Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 456747|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo thay giao diện giáng sinh và tết tây - Cập nhật lỗi phát sinh tại đây!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thông báo cập nhật giao diện noel và tết tây.

Các bạn thân mến, kites vừa thay đổi giao diện cho mùa lễ giáng sinh năm nay như các bạn đã thấy.

Giao diện này có thêm công cụ tiện ích ở cuối mỗi trang có tên " Hiển thị danh sách điều hướng nhanh", công cụ này cho phép chúng ta đi thẳng tới các khu vực mình cần sau khi xem nội dung cả trang, đỡ phải kéo lên trên cùng để tìm các khu mình muốn.

Các bạn có thể cho tuyết rơi trên giao diện bằng cách nhấp chuột vào nút giữa ở dưới bên phải màn hình.

Tất nhiên, khi thay giao diện sẽ phát sinh một số vấn đề hoặc lỗi không mong muốn, để thuận tiện cho đội ngũ kỹ thuật fix lỗi kịp thời, đề nghị các bạn báo tại đây những lỗi các bạn phát hiện ra hoặc những vấn đề các bạn chưa rõ trong thao tác, để đội ngũ kỹ thuật xử lý và phản hồi trực tiếp tại đây.

Thân mến!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Toẹt vời <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-12-2013 10:30:05 | Chỉ xem của tác giả

Theme mới của KITES

Hôm nay vào trang Kite, mình thấy theme của Kite cũng được thay đổi thích hợp để chào đón Giáng sinh. Nhưng mình có một góp ý nho nhỏ nhé.

Menu bên tay trái ấy, khi active hay hover lên có màu xám nhạt + font chữ màu trắng sẽ tạo cảm giác mờ mờ ko rõ ràng, các bạn có thể dùng màu background đậm hơn, như vậy sẽ làm cho người xem rõ nét hơn. Có thể dùng màu đậm như mục "Danh mục chính", còn "Danh mục chính" mình có thể dùng màu vàng đậm hoặc cam hơi đỏ giống như màu của ngôi sao trên cây thông của banner header.

Hi vọng góp ý của mình có ích. Thanks all!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-12-2013 10:56:42 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng thấy giống bạn :D
vì mình cũng làm thiết kế wed site nên nhìn nó hơi có chút kì kì ..

ko biết sao khi mình onl bằng lap công ty thì nó chĩ nhõ như thế này =.=

còn máy tính ỡ nhà thì bình thường .

ah , còn lúc bật cho tuyết rơi , kites hơi bị chậm hay sao á . . lag lag

chỗ tin mới , do trùng màu vs nền , nên ko thấy được gì hết T_T

Bình luận

à cái này giao diện noel mà :D  Đăng lúc 20-6-2014 09:16 PM
bạn bị sao ?  Đăng lúc 20-6-2014 05:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-12-2013 12:12:16 | Chỉ xem của tác giả

[Góp Ý] v/v Skin của 4rum

Đến hẹn lại lên, vào những dịp thu qua - đông tới, 4rum chúng ta lại đổi Skin. Nhìn Skin thì đẹp thật, lung linh huyền ảo ghê lắm. Nhưng vì quá đẹp nên có một lỗi chút xíu (thật ra là không nhỏ lắm) như hình bên dưới.

Theo góp ý của mình, ko biết các bạn KTV có thể đổi màu chữ thành màu nào đó dễ nhìn được ko? Chứ mình thấy nếu chỗ Tin Nhắn mà có tin mới (chữ chuyển sang màu XANH in đậm) là dường như không thấy gì luôn!

Tks!

Bình luận

thật ra thì với cá nhân mình, màu trắng đó vẫn còn có thể nhìn dc :)) chỉ có đúng là có cái tin mới khó nhìn thật :))  Đăng lúc 3-12-2013 04:53 PM
Góp ý tại đây nhé b :)  Đăng lúc 3-12-2013 02:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-12-2013 13:58:33 | Chỉ xem của tác giả
shing_love gửi lúc 3-12-2013 10:56
mình cũng thấy giống bạn :D
vì mình cũng làm thiết kế wed site nên nhìn nó hơi có c ...

Thêm một suggestion nữa nhé, top menu ở trên header, nếu vẫn thích để font color màu trắng, thì mình cũng có thể làm một bar màu đen, transparent cho nó, sẽ làm cho user dễ nhận ra hơn @_@.

P/s: còn khi bật tuyết rơi, mà cảm giác lag thì ko phải do Kites  đâu nhé bạn!

Bình luận

ah ý mình nói do tuyết đễ bóng ỡ dưới nên khi nó rơi ko có tự nhiên , giật giật á mà :D  Đăng lúc 3-12-2013 02:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-12-2013 17:37:25 | Chỉ xem của tác giả
Có một cách giải quyết nhanh cho tất cả các chuyện này là bạn KTV hãy cứ tạo một cái thanh gì đó có thể chuyển đổi Skin từ cũ sang giáng sinh thế này. Như vậy mọi người có thể thoải mái quyết định. Muốn mới thỳ chọn mới, cũ chọn cũ :D!

*mình vẫn thích Skin cũ hơn :D Thằng nhóc thả diều có vẻ là dân VN chính gốc, tự dưng đội cái mũ ấy có vẻ TÂY quá*

Bình luận

alo. sao bạn ko bị xóa vậy? Mình pót 2 trả lời trong 1 chủ đề của jzone, thì bị xóa thẳng tay ne?  Đăng lúc 31-1-2014 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-12-2013 18:44:44 | Chỉ xem của tác giả
Giao diện mới của forum rất đẹp nhé !!!
Em rất thích giao diện như thế này
Nhưng mà lúc mới vào lần đầu em tưởng máy tính bị hư mới ghê chớ !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-12-2013 19:52:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đồng ý với các bạn ở trên, khung xanh đậm gần như là chẳng thấy gì, nhất là phần điểm ấy
Với lại lúc tuyết rơi, kites nó cứ lag lag
À còn một điều nữa, sao lúc mình post bài ấy, có một số chỗ đầu bài tự nhiên bấm vô thay vì là con trỏ chuột nháy vào đáy thì nó chuyển sang trang Kites.vn lun

Bình luận

các issue đó hiện giờ không còn nữa bạn nhé :)  Đăng lúc 5-12-2013 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-12-2013 19:01:40 | Chỉ xem của tác giả
Nhờ các bạn admin xem lại hộ, phần tiêu đề của những thread sẵn có trước đó bỗng dưng đều bị cắt mất hẳn phần sau kiểu như bị giới hạn 80 hay 100 ký tự vậy, trong khi lượng ký tự tối đa của tiêu đề thread vẫn thấy để giới hạn là 250?

Bình luận

ss ơi ráng đợi thêm chờ kỹ thuật ạ chắc sẽ sớm ok lại thôi ạ ^^  Đăng lúc 20-12-2013 07:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-12-2013 19:18:57 | Chỉ xem của tác giả
Sao em vào đọc bài thì có bài ghi là giới hạn đọc bài là 65 vậy AD ơi.mọi lần e đọc có làm sao đâu ạ

Bình luận

chẳng bik nữa. Ko bik tại sao lại bị giới hạn nhu vậy. T_T  Đăng lúc 24-12-2013 10:15 AM
bởi v biết bao h mới lên đc từng đó điểm :(  Đăng lúc 24-12-2013 09:29 AM
bg mình mới 82 bg mới đc tưng đấy điểm. :(  Đăng lúc 23-12-2013 10:05 PM
quyền đọc 65 tương đương thì lên tới 2948 điểm mới đc đó pạn ơi :(( mình cũng k thể đọc đc pài  Đăng lúc 23-12-2013 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách