Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3058|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tặng key ESET NOD32 Antivirus 6 tháng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hòa theo không khí mừng sinh nhật Kites tròn 2 tuổi, Cún có một ít key sử dụng phần mềm diệt virus ESET NOD32 Antivirus thời hạn 6 tháng. Yêu cầu kích hoạt trước ngày 1/9.

Hình ảnh:

Cách nhận:
Để phù hợp quy định chung của Kites, bên cạnh đó giới thiệu và chia sẻ những điều bạn thích cho mọi người. Các bạn viết hoặc copy cũng được (Khuyến khích viết bài, bạn nào viết hay Cún rate tặng thêm điểm Kites ^^) về một bộ phim hoặc một bài nhạc mà bạn yêu thích. Yêu cầu ít nhất là 6 dòng và có kèm link trailer / link phim ở Kites / link bài nhạc.
Cún sẽ send private mess qua nick Kites của những bạn đã post. Trao cho tới khi nào hết thì thôi ^^

Hướng dẫn cài đặt và kích hoạt:
B1: Các bạn vào link -> http://tinyurl.com/khlm879
B2: Điền đầy đủ thông tin (Không cần chính xác) và số Register key mà Cún đã đưa (Nên copy và paste để chính xác)
B3: Sau khi điền đầy đủ thông tin thì sẽ có 2 dòng thông tin như hình. Bạn nhớ giữ lại thông tin để nếu có cài lại Window cho máy thì vẫn có thể sử dụng tiếp.

B4: Download phần mềm Tại Đây
B5: Cài đặt ứng dụng. (Cần có Internet vì phần mềm lúc này mới tải trọn vẹn - Giống cách hoạt động khi cài Yahoo Messenger)
B6: Khởi động lại ứng dụng, chọn theo hình:

B7: Điền username và password được cung cấp khi nãy. Bấm Next. Nếu ra được giao diện như hình này là thành công:

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +29 Thu lại Lý do
TieuHo + 4 Ủng hộ 1 cái! bài viết vô cùng h.
Mincun + 5 Ủng hộ 1 cái!
lacminhvien + 10 em cũng muốn có quá :((
MyCoi + 5 hay qá :x
pharmcop + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-8-2013 22:02:53 | Chỉ xem của tác giả
ShinHwa là nhóm nhạc duy nhất mà mình tự nhận là fan, biết ShinHwa qua báo chí, và các show truyền hình đã lâu nhưng mình chỉ thực sự yêu 6 ông chú mới được gần một năm nay.
Nhân cơ hội này mình muốn thể hiện tình yêu của mình dành cho ShinHwa thông qua việc đề cử MV hot nhất năm 2013 (đối với mình thôi) "This Love" tới BéCún. MV này đã đem đến thời kì đỉnh cao thứ 2 trong sự nghiệp ca hát của ShinHwa vì sự đột phá của nó: Vũ đạo độc đáo-có một không 2, giọng ca khủng, rapper cực chất,trang phục đẹp, MV lung linh.
Mình thực sự mê mẩn MV này, nghe đi nghe lại không biết bao nhiêu lần rồi, trong đầu lúc nào cũng vang lên câu " We live for this love".
Link vietsub đây ạ: [Vietsub + Kara] This Love - ShinHwa
http://kites.vn/thread/-vietsub- ... hwa-392220-1-1.html
Mong sẽ có nhiều bạn cùng chí hướng với mình.

Bình luận

Xin đa tạ pharmcop nhé!!!  Đăng lúc 23-8-2013 10:16 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
BéCún + 2 :)
pharmcop + 5 sofa này ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-8-2013 22:24:00 | Chỉ xem của tác giả
Thử ham hố ;). Cọp viết về một bài thơ nhá! :">

Ngày xưa bài thơ Quê hương  của nhà thơ Giang Nam chưa nằm trong chương trình học phổ thông (không rõ bây giờ thì thế nào). Ta không còn nhớ mi bảo mi đọc từ đâu, nhưng vì bài thơ quá hay, quá xúc động nên mi đã chép tay rất ngay ngắn, sạch đẹp và đem cho ta đọc. Đó có thể nói là lần đầu tiên có người chép thơ tặng ta, một bài thơ lãng mạn có, thơ ngây có, bình dị có và quả cảm cũng có đủ.

Rất nên thơ và mơ mộng

"Thuở còn thơ ngày hai buổi đến trường
Yêu quê hương qua từng trang sách nhỏ
Ai bảo chăn trâu là khổ
Tôi mơ màng nghe chim hót trên cao"

Có nghịch ngợm tuổi thơ và mối duyên ngượng nghịu

"Những ngày trốn học
Đuổi bướm cầu ao
Mẹ bắt được...
Chưa đánh roi nào đã khóc
Có cô bé nhà bên
Nhìn tôi cười khúc khích... "

Cùng lý tưởng và tình yêu đất nước, tình yêu dân tộc, mối duyên kia lại có dịp nhóm lên một chút xao xuyến nhẹ nhàng, ấm áp.

"Cách mạng bùng lên
Rồi kháng chiến trường kỳ
Quê tôi đầy bóng giặc
Từ biệt mẹ tôi đi
Cô bé nhà bên - (có ai ngờ!)
Cũng vào du kích
Hôm gặp tôi vẫn cười khúc khích
Mắt đen tròn (thương thương quá đi thôi!)
Giữa cuộc hành quân không nói được một lời
Đơn vị đi qua, tôi ngoái đầu nhìn lại...
Mưa đầy trời nhưng lòng tôi ấm mãi... "

Đã tưởng như mối duyên thuở nào có ngày đơm hoa kết trái, hoà bình về rồi, tưởng như hạnh phúc lứa đôi gõ cửa, vẫn ánh mắt lúng liếng, to tròn, ngại ngùng đó, nhưng tay em đã "chịu" nằm gọn ấm nồng trong tay tôi!

"Hoà bình tôi trở về đây
Với mái trường xưa, bãi mía, luống cày
Lại gặp em
Thẹn thùng nép sau cánh cửa...
Vẫn khúc khích cười khi tôi hỏi nhỏ
Chuyện chồng con (khó nói lắm anh ơi!)
Tôi nắm bàn tay nhỏ nhắn ngậm ngùi
Em vẫn để yên trong tay tôi nóng bỏng... "

Đâu ngờ...

"Hôm nay nhận được tin em
Không tin được dù đó là sự thật
Giặc bắn em rồi quăng mất xác
Chỉ vì em là du kích, em ơi!
Đau xé lòng anh, chết nửa con người!

Xưa yêu quê hương vì có chim có bướm
Có những ngày trốn học bị đòn roi...
Nay yêu quê hương vì trong từng nắm đất
Có một phần xương thịt của em tôi"

Tình yêu đôi lứa hoà quyện tình yêu quê hương, đất nước, có rạng rỡ non sông, có ngọt ngào day dứt, có hy sinh anh dũng, có đau đớn xé lòng...

Đó là tình yêu vĩnh cửu mi nhỉ!?

Thực sự hôm nay đã nghĩ đến mi và đọc thầm bài thơ này rất nhiều lần - bài thơ yêu thích nhất của ta.

p.s: tks bé Cún nhak!
p.s': *chạy*

Bình luận

:''> :''> đọc nghe thấm lắm U  Đăng lúc 23-8-2013 10:29 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
lacminhvien + 5 ủng hộ mợ, con cũng muốn có quá.
BéCún + 4 Bạn này quen quen ta ơi :P

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-8-2013 22:34:03 | Chỉ xem của tác giả
Vào ủng hộ Cún yêu nha :X:X:X Máy Gà thì yếu nên k biết có dùng được cái này không, xí xớn về tặng lại vậy, chia sẻ yêu thương hehe

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMC8wMS83LzMvInagaMENzMzMGYwM2IxYjM4MDY4MDFkOGQzODVlN2E3MzU4NzkdUngWeBXAzfFRoZSBPWeBmUgVGhhdCBHWeB3QgQXdheXxLYXR5IFBlmUsICnJ5fHwy

Bài này Gà nghe từ chiều hehe
Đơn giản là một hôm có người post bài hát này, và hỏi tôi liệu có là người đi mãi không. Tôi chỉ trả lời "In another life, I would be your girl". Lúc ấy người ta thậm chí còn chưa nói lời yêu hay bày tỏ gì với tôi, chỉ là tôi biết chuyện của tôi với người ta là không thể... Một câu nói đó làm người ta phải chịu rất nhiều tổn thương. Biết làm sao được chứ!
Hôm nay vô tình nghe thấy câu hát đó mới lôi ra nghe lại. Bỗng chợt nghĩ cô gái này là kẻ dối trá (và tôi cũng thế). Nếu đã có thể hẹn với người ấy vào một kiếp sau nào đó, hoàn thành lời hứa, nắm tay nhau đương đầu với cả thế giới... tại sao không đem cái dũng khí ấy để bên nhau ngay lúc còn có thể? Nếu thời gian có trở lại, cô vẫn sẽ lựa chọn buông tay (hoặc người ấy vẫn lựa chọn bước đi?). Nếu có kiếp sau, có lẽ hẹn ước kia vẫn sẽ mãi chỉ là dang dở. Vậy nên đừng hứa, kể cả là hứa cho kiếp sau. Đừng nuối tiếc! Người đi đã đi, người ngồi lại đã chỉ lặng yên nhìn người đi quay bước. Có vậy thôi.
Kể cả thế tim vẫn rung rung khi nghe câu hát "In another life, I would be your girl"... Chỉ hi vọng vết thương tôi để lại cho người ấy sẽ chóng lành, và người ấy sẽ không phải chạnh lòng buồn mỗi khi nghe "The one that got away...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
BéCún + 4 I like your story but I don't believe t.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-8-2013 23:21:59 | Chỉ xem của tác giả
Hi đúng lúc mình cần nè {:161:} , mình đang dùng bản dùng thử 30 ngày, mai là hết hạn rùi. Chia sẻ cho mình 1 key nha bạn Cún.
Phim trên Kites.vn thì mình xem nhìu lắm rùi, phim nào cũng thích cả, nhưng đợt vừa rùi rất ấn tượng với bộ phim "Smile - Nơi tình yêu bắt đầu". http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=292&highlight=smile
Bộ phim nói về tình cảm gia đình rất sâu sắc, nội dung của phim rất ý nghĩa, xen lẫn những tình cảm hài hước và vui nhộn. Đọng lại ở mình sau khi xem xong bộ phim là những bài học vô giá về cuộc sống và tình yêu. Mình thích nhất là vai người Ông nội - một vai diễn rất thành công, những bài học về cách sử dụng đồng tiền và lòng bao dung độ lượng của Ông thực sự đã để lại trong mình những nhận thức rất bổ ích, có thể những điều mà trong phim đề cập đến trước đây chưa bao giờ mình nghĩ và nhận thức được. Bên cạnh đó, vai diễn của Sis Lee Min Jung cũng rất tuyệt vời, khả năng diễn xuất và hình ảnh đáng yêu của sis đã làm cho mình thật ngưỡng mộ chị. Lee Min Jung có phong thái diễn xuất rất tự nhiên và cá tính (mọi người có thể thấy được qua phim Wonderful Radio mà sis đóng vai chính <3).
Nói tóm lại, Smile là bộ phim mà mình thấy rất có ý nghĩa, đậm tính nhân văn, nội dung kịch bản hoàn hảo, nhẹ nhàng hài hước nhưng tình cảm lắng đọng. Cảm ơn Kites đã đem tới cho mọi người một bộ phim thật tuyệt vời !{:179:}
http://www.youtube.com/watch?v=5xi5xoGB7Aw&feature=share&list=TLG-aFEkDi7jo

Cảm ơn mọi người đã đọc !
Thanks bạn Cún nha !

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
BéCún + 2 Sáng mai đi làm mình sẽ gửi cho b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-8-2013 23:48:15 | Chỉ xem của tác giả
Biết ShinHwa cũng phải 5 năm rồi nhưng lúc ấy thông tin về các chú cũng chỉ thoáng qua  trên trang báo hoa học trò mượn vội của đứa bạn cùng lớp , cái ấn tượng còn lại từ lần đó cũng chỉ là con số 0 trong trí nhớ.Cũng chả bao h nghĩ được mình sẽ trở thành fan của mấy chú già đã quá đầu 3 ấy đâu .Run rủi  thế nào mà bị đầu độc xem ShinBang bởi đứa bạn thân *thấy nhóm này cũng hài phết*rồi tìm hiểu kĩ hơn về các chú *ngưỡng mộ tình bạn hơn chục năm của các chú cũng như mọi khó khăn mà 6 chú đã phải trải qua* và chình thức trở thành fan của các chú già  đươc cũng gần 2 năm .Là nhóm nhạc đầu tiên và thực sự đem lại cảm giác ấm áp ,và niêm tin cho mình khi nhìn thấy họ bên nhau,là nhóm nhạc đầu tiên mà mình kiên nhẫn chờ đợi xem những màn cb  qua  link tream *dù mạng  lag tới nỗi trả  chạy dc* ,kiên nhẫn đọc từng thông tin bài viết  ,kiên nhẫn xem lại những show mà các chú đã tham gia dù chả có tí sub nào hay chỉ là đoạn quảng cáo nhỏ từ xa xưa dù nó có mờ tới đâu.15 năm bên nhau,15 năm của thời trai trẻ từ những thanh niên và h là những ông chú* nhưng sức hấp dẫn của mấy chú vẫn thì chưa bao h là giảm đi cả  biết không ạ* ,15 năm với biết bao hạnh phúc và khó khăn .Thật sự rất tuyệt vời khi nhìn thấy các chú cùng nhau xuất hiện ,cùng nhau tạo nên những khoảng thời gian hạnh phúc và vui vẻ với nhau và với cả ShinChang.Hãy luôn bên nhau mãi nhé mấy chú già nhắng nhít ,hâm hâm .Vừa mới qua sinh nhật của  chú *Chim non đáng yêu* dù hơi muộn nhưng chúc chú luôn luôn hạnh phúc vui vẻ ,hãy giữ mãi nụ cười ngây thơ ấy nhé*bởi mỗi lần nhìn chú cười cháu hạnh phúc nắm ấy* và luôn là *baby  bird* đáng yêu của MAMA Sung  và BABA Ric nhé.Yêu mấy chú lắm luôn  : Chú Min chân ngắn,ChúWAn nếp nhăn,chú Zomdy đáng yêu  và cả gia đình nhà chim nữa chứ
Nhân tiện đây mình xin được giới thiệu tới tình yêu đã đưa mình tới mấy chú già thân yêu và cũng không kém phần đáng yêu đó là chương trình SHINHWA BROADCAST
Đây là link Vietsub by kites :http://kites.vn/thread/-m-zone-shinhwa-broadcast-345228-1-1.html
*HUYỀN THOẠI MÃI MÃI .SHINHWA FOREVER*

Bình luận

duyệt duyệt!!! tặng điểm đánh giá cho bạn bằng cách nào ấy nhỉ? gà quá!!!  Đăng lúc 24-8-2013 07:00 AM

Rate

BéCún + 4 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-8-2013 01:47:33 | Chỉ xem của tác giả
Dạo gần đây mình mới đọc cuốn "Không kịp nói yêu em" của Phỉ Ngã Tư Tồn. Sau đó mới biết là truyện này đã được làm phim. http://kites.vn/thread/-2010-kho ... nd--198275-1-1.html
Nhiều người nói truyện không hay bằng phim, vì vậy mình mới tìm xem phim. Cày liên tục vài ngày, vẫn rút ra kết luận là nên đọc truyện trước rồi hãy xem phim. Bởi phim khó có thể truyền tải hết nội tâm nhân vật. Thế nhưng lại không thể phủ nhận diễn xuất rất đạt của Chung Hán Lương, Lý Tiểu Nhiễm.
Định mệnh đưa Tĩnh Uyển và Bái Lâm tình cờ gặp gỡ, số phận tạo ra bao tình huống khiến họ tương phùng, rồi lại biệt ly. Liệu cho đến trước lúc chết, Tịnh Uyển có còn tình cảm với Bái Lâm hay không? Hay Tịnh Uyển đã yêu Tín Chi? Đây là hai câu hỏi đeo theo mình suốt từ khi gấp lại cuốn sách. Cô từng nói rằng, cô mơ ước có một cuộc sống bình yên cùng chồng con cho đến lúc chết. Chỉ khi ở bên Tín Chi cô mới có được những cảm giác ấy.  Mình tin rằng Tịnh Uyển có tình cảm với Tín Chi, nhưng có lẽ thứ tình cảm ấy không phải là tình yêu giống như cô dành cho Bái Lâm.
"Là em tự đa tình" của Hồ Dương Lâm, ca khúc mở đầu phim lại thương tâm như vậy. Từng dòng cảm xúc cứ theo từng nốt nhạc mà trải ra mênh mang. Giai điệu trữ tình, giọng hát ngọt ngào, lời dịch ý nghĩa và hình ảnh cảm động, quá đủ để làm nên một tác phẩm chạm đến nơi yếu mềm nhất của con người. Giống như tiếng bước chân cứ vang lên lặng lẽ, từng giọt nước mắt mình cứ tràn ra lúc nào không hay. Trong một thời gian dài, mình đã để bản thân chìm vào thế giới của "Là tự em đa tình" – thế giới ấy có thể chứa đựng tình yêu, nỗi buồn và mong mỏi không ngừng...

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 24-8-2013 09:40:07 | Chỉ xem của tác giả
Ngày mới tốt lành nha mọi người >:D<
Cám ơn mọi người đã nhiệt tình hưởng ứng. Đọc bài của mọi người viết mà Cún thấy vui lắm, nhớ lại hồi đó thích anh Khôi, anh Ho cũng yêu nhiều như mọi người vậy :)
Cún đã gửi key cho tất cả mọi người ở trên bài viết này, nếu có trục trặc gì trong lúc cài đặt hoặc số serial sai thì "Bình luận" bài viết này hoặc send mess cho Cún để giải quyết ngay nha :)
Vẫn còn rất nhiều key cho mọi người :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-8-2013 15:32:32 | Chỉ xem của tác giả
Hưởng ứng tinh thần chia sẻ của BéCún nào , thấy mấy đứa bạn bảo ESET dùng cũng được lắm, nên mình ham hố muốn thử ạ!
"Rich Man, Poor Woman - Chàng giàu nàng nghèo" bộ phim truyền hình Nhật mình vừa mới xem.
http://kites.vn/thread/-fuji-tv-2012-rich-man-poor-woman-oguri-shun-ishihara-satomi-aibu-saki--340942-1-1.html
Mình đến với phim vì Oguri Shun là thần tượng của mình ^_^ mà. Trong phim này anh ấy vẫn thể hiện rất tốt, đúng với phong cách men lì của anh ý nhưng có phần nhẹ nhàng và chất dị hơn trong Crow Zero. Bộ phim khai thác nội dung quanh dự án hệ thống phần mềm quản lý Hồ sơ cá nhân của Nhật Bản. Xen lẫn những pha hài hước là những khát vọng cống hiến của những lập trình viên tài năng Next Innovation. Tình yêu thầm kín khá bất ngờ mà Natsui Makoto ( Ishihara Satomi) dành cho Hyuga Toru (Oguri Shun) đã tạo nên sự lãng mạn và sự hấp dẫn thú vị cho phim. (Ishihara Satomi dễ thướng lém ạ)
Phim không chỉ xoay quanh vấn đề phát triển tài năng của Công nghệ thông tin Nhật Bản mà nội dung phim như mình cảm nhận được đó là, muốn nói đến khát vọng của tuổi trẻ, chính sự dám nghĩ dám làm cùng với tài năng thực sự cộng với niềm đam mê cống hiến cho cộng đồng là điều mà những nhà làm phim muốn cho chúng ta thấy.
Bất kỳ một phần mềm hay dự án nào, nếu xuất phát từ cái gốc là lợi ích của cộng đồng thì đều có ý nghĩa và nhất định sẽ thành công.
Mọi người hãy xem phim để cảm nhận sự trẻ trung và tươi mới của những lập trình viên vui nhộn của Next Innovation nhé !. {:180:}
http://www.youtube.com/watch?v=kJyo7fQGL2g
Thật là ngưỡng mộ Oguri Shun quá {:161:}
Cảm ơn Bé Cún {:176:}

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-8-2013 22:19:29 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra em tham gia ủng hộ là chính, lấy quà là chủ yếu =)) Đùa chệ tẹo thôi ạ.
Vào đề, thực ra em viết hơm có hay lắm nhưng chả mấy dịp  em được động phím.

Em mún nói đến 1 tềnh iu lớn của em, nhà Gió. (Không biết chệ có còn nhớ em không ạ)
Đến với Kites cũng được kha khá thời gian mà em vẫn vật vờ, bơ vơ không nhà cửa.
Một ngày cuối năm em nó bắt gặp 1 cái thread mới được chuyển về khu K drama, còn chưa được  đính màu nữa.
Cũng click vô coi thử coi sao thì bắt gặp cái này, chính là cái khiến em coi phim đây.

Đơn giản chỉ vì ấn tượng với 1 cảnh 1 trong phim đó là lúc chệ em ( Song Hye Kyo - Oh Young) dò dẫm từng bước đi xuống dòng sông, và Anh Oh Soo đuổi theo, chạy băng băng trên mặt nước. Từ lúc đó em chính thức bước chân vào nhà Gió. Nơi mà sau này trở thành ngôi nhà thân thiết gắn bó không thể tách rời của êm ( tự thấy hơi sến).

Còn nhớ phim được lên sóng ngày 13/2 đúng vào mùng 3 tết âm lịch, cứ nghĩ mọi người nghỉ ngơi ăn tết hết rầu, hóa ra mọi người đều có mặt đủ cả, ai ai cũng hóng tường thuật, raw rầu sub nữa. Không khí thật đầm ấm, mọi người thi nhau vào chúc tết và up ảnh câu giờ, chờ sub, ngày tết nhưng ST vẫn làm việc 2 ngày sau có sub liền, không khí sôi sục hẳn nên. Rầu chờ tập mới, vô nhà lội page, nhà Gió có lượng page tăng mỗi ngày chóng mặt, từ sau đó em cũng chưa thấy nhà nào tăng nhanh thế, dù là Gió giới hạn cấp thành viên down phim. Ngồi đọc com của mọi người thật sự rất thích, có rất nhiều điểm còn thắc mắc vô nhà đều có thể giải quyết cả, nhà cũng có nhiều com hay nhất, có những bài thực sự rất hay, vì anh chị ấy chỉ com đúng 1 lần cho 1 tập mà thôi.

Lúc đó nhà lúc nào cũng nhộn nhịp. Những ngày tháng chờ phim thực sự rất vui, rất hạnh phúc, cả nhà cùng ngồi trước màn hình, f5 liên tục chờ sub, rầu tranh luận về việc Phim không có kịch tính, không hấp dẫn. Há há, bạn nào có ý định đưa ý kiến phản biện ở nhà Gió, đều được mem nhà đón tiếp nồng hậu, rep đến khi nào không còn nói được gì nữa mới thôi. Sức mạnh tập thể là đây.

Rầu cả nhà ngồi phân tích từng cảnh quay, hồi hộp chờ đợi kiss scene, ngồi dự đến khi nào Oh Young biết được sự thật, khi nào 2 người thổ lộ tềnh cảm với nhao, kết thúc là SE, HE hay OE.

Thật may, biên kịch Noh chiều lòng người, chiều lòng fan khi để Oh Young không chết, Oh Soo cũng không chết, cảnh cuối mờ ảo, cánh hoa anh đào bay bay trong gió, báo hiệu mùa xuân đến, thật đẹp. Có thể có người cho là SE, có người cho là HE, nhưng đối với em cái kết đó là HE, dù 2 người có chít, nhưng họ vẫn ở cạnh nhau, sẽ là cặp đôi đẹp nhất. ( Em nghĩ là HE phần nhiều vì những chi tiết như Oh Young cùng mọi người đi nghe kể chuyện rầu cô bắt taxi . . .)

Hết phim là phong trào mặc áo, mặc quần ship O2 couple, quần chung, áo chung, đi đâu cũng thấy Quần nhà Gió ^^.

♥ In Sung à, mùa đông này anh có hạnh phúc không?
Tôi hạnh phúc như em, Hye Kyo à! ♥

Trong thread là 1 ổ ship, bất chấp mọi thủ đoạn =)) ship tới cùng, cuối cùng ổ ship giải thể vì bão đổ bộ, nhà Gió tan tác, giờ đã trở thành nhà hoang =))

Nói 1 chút về cảnh phim em thích nhất. Em vẫn như lúc đầu, thích nhất cảnh Oh Young bước dần dần xuống sông, ánh mắt ấy, thực sự ám ảnh. Oh Young khóc, cô bước từng bước xuống dòng sông lạnh lẽo không phải vì cô muốn tự tử, mà đó là sự hạnh phúc, là cảm giác được sống lại quá khứ. Thứ mà lâu nay bị giấu kín trong cô, nay trở lại nguyên vẹn và ngập tràn hạnh phúc. Giây phút Oh Soo tát Youngie, chiếc đồng của quá khứ dừng lại ấy đã được phủi bụi, và tiếp tục chạy tiếp. Thực sự chi tiết này rất hay. Đơn giản và thực sự đi sâu vào lòng người, khiến con tim phải thổn thức (lại sến nữa =) )

Phim hay, dàn cast đẹp và fan đông đảo và nhiệt huyết, ngoài những điều đó Gió còn có 1 điểm nữa cực kì, cực kì tuyệt vời. Đó là bộ Ost. Thực sự rất hay. Bài nào ra đều lên hot all kill tất cả các bảng xếp hạng âm nhạc của Hàn (trừ bài số 4 thì em hơm biết có phải không nữa). 1 đoạn từ bài Flower Snow của chị Gummy mà em thích nhất thay cho cái kết của em về 1 bộ phim mà em thíc nhất nhất:

Em không thể nhìn thấy tình yêu băng đôi mắt.
Chẳng biết tình yêu ở nơi đâu.
Dò dẫm tìm kiếm rồi vấp ngã.
...
Lúc anh quay lưng lại.
Và mỉm cười với em. Đôi mắt em mở ra.
...

Bê luôn video vietsub xem cho tiện ạ.

Ps: Nhờ gió mà em đã tự tin hòa đồng với mọi người hơn, còn có dũng khí đi đăng kí tuyển PR, giờ lên staff rầu. Em cảm ơn nhà gió nhiều nhắm. Nhà cũng là nơi ươm mầm nhiều mối quan hệ bạn bè, chệ em. Giờ đi đâu cũng có nhau ^^.
Em viết không có hay, câu từ lộn xộn, cấu tứ không được liên kết cho nhắm, chệ cún thông cảm nhé.

Bê nốt vô lun cho đủ bộ: Nhà Gió

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
lacminhvien + 5 ôi trời
BéCún + 5 Không có cộng 10 .. sẽ cộng vào b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách