Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Black list

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-9-2011 11:05:37 | Chỉ xem của tác giả
sabina gửi lúc 20-9-2011 04:43
Chức năng này bị lỗi hiện KST đang fix mà, théc méc cái giề?

Si ơi, tình hình là  ...

cái thread này là hôm trước Si có bảo em tổng hợp và post lại y như em hay post trên nhà lớn

nên em làm thôi

lúc đầu em có bảo Si nên chia ra làm 2 thread, clip ngắn và show, nhưng thấy cái đó ko cần thiết, vậy nên em đã đổi tên thread, em muốn bàn thêm với Si, bảo Si del 1 thread đi, và xem lại việc gộp các thread ảnh, nhưng hôm wa Si đang bối rối tự kỷ, nên em ko dám có nhời ;P

thì hôm nay chị đã có ý kiến rồi, vậy thì xóa của em đi thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 20-9-2011 11:27:42 | Chỉ xem của tác giả
zenkyhn gửi lúc 20-9-2011 10:55
zê zê bám gót chị Tồ chui vào đây hỏi mod
việc phân chia ảnh là ss Ki quản lý và ...

Hiện tại việc post ảnh được phân chia như sau:

- có 3 bộ ảnh được ưu tiên tạo thread riêng là: Hawaii, My Way, và Im a marine vì lý do 3 bộ này được chính thức ra mắt dưới dạng sách ảnh, có giá bán niêm yết, được sắp xếp theo bộ hẳn hoi ^^.

- hình ảnh trong các CF và phim đã được sắp xếp post tại thread, ảnh thuộc phần sẽ nào đi theo đúng thread đó.

-hình ảnh bin trên các tạp chí và các sự kiện đã được lập thread riêng có chủ đề hẳn hoi, đương nhiên khi post ảnh người post chỉ cần xem xét ảnh thuộc chủ đề vào mà đưa vào cho đúng.

-sắp tới dự định sẽ tạo một thread mới tên: Kim Tae Pyung's Gallery, tất cả những hình ảnh đời thường, linh tinh, hậu trường sẽ được post hết tại đấy. Tạm thời sẽ chỉ có các thread chính này, các bạn được phân công cứ theo đó mà làm, tên thread cụ thể nên các bạn nhìn vào sẽ hiểu.

Hình ảnh có thể post xen kẽ, nếu nói chờ nhau thì sẽ rất khó vì quỹ thời gian rãnh mỗi bạn khác nhau, nếu cứ chờ đợi sẽ rất bất tiện trong quá trình làm việc ^^

PS : cuối cùng là em đã vào post thông báo chưa. vào đọc tin mới nhất nhá vì chị thấy e chưa thay áo ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 20-9-2011 11:50:02 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 20-9-2011 09:04
Tại mod sợ thread này ế nên vào lán đưa đẩy, bảo có muốn hỏi gì thì vào đây h ...

Ảnh thì chắc khó thực hiện, chứ clip thì chắc không vấn đề gì.

Nếu chị tung clip mới, thì chị sẽ post ở nhà lớn và trong thread đấy. Mọi người muốn 888 thì vào nhà lớn 888. Còn trong thread vietsub clip, show thì chỉ để link onl utube, và link dl thôi. Chị không muốn vào đấy 888 vì trôi lắm. Sau này muốn tìm phải lội page, mà chị thì chúa ghét lội page nhất.

Với lại, mỗi tần tung clip vietsub thì chỉ tung được 1 cái thôi, chứ làm gì có sức mà tung nhiều. Nên post ở 2 nơi thì không vấn đề gì.

Ảnh thì hơi khó, vì có bao giờ bộ ảnh nào chỉ có 1 cái. Ảnh post ở thread ảnh thì thường cả trăm cái mỗi bộ. Up đi up lại 2 nơi thật không tiện. Nhưng nếu vào thread ảnh 888 thì khi cần lục lại cũng lội page chết dở. Ảnh chị khg up nên không biết ý kiến của ki và si thế nào.

Si sửa luôn dù chị link tổng hợp ở chỗ bản đồ vào nhà Bin ấy (bài của sel). Giờ xóa 1 thread thì bỏ đi 1 link.

Em tồ thật thích đùa, đã bảo chức năng ấy đang hư, chờ sửa mà còn chạy vào bôi ra 1 bài. Tình trạng chung của KST, có níu si thì si cũng không giải quyết được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 20-9-2011 15:10:06 | Chỉ xem của tác giả
Hiện giờ chị kiki đang bận làm khóa luận, tạm thời ko thể vào nhà được,

nên chị có bảo Bow xem hộ chị phần ảnh, hiện giờ Bow đã lập các thread CF,

thread Cf nào mới (2011) thì Bow đã lập thread riêng: K2, vitaflex, okusu tea, lotte, lageine, sam sung, basic house, hite;

và 1 thread dành cho các Cf cũ.

Thread Cf cũ bow đang hoàn thành, còn những thread Cf trên, ai có nhiệm vụ up ảnh Cf nào thì up vào thread Cf đó,

những thread có 2,3 Cf thì nên post cho hết từng bộ Cf đó luôn, để người sau sẽ post tiếp bộ khác.

Nhưng Bow vẫn hỏi muốn hỏi ý kiến cả nhà, liệu chia mảng CF ra làm các thread như vậy, có tiện cho việc theo dõi và update của mọi ng ko, hay nên gộp lại làm 1 thread CF chung, và sẽ có link tổng hợp ở post 1?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 20-9-2011 22:14:56 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 20-9-2011 15:10

nên chị  ...

Cái này hơi khó nhỉ?

1 bộ ảnh CF cả trăm cái + clip nữa, dồn vào chung 1 thread không biết có tiện hay không?
Nhưng đúng là bôi ra nhiều thread thì quả thật là khó theo dõi thiệt. Ý kiến của chị ba phải quá, thôi để chờ si vào xem quyết định thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 20-9-2011 23:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 20-9-2011 15:10

nên chị  ...

Sel cũng bon chen nhảy vào nhớ
Sel thấy up như h được rồi, sẽ dẫn link vào bản đồ tìm  kiếm
sẽ dễ tìm và tra cứu hơn
chứ up chung rồi dẫn link vào page 1 cũng ngắc ngứ
đừng bôi thêm việc cho mình
Sel thấy nhà người ta 5-60 thread kìa, ko sao

mà vụ này thuộc về làm việc chứ ko phải lỗi forum, Bow phải vào cái thread phòng làm việc chứ =)))))))))))))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 21-9-2011 00:10:11 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 20-9-2011 11:05
cái thread này là hôm trước Si có bảo em tổng hợp và post lại y như em hay post trên ...

Ý của Si là hiện giờ nhà đã có bản đồ rồi, nên việc tìm địa chỉ ko khó khăn mấy nữa đâu.
Lúc đầu do nhà mình sợ bị lõang và rối nếu như có quá nhiều thread, nên cứ băn khoăn mãi cái vấn đề
gộp hay tách, nhưng giờ Si thấy thế tạm ổn rồi.

Về CF tuy nhiều nhưng mình có thể gom lại những chủ đề chính:

-CF thuộc về thời trang, quần áo dồn hết vào 1 thread.

-CF về mỹ phẩm riêng

-CF về các loại món ăn, uống, trà xanh, thực phẩm dinh dưỡng.

-CF về công nghệ: laptop, điện thoại, xe hơi...

Hiện tại Bow chia như vậy cũng ổn rồi, mỗi khi tìm mình cứ thế dựa theo 4 chủ đề chính này mà tìm thôi, nếu có thêm mình cũng căn vào đó mà update sao cho phù hợp chủ đề của thread là ok.
Với cả việc mình có nhiều thread cũng chứng tỏ 1 phần nhà cửa mình khang trang đấy ^^.

PS: nói chung có bản đồ thì tất cả đơn giản đi rất nhiều rồi

PS2: mà sao cô ko thay áo đi hả???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 21-9-2011 14:01:14 | Chỉ xem của tác giả
Mod cho em hỏi, em lượn thấy có cái thread tựa thế này:        [Tổng hợp tất cả về Hyun Bin trong quân ngũ] Tin hot: Hyun Bin tham gia nhạc hội Hải Quân 30.09!!!!!
nhưng em tìm mãi ko có cái New đó ở đâu cả? ai giúp em được ko?

Thứ 2 là mod cho em góp ý tý, đúng là mod có thể edit bài của tất cả mọi người nhưng cũng ko phải là được sử dụng tùy tiện. Thường em thấy các mod Sid edit bài nào sẽ ghi bên dưới edit by...(tên mod) ngày.tháng.năm
tuy chỉ là việc cỏn con, cái post cũng chả quan trọng, sửa lại cũng ko khác mấy, nhưng người bị sửa sẽ cảm thấy ko được tôn trọng.

Em cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-9-2011 16:25:36 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 21-9-2011 14:01
Mod cho em hỏi, em lượn thấy có cái thread tựa thế này:        [Tổng hợp tất cả về Hyun Bin t ...

Cái new ấy nằm ở page 1 đấy em, tin Bin tham gia nhạc hội ngày 30.

Từ lúc lập box nếu chị nhớ ko lầm chị mới edit 3 post đầu trong mục new do mọi người đặt gạch nhưng ko edit thôi, vì chị Ki có nhắn tin nhờ do chị ấy bận quá ko edit được, còn lại là cái gạch của em bên bản đồ nhà. Nếu các bạn có post new mà chị vào edit thêm thông tin gì chị sẽ note lại nhưng đó là gach thôi chứ chị chưa thấy mọi người vào sửa. Chị sẽ lưu ý cái này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 21-9-2011 19:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Chị có ý kiến 1 chút về chức năng của nhà Lớn

hiện tại nhà mình vẫn chưa quen ngồi box. các thread tổng hợp quá nhiều nên không thể đảo qua hết tất cả các thread đó trong 1 ngày được. Ngay cả khi thấy bài mới thì cũng sẽ nghỉ đó là update lại thông tin cũ nên không vào xem. Suy từ bụng ta ra bụng người, chị thấy là như thế ^^. Nên có ý kiến như thế này, mọi người xem thử xem thế nào.

Duy trì chức năng của nhà lớn, như 1 thread chị em chúng ta vẫn ngồi trước kia. Nghĩa là các thread mang tính chất tổng hợp như News Hyun Bin trong quân ngũ, các bộ ảnh... chỉ mang tính chất tổng hợp, còn nơi hoạt động chính vẫn là nhà lớn.

Có nghĩa là khi có thông tin gì mới (chẳng hạn như Bin tham gia nhạc hội hải quân) sẽ post chung vào lớn để mọi người cùng theo dõi. Có ném dép hay ý kiến, ý cò gì ở trong đó. Đồng thời với việc post vào nhà lớn, người post sẽ post luôn sang thread Tổng hợp các tin tức về Bin. Chị em chúng ta không ném dép trong thread này nữa.

Như thế sẽ có 3 ưu đểm

1 là thông tin tập trung trong nhà lớn, mem nhà mình dễ theo dõi và phát biểu cảm nghĩ
2. thread tổng hợp sẽ có tác dụng tổng hợp news, ảnh, clip, sẽ không bị trôi bởi các comment của mem. Khi cần tìm lại sẽ nhan hơn.
3. Duy trì được ý nghĩa của nhà lớn, giúp các mem trong nhà đỡ bị bỡ ngỡ khi từ thread lên box.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 em đồng ý!!! Do ko có cà phê nên .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách