Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
Thu gọn cột thông tin

Thông báo quan trọng từ Admin về thủ đoạn lừa đảo có thể xảy ra với bạn!

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-9-2012 21:21:29 | Xem tất
quá ư khủng khiếp
Hình như em có tên nick vivian trong list friend. Kiểu này ko dám giao lưu với ai mất
Sao có người tán tận lương tâm, tha hóa nhân cách như "người" đó chứ!
Thật là nếu phải dùng những lời lẽ cay độc để chửi rủa e là chỉ tốn nước miếng. Thật là ko thể chấp nhận được những hành vi vô đạo đức thế này.
Muội rất biết ơn những người trong BĐH đã quan tâm diễn đàn mau chóng và chính xác thông tin đến các member như thế này!
Ko biết trên thế giới mạng này, nếu có những an ninh tốt, ý thức cảnh giác cao từ mọi người có lẽ ko có nhiều sự việc đáng tiếc

Bình luận

bao giờ cũng có ng này, ng nọ ở ngoài XH cũng vậy à  Đăng lúc 5-9-2012 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:22:24 | Xem tất
Buồn. Dạo này Kites xảy ra nhiều sự cố quá
Rất cảm ơn Ban điều hành đã nhanh chóng đưa ra lời cảnh tỉnh cho các thành viên
Ai cũng có lần mắc sai lầm, điều quan trọng nhất là biết sửa sai để hoàn thiện mình.
Thật tiếc cho bạn Lý Lệ Phương. Bạn đã được trao cơ hội để sửa chữa lỗi lầm của mình, vậy mà bạn lại tiếp tục "ngựa quen đường cũ"

Bình luận

Tks bạn  Đăng lúc 4-9-2012 10:15 PM
Kites có biến cố gì đâu bạn. Chuyện này không xảy ra với Kites. Chỉ là Kites phát hiện và cảnh tỉnh user tránh bị lừa mà thôi.  Đăng lúc 4-9-2012 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:25:25 | Xem tất
chando gửi lúc 4-9-2012 21:02
@ kites-admin: Uh mình cũng biết trong cái thông báo của các bạn hoàn toàn chả có ác ...

Tôi là người đã ra thông báo trên, do hiểu nhầm vụ hàng chục triệu từ web onlyhuynjoong sang web của bạn là shihoosoyeon, dẫn tới thông tin sai lệch khiến bạn phải lên tiếng đính chính. Về mặt này, là lỗi của cá nhân tôi, thực lòng rất xin lỗi nếu đã để các bạn phải bực bội.

Tuy nhiên lỗi của tôi là một chuyện, việc bạn nhân thể quy chụp chúng tôi đưa thông tin nhầm là lừa đảo, mỉa mai giàu nghèo việc có tiền đem cho, thể hiện thái độ thiếu thiện chí trong sự việc nghiêm trọng này, nói thẳng với bạn, hành xử của bạn thực sự rất trẻ con!

Thông tin đã đính chính lại, nên bạn không cần phải truy hỏi nguyên cớ tại sao lôi web bạn vào. Bạn đánh giá chúng tôi thế nào là việc của bạn. Còn qua chuyện này members tại Kites đánh giá chúng tôi thế nào là việc của chúng tôi!

Bình luận

Like! cách dùng từ ngữ của bạn đại diện bên SHY thật trẻ con và ko lịch sự chút nào. Ad có phải cố ý làm sai thông tin đâu, bạn ấy góp ý mà nghe cứ như mỉa mai.   Đăng lúc 6-9-2012 11:02 AM
:X  Đăng lúc 5-9-2012 04:32 PM
phát biểu như vầy mới xứng danh là admin chứ :x  Đăng lúc 4-9-2012 11:05 PM
mactenlo - Không ai phản đối việc các bạn lên tiếng, chúng tôi cũng xin lỗi về sơ suất này. Quan trọng là cách các bạn lên tiếng làm sao đừng để phản cảm!  Đăng lúc 4-9-2012 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:27:35 | Xem tất
Đọc cái tin mà rùng mình, thật không ngờ trong forum lại có lại có người như thế này, tên hay mà sao lại đi làm những chuyện vô lương tâm, thiếu đạo đức như thế nhỉ, nhưng nhìn mặt đã biết không phải là người đàng hoàng rồi, lại còn dựng chuyện lên để đánh vào lòng thương cảm của mọi người nữa chứ, thật không biết xấu hổ mà. Đã cho cơ hội sửa sai mà vẫn chứng nào tật nấy. Người như vậy thì sau này cũng bị mọi người tố cáo, tẩy chay và sẽ gặp quả báo mà thôi. Cảm ơn Admin đã cảnh báo để mọi người đề cao cảnh giác!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:35:51 | Xem tất
cảm ơn admin nha
đọc cái thông báo mà rùng mình
haiz..lừa lọc mn thì có ích gì chứ..chị ta mà ko quen thói cũ thì..lừa được vài chục triệu mà mất đến mấyi trăm người bạn tốt..chá đáng gì hết..người như này thế nào cũng bị quả báo...
mong rằng Kites nhà mình sẽ ngày càng phát triển hơn với những mem nhiệt tình thật thà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:50:27 | Xem tất
thank admin đã cánh báo. Mong các mem Kites yêu quý luôn cảnh giác, kể cả trong đời thực hay trên mạng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:54:01 | Xem tất
ổ ôi
sao lại có thể làm việc như vậy nhỉ
mất hết cả lòng tin
hic
mọi ng cùng cảnh giác nha

Bình luận

vivian này 1 thời cũng nổi danh trong GMG đó ku =))))))))))))))  Đăng lúc 5-9-2012 01:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:58:58 | Xem tất
trời, giờ mới bít chiện này, hix... đọc mà nổi cả da gà lun

nhìn mặt chị này giống tú bà quá, lại có vẻ gì gian gian nữa

may mắn hum nay đọc được mấy dòng nhắc nhở của Ad để mà tránh và đề phòng

thks BHĐ Kites nhìu

Bình luận

chỗ nào thị phi, y như rằng có mod nhà mình =)).. về box đi ss yêu *kéo tay về* :D  Đăng lúc 6-9-2012 03:18 PM
hix... đọc mà cứ tưởng chuyện trong phim k à? kinh thật ế :O  Đăng lúc 5-9-2012 07:47 AM
chị này thường hoạt động bên các nhà liên quan đến K-Drama và diễn viên hơn nàng à^^ nếu bít rõ thì thực sự khá đau lòng  Đăng lúc 5-9-2012 12:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:59:29 | Xem tất
Đây là bài blog cũ viết về vụ Vivian lừa đảo trên krfilm.net ngày xưa...

Link tại đây

“ss Vi” và vụ lừa tiền đáng kinh ngạc _ kì 1

30/05/2009 04:26  |  84 lượt xem

13/4, lang thang trên mạng, vô kenh14, mình đọc được bài báo có tiêu đề thế này : “Forum teen và những mánh khóe lừa đảo "xấu xí" .

Xin được trích dẫn fần đầu bài viết như sau :

“Gần đây, trên forum K (một diễn đàn chuyên về phim ảnh) => nói thẳng ra là forum krfilm.net , thiết nghĩ bạn nào quan tâm đến fim ảnh Hàn, đọc đến đây đều biết cả

rộ lên scandal đình đám của một thành viên, vốn nằm trong đội ngũ ban quản trị đã lợi dụng lòng tin của vô số mem, chiếm đoạt số tiền không hề nhỏ. Thời gian đầu chỉ là nhờ dịch hộ phim mà không trả tiền, cầm đĩa và quên béng mất phải “hoàn lại”, sau đó mức độ bắt đầu tăng dần lên bằng việc yêu cầu các mem đóng tiền duy trì hosting, domain cho forum, mặc dù forum không hề đứng trước nguy cơ bị xoá sổ do không có tiền mua host. Vốn yêu quý forum và coi admin tên V này như chị em, hơn chục member chấp nhận bỏ tiền cho những yêu cầu của V mà không mảy may nghi ngờ => đọc đến đây thì mình nghĩ ngay đến Vivian rồi, người viết để nguyên cả chữ V mà

“Tài năng” lừa đảo của admin dẻo mồm này lên tới đỉnh điểm khi cô liên tục kêu mẹ ốm nằm viện, mà gia cảnh quá khó khăn và nhà thì quá nghèo, và cô thì chỉ biết nằm nhà khóc, nghĩ đến… tự tử cho lòng thanh thản (!??). Ngay lập tức, hàng loạt member, trong đó có A.. là mem bị “dính quả” nặng nhất, đã móc túi gần 10 triệu => bạn này nick là aquarius87_06, thường gọi là aqua, theo như kem cộng thì bạn ấy bị móc khoảng 9tr hơn vài trăm lẻ, đến tội T_T

để trả cho những lần “ốm ảo”, “mổ vai ảo”, “đóng host ảo” mà V bịa ra. Trình bịa của cô nàng tuổi teen này tài đến mức => cái này chắc fải đính chính chút xíu, bà Vi này sinh năm 83, bằng tuổi này chị mình đã có chồng con rồi, kô hiểu còn teen j nữa.

V đã “xây dựng” khá ổn hình ảnh một admin cần mẫn chăm sóc forum, hết lòng xây dựng diễn đàn và gia cảnh thì quá khó khăn nên cần tới sự giúp đỡ của mọi người. Cầm số tiền ấy trong tay, chỉ có trời mới biết cô nàng đi chữa bệnh hay nướng hết vào chi tiêu cá nhân.”

Lúc mới đọc xong bài viết này, kem còn nghi nghi hoặc hoặc lắm, kô hiểu là bà Vi này làm ăn thế nào, j mà lại bị kêu là đi lừa đảo chứ, vội vào KST ngay. Thực ra, ngày thường cũng vẫn lượn ra lượn vô KST suốt, nhưng tại gần đây mê fim Nhật, kem chỉ lượn quanh box nhật thôi. Vốn biết đến KST từ lâu ( tớ reg nick hôm 31/01/08, tuy nhiên đã biết trước đấy mấy tháng rồi ) , kem đương nhiên là đã xem rất nhiều fim do Vi dịch, vì thế khi vô KST , đọc thông báo khẩn của diễn đàn, kem đúng là đi từ shock đến choáng thật (véo vô tay cái coi có fải mơ kô ). Nhưng mà kem shock kô có jống mọi người trên diễn đàn lắm, fần đông mọi người shock vì kô ngờ một người như Vi có thể làm chuyện tày đình như vậy, còn kem lại shock vì kô ngờ một người như Vi lại có thể lừa đảo jỏi đến như vậy, wa’ giỏi là đằng khác, mà thú thiệt ra là mình cũng kô hiểu nổi Vi bịa đặt , thuyết fục mọi người ra sao mà mọi người lại “cúng nạp” V nhiều đến như vậy. Kô chỉ riêng bạn aqua đâu, cộng cả mấy bạn như Cecil, thucle, iuko, chrisnguyen, green, songphuong….. còn nhiều nữa thì số tiền bị lừa fải lên đến hơn 50tr rồi, tính luôn cả cái lần V ra Hà Nội, mọi người trong nhà Jun bao ăn bao ở nữa.

Chi tiết lừa đảo ra sao, mọi người vô KST đọc đều sẽ rõ(30 page đọc hụt hơi => buồn), chỉ là kem muốn post cảm nhận của mình về Vi, vì cái topic mọi người vô tranh luận đã bị close rồi.

Trước hết , fải nói rõ, kem chỉ “lượn ra vô” KST theo đúng nghĩa đen của nó thôi, nghĩa là vô đọc và down fim là chính, kô fải kô có tán nhảm với mọi người, nhưng bài vở thì kô đóng góp j mấy, mà kem biết fần đông mọi người ra vô KST đều như kem vậy. Vậy nhưng trong các diễn đàn fim ảnh kem tham gia, KST vẫn là diễn đàn kem có nhiều cảm tình nhất, cảm tình bởi sự tâm huyết của ban điều hành, cảm tình bởi chính những member nhiệt tình trong forum. Tuy nhiên , cảm tình đó đến jờ đã fai nhạt đi ít nhiều, mà nguyên do cũng chính từ người có nick tên Vivian này.

(còn tiếp kì sau)

P/S : Cái bài này kem viết xong từ hôm 14. Trong lúc cảm thán ghê gớm, định viết để xả xì trét thôi nên dài lê thê ơi là dài (bình thường nặn mấy câu văn chẳng ra). Lúc viết kô nghĩ đến chuyện post lên blog ( ít xài blog đến độ lắm lúc wen lun là mình có blog). Jờ nghĩ ra , định đem ra post , thì thấy viết rõ là lăng nhăng theo kiểu nghĩ j viết nấy lun, mún sửa nhưng đúng là hết hứng có khác, nặn mãi chẳng sửa đc cái j.............

À bonus cho mọi người tờ giấy chuyển tiền của bạn aqua cho Vivian. Đây là tiền aqua gửi donate đóng host cho forum

Thong bao khan cap cua Ban Dieu hanh

Trên đấy có tên thật của Vivian là Lý Lệ Phương

Địa chỉ nhà : 21A/22p Hậu Giang, phường 5, quận 6, HCM, VN.

Chắc jờ này đổi nhà rồi cũng nên..

Bình luận

ừ vụ này ngày xưa lùm xùm, rất nhìu ng chỉ trích nhưng chính BĐH và 1 số mem đã đứng ra nói giúp chị ấy, để chị ấy đỡ bị chỉ trích vậy mà:(  Đăng lúc 5-9-2012 12:20 AM
bó tay ss òi =.= ... giờ e mới biết trò này =.= ... đúng là đời, chẳng đoán đc ra bụng người =.=  Đăng lúc 4-9-2012 11:53 PM
Blog thôi mừh em. Đọc để mọi người biết thêm, nhiều người ko tìm được :D  Đăng lúc 4-9-2012 11:34 PM
dám dẫn link sang web khác nhá chệ mun *cấu* :x  Đăng lúc 4-9-2012 11:28 PM
ghê quá c ơi TT__TT  Đăng lúc 4-9-2012 11:06 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 Cảm ơn bạn
cotchip2611 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 22:01:15 | Xem tất
Tớ mới chăm chỉ theo dõi Kites từ vài tuần nay nên những chuyện xảy ra trong quá khứ tớ chẳng biết gì. Tớ chỉ biết một điều là tớ thực sự rất ngưỡng mộ các Staff, từ khả năng ngôn ngữ, dùng công nghệ cho đến thái độ làm việc nhiệt tình, vô tư của các bạn. Đọc được tin này,mặc dù không hiểu đầu cua tai nheo ra làm sao nhưng tớ thấy buồn lắm vì hình ảnh và uy tín mà các Staff và cộng đồng Kites đã,đang và sẽ xây dựng lại bị biến thành công cụ lừa đảo như vậy. Mong các bạn Staff luôn vững vàng để chăm sóc cho gia đình Kites luôn hòa thuận,hạnh phúc. Các thành viên như chúng tớ cũng sẽ luôn ủng hộ và cảnh giác để góp phần giữ gìn hình ảnh đẹp cho Kites nhé ^^

Yêu các Staff chân chính rất là nhiều ạ{:418:}

Bình luận

Kites không bị lừa gì cả. Chỉ là phát hiện có trường hợp này và cảnh báo với mems của Kites thôi bạn.  Đăng lúc 4-9-2012 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách