Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
Thu gọn cột thông tin

Thông báo quan trọng từ Admin về thủ đoạn lừa đảo có thể xảy ra với bạn!

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-9-2012 20:47:31 | Xem tất
Haizz dạo nay Kites nhiều vụ đình đám quá

Hết Mương rùi đến Vivian gì gì nữa

Sao đời Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều

Mọi người nên cảnh giác, kẻ xấu luôn rình rập

Mặt Vivian nhìn sợ quá, bằng tuổi mình

Thấy rợn người, may mà lừa tiên thui chứ chưa giết người cướp của

Lỡ ai mà dã tâm lớn hơn, thân thiết hẹn đi off rùi ... luôn thì

Thiệt ko dám nghĩ

Bình luận

ôi ss :(( đừng khiến em rùng mình chứ:(( nghe ss nói còn thấy sởn da gà hơn xem wayupak montra lúc giời mưa á;((  Đăng lúc 4-9-2012 09:52 PM
hự chị nói làm e thấy rùng mình , chắc hết chả dám đi off T_________________T  Đăng lúc 4-9-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:48:46 | Xem tất
hự
chị này sao lại đi làm thế nhỉ
Rõ ràng với bảng thành tích mà mọi ng kể ra thì chị ấy cũng giỏi lắm mà
lại đi làm những việc như thế, cảm giác biến thái quá
Lên mạng để tìm kiếm niềm vui, chia sẻ sở thích tất nhiên là thành thật với cảm xúc thì mới thoải mái đc
Nhưng mà đúng là mỗi ng nên tự có sự phòng thủ cho riêng mình
nhất là mấy bé còn trẻ và sống thiên về tình cảm nhiều{:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:51:46 | Xem tất
Hôm nọ lội lại nhà BOF bên KST cũ thấy chị này cực nhiệt tình luôn :(, rất hay dịch news Ho, news BOF nữa. Nhưng tầm tháng 4/2009 trở đi là không thấy xuất hiện nữa, tưởng lục đục nội bộ, ai dè...
Cám ơn admin đã có lời nhắc nhở ạ.
Mong mọi người cảnh giác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:57:37 | Xem tất
Dù mình chưa gặp chuyện với nick Vivian nhưng lại gặp trường hợp nick yh của người quen vào mượn tiền qua thẻ điện thoại...

Nick của mấy chị ấy (ko phải vivian nhé) là bị hack và lừa qua rất nhiêù người, sự việc cũng một thời gian rồi, nhân đây thì cũng cảnh báo các bạn luôn, bạn bè cũng có lúc lỡ làng, hết tiền này nọ, nhưng trước khi cho một người bạn qua nick yh mượn tiền các bạn vẫn suy xét cẩn thận nhé. Với lại đừng click vào đường link lạ, vào là mất pass luôn, mất nick là một chuyện, nhưng kẻ gian có thể lợi dụng nick của bạn để làm trò xấu, lúc đó khổ thân lắm, nhất là nếu bạn và người thân của mình bị gạt. ~

Bình luận

@ Mía♥lùi : uh, nói chung cảnh giác chút là dc ^^  Đăng lúc 6-9-2012 11:11 AM
vụ lừa tiền này em biết nè...hack nick của ông chủ tịch hội sinh viên khoa em lun...xong nhờ sinh viên đi mua card hộ =='' mà gửi tin hàng loạt ý...vài giây có 1 tin   Đăng lúc 6-9-2012 09:19 AM
ko, ý mình là vụ khác cơ, lừa đảo qua yh ^^ của một số bạn bị hack nick, chứ ko phả vivian  Đăng lúc 5-9-2012 09:29 PM
nick vivian là bị hack à, vậy thì bít ai là lừa đảo thật sự đây?  Đăng lúc 5-9-2012 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:59:17 | Xem tất
ad ơi, có biết số tài khỏang hay dùng dể dụ dỗ các bạn chẻ gửi tiền thì để lên luôn với...
nguy hỉm quá...
may mà cũng chưa đụng phải...
thanks for warning
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:02:07 | Xem tất
chando gửi lúc 4-9-2012 20:43
Ôi mấy bạn ơi mấy bạn làm ơn chút đê
Mấy bạn muốn nói gì thì đi tìm hiể ...

@ kites-admin: Uh mình cũng biết trong cái thông báo của các bạn hoàn toàn chả có ác ý gì với bọn mình hết á. Nhưng mình vẫn có lời thế để hi vọng các mem khác đừng có cái ý đó mà thôi.
Còn mình chả mỉa mai gì hết á, có nói xấu mình hay forum mình đâu mà mình đi mỉa mai? Bạn thấy mỉa mai à?

Chuyện có lừa bên web Only HuynJoong ko mình không can thiệp, mình ko đính chính vì mình không biết.
Còn liên quan tới ShihooSoyeon thì mình phải đính chính. Mình chả bênh ai mà cũng chả mỉa ai. Thế bạn cho mình hỏi nhé, bạn lấy thông tin đâu ra mà bảo ShihooSoyeon bị lừa vài chục triệu đồng? Như vậy có đúng ko? Chắc chắn là không đúng là bạn vẫn nói đấy thôi.
Còn bên Only Huyn Joong bị lừa thì ai cung cấp thông tin rõ ràng cho các bạn thì các bạn nói, đó là chuyện của các bạn.

Còn tất nhiên mình biết cái thông báo này là hoàn toàn với mục đích tốt, giúp mọi người cảnh giác mà thông. Không ác ý với ai( trừ với kẻ xấu). Còn ý mình là đính chính thông tin liên quan tới HYF, thế thôi.

Bình luận

Đọc 2 cái comm of bạn thấy có vẻ bức xúc quá đáng về "chuyện này" nhỉ. Cách dùg từ cũng ko đc lịch sự lắm khi đại diện cho HYF. Why? Có cần phải vậy k?   Đăng lúc 6-9-2012 10:53 AM
thì cái ngữ khí khiến ng ta đọc xong đã thấy mình bị mỉa mai hay xúc phạm thay thì góp ý kia chẳng có tác dụng gì hết, nếu ko muốn nói là phản tác dụng!  Đăng lúc 4-9-2012 10:01 PM
đây là thông tin nghiêm trọng, không phải chuyện đùa, là thông tin đưa ra để cảnh tỉnh ko phải topic tranh luận đúng sai, góp ý cho 1 người để ng đó tiếp thu  Đăng lúc 4-9-2012 09:59 PM
t ko rõ các b có nghèo tiền bạc hay không, nhưng qua bài com đầu tiên t cảm thấy các bạn bị nghèo cách diễn đạt để người khác hiểu mà ko gây phản cảm!  Đăng lúc 4-9-2012 09:54 PM
Biết đâu có người bị mà họ k lên tiếng thì sao?Hoặc trước đó chưa từng xảy ra nhưng sau này xảy ra thì sao Nói cho mem biết mà phòng tránh là điều tốt mà!   Đăng lúc 4-9-2012 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:08:36 | Xem tất
ak, may mà các ad đăng thông báo chứ nếu ko em cũng chẳng biết có vụ này, em cũng chẳng biết cái vụ bên krfilm cũ, hồi giờ vào nhà mình chủ yếu down phim với xem tin tức cũng không biết ai ở trên này cả nên khi nghe về vụ này em choáng toàn tập, sợ thật đấy không ngờ lại có người làm một việc thiếu đạo đức như vậy. Hy vọng trong nhà mình chưa ai bị lừa, qua chuyện này mọi người cũng nên cẩn thận ạ. Nhìn mặt đã thấy gian manh rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:09:28 | Xem tất
ôi trời ơi
mấy cái nik này em chẳng bik ai hết
đọc thấy rùng cả mình T___________________T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 21:15:52 | Xem tất
đạo đức của em này đúng là tương đồng với khuôn mặt
lừa đảo online giờ xuất hiện ngày càng nhiều nhể@@
Trả lời