Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Black list

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-9-2011 13:09:37 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 23-9-2011 11:21
Em có thêm một vấn đề cần ý kiến đóng góp của cả nhà.
Hiện tại như mọi người bi ...

Theo ý chị thì không nên lập thread riêng, mà trưhng dụng luôn cái thread tin về Bin nhập ngũ á.
Em trưng dụng post 1 và 2 để up clip là được, khỏi sợ trôi page, lại khó tìm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-9-2011 15:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Nếu Si đã muốn vậy thì cứ duy trì một thời gian xem thế nào

Nhưng sắp tới sẽ có vụ marathon của Bin, rồi hòa nhạc..., lúc đó có bao nhiêu ảnh, mình cũng sẽ úp hết vào thread đó à, hay mang sang nhà lớn, vì thread đó ko được 888 mà

Tin nhắn của bin lần trước Bow cũng đã nhờ chị Tồ tổng hợp, nhưng chị tồ bận chưa làm được, giờ muốn tìm lại phải lội page bên kia, tìm clip chắc ko khó, nhưng tìm lời dịch thì hơi mệt

riêng clip của withhyunbin, dù gì đây cũng chỉ là clip fanmade thôi mà, cái đó để vào nhà lớn, ko cần thiết phải tổng hợp lại

à, cho tớ hỏi luôn, tớ phụ trách post ảnh trong quân ngũ của bin (trừ bộ I'm marine) giờ tớ cũng post luôn vào thread đó à, có sợ nhiều ảnh rối quá không???

(sao càng nghĩ càng rối thế này {:265:}, chắc mình nông dân chưa quen ở rì zọt )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 23-9-2011 19:27:40 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 23-9-2011 15:49
Nếu Si đã muốn vậy thì cứ duy trì một thời gian xem thế nào

Nhưng sắp tới sẽ có v ...

Tình hình là Si đang hỏi ý kiến mọi người đấy, sau khi gộp 2 thread đó lại thì phần hình ảnh của Bin nhập ngũ sẽ bị gộp chung với phần tin tức tổng hợp luôn, như thế thì nếu muốn gộp mình phải nghĩ ra cách phân chia hợp lý nhất, bản thân Si thấy đúng là nên gộp, vì mỗi khi có tin mới về Bin mọi người thường hay bị phân vân ko biết nên post ở mục nào, nếu thế thì 1 phần new tổng hợp sẽ giúp cả nhà dễ theo dõi hơn.

Ảnh trong quân ngũ theo tình hình hiện tại là phải post hết trong thread quân ngũ, bộ Im a marine chị tím hình như cũng post xong rồi, Bow bảo có sợ nhiều ảnh rối quá ko là sao ta?? Thread quân ngũ thì chỉ có ảnh từ khi Bin nhập ngũ đến giờ, đâu còn ảnh nào khác nữa?

Như mọi người đã bàn là giữ nguyên chức năng của nhà lớn, nên có bất cứ new hay cái gì mới đều ưu tiên post vào nhà lớn hết, sau đó chịu khó copy vào các thread tổng hợp để sau này cần thông tin thì dễ tìm thôi. Mọi người tập làm quen với cách này từ từ sẽ ko thấy rối nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 5-10-2011 17:35:15 | Chỉ xem của tác giả
mình có một kiến nghị nho nhỏ nhé: bạn mod edit thêm vào profile của Bin giải Deaksang 2011 Actor of the year đi nhé, một giải quan trọng như vậy mà lại bỏ qua?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 6-10-2011 09:49:52 | Chỉ xem của tác giả

Mod ơi Mod,

Box nhà mình có lập được thread game trong này hok? Chơi game vui vui như ở khu game của kst ấy!

Chị cũng muốn lập 1 thread cho game tiếng Anh + 1 thread cho Tag cùng Hyun Bin nữa, em xem cho chị việc này ok k nhé!

Tks em!

VR

Bình luận

rồi mình cùng chơi trò đó, mỗi lần chỉ chơi 1 game thôi cho nó đỡ choáng, hay là mình quy định ngày chơi cũng đc mà ^^ em thấy vậy  Đăng lúc 8-10-2011 11:05 AM
em nghĩ chơi game vui á, em cũng thích nữa... mọi trò chơi đều trong 1 thread thì mình dễ quản lý hơn, ai mún chơi trò gì thì bắt đầu post luật trò chơi đó  Đăng lúc 8-10-2011 11:04 AM
Bow
mà nói lại thèm chơi tag quá, hôm nào chơi tiếp đi chị :(((  Đăng lúc 7-10-2011 03:37 PM
Bow
tag mình vẫn hay làm ở nhà lớn mà chị, tag trong đó cho vui cửa vui nhà, tiện lên page luôn  Đăng lúc 7-10-2011 03:37 PM
Hay là làm liều luôn ấy nhỉ?  Đăng lúc 7-10-2011 01:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 8-10-2011 10:16:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
violetrose gửi lúc 6-10-2011 09:49
Mod ơi Mod,

Box nhà mình có lập được thread game trong này hok? Chơi game vui vui như  ...

về thread game show để giải trí em nghĩ cũng là một ý hay, nhưng khi lập ra thread này cần phải có 1 người chủ trì và tổ chức game 1 cách hợp lý tránh làm loãng thread, game tổ chức cũng nên tham khảo wa ý kiến cả nhà trong nhà lán để đáp ứng cho cả nhà thuận tiện nhất khi tham gia chơi,cụ thể là về mặt thời gian. Game để chơi vui giải trí, nếu cần cũng nên có ít giải thưởng khuyến khích mọi người nhỉ ^^. Nếu chị tím đảm nhận được phần này thì chị có thể lập thread ạ, riêng với cá nhân em nghĩ mình nên dồn vào thread game thôi nhé đừng cho ra nhiều thread lẻ quá,tránh tình trạng các thread khác bị đẩy xuống dưới.
- Về việc em cà hỏi thì hiện tại ko phải do nhà chưa updated em nhé, bow đang tổng kết lại toàn bộ profile của Bin và nhà mình dự tính sẽ làm mới lại hoàn toàn thread profile ấy, sau khi tổng kết xong sẽ updated đầy đủ em nhé.

Bình luận

Bow
chết thật, quên mất vụ này rồi :)))  Đăng lúc 8-10-2011 04:29 PM
Chị VR ơi, em sợ tổ chức game như dưới khu game chắc hơi khó, Si thử hỏi lại Smod hoặc chị Sid xem sao.  Đăng lúc 8-10-2011 11:25 AM
Còn Tag cùng Hyun Bin thì có mấy bạn đề nghị cho vào nhà lớn chơi luôn, sẵn tiện xây nhà rồi em à! Chị khoái chơi game xả stress nhảm nhảm thôi ‎ấy ^_^  Đăng lúc 8-10-2011 10:30 AM
Chị muốn chơi như khu game cơ, chứ k phải game trí tuệ gì cho cam, chơi thoải mái là chính em à, ví dụ chơi chữ tiếng Anh nối đuôi các từ liên quan đến Bin  Đăng lúc 8-10-2011 10:29 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
wingssky + 5 quà cảm ơn, thank nàng júp đỡ ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 14-10-2011 15:02:25 | Chỉ xem của tác giả
mod ơi, em đề nghị nhà ta phải trưng 1 cái pic to uỳnh, đẹp zai lai ch.. à nhầm đẹp zai lai láng của Bin ở cổng vào nhà đi ạ. Để có động lực cho em lượn ra lượn vào :">
Đợt trước có cái banner happy bday Hyun Bin ssi đẹp ngất ngây thế mà bị dỡ mất rồi :(
Tự nhiên thay bằng cái dòng chữ nhấp nháy kia thế, trông quê chết đi đc >:P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 14-10-2011 18:58:28 | Chỉ xem của tác giả
cheryl gửi lúc 14-10-2011 15:02
mod ơi, em đề nghị nhà ta phải trưng 1 cái pic to uỳnh, đẹp zai lai ch.. à nhầm đẹp z ...

Về banner lần trước treo lên là để mừng SN Bin mà, sau khi kết thúc sự kiện thì phảo gỡ xuống thôi em ^^. Hiện tại em yên tâm về banner nhà mình đã đặt hàng một banner thiết kế đặc biệt cho nhà mình để treo lên, và vẫn đang trong thời gian chờ đợi để lấy về em nhé ^^.

PS: Chị thì thấy dòng chữ ấy đơn giản thôi mà dễ thương, nhìn nó cũng vui mắt mà :)

Bình luận

cái này phải giục chị sò xù nợ thôi =))  Đăng lúc 14-10-2011 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 12-12-2011 23:51:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin được góp ý thế này

Trong phần bên dưới ở box nhà mình có 2 thread News: một thread news thường và 1 thread dành riêng cho tin Bin trong quân ngũ
http://kst.net.vn/thread/-marine ... ating-6121-1-1.html
http://kst.net.vn/thread/-news-t ... date--6120-1-1.html

đây là thread để cập nhật những tin tức mới nhất của Bin, bao gồm cả news, bài phỏng vấn, rồi ảnh, vid mới nhất

Vì ko phải lúc nào cũng có news, có khi phải mấy tuần mới có news mới, nhưng vì tính chất của những thread này là nơi cập nhật nhất mọi tình hình của Bin (nói cách khác cũng là một trong những điều chúng ta quan tâm nhất ), nên để ở phần dưới sẽ rất dễ trôi và ko tiện theo dõi.

Mình nghĩ ko nên để nó bị lẫn lộn với các thread bên dưới, mà nên đẩy lên bên trên ( gọi là gì nhỉ, "Chú ý 1" à??). Và theo như mình ngó nghiêng bên các nhà khác thì hầu như họ đều đẩy thread news lên trên cùng {:295:}

Đây là ý kiến của mình, rất mong bạn Mót xem xét{:303:}  (mà hình như tớ từng nói với bạn Mót 1 lần rồi thì phải {:288:} )
======

theo như ý kiến chị Ha thì nên đẩy cả thớt báo danh nữa, mình thấy cũng hợp lý

Bình luận

done!!  Đăng lúc 18-12-2011 11:33 PM
gọi là stick thread đó Bow ;)). chị ủng hộ đó. với thread báo danh cũng nên stick lên trên. mem mới vào nhìn thấy ngay  Đăng lúc 13-12-2011 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-12-2011 08:38:00 | Chỉ xem của tác giả
Ý kiến về vấn đề nhà lớn nhà lán

Trước đây khi nhà còn ở xóm nghèo, chị em chỉ có 2 thớt, 1 thớt tám về Bin trên khu Kactor (nhà lớn), một thớt tám linh tinh ở khu FC (nhà lán). Ngày ngày chăm chỉ xây nhà, tám trên nhà lớn cũng cố có chữ Bin để lách luật, nhà càng cao càng vui ( ôi ngày xưa )  Sau khi được lên box, vấn đề xây là lớn ko còn được đề nặng nữa, mà là xây toàn box. Nhưng cả nhà nhất trí giữ nhà lớn lại và theo phương thức hoạt động như trước đây. Lớn Bin lán linh tinh. Nhưng hiện h Sel thấy đa phần nhà toàn tám về Bin trong lán. Như thế riêng bản thân Sel cảm thấy hơi lãng phí. Sel thấy nên thu ý kiến cả nhà nên làm thế nào? nếu tám về Bin trong lán luôn thì khóa nhà lớn lại. Chứ để vài ng tâm huyết xây nhà lớn (bow, si) mà những người khác ko ủng hộ, thì buồn lắm. Còn nếu tiếp tục 2 nhà, thì nên hoạt động như thế nào là hợp lý nhất? Vì hiện h nhà mình hơi đuối, đến lán cũng vắng mà.
em xin hết.
p/s: thấy thớt này vắng vẻ quá nên em vào đây quậy tí đấy mót , gõ xong tay hết lạnh cóng.

Bình luận

sao mình lại bỏ sót cái thành phần này nhỉ ;))  Đăng lúc 18-12-2011 11:32 PM
Đúng là vào quậy mà. ^ ^  Đăng lúc 14-12-2011 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách