Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1384|Trả lời: 4
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Black list

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-9-2011 16:21:01 | Xem tất |Chế độ đọc
Thread này là nơi để các bạn:

1.Thắc mắc những vấn đề liên quan đến các Hoắc Kiến Hoa. Sẽ có người giải đáp cho các bạn nhanh nhất có thể.

2. Đề xuất những ý kiến đóng góp để xây dựng box. Bông Động rất vui khi nhận được những ý kiến đóng góp của các bạn.

3. Kiện cáo những bài viết mang tính chất spam trong box .

4. Các mem Bông Động tuyệt đối không 888 trong thread này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2012 17:34:20 | Xem tất
cho mình hỏi là:lúc anh Hoa vào nghề này gia đinh anh có ý kiến phản dối k?như mình bít thì anh trai anh la cảnh sát còn ba mẹ anh thì.......mình k nhớ rõ hình như cũng liên quan đến cảnh sát.liệu có xảy ra những bất đồng ý kiến k?
Động lực nào để anh tiếp cận với nghề này?lúc anh vào nghề anh có cảm thấy khó khăn gì k?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-5-2012 10:37:07 | Xem tất
livituong gửi lúc 14-5-2012 17:34
cho mình hỏi là:lúc anh Hoa vào nghề này gia đinh anh có ý kiến phản dối k?như mình b ...

Mình xin trả lời thong thả các câu hỏi của bạn, theo như sự thông hiểu và tim hiểu của mình zề anh Hoa trong suốt 7 năm wa nhé^^

Gia đình anh Hoa bao gồm: ba làm nhân viên (nhưng ko rõ là nhân viên gì vì ít thấy anh đề cập đến, do ba mẹ anh ly hôn từ lúc anh còn bé, và anh sống với mẹ, còn anh trai sống với ba), mẹ anh làm trợ lý tòa án, còn anh trai thì làm cảnh sát ở Đài Bắc, vì thế cũng có thể xem là gia đình anh có truyền thống về pháp luật. Nên lúc tốt nghiệp phổ thông, gia đình mún anh vào học ở trường quân đội, có điều anh Hoa ko thik, anh chỉ có ước mơ là đc ca hát. Nên anh xin vào làm trợ lý trong đài truyền hình với ước mong là có cơ hội đc thể hiện đam mê ca hát của mình. Gia đình anh ko phản đối mà rất tôn trọng quyết định của anh, ủng hộ anh hết mình.

Anh làm trợ lý ở đài truyền hình đc khoảng 1 năm thì nhận đc giấy báo nhập ngũ, do lúc đó sự nghiệp cũng ko mấy khởi sắc, anh đã lên đường nhập ngũ. Hai năm sau, xuất ngũ, anh vẫn có ước mơ đc ca hát, có 1 bộ fim tuyển dv đóng vai chính thứ và sẽ đc hát cá khúc chủ đề của phim, cảm thấy đó là 1 cơ hội nên anh Hoa đã tham gai cast vai, và dĩ nhiên là trúng ngay vòng đầu tiên. Sau phim đó thì anh bắt đầu đc bít đến, và đến fim Chuyện Tình Biển Xanh thì anh thực sự tỏa sáng. Lúc đó ở Đài Loan có thể nói anh nổi như cồn, 1 năm đóng 7 fim truyền hình (kỉ lục đ1o tới giờ vẫn chưa ai phá đc), ko có người ĐL nào mà ko bít đến tên Hoắc Kiến Hoa. Phải nói là sự nghiệp khá thuận buồm xuôi gió, ngay từ fim đầu tiên đã đc đóng vai chính thứ và sau đó là liên típ các vai chính, tiền tài, danh vọng đều có đủ.

Nhưng bản thân anh Hoa lại thấy có gì đó ko ổn, cứ đóng hoài 1 dạng vai trong các fim thần tượng bùn chán. Anh mún có sự thay đổi, mún đc trưởng thành trong công việc nên đã vứt bỏ anh háo quang hiện có ở Đài Loan, quyết chí sang Đại Lục phát triển. Và đây mới thực sự là lúc anh đối diện với khó khăn, vì ở ĐL anh rất nổi tiếng, nhưng ở TQ anh chỉ là 1 cái tên mới mẻ, ko phải ai cũng đón nhận. Bắt đầu mọi thứ lại từ đầu, còn bị nhìu sự kì thị và "chơi xấu" trong thời gian đầu ở TQ. Nhưng vượt qua tất cả, anh vẫn vững chải và khẳng định năng lực của bản thân. Đến giờ thì anh đã đc khán giả TQ đón nhận , iu mến và công nhận là 1 dv thực lực. Danh tiếng và sự nghiệp đang trên đà phát triển tốt.

Mình đã tổng kết sơ chặng đường của anh Hoa từ khi mới vào nghề đến giờ đó^^

Còn thắc mắc gì thì bạn cứ hỏi nhé:)

Bình luận

Vk iu vào rồi à! ^^  Đăng lúc 15-5-2012 10:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-2-2014 18:54:14 | Xem tất
Mình hỏi 1 chút, từ lúc vào nghề đến giờ hì Bông Ca đã trải qua  những mối tình với ai nhỉ?
Hqua xem show của anh có nhắc đến bạn gái 10 năm trước là Trần Kiều Ân nên có chút thắc mắc. Bông Ca cũng nói là anh k phải kiểu người chủ động, là do hoàn cảnh gia đình nên tính cách cũng hơi khác biệt(m cũng thế nên thấy đồng cảm ), bây giờ anh ấy vẫn trong tình trạng đơn thân, hy vọng Bông Ca sớm tìm được đối tượng tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-2-2014 11:20:34 | Xem tất
Zumy1803 gửi lúc 6-2-2014 06:54 PM
Mình hỏi 1 chút, từ lúc vào nghề đến giờ hì Bông Ca đã trải qua  những mối tình v ...

Lập cái thớt cũng lâu ròi mà thjan đầu còn vài người hỏi, sau này chả ai hỏi nữa nay có bạn vào hỏi thì mình nhiệt tình trả lời ngay)

Theo những gì mình bít và theo Hoa ka suốt từ lúc mới vào nghề đến nay, anh có trải wa 3 mối tình rồi. Mối tình đầu là lúc còn đi học, thik cô bạn cùng trường, nhưng sau đó bị cô bạn bắt cá 2 tay, anh già còn bị tình địch quánh cho bầm mắt) Sau đó thì gia nhập làng giải trí, có hẹn hò với Trần Kiều Ân, nhưng vì áp lực của cty quản lý và tính cách 2 người khi đó còn quá trẻ đã dẫn tới đường ai nấy đi. Về cuộc tình này thì anh cũng mang tổn thương khá sâu đậm, nên sau đó khi sang TQ lập nghiệp, trong bộ fim Thiên Hạ Đệ Nhất, anh và Diệp Tuyền có cảm tình tốt với nhau, nhưng sau cùng vẫn ko dám tiến đến, nên cuộc tình này đc xem là chưa bắt đầu thì đã kết thúc, đến giờ họ vẫn là bạn tốt của nhau. Về điều này, Diệp Tuyền cũng có nhìu cảm xúc, đôi khi cũng hay nhắc lại 1 cách nuối tiếc^^

Hiện tại thì Hoa ka vẫn độc thân chưa tính chuyện iu đương gì, 1 phần do tính cách, 1 phần do chưa tới duyên số Cái nhà này cũng dìm hàng anh suốt, mong ảnh sớm có ai rước zìa chăm, cho fan tụi mình bớt lo cho ổng)

Bình luận

bởi mới ế quài đó>"< nhưng đc cái chân thành và chung tình, nên chị nào thấy ổn thì chủ động tí, hốt ổng zìa cho tụi mình nhờ=)))  Đăng lúc 8-2-2014 11:14 AM
=))) Cảm ơn bạn nhiều nhé, htrc xem cái show của lão ý chết cười đc, tính cách kì vậy còn phải chờ người ta tấn công trc thì biết bao h mới có ng yêu đây >.<   Đăng lúc 7-2-2014 06:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách