc 10-8-2013 12:03 AM
Chỉ áp dụng cho mình link torrent thôi bạn nhé, ý admin là trong tương lai toàn bộ các film của kites sẽ tính phí khi down torent, các link khác vẫn free mà :)  Đăng lúc 10-8-2013 12:01 AM
Mình biết câu thứ 3, nhanh miệng trả lời giùm bạn luôn: bạn click mua link 1 lần là lần sau có thể vào down đi down lại bao nhiêu lần cũng đc bạn ạ.  Đăng lúc 9-8-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:08:43 | Xem tất
Ủng hộ Kites về vấn đề này :d
Chắc h phải chăm cmt hơn thôi, ko làm sl reader đc nữa :v

Ngồi lẩm nhẩm tính ra, 1 tuần dạo này đang xem 2 series vs 3 K-drama vị chi làm tròn thành 20 bài 1 tuần ...

Vào box News kiếm tin về các tình yêu quẩy thôi :v

@Nhìu khi cũng muốn xem online, mà cái vivo nó load chậm là 1, thứ 2 là chia nhỏ file -_- ... m` rất ghét kiểu nì -__- nên nhìu khi cố mà treo máy down, ko thì ra quán net quẩy cho nó nhanh -_-

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:13:18 | Xem tất
Mình rất thích xem phim do Kites Vietsub , Kites có chính sách mới để hạn chế download thế này , vừa mừng mà vừa lo nữa =.= không biết số bài viết của mình là bao nhiêu bài , và số Kite$ của mình là bao nhiêu nữa ? Ai giúp mình với , thanks so much !!

Bình luận

bạn di chuột vào ava của bạn là thấy liền à, bài viết 86, điểm 244, không thì bạn nhấp vào tên mình ở trên đầu trang là ra trang của bạn có đủ thông tin  Đăng lúc 10-8-2013 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:17:05 | Xem tất
herbie gửi lúc 10-8-2013 00:13
Mình rất thích xem phim do Kites Vietsub , Kites có chính sách mới để hạn chế download th ...

thanks bạn nha , mình thấy rồi ^^ mình nhấp chuột vào avatar , đọc và đã thấy thông tin của mình rồi , cũng đỡ lo nhiều !

hjz , từ nay không silent reader để down phim được nữa , phải hoạt động để kiếm $ mua phim rồi ! Nhưng dù sao , mình cũng ủng hộ chính sách mới , để chống spam và lạm dụng Vietsub bản quyền của Kites !

P/S : sorry , lâu mình không đăng bài , nên bị thành quote thế này ~.~ mong admin thông cảm !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:19:13 | Xem tất
có 1 góp ý nhỏ:

nếu xóa nick thì nên xóa thêm những nick nào có thời gian đăng nhập cách hiện tại xa, VD như những nick log in lần cuối vào khoảng tháng 4/2013 và dưới 40 bài viết chẳng hạn

p/s: gạch đá nhận hết

Bình luận

Có những bệnh chữa mất cả đời nhé bạn, bạn có cần t kể k?  Đăng lúc 11-8-2013 08:10 PM
cho 1 cục gạch nè =.= nhiều lúc lượn linh tinh mà còn k đăng nhập nick đây  Đăng lúc 10-8-2013 01:51 PM
kon trai kon lứa nhìu chiện =.=  Đăng lúc 10-8-2013 01:42 PM
40 bài mà vẫn dính chưởng thì kites hổ báo quá :))  Đăng lúc 10-8-2013 11:32 AM
4 tháng thì hơi sớm, trc hết là những nick trước năm 2013 xem đã =))  Đăng lúc 10-8-2013 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:24:19 | Xem tất
có lẽ làm silent reader lâu r nên giờ phải ngoi lên thôi.
có lẽ việc sub của kites bị mang đi nhiều quá nên phải ra luật mới này.mình cảm ơn và ủng hộ kites{:292:}
phải chăm chỉ comt mới được.

Bình luận

mình cũng vậy nè, chỉ chăm chỉ 1 thời gian đầu à, giờ phải trồi lên chứ ko tiêu :D  Đăng lúc 11-8-2013 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:35:04 | Xem tất
Những chính sách mới cũng khá hay. Tuy nhiên, với 1 người ít comment như mình thì phải ráng spam (do thấy cần thiết mới comment, không thì đọc tham khảo thôi).

Phim của Kites khá là chất lượng nên bị chôm cũng nhiều. Mình thì chỉ phát tán cho bạn bè xem thoai :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 00:40:52 | Xem tất
Hu hu hu mình cũng ủng hộ quyết định mới quá, nhưng mình cũng đang lo cho cái nick của mình quá, làm ơn cho mình hỏi mình đã có bao nhiêu bài viết rồi vậy ? Mình tìm trong pro5 của mình nhưng không có tìm thấy thống kê, từ giờ mình sẽ nỗ lực hơn nữa để cống hiến cho box :(( không chỉ ngồi ỳ ra hóng không thôi nữa :l

Bình luận

nếu ấy viết bài không đủ kí tự quy định là bị spam, đấy là lỗi phổ biến nhất, hay là bị vậy ?  Đăng lúc 13-8-2013 10:45 PM
cho mình hỏi kiểu bài thế nào là bị spam vậy, mình có viết mấy bài mà không hiểu sao bị cho là spam, có khi bị nhắc nhở, dù mình đã sửa bài mà vẫn bị xóa là sao, hic.   Đăng lúc 13-8-2013 07:38 PM
ồ ồ, thanks bạn nhiều nhiều nhe !!!!! ^O^  Đăng lúc 10-8-2013 07:17 AM
Di chuột vào ava của bạn ở ngay post này này, bạn sẽ nhìn thấy bạn có 32 bài viết đó  Đăng lúc 10-8-2013 12:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách