Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3345|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc, góp ý cho Chợ Online

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thắc mắc, góp ý cho Chợ Online

Thread này là nơi post thắc mắc hay góp ý của các bạn cho box Chợ Online.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-5-2016 13:20:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình có vài thắc mắc :
1/Nếu mình kinh doanh nhiều loại mặt hàng (ví dụ như : quần áo, giày dép cả người lớn và trẻ em, đồ chơi, đồ dùng trẻ em), mà theo quy định của chợ là mỗi Thread chỉ được 1 mặt hàng, vậy mình phải đăng ký mở nhiều thread phải không ?
2/ Mình hơi dốt công nghệ, nếu trong 1 thread mà có trên 3 hình thì phải đăt code "hide" là làm sao vậy? Xin chỉ cách cho mình.
3/ Về mục "link hình (pnd)" : mình cũng không biết dẫn link thế nào, xin chỉ cho mình, thường thì hình sản phẩm đều là có đuôi file .jpg có được không ?
Cám ơn Mod.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 15-5-2016 19:24:04 | Chỉ xem của tác giả
heosua gửi lúc 15-5-2016 01:20 PM
Mình có vài thắc mắc :
1/Nếu mình kinh doanh nhiều loại mặt hàng (ví dụ như : quần á ...

Chào mừng bạn là mem đầu tiên đăng ký mở chợ, chúc bạn sẽ kinh doanh tốt, mình xin trả lời bạn như sau:
1. "Mỗi thành viên được lập 01 Thread/01 loại hàng (Thời Trang, Mỹ Phẩm, Thực Phẩm, Hand made…)" nên shop của bạn có thể đặt chung là thời trang nhé.
2. Code hide này nhằm mục đích để shop của bạn không bị lag khi khách vào xem, bạn có thể dùng theo mẫu:
  1. [align=center]
  2. link ảnh 1
  3. [hide]
  4. link ảnh 2
  5. link ảnh 3
  6. ..
  7. [/hide][/align]
Sao chép mã
3. Đuôi ảnh png là khi khách hàng xem trên điện thoại, ảnh sẽ rõ nét và chân thực hơn, không bắt buộc bạn phải dùng ảnh đuôi png. Bạn dẫn ảnh để PR nên có thể gửi cho mình theo dạng
  1. Link ảnh: https://farm2.staticflickr.com/1708/25907256760_d28aeffd60_o.jpg
Sao chép mã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách