Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo quan trọng từ Admin về thủ đoạn lừa đảo có thể xảy ra với bạn!

Đóng [Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 4-9-2012 20:23:55 | Chỉ xem của tác giả
daquangminhchau
cái tên khong bao giờ quên đối với nhà So Min
không nghĩ ngoài chuyện chăm chăm đi đòi cre  của bé Min với nhà mình ra thì còn có chuyện lừa đảo này nữa
Chị à,đúng là tụi em ghét chị lắm,nhưng không nghĩ là chị lại  làm chúng em vượt qua cả cái sự ghét kia
Thật là đáng sợ!

Bình luận

há há, chính là ẻm này đấy bạn, chuyên lấy hình của ng ta tag tên mình vào rồi đi đòi cre =))))))  Đăng lúc 5-9-2012 08:25 AM
anh chỉ biết nick dqmc chứ ko biết đến nick vivian và trò lừa đảo trước đó của c ấy:D  Đăng lúc 4-9-2012 10:47 PM
ui trời tung hoành bên đó như thế cơ á anh puta =.= e chỉ biế nick vivian thui, nick mới này may chưa gặp^^  Đăng lúc 4-9-2012 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 4-9-2012 20:25:41 | Chỉ xem của tác giả
Nguy hiễm ~~~~~~~~~~~

biết đâu trong những người đang comt ở đây cũng có mặt vivian =)))))))))

đã đóng vai ác thì ác tới mức nào cũng làm được

đã đóng vai ác thì đi tới đâu cũng fải ác

và đã đóng vai ác thì tới cuối phim mới bị thanh lý ~~

Ôi thế tức là người đàn bà này vẫn sẽ nhởn nhơ và đùa với chúng ta hết ngày này qua ngày khác

mới nghĩ thôi là phát sợ

mèn ơi đọc vụ này nhớ đến phim ghost ...

trên thế giới ảo không ai biết ai là ai, và chỉ có trước máy tính con người ta mới trở nên thành thật với bản thân mình. Đúng thậc, chỉ có trước máy tính vivian mới chính thật là vivian, độc ác, lừa đảo và xấu xa.

chúc cho màn comeback stage này của mợ vivian đạt được nhiều thành công =)))))))))))

Bình luận

em nên cẩn thận trong lời nói của mình, nhất là khi em trong PR team  Đăng lúc 5-9-2012 09:44 PM
đi đâu cũng thấy lu =))))))))  Đăng lúc 5-9-2012 12:51 AM
câu cuối mình rất ưng! PR team PR cái vụ này đi:")  Đăng lúc 4-9-2012 09:21 PM
Coi phim hình sự nhiều quá bị nhiễm hả Út, sợ quá thì vết PR team lên kế họach thanh trừ và tóm gọn Vivian đi =))  Đăng lúc 4-9-2012 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 4-9-2012 20:26:29 | Chỉ xem của tác giả
oách
chị ấy lại quay lại nữa sao
híc híc
thật ko ngờ sau vụ lần đó mà chị ấy vẫn ko tự mình rút ra được bài học
cái nick daquangminhchau mình đã thấy ở đâu rồi
híc híc nguy hiểm quả
đúng là ko bik sao mà lần đơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-9-2012 20:27:55 | Chỉ xem của tác giả
Phải com cho lên thớt hot để mọi người chú ý mới được
huhu, đáng sợ quá đi.
Không hiểu những người này sống để lương tâm ở đâu nữa?
Những người tham gia forum thường là học sinh, sinh viên mà lại giở trò lừa gạt thế này quả thực bỉ quá :-<
Nhìn ảnh mà em càng thấy sợ hơn, ko biết tối nay có mơ thấy ác mộng không nữa :-ss

Bình luận

A ha. H em đọc được tin này rồi. Haha. Cứ hỏi ss mãi :))  Đăng lúc 5-9-2012 04:03 PM
o_O  Đăng lúc 5-9-2012 01:58 PM
=))... Mụ này anh tha anh chưa lừa thì thôi. Chứ lừa anh thì lại phải hỏi tuổi =))...  Đăng lúc 4-9-2012 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 4-9-2012 20:33:24 | Chỉ xem của tác giả
Cái vụ vivian ngày trước thật sự mình vẫn còn nhớ, đến lúc mọi người phải bàn nhau rùi cùng đến nhà chị ta để tìm hiểu, sau này mới nhận ra tất cả đều là lừa đảo hết, rùi khi sự việc được công khai, thì có người, hay chính là chị ta đã dùng nik ảo để comment mang tính chât xúc phạm danh dự và đổi trắng thay đen. Lúc đó các anh chị  BĐH đã nể tình chị ta có nhiều đóng góp nên không làm lớn truyện, và chị ta cũng có một bài xin lỗi ở cuối topic ( không biết giờ còn không). Tưởng như đó là 1 bài học với chị ta, nhưng mình thật không ngờ, đúng là giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, vẫn chứng nào tật đấy, lợi dụng lòng tin và sự mềm yếu của mọi người để trục lợi cho bản thân.

Không ai phủ nhận chị ta không có tài, nhưng thật đáng tiếc là nó không được dùng vào mục đích tốt đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 4-9-2012 20:34:25 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời thật là nguy hiểm, lại còn cái trò lừa đảo này
cũng biết cái tên vivian khi còn ở KST, còn daquangminhchau thì vừa ms biết
tại đang xem prosecutor princess có chị này dịch
cực kì sợ mấy trò lừa đảo, sao lại bán đứng lòng tin của người khác như thế chứ
đúng là không còn nhân tính mà
p/s: Bác Hồ có câu: "có đức mà không có tài là kẻ vô dụng, còn có tài mà không có đức thì là kẻ nguy hiểm"
câu này chả bao h sai được

Bình luận

Có đức mà không có tài làm việc gì cũng khó. Có tài mà không có đức là người vô dụng. :P Hình như đúng là thế. Công nhận sợ mấy trò lừa đảo này thật :))   Đăng lúc 5-9-2012 04:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 4-9-2012 20:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ admin post thông báo để mọi người đề phòng,
cẩn thận hơn khi cho ai đó mượn tiền mà ko rõ danh tính, địa chỉ, etc
chứ hổng phải nghi kị lẫn nhau đâu :))

Hồi xưa vào ST trước đợt xảy ra vụ Vivian nhưng chưa tiếp xúc một lần nào
nên cũng chả biết, mãi đến khi xảy ra vụ lừa đảo đấy mới giật mình
sau này vụ daquangminhchau mình cũng có nghe loáng thoáng
nhưng ko để tâm nên nghe đấy rồi lại quên
thật ko ngờ, 2 người này lại là 1...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 4-9-2012 20:35:38 | Chỉ xem của tác giả
Vivian này ko biết có phải là người đã lập thread PMY bên KST ko nhỉ ?
Mình biết trước đây bên KST cũng có 1 vụ lừa đảo đã phải nhờ đến CA can thiệp .
Mạng ảo nhưng ảnh hưởng của nó ko ảo chút nào
Đáng sợ thật !
Phải đề cao cảnh giác thôi !

Bình luận

Hehe...đề cao cảnh giác nữa thì mụ lên đến level bao nhiêu về sự nghi ngờ hả mụ?  Đăng lúc 4-9-2012 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 4-9-2012 20:43:36 | Chỉ xem của tác giả
sau này là đứng ra lập web mới với tên shihoosoyeon (nick pikachu) chuyên làm phim. Tiếp tục tại web này, với thủ đoạn tương tự daquangminhchau đã lừa đảo chiếm đoạt số tiền cũng lên tới hàng chục triệu đồng.

Ôi mấy bạn ơi mấy bạn làm ơn chút đê
Mấy bạn muốn nói gì thì đi tìm hiểu kỹ chút rồi hãy phát ngôn nha. Mấy bạn bảo người ta lừa đảo thì nhưng mấy bạn tung tin tùm lum thì cũng là đi lừa đảo đó nha mấy bạn.
Mình nick linhchando, admin bên web ShihooSoyeon này mấy bạn. Mình dám đại diện cho toàn bộn staff và member bên đó khẳng định nick daquangminhchau hay Pikachu hoàn toàn chả lừa đảo được gì sất ở bên forum chúng mình cả. Nói thật, chúng mình nghèo lắm, đến tiền nuôi cho cái forum hoạt động hàng ngày còn phải bớt chút tiền túi bản thân rồi góp vào với nhau đấy các bạn ạ, làm gì có vài chục triệu đồng ra mà đi  đem cho người ta lừa đảo. Ảo quá đi mấy bạn ơi.
Còn về việc daquangminhchau hay Pikachu có phải là Vivian không thì mình chả dám nói, người ta mỗi lúc một khác sau nhận mặt được nhẩy? Cái đó các bạn xác nhận và có bằng chứng rõ ràng rùi hãy nói ha.
Còn về Pikachu thì trong quá trình làm admin ở HYF bạn này chả phạm một sai lầm nào với forum và các thành viên forum chúng mình cả( Ôi mình thề đấy). Bạn luôn hoàn thành vai trò là 1 admin xuất sắc, về công việc luôn làm gấp mấy  lần các thành viên còn lại, còn về kinh thế thì luôn tham gia đóng góp quá trình xây dựng và hoạt động forum trong thời gian bạn ý làm admin bên này.
Lý do bạn ấy không còn hoạt động bên HYF nữa cũng rất đơn giản thôi: Vì bạn chuyển qua hâm mộ Huyn Joong nên không còn thời gian tham gia công tác subteam và quản lý bên HYF nữa. Thế là bạn xin nghỉ, và xin được setdow khỏi vị trí admin. Thế rồi từ dạo đó tới giờ bạn không còn liên quan gì tới HYF nữa.
Còn về bạn ý có lừa đảo bên Onlyhuynjoong ko thì mình cũng không biết. Cái này cần bạn nào bên đó làm chứng tiếp.

Thật không ngờ tình nghĩa của chúng tôi đã đặt sai chỗ, khiến cho chính chúng tôi cũng bị qua mặt khi set daquangminhchau vào lại subteam K. Việc này chúng tôi tự cảm thấy có lỗi với những người bị hại về sau.

Mình nói nà, mấy bạn chả cần phải thấy có lỗi với ai đâu. Thật đấy. Vì đời mà, chả biết đâu mà lần. Tin người không đáng tin thì đó là lỗi của chính bản thân mình thôi, còn việc tin tới mức dám cho vay hay cho gì gì vài chục triệu đồng thì hơi bị sợ rồi, Giauf cũng mới làm được thế chứ, nghèo lấy đâu ra( như mình).

Còn mình kính mong mấy bạn đừng vội quy chụp gì, đọc cái gì đọc cho rõ ràng hẵng phán quyết nha. Và đừng mang những điều lừa đảo đểu giả ấy quy chụp và HooYeonFam, đừng có lời nói ác ý gì về web ShihooSoyeon cả, chúng mình trong sạch, chúng mình chỉ có chút tình yêu nhỏ bé với Shi Hoo và So Yeon, thế thôi. Chả dám mang theo cái gì dính líu đến vụ lừa đảo, tới cái chị Lý Lệ Phương này đâu nha mấy bạn.

Chân thành cảm ơn ^^

Bình luận

nhưng theo bạn nói thành viên forum của bạn cũng không khá giả nên có lẽ bà ta bỏ forum để kiếm miếng mồi béo bở hơn đó bạn  Đăng lúc 7-9-2012 02:05 AM
minh nghĩ cái bà vivian gì đó có lẽ luôn dùng chiêu nhiệt tình, năng nổ để lấy lòng tin của mọi người rồi sau đó mới tiến hành lừa đảo  Đăng lúc 7-9-2012 02:04 AM
ôi Mỹ Dô hô hô. =)) =)) =))  Đăng lúc 5-9-2012 08:56 PM
thấy bạn này nói bình thường mà, cũng k có vẻ là xỉa xói :)  Đăng lúc 5-9-2012 11:13 AM
@Chando, em nóng tính có thể hiểu, nhưng trong một topic thông báo có tính chất nghiêm trọng như thế này thì nên dùng lời văn bình tĩnh và hợp tác để mọi ng cùng hiểu   Đăng lúc 4-9-2012 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-9-2012 20:45:33 | Chỉ xem của tác giả
Hồi SS501 Hyun Joong qua Việt Nam, mình cũng đã rất ngạc nhiên khi gặp Vivian ở sân bay cùng với các bạn fan của HJ hoạt động tại trang web onlyhyunjoong.

Mình biết Vivian lừa đảo từ hồi còn ở KST cũ. Lúc gặp Vivian ở ngoài sân bay, mình có cố tình quay lén và chụp ảnh của người đấy bằng cách giả bộ chụp ảnh của các TripleS nhưng Vivian hình như sợ máy móc các thể loại hay sao mà cứ trốn trốn che mặt này nọ :)). Cơ mà mình rất là bất mãn trước hành động lừa đảo này nên qua ngày Fan Sign hôm sau, mình cũng chộp được ảnh mụ ta. Nếu BĐH Kites cần cung cấp thêm ảnh, mình sẽ đưa ảnh cho BĐH để thông báo đến các bạn mem khác.

Hành vi trục lợi với số lượng tính bằng chục triệu và lặp lại nhiều lần, mình tự hỏi tại sao lại không có người kiện mụ ta? Tại sao đến giờ này vẫn nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật chứ. Thật là bức xúc với các bạn bị lừa đảo. Hình thức lừa đảo như thế này, nếu có người tố cáo, mình hy vọng một ngày nào đó không xa mụ ta sẽ vào tù và trả giá cho hành động lừa đảo này.

Người ta bảo tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Nhưng đằng này mặt mũi đã xấu, tính cách cũng xấu. Không vớt được điểm nào :-<

Mình nghĩ ngoài việc cảnh báo, các bạn bị lừa đảo, nên thông báo với cảnh sát hoặc có động thái nào đấy lên tiếng kiện cáo về hành vi lừa đảo này. Mình nhớ bên trang web của onlyhyunjoong, mụ ta có public số đt, tên và tk ngân hàng của mình. Chúng ta cũng nên làm một bản kiến nghị ngân hàng đó về hành vi lừa đảo của Vivian. Mình không biết các cách như thế có khả thi hay không, nhưng chỉ muốn góp ý và chia sẻ với những bạn bị hại. Rất tiếc cho các bạn.

Bình luận

ôi, Tiểu Phi =)) hóa ra Tiểu Phi cũng biết người này :)) --> I am Điêu  Đăng lúc 5-9-2012 01:31 PM
ồ, chào bạn tieunien ;;)  Đăng lúc 4-9-2012 10:59 PM
Ồ Fit :) bạn pikachu mặc đầm tím rịm lượn lờ hôm FS HJ qua VN thật nổi bật :))))  Đăng lúc 4-9-2012 10:58 PM
ôi nàng Fish nhà Eunnie đây mà, lâu lắm rồi ko gặp bộ sậu nhà nàng^^  Đăng lúc 4-9-2012 10:49 PM
Hoan nghênh em đưa thêm ảnh làm bằng chứng để mọi người cảnh giác.  Đăng lúc 4-9-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách