Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thành viên KSHFC tự giới thiệu | Các thành viên nhà Ngố bổ sung ngày sinh nhật gấp gấp đê!!!

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:50:40 | Chỉ xem của tác giả
hoangminh_412:

Hì hì^_^
Là thành viên của nhà Hyun cũng lâu lâu roài mà chưa giới thiệu gì về bản thân hết, hôm nay dzô đây thấy không khí rôm rả wa' nên cũng ráng thức khuya 1 chút để "bon chen" xíu!
Tên thật: Hoàng Minh ^_^
Sn 4/12/1985
Đã có 1 chồng và 1 con gái!^_^
Hiện sống tại BRVT
Tính tình: khá là "tửng", khá nhìu mâu thuẫn trong tính cách và khá là ... làm biếng!!!E hèm!^_^
Rất rất rất ngưỡng mộ chiều cao của Gio' Gem! Ta thì lúc nào cũng "ước gì mình cao thêm vài phân và gầy đi vài cân"^_^
Thích: drama Hàn (trước đây có coi cả phim của TQ và Đài Loan nữa, nhưng ko hỉu sao vài năm trở lại đây thì lại ko thể ngồi trước màn hình quá 15' nếu đó là phim của TQ!), nhưng mừ dạo gần đây thì lại thích đọc Tiểu thuyết Ngôn tình TQ.
Sách iu thích: Harry Potter, "Bên nhau trọn đời", Hoa tư dẫn, Tam sinh tam thế, ....
Truyện tranh iu thích: Doremon, Dragon, và đặc biệt là "Candy_cô bé mồ côi" (mình đọc truyện này lần đầu tiên là năm 13 tuổi, lần thứ 2 là năm 18 tuổi, và lần gần đây nhất là cách đây 1 tháng_27t, mà mức độ khóc vì cảm động thì lần sau luôn cao hơn lần trước!Gần đây là khóc sướt mướt từ 11h đêm - 3h sáng!){:301:}
Phim lấy của mềnh nhìu nước mắt nhất: "Winter Sontana"
Phim iu thích (tới giờ vẫn thích): Tây Du ký, Cú nhảy cuối cùng, Tình yêu trong sáng, Dream High 1, WISFC (2ep đầu), ...(từ giờ thì chắc chỉ hóng coi những phim có KSH đóng thoai!)
Dv iu thích : Jang Dong Gun và KIM SOO HYUN (+ Bae Suzy)
Thực sự là rất vui khi tham gia vào KSH fc, được bít tới những người bạn hết sức đáng yêu !!!
Mong mún: KSH trở thành Top Star K trong điện ảnh, KSH FC của chúng ta mỗi ngày đều thật rôm rả!!!
Iu KSH FC!!!
=========
Bị dzì lâu nay ko có chụp 1 mình, chỉ toàn là chụp lúc đi ăn đám cưới ko hà, có pic nài post lên đặng chào hỏi chị em trong nhà!!!^_^
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:51:16 | Chỉ xem của tác giả
uk0:

Chào cả nhà. Hôm nay e cũng muốn tham gia vào thread giới thiệu này để có thể thân quen với mọi người nhiều hơn ^^
E tên Tố Uyên, mọi ng` cứ gọi e là uko nhé ( viết tắt của Uyên khùng online =)) )
SN: 25.4.92 -> tuổi ở khỏang giữa giữa của nhà mình nhỉ hehe
E nhà ở BMT nhưng đang làm sviên tại HCM ^^
Tính tình e rất chi là cởi mở và nói nhiều, đôi lúc điên khùng thái quá đã được kiểm chứng qua lời thầy cô và bạn bè nhưng vào thread đã giảm bớt do quá trình type và suy nghĩ :)). tuy nhiên cũng có nhiều lúc tự kỉ ko muốn bị ai đụng vào
Về phim thì e chỉ thích phim Hàn và movie, series Mĩ ( các series cho teen của disney hay là glee í ^^ ) nhưng ko bao giờ dám coi các phim bạo lực, kinh dị và ma quái mà đảm bảo sẽ ám ảnh giấc ngủ :D. Phim Hàn thì e coi rất nhiều nhưng chỉ coi những phim gây cảm hứng muốn coi tiếp và có diễn viên khiến mình muốn coi tiếp ;)) Chủ yếu là các phim tình cảm lãng mạn hài. E cũng thích coi những phim buồn thật là buồn khiến mình có thể khóc nức nở nhưng ko thích phim có kết cục xấu
Ngòai phim hàn thì e còn là 1 con nghiện show Hàn nữa, như là Fo hay RM, e có thể 8 về đề tài này thâu đêm ko biết chán ;))
Diễn viên e yêu ngòai Ngố oppa còn có So Ji Sub, Won Bin. Nữ thì có Lee Da Hea, Song Ji Hyo ... Nhìu nhìu nữa nhưng e ko biết kể ai vì tính e rất hóng ^^
E cũng rất thích chụp hình :x và đây là hình tự sướng hôm mùng 4 Tết

p.s: E đã đi học 1 ít tiếng Hàn và cũng khá thông thạo tiếng A nên mong sẽ được trans cho các show của Hyun hâm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:51:46 | Chỉ xem của tác giả
themoon032:

Chào cả nhà, em bi giờ đang lên cơn như mọi người đã biết nên rất muốn làm quen chia sẻ với những người cùng cảnh như em, hiểu được em. Hyhy
Tên em là Hằng, bạn bè thường gọi là Hằng zô hoặc là Hằng còi.
SN: Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam, năm 1986.
Bình thường em bị mọi người nhận xét là nói không nhiều mà là quá nhiều, lúc nào em cũng có thể nói chuyện được, vì thế khi đi xe ô tô mọi người rất thích ngồi cạnh em (nói chuyện với em sẽ quên say xe). Tuy nhiên với người mới quen và người em không thích thì cạy răng em cũng chẳng hé lời vì thế ấn tượng ban đầu của mọi người với em là khó gần. Có một số người nhận xét là em hơi bị khó tính, nhưng em lại thấy mình dễ tính nhất quả đất, hầu như không bao giờ giận bạn bè, nhiều người nói em trẻ con, nhưng em thấy nhiều lúc suy nghĩ của em cũng già phết. Do bị ảnh hưởng bởi thầy giáo idol của em nên em thường nhìn mọi thứ theo 2 hướng khác nhau. Đấy là một số nét về tính tình em!
Sở thích nè: em thích ngủ, thích ăn đồ ăn ngon, thích đi du lịch, thích chụp ảnh, thích đọc sách, nghe nhạc và đặc biệt là xem phim.
Thứ nhất về sở thích ngủ, có thể ngủ từ 7h tối cho đến 12h trưa ngày hôm sau.
Ăn uống thì thịt gà là món sở trường, từ gà luộc, gà rán, gà hầm, gà rang, gà xào lăn...và các món hải sản, đặc biệt không ăn các loại cá nước ngọt.
Em rất thích đi du lịch với bạn bè, thích chụp ảnh, đặc biệt thích chụp phong cảnh (sở thích chụp ảnh Hyun giống em rầu).
Thích nhất là cuốn Ruồi Trâu, lần nào đọc cũng thấy xúc động đến nổi da gà, Thời thơ ấu của Phùng Quán cũng khiến em không kìm nổi nước mắt. Đọc Harry Potter đến quên cả ăn và ngủ, đã mua đủ bộ để thỉnh thoảng nghiền lại rầu.  Còn rất nhiều cuốn em thích nữa cơ, nhưng kể ra đây thì không kể hết, chỉ kể một số cuốn tiêu biểu thế thôi.
Thích bài hát Stay the same của Joey Mcintyre vì ý nghĩa của bài hát quá hay, thích Yesterday và giai điệu bài You are still the one của Shania Twain. Ít khi nghe nhạc Hàn, chủ yếu nghe nhạc Anh - Mĩ, nhất là những bài hát cũ.
Xem phim là sở trường, từ chối lời mời ăn gà nướng của đứa bạn thân nhất để ở nhà xem phim, lừa mama là con đang làm việc để xem phim, từ chối nghe điện thoại tán tỉnh của mấy anh chàng cũng chỉ vì đang mải xem phim. Hiện giờ diễn viên yêu thích nhất là kẻ - mà - ai - cũng - biết - là - ai - đấy.
Phim yêu thích nhất là Life Is Beautiful (phim kinh điển của Ý ấy), bình thường em chỉ thích xem phim có diễn viên đẹp trai thôi mà chú  Roberto Benigni chả đẹp trai tẹo nào nhưng chú ấy lại đem đến cho em rất nhiều cảm xúc khi xem phim, chú ấy vừa khiến em cười xoắn hết cả ruột, vừa khiến em khóc hết nước mắt (Hyun nhà mình đẹp trai, cũng vừa khiến em có thể cười, vừa khiến em có thể khóc, he he). Ngày xưa em rất ghét xem phim Thái, nhưng giờ thì cực kết, Lakorn kết nhất, đã xem lại gần chục lần mà không chán là Sawang Biang, Ken Theeradeth Wongpuapan cũng là nam diễn viên em rất kết (giờ thì kết em Hyun hơn, nhưng ngày xưa nếu có ai nói sẽ xuất hiện 1 thằng nhóc khiến mày bỏ bê Ken em sẽ giận í). Drama ấn tượng nhất là Ước mơ vươn tới một ngôi sai, đó là Drama đầu tiên mà em xem, từ hồi lớp 7 mà đã biết chết mê Ahn Jae Wook roài, nhưng Drama để lại cho em nhiều cảm xúc nhất đương nhiên là TMETS roài.
Phần giới thiệu hơi dài dòng, úp cái ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng dung nhan thôi:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:52:19 | Chỉ xem của tác giả
lhkid:

Hi hi, mình cũng là mem mới. Rất hân hạnh được biết mọi người.
Mình cũng sinh 85, rất may là ở FC còn có bạn lớn hơn mình 1 tuổi (đỡ xấu hổ {:269:}
Mình hâm mộ Hâm vì mới xem Dream High, The Moon The Sun. Sau đó vì ghiền, xem típ Giant, Will it snow for Christmas?, Kimchese smile,.....{:398:} Mình vẫn đang lâng lâng với Ngố mấy tuần nay..(ko bít bao jo` mới hết cảm nắng đây!)
Vì mới gia nhập KST--> chỉ để xem tin tức của KSH nên chưa quen đăng ảnh trong FC, sorry mọi người!
Rất mong được làm quen và cập nhật tin tức của Hyunie!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:52:47 | Chỉ xem của tác giả
JunesRain:

Um... Chào mọi người *gãi gãi đầu*, mọi người xin cho em gia nhập hội với ạ.

Em biết anh Soo Hyun nhờ dạo trước chị em có coi The Moon embraces the Sun, nhưng bản thân em thì chưa xem. Em mới coi mấy cảnh thôi, thấy diễn xuất của anh quá chuẩn nên mới đi kiếm Dream High xem. Coi xong kết lun :]. Giờ em lại chạy đi coi The Moon đây.

Hồ sơ lý lịch
Tên: Nhung (mọi người cứ gọi em là Jun ^ ^)
SN: 06/06/1995
Sở thích: ăn, ngủ, nghe nhạc, hát, xem tiểu thuyết, xem phim, du lịch
Diễn viên:
-Nam: Kim Soo Hyun, Lee Dong Wook, Hyun Bin, Hoắc Kiến Hoa
-Nữ: Han Hyo Joo
Ca sĩ/nhóm: Kim Soo Hyun ^ ^, Miss A, Ji Yeon (T-ara)

Xin mọi người chíu cố ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:53:43 | Chỉ xem của tác giả
Hanakid:

Đã trót vào nhà rùi, dù ko muốn bon chen nhưng vẫn phải bon chen.
Các chị, các em bình tĩnh, ai có giầy mang giầy vào, ai có dép mang dép vào, ngồi ngay ngắn đọc qua sơ lược về Hanakid nà!

Tên pa má đặt: Nguyên Hương
Nickname yêu thích: Hanakid - Xí cái tên hội là Gió Hana nhé!
Sinh: 27/2/1987 - Ngày thầy thuốc VN, định rằng sẽ học ngành y nhưng vì sợ máu nên học ngành yêu cho nhanh ^^
Vào nhà chưa thấy ai 87 nên vui quá, cũng xí đc 1 chân trong top yamaha.
Định rằng sẽ im hơi lặng tiếng nhưng thấy mấy chị còn bùng cháy đam mê như thế em cũng phải noi gương.
Tính cách: mưa năng thất thường, nóng lạnh bất chợt, yêu ghét rõ ràng, người chưa quen thân thì thấy em đáng ghét vì tính em hay nói thẳng nói thật nên nó mất lòng, ai quen thân rùi thì lại càng thân hơn, em trở thành nơi trút bầu tâm sự và chuyên viên tư vấn tâm lý cho bọn nó, mà em tư vấn cho bọn nó thì hay làm sao mà chuyện của em thì pó tay ^^
Sở thích: sưu tập tem, đồng xu các quốc gia khác nhau trên thế giới, chơi game, đọc truyện tranh, truyện kiếm hiệp, nghe nhạc, xem phim hài, phim hoạt hình, phim hành động...
Phim iu thích: tất nhiên là "You're so handsome", "Dream High 1", "Moon Sun", "Playful Kiss", "Harry Potter trọn bộ", ...
Zai iu thích: Jang Keun Suk = Kim Hyun Joong = Kim Soo Hyun = No.1
Từ bé đến thời phổ thông đã ko mặn mà gì với phim Hàn, vì lúc đấy chỉ toàn lâm ly bi đát - kết cục ung thư nên chúa ghét.
Thật tình cờ khi thấy nhỏ em xem "You're so handsome" thế là bỗng dưng iu phim hàn, sau đó em bon chen lên mạng, bon chen tham gia 4rum và linh tinh thứ. Thế là em làm Eel, idol đầu tiên của em là Jang Keun Suk - chàng = tuổi em.
Kế đến em bị hút hồn bởi 1 zai cũng đẹp mê ly là: Kim Hyun Joong - oppa hơn em 1 tuổi, vì đc gọi là oppa nên cảm thấy vui vô cùng.
Rồi 1 ngày, cơn lốc "Dream High" xuất hiện, em đã iu ngay chàng Sam Dong chất phác và vô cùng đáng để yêu, em lục lọi trên mạng và iu zai thứ 3: Kim Soo Hyun - chỉ là Ngố ta nhỏ hơn em 1 tuổi. 1986 - 1987 - 1988 những con số mang lại cho em nhìu suy nghĩ vẩn vơ, nhìu đam mê bất ngờ và chẳng biết sẽ còn tiến xa đến chân trời nào nữa.
Những bọ phim trước đây KSH đóng em chưa từng xem, chỉ mới biết qua "Dream High và Moon Sun" mà thôi. Thật sự mà nói lúc em DH cũng chưa bấn KSH lắm, cho đến khi xem xong "Moon Sun" mới chết ngất ngây. Ban đầy nghe trên mạng xôn xao là phim hay cực kỳ nhưng bực mình 1 nỗi là lúc đang ra phim thì em ko thể xem đc, vào các trang xem phim thì ko trang nào xem đc, cũng chả hiểu nên đành tạm gác lại. Chỉ đến cái hôm Ep20 của phim lên mạng thì em mới bất đầu xem và chỉ xem trong 2 ngày là xong 20 tập, kèm theo đó là khá nhìu nước mắt. Khóc, khóc với nỗi đau của nhân vật, khóc cho mối tình thủy chung, cho những điều cảm động nhất.
Và đã đến Hội ta với tâm trạng muốn đc hòa nhập, muốn đc chia sẽ và muốn thể hiện tình cảm của mình.
Giờ thì ko nghĩ ra điều gì để nói với mọi người nên xin cho em tạm dừng tại đây.
Các chị, các em xem xong đừng ném dép, trứng hay cà chua là mừng hết lớn! Keke

P/s: Lục lọi mãi mới tìm đc tấm hình cap = lap nên up lên cho mọi người nghía cái!
Có vẻ là nhà mình 4 mắt cũng nhìu nhở!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:54:12 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm:

Chào cả nhà, sau một thời gian mình mới lặn lội vào được đây để báo danh với cả nhà
Tên thật: Minh
Nickname: Gà, nhưng mà theo tên của hội thì ko lẽ kêu là gió Gà, nghe nó kỳ kỳ, thôi thì mọi người cứ kêu mình là Gió TM là đc {:303:}
NS: 12/08/1987 (tưởng mình là già đầu rồi mà còn bon chen, nhưng mà đọc profile của cả nhà, vẫn còn các chị lớn hơn, mình đỡ xí hổ
Mình hiện tại đang ở Huế, cả nhà có ai cùng quê hok vậy?
Ngoài nhà Ngố ra, mình còn tham gia bên nhà Bin nữa.
Mình hok thường xuyên vào thăm nhà đc tại vì đi làm rồi, về đến nhà là mệt, lăn ra ngủ khì , nên nếu có thông tin gì hot thì mọi người nhớ đến mình, pm cho mình nhé
Ảnh thì hok biết làm sao để up lên cả, nếu mọi người muốn làm quen thì vào facebook mình nhé
http://www.facebook.com/minhminh.vo
Một lần nữa rất vui vì đc làm quen với nhà mình
{:290:}{:290:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:54:45 | Chỉ xem của tác giả
heyholove:

ô hô.. mới phát hiện ra là có cái lày :D:D
e hèm...e xin chào các anh chị, cô bác gần xa. Sau đây là màn giới thịu của e * có j ném đá nhẹ nhàng thôi ạ*

Tên thật: Ngọc :D:D

Em là 90er nhé :D..e đang học chuyên ngành Marketing ĐH Đà Nẵng ạ..:D:D

Sở thích: lượn lờ, nghe nhạc,dance, xem phim, ăn hàng, mua sắm..bla bla..^0^

Âm nhạc ưa thích: Kpop

Idol ưa thích: Ôi nhiều lắm e kể đến tết tây ý. sơ sơ các tình ju bự của e là : DBSK, Infinite, Beast,Shinee, BB,Suju......*phù*

Diễn viên ưa thích: Mỗi anh zai nhà mìg ^0^

Phim ưa thích: e dễ nuôi nên miễn là ko nhàm và ko fải fim ma là e ok hết :D:D

e bị chết mê chết mệt anh zai từ Sun-Moon nên chắc e thíc Drama này nhất. Vì trước h e ít có xem drama Hàn lắm

Sau đây là hình ảnh truy nã của e T.T

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:55:20 | Chỉ xem của tác giả
fengnguyen:

Thấy mọi người viết nên em cũng ham hố
Tên thật: Thanh Trúc
Sở thích: Làm sub, đọc sách, nghe nhạc, tự kỉ =))))))))))
Âm nhạc yêu thích: Cái này thì bài nào hay thì nghe, em ko phân loại rõ dòng nhạc của nước nào cho lắm
Idol: *gãi đầu* hiện tại thì chắc e qua thời kì bấn idol rồi =)))))))))
Diễn viên: Chỉ có Huyn Ngố thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nhá~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Film yêu thích: Nhiều quá nhớ ko hết ạ =)))))))))))
Tổng quan mà nói em là một đứa khá dở hơi, ẩm ương, quái tính và lập dị chút xíu.
Đây là cái mặt của em ;))
Chú thích: Là con nhỏ đeo kính ấy ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2012 17:55:48 | Chỉ xem của tác giả
pipidthn:

E hèm... Người già có được them gia nhà mềnh hông?

Tên thật: Nhung. Sinh năm 1982 (già bà cố luôn)
Thích xem truyện tranh 1/2 Ranma nên lấy tên nhân vật cứ bị tạt nước lạnh là biến thành Heo và bị gọi là pipi. Cho nên tất cả nick, email... đều đặt là pipidthn. Có lần thằng con 4 tuổi hỏi pipi là heo hả mẹ. Ừ..ừ... thì là heo chớ sao *bật cười, kệ tui đi anh hai* {:438:} {:438:}

Chiều cao thì ít, bề ngang thì nhiều
1 chồng, 2 con. Bận bịu chồng con mà còn nhí nhố với đủ mọi tin tức, hình ảnh của Ngố Hâm. Online thường nhà Hâm gần 8 tiếng 1 ngày (lâu lâu F5 thử 1 phát xem có gì mới không?)

Hâm mộ cách thức làm việc và điều hành hội Nắng mưa của WendyGem nhà ta nên nhảy chân vào đây.
Xin chào mọi người!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách