Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Black list

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-9-2011 20:14:08 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 21-9-2011 19:06
Chị có ý kiến 1 chút về chức năng của nhà Lớn

hiện tại nhà mình vẫn chưa quen ngồ ...

Chị đồng ý, nhớ nhà lớn lắm. Mấy hôm lên Box bận rộn, chị e ra vào chỉ điểm danh dưới lán, thành ra nhà lớn bị bỏ rơi

Mà sao các anh chị ấy khóa nút bình luận lâu thế, bất tiện thế này

Mai hết hạn nộp bài thi "Nói yêu Bin...", chuyển qua chấm thi, chị em lại phải rep bài mới rồi chấm một loạt các bài thì chán quá.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-9-2011 22:57:24 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 21-9-2011 19:06
Chị có ý kiến 1 chút về chức năng của nhà Lớn

hiện tại nhà mình vẫn chưa quen ngồ ...

Chị cũng đồng ý.
Những thread tổng hợp link này nọ thì chì dùng để lưu lại, tiện cho việc tìm lại clip cũ thôi. Chứ vào đấy 888 thì trôi, khác gì nhà lớn khi xưa, muốn tìm 1 clip lội page chết bỏ.
Clip và news có thể làm như thế được, còn bộ ảnh thì hơi phiền.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 21-9-2011 23:08:20 | Chỉ xem của tác giả
sabina gửi lúc 21-9-2011 22:57
Chị cũng đồng ý.
Những thread tổng hợp link này nọ thì chì dùng để lưu lại, tiện ...

ảnh cũng ko sao đâu chị, vì từ dạo Bin nhập ngũ ảnh cũng bớt đi rồi,
mình post 1 nơi rồi thi copy bài sang cũng nhanh, có cái là sợ làm ngộp nhà lớn.
Em có một bộ ảnh đời thường của Bin, trước em có tính sẽ tạo 1 thread Kim Tae Pyung's Gallery rồi cho hết những ảnh đời thường linh tinh, ko có mục gì vào đấy, nhưng giờ đang suy nghĩ ko biết có nên ko, hay là đưa vào nhà lớn luôn nhỉ do lượng ảnh đấy ko nhiều, tạo thread ko được bao nhiu cả, à nếu có cả ảnh dìm hàng thì may ra ^^.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 21-9-2011 23:40:45 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 21-9-2011 23:08
ảnh cũng ko sao đâu chị, vì từ dạo Bin nhập ngũ ảnh cũng bớt đi rồi,
mình post 1 n ...

chị nghĩ mình cứ duy trì như hồi còn ngồi thread là được.
ảnh cũng cứ post vào nhà, nhưng với nguyên tắc ko post quá nhiều ảnh khiến cho không load được page.
trước giờ mình vẫn làm được, ko có lý gì bây giờ lại phải thay đổi
thực ra với mức độ ảnh tràn ngập, kinh khủng như ở các thread tổng hợp ảnh thì load rất chậm, khả năng vào đó để lội page ko nhều (trừ khi cần tìm hình). nên cứ thong thả nhả dần vào nhà lớn cho người người, nhà nhà thưởng thức là hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 22-9-2011 22:19:40 | Chỉ xem của tác giả
Em có ý kiến là nên chỉ có 1 thread news thôi

vì mọi ng cùng thống nhất là sẽ post bài ở nhà lớn, duy trì nhà lớn như trước kia, có tin thì post vào đó, cho mọi ng cùng bình luận

và tiện thể sẽ làm 1 post ở phần tổng hợp

riêng việc này đã hơi cách rách rồi, nói là đơn giản nhưng đôi khi sẽ cảm thấy phiền toái

nên em nghĩ nên bớt được cái thread tổng hợp nào thì bớt

em thấy các nhà khác cũng chỉ có 1 thread news duy nhất, và đẩy lên đầu

vậy thì nhà mình cũng nên như vậy, vì căn bản các news ko liên quan đến quân ngũ giờ cũng ko nhiều lắm... chỉ cần 1 thread news thôi là đủ, gồm cả news trong quân ngũ và news khác, đẩy lên đầu cho mọi ng tiện theo dõi, ko sợ bị trôi.

chứ giờ 1 nhà lớn post news, lại thêm 2 cái thread news nữa, em thấy hơi thừa và rắc rối

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 22-9-2011 22:45:56 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 22-9-2011 22:19
Em có ý kiến là nên chỉ có 1 thread news thôi

vì mọi ng cùng thống nhất là sẽ post b ...

Đồng ý với Bow. Thật ra bây giờ lượng news cũng không nhiều lắm, 1 thread news là đủ rồi. với cả đọc bài tổng hợp cho liền mạch thời gian cũng thích hơn.

Chị có ý kiến thêm 1 cái là sửa thread ảnh Hawaii Aloha dream cafe thành thread Vietsub, post 1 sẽ post thông tin của phim và clip + link down clip Vsub của nhà mình. Từ post 1 trở về sau sẽ là bộ ảnh  Hawaii. Vì thực ra bộ ảnh đó cũng chủ yếu là cap từ trong phim ra. Chia thành 2 thread ảnh và phim Vietsub thì hơi lằng nhằng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 23-9-2011 00:42:35 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 22-9-2011 22:45
Đồng ý với Bow. Thật ra bây giờ lượng news cũng không nhiều lắm, 1 thread news là đ ...

Theo như ý mọi người thì gộp thread new tổng hợp và new trong quân ngũ lại với nhau, nhưng có 1 lưu ý nhỏ là thread new Bin trong quân ngũ hiện tại ko chỉ có new mà bao gồm ảnh và clip nữa, nếu gộp rồi sau này những hình ảnh Bin trong quân ngũ mình phải sắp xếp thế nào cho hợp lý đây?

Hiện tại thread ảnh bộ Hawaii mới chỉ có ảnh thôi, em sẽ bổ sung phần chị trùm vừa post trong nhà vào post 1, nhưng vẫn để lại 1 post trong thread tổng kết dự án vsub của nhà để mọi người có thể theo dõi và tiện tìm mỗi khi cần nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-9-2011 10:07:47 | Chỉ xem của tác giả
Chị hỏi chút trong nhà Bin 2 thread Nhà lán và Nhật ký Hyun Bin House khác nhau chỗ nào?
chị thấy tồ post cả hai bài ở hai chỗ thì không hiểu ý các em định làm gì với cả hai nhà đó?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-9-2011 10:50:31 | Chỉ xem của tác giả
sid gửi lúc 23-9-2011 10:07
Chị hỏi chút trong nhà Bin 2 thread Nhà lán và Nhật ký Hyun Bin House khác nhau chỗ nào? ...

nhà lán và nhật ký Hyun BIn's house chính là nhà lán và nhà lớn trước đây chị ạ. Bọn em duy trì nguyên si chức năng của lán và nhà lớn. Hiện tại thread hoạt động chính, trừ những sự kiện như sn Bin đã có thread riêng, còn thì mọi thông tin về Bin, phát biểu ý kiến, cảm nhận nọ kia liên quan tới Bin đều ở nhà lớn - tức là  Nhật ký Hyun Bin's house. Ngoài ra thông tin mới, news, ảnh, clip Vsub sẽ update thêm vào thread tổng hợp phía dưới. Thread đó chỉ có tính năng lưu trữ, ko viết bài hoặc ném dép linh tinh.

Chị tồ đáng ra chỉ thông bao trong nhà lớn thôi. Nhưng chắc là báo thêm 1 bài trong lán để mọi người chú ý theo dõi ^^.

Như thế có được không chị?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 23-9-2011 11:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Em có thêm một vấn đề cần ý kiến đóng góp của cả nhà.
Hiện tại như mọi người biết hàng chúng ta đều có những clip đếm ngược và tin nhắn mỗi tháng của Bin dù Bin đang trong quân ngũ. Em muốn chúng ta cần có 1 nơi để tổng hợp các lời nhắn đó lại. Theo ý mọi người thì nên lập hẳn 1 thread cho những lời nhắn đó ko hay là gộp chung vào các thread khác.
Cả nhà xem xét và cho em xin ý kiến tại đây nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách